[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

jonh_nash

Xe hơi
các cụ bảo đây là kiểu tây, thực ra là kiểu á đông. Tây nó sòng phẳng, giải quyết nhanh gọn ko kiểu dùng dằng như vậy. Người mình cứ có đi cặp bồ xong gì là vin vào một câu xanh rờn hết duyên, hết nợ phủi đít tít luôn ấy mà.

BadBoy79

Xe lăn
Em nghĩ cụ nên nói với thẳng với gấu của cụ những suy nghĩ này, sẽ có 2 trường hợp xảy ra ạ :)

Còi to 70

Xe buýt
Chẳng có gái gú gì ở đây ợ. Em chẳng có ý định tìm cảm giác mới gì cả. Chỉ sợ mỗi cảm giác là gần như không thấy ghen tuông gì ợ.
Chắc thớt có đối tượng mới trẻ xinh mà đối tượng này thích chính chủ.@-)
Cháu chưa đủ tuổi, cụ chủ có thể đọc hoặc bỏ qua. Nhưng cháu vẫn cứ viết ý kiến của cháu như sau:

1. Cụ chủ đang rửng mỡ, muốn một mối quan hệ xa hơn với gái trẻ đẹp. Có thể cụ thấy áy náy với việc "ngoại tình" nên định ly hôn để đường hoàng cặp kè với cỏ non. Đánh giá của cháu về cụ là người chồng không tốt.

2. Về mặt con cái, vì gia đình cụ chủ khá vững về kinh tế nên có thể ảnh hưởng ít. Tuy nhiên, ảnh hưởng tâm lý là không thể không có. Theo cháu quan sát, những người có bố mẹ đã ly hôn thường cũng ly hôn.

3. Giải pháp: Chả có giải pháp nào ở đây cả. Cái gì cũng có giá của nó. Làm gì có chuyện lấy nhau bao nhiêu năm, giờ phủi đít bộp bộp vài cái là sạch trơn để đi câu gái mới :D

Còn nếu nhận định của cháu là sai thì tại sao nhất định phải ly hôn? Chán nhau quá thì tôi làm việc tôi, cô làm việc cô, chả ảnh hưởng gì tới nhau cả. Chỉ có lý do duy nhất là muốn một mối quan hệ mới đường hoàng nên mới ly hôn thôi :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cháu chưa đủ tuổi, cụ chủ có thể đọc hoặc bỏ qua. Nhưng cháu vẫn cứ viết ý kiến của cháu như sau:

1. Cụ chủ đang rửng mỡ, muốn một mối quan hệ xa hơn với gái trẻ đẹp. Có thể cụ thấy áy náy với việc "ngoại tình" nên định ly hôn để đường hoàng cặp kè với cỏ non. Đánh giá của cháu về cụ là người chồng không tốt.

2. Về mặt con cái, vì gia đình cụ chủ khá vững về kinh tế nên có thể ảnh hưởng ít. Tuy nhiên, ảnh hưởng tâm lý là không thể không có. Theo cháu quan sát, những người có bố mẹ đã ly hôn thường cũng ly hôn.

3. Giải pháp: Chả có giải pháp nào ở đây cả. Cái gì cũng có giá của nó. Làm gì có chuyện lấy nhau bao nhiêu năm, giờ phủi đít bộp bộp vài cái là sạch trơn để đi câu gái mới :D

Còn nếu nhận định của cháu là sai thì tại sao nhất định phải ly hôn? Chán nhau quá thì tôi làm việc tôi, cô làm việc cô, chả ảnh hưởng gì tới nhau cả. Chỉ có lý do duy nhất là muốn một mối quan hệ mới đường hoàng nên mới ly hôn thôi :))
Mợ này phân tích chuẩn.:-bd

mone

[Tịch thu bằng lái]
Ly hộ xong là ập vào gái trẻ hoặc trai trẻ là căng ngay, thù nhau hơn quốc - cộng cũng nên

