[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

xukthal

Xe lăn
Tặng mợ chủ bài hát nghe cho thư thái và vui vẻ sống nuôi dạy con cho tốt

cnvui2106

Xe buýt
Chắc mợ còn trẻ và theo như mợ tâm sự thì em đoán mợ ly dị do chồng ngoại tình. Bạn thân em ngày xưa cũng nhất quyết ly hôn vì chồng ngoại tình. Sau hơn 10 năm sống cô đơn, giờ 50 rồi, theo dõi tình thế gian mới tiếc và hối hận, bảo rằng đến 99% đàn ông đều vậy...Ông chồng cũ giờ có vợ nới, vẫn mua đất xây nhà cho vợ cũ, chăm lo cho các con đầy đủ.
Chị ngẫm nghĩ đúng rồi ạ.

99% trời sinh ra ông nào chả giống nhau, ai cũng vậy thì li hôn hết.

cnvui2106

Xe buýt
Còn tờ ĐKKH thì ko bao giờ em vượt quá giới hạn dù môi trường công sở, đi công tác nọ kia rất dễ nếu muốn. Sau ly hôn, cũng chỉ 1 ít người thân bạn bè biết, còn lại đồng nghiệp hay bạn bè xã giao đều ko biết, em chưa có nhu cầu bắt đầu các mối quan hệ. Riêng kết hôn thì 1 lần là đủ. Thực tế, trách nhiệm và ràng buộc trong hôn nhân cực kì nặng nề. Ngẫm ra em yêu tự do hơn. Đắm đò thì giặt mẹt, sống tự do chứ tội gì. Còn yêu đương sau này có duyên có số.
Mợ chưa bao giờ quan hệ với trai, ở vậy nuôi 2 con là rất trách nhiệm rồi.
Thôi đã chia tay xong rồi, việc quan trọng nhất đã làm rồi thì các việc khác chỉ là việc nhỏ thôi cụ khỏi bận lòng làm gì nữa.

Rô-Ron

Xe điện
Suy nghĩ ở đâu thì năng lượng ở đó! Năng lượng ở đâu thì kết quả ở đó! Cứ theo đường dẫn này để lựa chọn những điều mình cần tập trung trong cuộc sống! Quay vào bên trong, xử lý những bất ổn bên trong của mình trước! Mình vững con mình sẽ vững! Chúc mợ an yên!

Ba Ngơ

Xích lô
Haha Em không biết đâu :))
Em còn đang làm cách mạng tung tóc đây, sắp đến ngày bộ đội về làng rồi. Toàn thắng về ta rồi em sẽ lên đây biên lại, đặng lưu giữ một phần đời bị đánh cắp :D
Kinh, vậy là đã trói xong ;)

