[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Còi to 70

Xe buýt
Chẳng phải không hơp, rất hợp là khác Nhieeuf
cụ chỉ nghĩ đến tìm cảm giác mới hay cặp bồ. Vấn đwef đáng sợ nhất là không còn cảm thấy ghen tuông nữa. Có thể do cả hai quá tự tin là đối tác không thể tìm đc người hơn mình, hoặc dù chuyện gì xảy ra cũng tự sử lý được, nên không còn quan tâm đến cảm xúc của nhau nữa.
E thì kte chưa có nhưng e ủng hộ ly hôn văn minh nếu 2 ng thật sự k hơp.

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
Không có đàn ông ly hôn văn minh để giữ hạnh phúc gia đình: hoặc bỏ cmn gấu già làm ván mới, chấp nhận sứt mẻ tình cảm với con cái hoặc duy trì vỏ gia đình cặp bồ, hoặc tìm cách hàn gắn với vợ.
Đàn bà quyết định ly hôn thì lại khác, cái giống đàn bà uỷ mị, ly dị xong lại cạp lại được.
Đàn ông chả ông nào như ông thớt. Ông tính lừa vợ con hay lừa bản thân?
Đàn bà cứng rắn kiên quyết đòi ly hôn thì sao bác.

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
50 tuổi, phải gọi là cái tuổi ở cái dốc bên kia của cuộc đời, người ta chả còn nông nổi như tuổi đôi mươi, rằng bỗng một ngày buồn chán, chia tay gấu với những lý do trời ơi đất hỡi để rồi mất nhau mãi mãi. Thanh xuân ấy, người ta có thể chẳng hối hận, nhưng sẽ vẫn nhớ về một thời mình đã yêu.

Tuổi 50, người ta chậm lại, làm gì cũng đắn đo được mất, nhất là những việc quan trọng, người ta càng suy xét mọi đường. Khi tính đến việc ly dị, người ta phải thăm dò ý kiến các con cả năm trời để xem đứa nào sẽ theo ai, chúng nó sẽ thế nào. Người ta cũng phải tính toán phản ứng của nội ngoại, họ hàng hai bên.

Trẻ, cụ chia tay bạn gái, buồn vài ngày là hết, rồi cụ yêu ai khác hay làm gì cũng ít ảnh hưởng đến ai. Tuy nhiên, giờ cụ ly dị, nó là cả vấn đề với vợ cụ, con cái cụ, ông bà thân sinh ra cụ và vợ cụ sẽ bị xáo trộn cực kỳ lớn. Các cụ nếu còn thì cũng già rồi, chả sống được bao lâu nữa giờ lại còn bị nghe hàng xóm dị nghị. Cụ có thể thấy chả sao cả, mình sống cho mình, nhưng các cụ nghĩ khác, các cụ thuộc thế hệ ngày xưa, đến lúc gần đất xa trời mà vẫn đau lòng thì cụ thấy sao?

Vợ cụ, giờ có thể cũng chả cần cụ, nhưng dù sao cô ấy vẫn là phụ nữ, vẫn luôn cần một người đàn ông để bảo vệ. Người đàn ông ấy chẳng cần làm gì, chỉ cần ngồi trong nhà để xã hội nó không nhìn thấy mẹ goá con côi rồi bắt nạt.

Con cụ, chúng nó chắc lớn rồi, cấp III hoặc thậm chí đang học đại học. Chúng nó sẽ ra sao hậu ly hôn? Đứa ở với mẹ sẽ xa cách đằng nội hơn, đứa ở với bố sẽ xa cách đằng ngoại. Chúng nó sẽ tự ti với bạn bè về hoàn cảnh gia đình của mình. Sau này lập gia đình, chúng nó cũng sẽ hời hợt dễ ly hôn (buông bỏ) thay vì níu giữ (sửa chữa và cố gắng hơn).

Sự phức tạp còn đến từ "con anh, con em nó đánh con chúng mình" :)) Con riêng, con chung chưa bao giờ là vấn đề dễ dàng cả!