hbu082

Xe container
Em chưa đủ tuổi qui định. Nhưng cho em nhận xét 1 câu thôi, nhà cụ hâm cmn rồi, nói chính xác hơn thì cuộc sống dư thừa nên dửng mỡ.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Không có đàn ông ly hôn văn minh để giữ hạnh phúc gia đình: hoặc bỏ cmn gấu già làm ván mới, chấp nhận sứt mẻ tình cảm với con cái hoặc duy trì vỏ gia đình cặp bồ, hoặc tìm cách hàn gắn với vợ.
Đàn bà quyết định ly hôn thì lại khác, cái giống đàn bà uỷ mị, ly dị xong lại cạp lại được.
Đàn ông chả ông nào như ông thớt. Ông tính lừa vợ con hay lừa bản thân?

luu linh

Xe buýt
Em cũng chưa đủ tuổi, nhưng thấy lý do chưa đủ hợp lý để ly hôn.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Già ko đều rùi. Mợ đã lụi tàn mà cụ chủ giờ mới bùng cháy

sweet_heart

Xe buýt
Mợ này phân tích chuẩn.:-bd
Chẳng có gái gú gì ở đây ợ. Em chẳng có ý định tìm cảm giác mới gì cả. Chỉ sợ mỗi cảm giác là gần như không thấy ghen tuông gì ợ.
50 tuổi, phải gọi là cái tuổi ở cái dốc bên kia của cuộc đời, người ta chả còn nông nổi như tuổi đôi mươi, rằng bỗng một ngày buồn chán, chia tay gấu với những lý do trời ơi đất hỡi để rồi mất nhau mãi mãi. Thanh xuân ấy, người ta có thể chẳng hối hận, nhưng sẽ vẫn nhớ về một thời mình đã yêu.

Tuổi 50, người ta chậm lại, làm gì cũng đắn đo được mất, nhất là những việc quan trọng, người ta càng suy xét mọi đường. Khi tính đến việc ly dị, người ta phải thăm dò ý kiến các con cả năm trời để xem đứa nào sẽ theo ai, chúng nó sẽ thế nào. Người ta cũng phải tính toán phản ứng của nội ngoại, họ hàng hai bên.

Trẻ, cụ chia tay bạn gái, buồn vài ngày là hết, rồi cụ yêu ai khác hay làm gì cũng ít ảnh hưởng đến ai. Tuy nhiên, giờ cụ ly dị, nó là cả vấn đề với vợ cụ, con cái cụ, ông bà thân sinh ra cụ và vợ cụ sẽ bị xáo trộn cực kỳ lớn. Các cụ nếu còn thì cũng già rồi, chả sống được bao lâu nữa giờ lại còn bị nghe hàng xóm dị nghị. Cụ có thể thấy chả sao cả, mình sống cho mình, nhưng các cụ nghĩ khác, các cụ thuộc thế hệ ngày xưa, đến lúc gần đất xa trời mà vẫn đau lòng thì cụ thấy sao?

Vợ cụ, giờ có thể cũng chả cần cụ, nhưng dù sao cô ấy vẫn là phụ nữ, vẫn luôn cần một người đàn ông để bảo vệ. Người đàn ông ấy chẳng cần làm gì, chỉ cần ngồi trong nhà để xã hội nó không nhìn thấy mẹ goá con côi rồi bắt nạt.

Con cụ, chúng nó chắc lớn rồi, cấp III hoặc thậm chí đang học đại học. Chúng nó sẽ ra sao hậu ly hôn? Đứa ở với mẹ sẽ xa cách đằng nội hơn, đứa ở với bố sẽ xa cách đằng ngoại. Chúng nó sẽ tự ti với bạn bè về hoàn cảnh gia đình của mình. Sau này lập gia đình, chúng nó cũng sẽ hời hợt dễ ly hôn (buông bỏ) thay vì níu giữ (sửa chữa và cố gắng hơn).

Sự phức tạp còn đến từ "con anh, con em nó đánh con chúng mình" :)) Con riêng, con chung chưa bao giờ là vấn đề dễ dàng cả!

