[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
CHuyện nhà cụ à. Căng thật. Gặp em em dứt điểm luôn
Chuyện nhà ông anh tôi cụ ạ. Đời không gì nhục bằng lấy phải con vợ ăn chơi, đ' biết điều cộng thêm ki bo.
Lão éo kể đâu nhưng thời công ty mới mở mượn nhà tôi ở và mở văn phòng. Bát con vợ nó cũng éo rửa, ông ý đầu tiên là rửa chậu bát chất đống của ngày hôm trước. Dọn xong mới bắt tay vào nấu bữa chiều. Rác con vợ nó cũng chất đống vài ngày mới vứt. Nói cụ xem, nhà đầy những gián chui vào ăn rác bay nhảy tý tách buổi tối. Phát tởm.
Ra ngoài con vợ ăn mặc sạch sẽ tinh tươm.
Giờ công ty chồng làm ăn phát đạt, nó thuê người lau dọn nhà. Con lớn nó bắt ăn xong rửa bát.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện nhà ông anh tôi cụ ạ. Đời không gì nhục bằng lấy phải con vợ ăn chơi, đ' biết điều cộng thêm ki bo.
Lão éo kể đâu nhưng thời công ty mới mở mượn nhà tôi ở và mở văn phòng. Bát con vợ nó cũng éo rửa, ông ý đầu tiên là rửa chậu bát chất đống của ngày hôm trước. Dọn xong mới bắt tay vào nấu bữa chiều. Rác con vợ nó cũng chất đống vài ngày mới vứt. Nói cụ xem, nhà đầy những gián chui vào ăn rác bay nhảy tý tách buổi tối. Phát tởm.
Ra ngoài con vợ ăn mặc sạch sẽ tinh tươm.
Giờ công ty chồng làm ăn phát đạt, nó thuê người lau dọn nhà. Con lớn nó bắt ăn xong rửa bát.
Những ng như anh cụ xã hội này ko hiếm. Có khả năng nhưng lại quá yếu đuối nhu nhược trong chuyện gia đình với 1 con vợ trời đánh đáng lẽ phải xử lý từ đầu. Tư duy nào số phận nấy thôi, trách ai ngoài mình

Han Riverside

Xe buýt
Nhìn lên đầu xem , tóc 1 màu thì thích sao cũng đc , còn 2 màu trái ngược thì cứ ngồi im đấy giùm cho em cái ạ :))

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Những ng như anh cụ xã hội này ko hiếm. Có khả năng nhưng lại quá yếu đuối nhu nhược trong chuyện gia đình với 1 con vợ trời đánh đáng lẽ phải xử lý từ đầu. Tư duy nào số phận nấy thôi, trách ai ngoài mình
Chết vì giữ cái danh cụ ợ. Li dị lại sợ con gái sau mang tiếng khó lấy chồng. Con nhỏ thì sợ nó ảnh hưởng.
Lão nài còn tài chịu tới độ vợ nó thích có thể rủ bạn bè, đồng nghiệp tới nhà mời ăn, lão cun cút vào đứng bếp. Nấu ngon.
Xe mua gần 2 tỷ, hôm nào cần đi lấy le với đối tác phải báo cáo vợ nó để xe lại nhà cho. Vợ sỹ nên ngày nào cũng đi làm bằng oto chồng. Mịa lương nó đ' đủ nuôi oto mà nó làm con cái tưởng bố nó éo đóng góp nuôi gia đình mới tài.

Hoangnd1980

Xe buýt
Cụ có bồ nhưng chưa đủ bản lĩnh bỏ vợ chăng?

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Vậy lúc đầu cả 2 đều "giả tạo" sao...?
Cuộc sống nên hiểu: sự đòi hỏi, ham muốn là vô tận.
Nhưng cuộc sống Gia Đình thì khác, "Trách Nhiệm" sẽ là sợi dây gìn giữ "Tổ ấm". Yêu/thích rồi cũng nhạt phai dần theo năm tháng, nó nhanh hay chậm là do Ta.
Cụ / mợ nói đúng lắm. Nhưng trường hợp cụ thớt là cả hai đều sẽ không bị thiệt thòi gì nhiều, sẽ hạnh phúc hơn khi chia tay.
Em vẫn khuyên là cố chịu thêm vài năm cho con cái mà.

Brompton

Xe đạp
Cháu chưa đủ tuổi nên không dám ủng hộ hay phản đối. Có bộ phim The Bridges of Madison County, cụ chủ bớt thời gian xem xem có bình tâm được hơn không. Chúc cụ và gia đình năm mới nhiều sức khoẻ.