Vẫn khẳng định cụ chủ thread rửng mỡ hoặc đang say men tình, thèm cỏ non mềm mại.

NỠM Ạ!
Bác viết hay quá.

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
Chẳng phải không hơp, rất hợp là khác Nhieeuf
cụ chỉ nghĩ đến tìm cảm giác mới hay cặp bồ. Vấn đwef đáng sợ nhất là không còn cảm thấy ghen tuông nữa. Có thể do cả hai quá tự tin là đối tác không thể tìm đc người hơn mình, hoặc dù chuyện gì xảy ra cũng tự sử lý được, nên không còn quan tâm đến cảm xúc của nhau nữa.
Chuyện của e thì khác, cũng vì làm ktế k được, e lại hay tụ tập ,nghề lại hay tiếp n phụ nữ trung niên, nhiều lúc về muộn.Đau đầu lắm bác ah.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Ly hôn phải giải quyết chia tài sản luôn thể rồi ở riêng ra chứ ở chung rồi bên này đưa gái bên kia đưa trai về chịch thì căng.
Nghe thớt trình bày thì có vẻ cả 2 đều đã hẹn hò mối khác trong thời gian này nhưng còn ngại nên không tiến tới. Có thể thớt chưa chứ mợ kia có khi rồi. Giờ thớt đề nghị li hun có khi mợ nhà lại vỗ tay bèm bẹp

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
Khổ thân cụ chủ đầu năm ăn nhiều gạch quá.
Em sống trong tình trạng thế nhiều năm rồi nên cũng thông cảm với cụ lắm. Nếu không có ngừoi thứ 3 nào, em nghĩ cụ đang bị khủng hoảng trung niên, đàn ông tầm tuổi cụ dễ bị lắm, cảm giác muốn làm lại muốn sống một cs có ý nghĩa hơn.
Nếu li dị tầm tuổi này, phụ nữ thiệt thòi hơn đàn ông nhiều, vì khả năng tìm được đối tượng hợp với mình là cực khó.(già rồi chó nó thèm đến với mình chân thành, toàn mục đích cả hehe) . Đàn ông thì dễ hơn nhiều, xã hội nó định kiến thế rồi. Nếu cụ đã nghĩ kĩ thì cứ mở lời với vợ thôi , dũng cảm lên cụ, thời gian không còn nhiều nữa, cụ chỉ sống 1 cuộc đời thôi mà.
E thì tình ngay lý gian.chả đc miếng nào mà cứ bị bảo có máy bay.khổ cái làm ăn chưa gặp.htrc đký làm shiper của foody .rảnh lúc nào chạy thêm.làm bảo hiểm thật lắm chồng gai và điều tiếng.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Sống ở đời không có người tri kỷ bên cạnh, phải đóng kịch hoặc chịu đựng hàng ngày thì thật là bi kịch.

Dựa hoàn toàn trên thông tin của cụ thớt đưa ra thì em ủng hộ, vì rõ ràng đây là ý muốn của cụ thớt, và có vẻ như cũng là ý của vợ cụ ý.
Nhưng nếu con chưa đủ lớn thì đợi thêm vài năm nữa cho nó lớn cái đã.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Đàn bà cứng rắn kiên quyết đòi ly hôn thì sao bác.
Thì cho next, đàn ông không nên cưỡng ép đờn bà, trong bất kì hoàn cảnh nào ;).
Đây đang nói ly dị với lý do "hâm lửa hôn nhân" của thớt, thối bcm. Đàn bà nói ra câu ấy là níu kéo cho free. Còn đờn ông: chán lè ra, đương muốn giãy trong êm đẹp. Thực ra đương hỏi làm thế nào lừa vợ đồng ý ly hôn trong êm đẹp, muốn bỏ vợ mà mọi thứ còn đẹp vẹn nguyên, quên cmn đi.
Ông về nói thẳng với vợ: chán mặt nhau lắm dồi, con đã lớn thôi ta ly dị giải thoát cho nhau.