Vẫn khẳng định cụ chủ thread rửng mỡ hoặc đang say men tình, thèm cỏ non mềm mại.

NỠM Ạ!

thanh040506

Xe trâu
Cư sử với đối sử là e thấy k văn minh rồi☺

mone

[Tịch thu bằng lái]
50 tuổi, phải gọi là cái tuổi ở cái dốc bên kia của cuộc đời, người ta chả còn nông nổi như tuổi đôi mươi, rằng bỗng một ngày buồn chán, chia tay gấu với những lý do trời ơi đất hỡi để rồi mất nhau mãi mãi. Thanh xuân ấy, người ta có thể chẳng hối hận, nhưng sẽ vẫn nhớ về một thời mình đã yêu.

Tuổi 50, người ta chậm lại, làm gì cũng đắn đo được mất, nhất là những việc quan trọng, người ta càng suy xét mọi đường. Khi tính đến việc ly dị, người ta phải thăm dò ý kiến các con cả năm trời để xem đứa nào sẽ theo ai, chúng nó sẽ thế nào. Người ta cũng phải tính toán phản ứng của nội ngoại, họ hàng hai bên.

Trẻ, cụ chia tay bạn gái, buồn vài ngày là hết, rồi cụ yêu ai khác hay làm gì cũng ít ảnh hưởng đến ai. Tuy nhiên, giờ cụ ly dị, nó là cả vấn đề với vợ cụ, con cái cụ, ông bà thân sinh ra cụ và vợ cụ sẽ bị xáo trộn cực kỳ lớn. Các cụ nếu còn thì cũng già rồi, chả sống được bao lâu nữa giờ lại còn bị nghe hàng xóm dị nghị. Cụ có thể thấy chả sao cả, mình sống cho mình, nhưng các cụ nghĩ khác, các cụ thuộc thế hệ ngày xưa, đến lúc gần đất xa trời mà vẫn đau lòng thì cụ thấy sao?

Vợ cụ, giờ có thể cũng chả cần cụ, nhưng dù sao cô ấy vẫn là phụ nữ, vẫn luôn cần một người đàn ông để bảo vệ. Người đàn ông ấy chẳng cần làm gì, chỉ cần ngồi trong nhà để xã hội nó không nhìn thấy mẹ goá con côi rồi bắt nạt.

Con cụ, chúng nó chắc lớn rồi, cấp III hoặc thậm chí đang học đại học. Chúng nó sẽ ra sao hậu ly hôn? Đứa ở với mẹ sẽ xa cách đằng nội hơn, đứa ở với bố sẽ xa cách đằng ngoại. Chúng nó sẽ tự ti với bạn bè về hoàn cảnh gia đình của mình. Sau này lập gia đình, chúng nó cũng sẽ hời hợt dễ ly hôn (buông bỏ) thay vì níu giữ (sửa chữa và cố gắng hơn).

Sự phức tạp còn đến từ "con anh, con em nó đánh con chúng mình" :)) Con riêng, con chung chưa bao giờ là vấn đề dễ dàng cả!

Vẫn khẳng định cụ chủ thread rửng mỡ hoặc đang say men tình, thèm cỏ non mềm mại.

NỠM Ạ!
Thớt chán vợ lắm rồi nhưng không để ý là vợ thớt lại ngấy thớt đến tận họng.
10 năm nữa em mà được như thớt thì 2 vc đi du lịch khắp, tung tẩy như hồi bọn em còn vợ chồng son
Sống an yên, yên bình là thành công. Tự nhiên rảnh háng đi phá hết mọi thứ.
Chắc có em 30 nào rộn ràng rồi.
Cơ mà tuổi này thích chịch em 20 thì dễ mà, 500k - 800k là được 1 shot rồi

Rô-Ron

Xe điện
Quan điểm của em là đã ly hôn thì ko ở cùng nhà, ko cùng bất kỳ cái gì nữa hết.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Dành cho các cụ trên 50 tuổi nhé vào góp ý !!!
HOÀN CẢNH : Hai vợ chồng lấy nhau vì tình yêu, cư sử văn minh. Con cái chưa trưởng thành như ngoan ngoãn, Đối sử ông bà hai bên đều tốt không có gì đáng chê trách. Kinh tế ổn, nhà đất có nhiều, xe cộ chẳng thiếu gì. Mỗi người đều có thể tự lo được cho mình và cho gia đình mà không cần có sự hỗ trợ của người kia, tuy nhiên hiện nay cả hai đều góp 100% vào quĩ chung cùng lo cho gia đình và các mục tiêu chung. Tin tưởng nhau 100% không hề có chuyện bồ bịch gì.

