[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Vũ Điệp

Xe điện
Em léo tin có chuyện đấy,đặc biệt là văn hoá của người Việt!

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

despacitorico

Xe tải
Khổ thân cụ chủ đầu năm ăn nhiều gạch quá.
Em sống trong tình trạng thế nhiều năm rồi nên cũng thông cảm với cụ lắm. Nếu không có ngừoi thứ 3 nào, em nghĩ cụ đang bị khủng hoảng trung niên, đàn ông tầm tuổi cụ dễ bị lắm, cảm giác muốn làm lại muốn sống một cs có ý nghĩa hơn.
Nếu li dị tầm tuổi này, phụ nữ thiệt thòi hơn đàn ông nhiều, vì khả năng tìm được đối tượng hợp với mình là cực khó.(già rồi chó nó thèm đến với mình chân thành, toàn mục đích cả hehe) . Đàn ông thì dễ hơn nhiều, xã hội nó định kiến thế rồi. Nếu cụ đã nghĩ kĩ thì cứ mở lời với vợ thôi , dũng cảm lên cụ, thời gian không còn nhiều nữa, cụ chỉ sống 1 cuộc đời thôi mà.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Văn minh cái lol khi viết cái đơn ly dị cũng sai chính tả toe toét :)

F_175.46

Xe tăng
Cụ chủ từng ấy tuổi rồi, em nghĩ Cụ tự quyết định được việc làm của mìn a. Em nghĩ cụ nên cân nhắc hậu quả của QĐ đó đối với f1, nếu cụ suy xét mình có thể làm tốt thì làm thôi ạ :))

kfc1981

Xe điện
10 năm nữa cháu sẽ có ý kiến ạ.

binhsu7273

Xe cút kít
Xã hội hiện tại chỉ toàn những Nú chết "Thèm", rất ít chết "Đói".
Tư duy "Mụ mị", không thoát được ra khỏi vòng xoáy đó thì.......mai sau sẽ chỉ còn "Oán than" và "Địa ngục" mà thôi.

Còi to 70

Xe buýt
Cụ nghĩ thoáng phết, em cũng chư biết
làm thao để văn minh không bị hiểu sai và biến thành đạt hận thù thoai.
Khổ thân cụ chủ đầu năm ăn nhiều gạch quá.
Em sống trong tình trạng thế nhiều năm rồi nên cũng thông cảm với cụ lắm. Nếu không có ngừoi thứ 3 nào, em nghĩ cụ đang bị khủng hoảng trung niên, đàn ông tầm tuổi cụ dễ bị lắm, cảm giác muốn làm lại muốn sống một cs có ý nghĩa hơn.
Nếu li dị tầm tuổi này, phụ nữ thiệt thòi hơn đàn ông nhiều, vì khả năng tìm được đối tượng hợp với mình là cực khó.(già rồi chó nó thèm đến với mình chân thành, toàn mục đích cả hehe) . Đàn ông thì dễ hơn nhiều, xã hội nó định kiến thế rồi. Nếu cụ đã nghĩ kĩ thì cứ mở lời với vợ thôi , dũng cảm lên cụ, thời gian không còn nhiều nữa, cụ chỉ sống 1 cuộc đời thôi mà.

tieuyeu

Xe buýt
nói thẳng là thớt rửng mỡ nhưng đem vấn đề văn minh ra để che đậy lương tâm

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
Dành cho các cụ trên 50 tuổi nhé vào góp ý !!!
HOÀN CẢNH : Hai vợ chồng lấy nhau vì tình yêu, cư sử văn minh. Con cái chưa trưởng thành như ngoan ngoãn, Đối sử ông bà hai bên đều tốt không có gì đáng chê trách. Kinh tế ổn, nhà đất có nhiều, xe cộ chẳng thiếu gì. Mỗi người đều có thể tự lo được cho mình và cho gia đình mà không cần có sự hỗ trợ của người kia, tuy nhiên hiện nay cả hai đều góp 100% vào quĩ chung cùng lo cho gia đình và các mục tiêu chung. Tin tưởng nhau 100% không hề có chuyện bồ bịch gì.

VẤN ĐỀ: Cảm thấy ít quan tâm nhau, vì ai cũng hoàn toàn tự chủ. Chỉ quan tâm xem có ảnh hưởng con cái bố mẹ thôi, còn việc mình mình làm chẳng cần quan tâm xem đối tác nghĩ gì(Vì phần nào biết đối tác sẽ tự giải quết được)VD đi chơi với bạn bè riêng. Làm những việc mình thích hoặc cho là đúng.
Quan hệ vợ chồng ở mức nhạt nhạt. Có nhiều cơ hội ở bên ngoài nhưng vì càm thấy trách nhiệm với gia đình, là người tự trọng nên luôn dừng đúng lúc.(mặc dù nhiều khi cũng thấy tiếc). Quan điểm chịch xoạc bây giờ chỉ là gia vị cho cuộc sống vui tươi hơn, hoàn toàn không có ý định cơm phở lâu dài gì. Không còn cảm giác ghen tuông dù biết cả hai đều có đối tượng bên ngoài à ơi, mời mọc (Đọc được tin nhắn, biết có đi càfe với nhau ....)

MONG MUỐN: LY HÔN VĂN MINH - hai bên coi nhau như bạn bè để yêu lại từ đầu. Sau khi ly hôn cả hai bên vẫn có thể sống chung cùng nhà, ngủ cùng giường nhưng cần phải ý thức rằng mình cần phải cố gắng hơn để cho đối tác của mình hài lòng. Hoặc là sống riêng nhưng khi đến nhà nhau phải có sự đồng ý của bên kia.

Nếu bất cứ bên nào có gặp được người ngoài làm cho mình hạnh phúc hơn thì cũng không áy náy làm gì có lỗi với người kia với gia đình, Dù chuyện đó có sảy ra thì cũng nghĩ vui vẻ vì đó cũng là cách để bên kia được hạnh phúc. Cả hai vẫn chăm sóc lo lắng cho con cái (kể cả nếu không thì một bên cũng làm được việc này nên rủi ro cho con cái là không đáng kể)

RỦI RO: Không biết mở lời với bên kia như thế nào để hiểu thế nào là LY HÔN VĂN MINH, chỉ sợ bên kia không hiểu chuyển sang thù hận thì khổ cho con cái.

Theo cccm quan điểm này có ổn không ợ? CM nào có hoàn cảnh như vậy vào góp ý.
E thì kte chưa có nhưng e ủng hộ ly hôn văn minh nếu 2 ng thật sự k hơp.