trentungcayso

Xe tăng
Em đầu 5 mít chơi vơi nên đủ tuổi vào chém :))
Theo em thì những vấn đề của cụ thớt là rất phổ biến chứ không phải cá biệt. Tuy nhiên để giải quyết vấn đề ấy thì mỗi người lựa chọn những giải pháp khác nhau (cứ để thế cho cuộc sống trôi qua một cách nhạt nhẽo, hoặc duy trì một vỏ bọc gia đình nhưng ông ăn chả bà ăn nem...). Nhưng em cũng biết có một cặp họ đã nói chuyện với nhau thẳng thắn và tìm cách gợi lại những tình cảm còn lại ở trong nhau, và sau đó tuy chưa bao giờ chính thức ly hôn nhưng họ đã "cưới lại" sau khi tìm lại được cảm giác yêu nhau của những ngày đầu.
Tặng cụ thớt bài thơ của nhà thơ Phạm Đức, hy vọng cụ sẽ nhen lại được ngọn lửa tình:

VÍ DẦU

Ví dầu ngọn lửa hắt hiu
Thì anh nhen nhúm, lửa chiều gió mưa
Thì anh đóm mỏng, củi khô
Thì anh gượng nhẹ đợi chờ lửa lan
Ví dầu ngọn lửa lụi tàn
Thì anh gom góp chút than cuối cùng
Thì anh chiu chắt đốm hồng
Tìm trang viết, nhóm bập bùng si mê
Ví dầu than lụi, trời khuya
Nhạt thênh tro bụi, não nền nhân duyên
Thì anh nhặt giữa lãng quên
Những than đen của lửa thiêng năm nào
Ví dầu thế nảo thế nào
Vẫn tin còn lửa rì rào trong than

(PHẠM ĐỨC).
Dành cho các cụ trên 50 tuổi nhé vào góp ý !!!
HOÀN CẢNH : Hai vợ chồng lấy nhau vì tình yêu, cư sử văn minh. Con cái chưa trưởng thành như ngoan ngoãn, Đối sử ông bà hai bên đều tốt không có gì đáng chê trách. Kinh tế ổn, nhà đất có nhiều, xe cộ chẳng thiếu gì. Mỗi người đều có thể tự lo được cho mình và cho gia đình mà không cần có sự hỗ trợ của người kia, tuy nhiên hiện nay cả hai đều góp 100% vào quĩ chung cùng lo cho gia đình và các mục tiêu chung. Tin tưởng nhau 100% không hề có chuyện bồ bịch gì.

VẤN ĐỀ: Cảm thấy ít quan tâm nhau, vì ai cũng hoàn toàn tự chủ. Chỉ quan tâm xem có ảnh hưởng con cái bố mẹ thôi, còn việc mình mình làm chẳng cần quan tâm xem đối tác nghĩ gì(Vì phần nào biết đối tác sẽ tự giải quết được)VD đi chơi với bạn bè riêng. Làm những việc mình thích hoặc cho là đúng.
Quan hệ vợ chồng ở mức nhạt nhạt. Có nhiều cơ hội ở bên ngoài nhưng vì càm thấy trách nhiệm với gia đình, là người tự trọng nên luôn dừng đúng lúc.(mặc dù nhiều khi cũng thấy tiếc). Quan điểm chịch xoạc bây giờ chỉ là gia vị cho cuộc sống vui tươi hơn, hoàn toàn không có ý định cơm phở lâu dài gì. Không còn cảm giác ghen tuông dù biết cả hai đều có đối tượng bên ngoài à ơi, mời mọc (Đọc được tin nhắn, biết có đi càfe với nhau ....)