Tv1912

Xe buýt
Em biết không dễ dàng gì khi tách ra nhưng đến nay đã 1 năm em thấy gió thì có gió còn sóng to bão lớn thì không. Mẹ con em vẫn yên ổn mọi thứ, em mở rộng công việc làm thêm, con cái càng lớn càng hiểu chuyện, khá chỉn chu học hành và chủ động lo tương lai. Nhà em mà mấy mẹ con cùng ở nhà hay cùng đi du lịch thì cực vui. Chính việc phải thuyết phục, đối mặt với thái độ của bố mẹ mình, người thân của mình mới làm em mỏi mệt. Đến bây giờ bố mẹ em vẫn cứ sụt sùi mà không hiểu rằng ở tiếp với em là bi kịch. Vậy nên em không rõ sóng gió cụ đề cập đến có thể nó là cái gì nữa.
Sóng là do mợ chưa tìm được trạng thái cân bằng, vẫn bức xúc vẫn cần đồng cảm nghĩa là chưa an. Khi không có chồng nữa mợ sẽ cố gắng hướng ý chí của mình tới suy nghĩ "mình vẫn ổn mà, không có chồng rất thoải mái"... :D Nhưng mợ còn trẻ( hẳn là cũng khá xinh) làm sao tránh được nhu cầu bản năng? Nếu tìm mối quan hệ chính thức mới sẽ dẫn tới đấu tranh phần 2 vì căn nhà đó họ(nhà chồng) để cho cháu chứ không phải dành cho người dưng khác lạ, nếu mợ tìm mối quan hệ mập mờ thì mợ sẽ phải chấp nhận những lời nói kiểu "tưởng tốt đẹp như nào? Hoá ra cũng phường mèo mả gà đồng cả thôi". Nếu mợ quyết tâm ở vậy nuôi con thì về hình ảnh mợ là một người phụ nữ tuyệt vời :D Nhưng đạo của trời là âm dương hoà hợp, mợ sẽ luôn cảm thấy thiếu một cái gì đó? Con cái mợ sẽ luôn cảm thấy thiếu một cái gì đó!? Em thấy nhiều người phụ nữ ở vậy nuôi con rồi, cứ có cảm thiếu sức sống thế nào ấy dù miệng họ luôn cho rằng vẫn ổn! :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Sóng là do mợ chưa tìm được trạng thái cân bằng, vẫn bức xúc vẫn cần đồng cảm nghĩa là chưa an. Khi không có chồng nữa mợ sẽ cố gắng hướng ý chí của mình tới suy nghĩ "mình vẫn ổn mà, không có chồng rất thoải mái"... :D Nhưng mợ còn trẻ( hẳn là cũng khá xinh) làm sao tránh được nhu cầu bản năng? Nếu tìm mối quan hệ chính thức mới sẽ dẫn tới đấu tranh phần 2 vì căn nhà đó họ(nhà chồng) để cho cháu chứ không phải dành cho người dưng khác lạ, nếu mợ tìm mối quan hệ mập mờ thì mợ sẽ phải chấp nhận những lời nói kiểu "tưởng tốt đẹp như nào? Hoá ra cũng phường mèo mả gà đồng cả thôi". Nếu mợ quyết tâm ở vậy nuôi con thì về hình ảnh mợ là một người phụ nữ tuyệt vời :D Nhưng đạo của trời là âm dương hoà hợp, mợ sẽ luôn cảm thấy thiếu một cái gì đó? Con cái mợ sẽ luôn cảm thấy thiếu một cái gì đó!? Em thấy nhiều người phụ nữ ở vậy nuôi con rồi, cứ có cảm thiếu sức sống thế nào ấy dù miệng họ luôn cho rằng vẫn ổn! :D
Thế theo cụ/mợ phải xử lý như nào cho trọn vẹn nhất?

shopnhimsoc

Xe điện
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Hiện tại thì họ sẽ không dám và không có tư tưởng nói xấu em với con, chỉ nói xấu em với chính anh/em họ. Nhưng tương lai thì đúng là không biết được thật. Vì trong chuyện nhà em, lý do vì sao ly hôn rât rõ ràng. Em chịu đựng tầm 10 năm mới có quyết định này. Họ thì muốn em ko ly hôn vì thứ nhất, mặt mũi gia đình họ (vẫn là người Việt kị ly hôn), thứ hai, mọi người đều thừa nhận em là người mẹ quá chỉn chu gia đình nhỏ (vì lui về chăm gia đình mà ly hôn, thu nhập hiện tại của em rất thấp dù em có trình độ), thứ ba, ly hôn rõ ràng anh/em họ khổ, theo nghĩa ko có ai cơm nước chăm sóc, kiểu kiểu như vậy. Nhưng thôi, con trẻ ở với mình, dưới sự giáo dục của mình, sẽ biết đúng sai. Đẹp nhất vẫn là tụi nó không bị ảnh hưởng gì mợ ạ. Nếu cảm thấy có nguy cơ vớ vẩn, mình can thiệp cũng chưa muộn. Còn với bố mẹ chồng thì em giống mợ, tuyệt đối dạy con lễ nghĩa chu đáo vì họ cũng rất tốt với các cháu và với em.
em đọc thấy mợ có vẻ sai lầm khi lui về chăm sóc gia đình mà không chú ý đến phần thu nhập, đàn bà kinh tế không mạnh nhiều khi rất ít được coi trọng trong mối quan hệ . các cụ ngày xưa có dạy mạnh vì gạo bạo vì tiền , em nghĩ cứ có kinh tế làm gì nó cũng trơn tru hơn, kể cả các mối quan hệ cũng sẽ tốt đẹp hơn, ko ở chung thì ở riêng. em sẽ không như mợ, cuộc hôn nhân của mình ko bị tác động của người khác. em sẽ không bỏ chồng nếu hắn ko có lỗi với mình mợ ạ