VẤN ĐỀ: Cảm thấy ít quan tâm nhau, vì ai cũng hoàn toàn tự chủ. Chỉ quan tâm xem có ảnh hưởng con cái bố mẹ thôi, còn việc mình mình làm chẳng cần quan tâm xem đối tác nghĩ gì(Vì phần nào biết đối tác sẽ tự giải quết được)VD đi chơi với bạn bè riêng. Làm những việc mình thích hoặc cho là đúng.
Quan hệ vợ chồng ở mức nhạt nhạt. Có nhiều cơ hội ở bên ngoài nhưng vì càm thấy trách nhiệm với gia đình, là người tự trọng nên luôn dừng đúng lúc.(mặc dù nhiều khi cũng thấy tiếc). Quan điểm chịch xoạc bây giờ chỉ là gia vị cho cuộc sống vui tươi hơn, hoàn toàn không có ý định cơm phở lâu dài gì. Không còn cảm giác ghen tuông dù biết cả hai đều có đối tượng bên ngoài à ơi, mời mọc (Đọc được tin nhắn, biết có đi càfe với nhau ....)

MONG MUỐN: LY HÔN VĂN MINH - hai bên coi nhau như bạn bè để yêu lại từ đầu. Sau khi ly hôn cả hai bên vẫn có thể sống chung cùng nhà, ngủ cùng giường nhưng cần phải ý thức rằng mình cần phải cố gắng hơn để cho đối tác của mình hài lòng. Hoặc là sống riêng nhưng khi đến nhà nhau phải có sự đồng ý của bên kia.

Nếu bất cứ bên nào có gặp được người ngoài làm cho mình hạnh phúc hơn thì cũng không áy náy làm gì có lỗi với người kia với gia đình, Dù chuyện đó có sảy ra thì cũng nghĩ vui vẻ vì đó cũng là cách để bên kia được hạnh phúc. Cả hai vẫn chăm sóc lo lắng cho con cái (kể cả nếu không thì một bên cũng làm được việc này nên rủi ro cho con cái là không đáng kể)

RỦI RO: Không biết mở lời với bên kia như thế nào để hiểu thế nào là LY HÔN VĂN MINH, chỉ sợ bên kia không hiểu chuyển sang thù hận thì khổ cho con cái.

Theo cccm quan điểm này có ổn không ợ? CM nào có hoàn cảnh như vậy vào góp ý.
Bài này tuy ngắn nhưng đọc xong thấy có nhiều cụ mợ trong này phết.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em là đã ly hôn thì ko ở cùng nhà, ko cùng bất kỳ cái gì nữa hết.
Cụ thớt có lẽ cảm thấy hôn nhân bí bách, nhạt nên muốn ly hôn để giải toả tinh thần. CHÍnh ra mấy cặp như này mà ly hôn thì sau đó chả nhìn mặt nhau đâu

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện hạnh phúc của mình, của gia đình mình, sao lại phải nhờ đến xã hội quyết định?
Trên 50 thì lại càng đủ cơ sở để tự quyết được mọi việc rồi.
Giống như chuyện ăn cơm uống nước thôi. Thấy phải ăn thì ăn, không phải ăn thì buông. 50 tuổi, chứ có phải 1 tuổi 11 tháng nữa đâu nhỉ?

nhuthanh10591

Xe tải
E chưa qua 30 vẫn còn yêu vợ e lắm mặc dù tiền chưa nhiều , e gửi các cụ cao nhân bên dưới ah