MONG MUỐN: LY HÔN VĂN MINH - hai bên coi nhau như bạn bè để yêu lại từ đầu. Sau khi ly hôn cả hai bên vẫn có thể sống chung cùng nhà, ngủ cùng giường nhưng cần phải ý thức rằng mình cần phải cố gắng hơn để cho đối tác của mình hài lòng. Hoặc là sống riêng nhưng khi đến nhà nhau phải có sự đồng ý của bên kia.

Nếu bất cứ bên nào có gặp được người ngoài làm cho mình hạnh phúc hơn thì cũng không áy náy làm gì có lỗi với người kia với gia đình, Dù chuyện đó có sảy ra thì cũng nghĩ vui vẻ vì đó cũng là cách để bên kia được hạnh phúc. Cả hai vẫn chăm sóc lo lắng cho con cái (kể cả nếu không thì một bên cũng làm được việc này nên rủi ro cho con cái là không đáng kể)

RỦI RO: Không biết mở lời với bên kia như thế nào để hiểu thế nào là LY HÔN VĂN MINH, chỉ sợ bên kia không hiểu chuyển sang thù hận thì khổ cho con cái.

Theo cccm quan điểm này có ổn không ợ? CM nào có hoàn cảnh như vậy vào góp ý.

binhsu7273

Xe cút kít
Sống ở đời không có người tri kỷ bên cạnh, phải đóng kịch hoặc chịu đựng hàng ngày thì thật là bi kịch.

Dựa hoàn toàn trên thông tin của cụ thớt đưa ra thì em ủng hộ, vì rõ ràng đây là ý muốn của cụ thớt, và có vẻ như cũng là ý của vợ cụ ý.
Nhưng nếu con chưa đủ lớn thì đợi thêm vài năm nữa cho nó lớn cái đã.
Vậy lúc đầu cả 2 đều "giả tạo" sao...?
Cuộc sống nên hiểu: sự đòi hỏi, ham muốn là vô tận.
Nhưng cuộc sống Gia Đình thì khác, "Trách Nhiệm" sẽ là sợi dây gìn giữ "Tổ ấm". Yêu/thích rồi cũng nhạt phai dần theo năm tháng, nó nhanh hay chậm là do Ta.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Em cần 20 niên nữa :)) 20 niên nữa không biết có gặp lại cc với những topic kiểu này, :D

Pumzen

Xe ba gác
Tự nhiên cụ chủ nảy ra ý tưởng "Ly hôn văn minh" à? Tầm tuổi này mà vc ly hôn nhau thì phải có quá trình âm ỉ từ trước rồi 1 sự kiện bùng nổ ra như kiểu giọt nước làm tràn li,mới có lý do lý trấu để giãi bày quan điểm của mình. Đằng này đang yên đang lành,chả có mâu thuẫn gì nặng nề,cả 2 chả có phốt về tình ái bồ bịch gì mà tự nhiên đề xuất chuyện này thì ....có khi G cùng họ hàng lại lo ngay ngáy bàn nhau mau mau hết Tết để đưa cụ chủ đi khám bệnh đấy! :D

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Vậy lúc đầu cả 2 đều "giả tạo" sao...?
Cuộc sống nên hiểu: sự đòi hỏi, ham muốn là vô tận.
Nhưng cuộc sống Gia Đình thì khác, "Trách Nhiệm" sẽ là sợi dây gìn giữ "Tổ ấm". Yêu/thích rồi cũng nhạt phai dần theo năm tháng, nó nhanh hay chậm là do Ta.
Có đôi không giả tạo mà chọn nhầm, được 1 tháng bầu luôn, từ đó là quãng ngày chịu đựng.
Chồng giám đốc thu nhập tiền tỷ, vợ công chức quèn lương 4 trẹo. Lẽ ra sáng 9h cắp ô đi, chiều 4-5h cắp ô về nhưng nó né éo làm gì, nó tung tẩy chơi bời về muộn. Chợ vui nó đi, mệt nó éo đi. Chồng làm việc, chiều 4h cắp đít lên phòng nấu cơm cho con ăn còn đi học sớm, chợ nó éo đi thì phải nhờ mẹ mua hộ rồi chạy qua cắp về.
Tối mà đi công chuyện đối tác, vợ cắp cmn con đi ăn hàng, éo quan tâm chồng ăn gì.
Mịa, tiền chồng đưa tháng 20 triệu, tiêu bằng sạch, nhưng nói xấu chồng để con nó tưởng bố nó éo đóng góp gì. Nói xấu mẹ chồng, hội họp gia đình 10 hôm 8 hôm báo bận, giờ ăn mới sang. Ăn xong cắp cmn đít về.
Vẫn phải chịu đựng vì con đây.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em gần 50 nhưng xong rồi