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Mong mợ suy nghĩ lại nhé, ko đến lúc muốn quay lại cũng ko được nữa, vì hai người đôi ngả, con cái là ng tổn thương sâu sắc lắm luôn. Em chỉ bỏ chồng khi nó phản bội mình theo gái, vô đạo đức, vũ phu. Còn lại thì never. đọc chuyện của mợ em thấy mợ bị tác động quá nhiều bởi người ngoài, khi mối quan hệ vợ chồng tốt đẹp. Cần một cuộc ngồi lại với chồng phân tích, ngẫm lại lý do kết hôn và vì sao phải ly hôn, cái đc và mất khi ra quyết định này

trungthu2020

Xe tăng
Bà già em khó tính nhưng có kiểu buồn cười. Chê con dâu đủ điều, nhưng ai mà nói xấu con dâu là ăn đủ với bà.

lộc _ vừng

Xe buýt
Em chẳng muốn ly hôn vì em sợ con cái em khổ ,vợ em bỏ thì em đành chịu 🙂

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Mong mợ suy nghĩ lại nhé, ko đến lúc muốn quay lại cũng ko được nữa, vì hai người đôi ngả, con cái là ng tổn thương sâu sắc lắm luôn. Em chỉ bỏ chồng khi nó phản bội mình theo gái, vô đạo đức, vũ phu. Còn lại thì never. đọc chuyện của mợ em thấy mợ bị tác động quá nhiều bởi người ngoài, khi mối quan hệ vợ chồng tốt đẹp. Cần một cuộc ngồi lại với chồng phân tích, ngẫm lại lý do kết hôn và vì sao phải ly hôn, cái đc và mất khi ra quyết định này
Oh chồng mợ ý ngoại tình năm lần bẩy lượt mà mợ.

Mzc

Xe điện
Nói chung kiểu vừa muốn nhà Chồng chu cấp cho con đầy đủ, nhưng lại ko muốn con thân thiết vs nhà ck, vậy hàng tháng chu cấp chắc gì con đc hưởng có khi lại đi theo zai
Ông nói như mứt ấy. Trách nhiệm nuôi con là của cả thằng bố. Bỏ nhau thì vẫn phải bảo đảm chứ vin vào cái toà tuyên vài triệu/tháng đủ nuôi con ở cái đất HN k? Trách nhiệm thằng bố chứ có của mấy con em bà chị đâu.

Mzc

Xe điện
Đọc đến đây vẫn thấy mợ chủ thớt tự khen mình tuyệt vời.
Truyện chưởng Kim Dung thường có câu "Băng dày ba tấc không phải do cái lạnh một ngày"
Thường thì phụ nữ chả bao giờ nhận ra lỗi của mình nhưng thực tế trong hôn nhân bất hạnh thường do phụ nữ chiếm phần lớn.
Chưa nhận được lỗi của mình thì chưa thể trưởng thành được :D
Tư duy như cụ cũng chưa gọi là trưởng thành được đâu.

Thik Phê Pha

Xe tải
Cho nên mợ chủ cứ nuôi dạy con tốt thì bọn trẻ sẽ luôn đứng về phía mợ. Còn ong ve bên ngoài chỉ là chuyện nhỏ, ko đáng bận tâm.
Theo em mợ chủ ko nên có tư tưởng này, ko nên chia bè phái hay lôi kéo con cái về phe mình, dù có hận nhà chồng mấy đi nữa thì sự thật là nhà chồng vẫn là họ hàng đằng nội của con mình thôi

Mợ quan tâm j đến nhà ck cũ nữa. Kệ mịe họ đi. Tốt nhất giữ con ít giao lưu nhé. Ko lại bị nhồi sọ mẹ nó thế này thế khác. Ảnh hưởng vô cùng nếu con mợ còn nhỏ. Làm j thì làm con cái cứ phải ưu tiên số 1.
nyc e li hôn có 1 con gái chung.Tsb nhà ck nó toàn nhồi sọ con khi thằng ck cũ đón con về chơi. Cũng may con bé hiểu chuyện nên ko sao.
Mấy cái bọn tiểu nhân ấy thì tốt nhất nên cách li luôn. Mưa dầm thấm lâu là nguy hiểm lắm đó!

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com