vumanhduy

Xe tăng
Ngáo đá hả

mone

[Tịch thu bằng lái]
Có đôi không giả tạo mà chọn nhầm, được 1 tháng bầu luôn, từ đó là quãng ngày chịu đựng.
Chồng giám đốc thu nhập tiền tỷ, vợ công chức quèn lương 4 trẹo. Lẽ ra sáng 9h cắp ô đi, chiều 4-5h cắp ô về nhưng nó né éo làm gì, nó tung tẩy chơi bời về muộn. Chợ vui nó đi, mệt nó éo đi. Chồng làm việc, chiều 4h cắp đít lên phòng nấu cơm cho con ăn còn đi học sớm, chợ nó éo đi thì phải nhờ mẹ mua hộ rồi chạy qua cắp về.
Tối mà đi công chuyện đối tác, vợ cắp cmn con đi ăn hàng, éo quan tâm chồng ăn gì.
Mịa, tiền chồng đưa tháng 20 triệu, tiêu bằng sạch, nhưng nói xấu chồng để con nó tưởng bố nó éo đóng góp gì. Nói xấu mẹ chồng, hội họp gia đình 10 hôm 8 hôm báo bận, giờ ăn mới sang. Ăn xong cắp cmn đít về.
CHuyện nhà cụ à. Căng thật. Gặp em em dứt điểm luôn

DVG

Xe điện
Túm lại:
Ngụy biện và ccccc nhá :))

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
CHuyện nhà cụ à. Căng thật. Gặp em em dứt điểm luôn
Thương con cụ à. Mịa, nó trang điểm ăn mặc đẹp đ' chê được, con gái nó đưa cho xu chiêng cũ, xilip thải, không mua quần áo đẹp cho con. Bạn bè qua thì giữ sỹ diện nó chửi con nó là "bẩn thỉu, ăn mặc như con nông dân". Chồng nó cũng éo mua đồ cho. Gái giờ lớn họ hàng góp ý thẳng vào mặt, làm găng giờ nó mua vài bộ đẹp cho gái, vài bộ cho chồng. Vẫn phải giữ cho con, éo dám nói gì. Cũng găng tý bỏ trước tết mà vẫn đương chịu đựng.
Cặp nài tới 50 đừng ngạc nhiên sao già còn li dị.

Nhạc

Xe container

Nể cụ quá. Xét ADN chưa

mone

[Tịch thu bằng lái]
Thương con cụ à. Mịa, nó trang điểm ăn mặc đẹp đ' chê được, con gái nó đưa cho xu chiêng cũ, xilip thải, không mua quần áo đẹp cho con. Bạn bè qua thì giữ sỹ diện nó chửi con nó là "bẩn thỉu, ăn mặc như con nông dân". Chồng nó cũng éo mua đồ cho. Gái giờ lớn họ hàng góp ý thẳng vào mặt, làm găng giờ nó mua vài bộ đẹp cho gái, vài bộ cho chồng. Vẫn phải giữ cho con, éo dám nói gì. Cũng găng tý bỏ trước tết mà vẫn đương chịu đựng.
Cặp nài tới 50 đừng ngạc nhiên sao già còn li dị.
ÔNg ck kém, ko trị từ đầu.
Làm ra tiển mà để vợ xấu tính nó lấn lướt thế thôi thua, mất cmn cả cuộc đời