Burke

Xe tăng
Phông bạt vớ vẩn thôi, em nghĩ vậy

ThangKhung

Xe tải
Mình cực thích mô hình này
Vẫn có vợ con đầy đủ và vẫn đủ tự do để có thêm những hút giây tươi đẹp
=))=))=))

xecho rac

Xe điện
em cũng gần gần 50 thôi nhưng mạn phép nói với cụ thế này ạ ,.
cụ chỉ nghĩ những gì vợ , con , làm cho mình thôi chứ đừng nghĩ mình làm gì cho họ thì thấy hạnh phúc lắm, yêu vợ lắm cụ ạ !

xecho rac

Xe điện
Có đôi không giả tạo mà chọn nhầm, được 1 tháng bầu luôn, từ đó là quãng ngày chịu đựng.
Chồng giám đốc thu nhập tiền tỷ, vợ công chức quèn lương 4 trẹo. Lẽ ra sáng 9h cắp ô đi, chiều 4-5h cắp ô về nhưng nó né éo làm gì, nó tung tẩy chơi bời về muộn. Chợ vui nó đi, mệt nó éo đi. Chồng làm việc, chiều 4h cắp đít lên phòng nấu cơm cho con ăn còn đi học sớm, chợ nó éo đi thì phải nhờ mẹ mua hộ rồi chạy qua cắp về.
Tối mà đi công chuyện đối tác, vợ cắp cmn con đi ăn hàng, éo quan tâm chồng ăn gì.
Mịa, tiền chồng đưa tháng 20 triệu, tiêu bằng sạch, nhưng nói xấu chồng để con nó tưởng bố nó éo đóng góp gì. Nói xấu mẹ chồng, hội họp gia đình 10 hôm 8 hôm báo bận, giờ ăn mới sang. Ăn xong cắp cmn đít về.
Vẫn phải chịu đựng vì con đây.
ơ ơ con này thiếu bánh vả rồi cụ ơi ,.

Eagle No.1

Xe buýt
Chết vì giữ cái danh cụ ợ. Li dị lại sợ con gái sau mang tiếng khó lấy chồng. Con nhỏ thì sợ nó ảnh hưởng.
Lão nài còn tài chịu tới độ vợ nó thích có thể rủ bạn bè, đồng nghiệp tới nhà mời ăn, lão cun cút vào đứng bếp. Nấu ngon.
Xe mua gần 2 tỷ, hôm nào cần đi lấy le với đối tác phải báo cáo vợ nó để xe lại nhà cho. Vợ sỹ nên ngày nào cũng đi làm bằng oto chồng. Mịa lương nó đ' đủ nuôi oto mà nó làm con cái tưởng bố nó éo đóng góp nuôi gia đình mới tài.
Anh cụ nhu nhược, yếu đuối quá. người ko vì mình trời tru đất diệt bọn Tàu nó hay nói thế.

Vie.ABC

Xe điện
Dành cho các cụ trên 50 tuổi nhé vào góp ý !!!
HOÀN CẢNH : Hai vợ chồng lấy nhau vì tình yêu, cư sử văn minh. Con cái chưa trưởng thành như ngoan ngoãn, Đối sử ông bà hai bên đều tốt không có gì đáng chê trách. Kinh tế ổn, nhà đất có nhiều, xe cộ chẳng thiếu gì. Mỗi người đều có thể tự lo được cho mình và cho gia đình mà không cần có sự hỗ trợ của người kia, tuy nhiên hiện nay cả hai đều góp 100% vào quĩ chung cùng lo cho gia đình và các mục tiêu chung. Tin tưởng nhau 100% không hề có chuyện bồ bịch gì.

VẤN ĐỀ: Cảm thấy ít quan tâm nhau, vì ai cũng hoàn toàn tự chủ. Chỉ quan tâm xem có ảnh hưởng con cái bố mẹ thôi, còn việc mình mình làm chẳng cần quan tâm xem đối tác nghĩ gì(Vì phần nào biết đối tác sẽ tự giải quết được)VD đi chơi với bạn bè riêng. Làm những việc mình thích hoặc cho là đúng.
Quan hệ vợ chồng ở mức nhạt nhạt. Có nhiều cơ hội ở bên ngoài nhưng vì càm thấy trách nhiệm với gia đình, là người tự trọng nên luôn dừng đúng lúc.(mặc dù nhiều khi cũng thấy tiếc). Quan điểm chịch xoạc bây giờ chỉ là gia vị cho cuộc sống vui tươi hơn, hoàn toàn không có ý định cơm phở lâu dài gì. Không còn cảm giác ghen tuông dù biết cả hai đều có đối tượng bên ngoài à ơi, mời mọc (Đọc được tin nhắn, biết có đi càfe với nhau ....)

MONG MUỐN: LY HÔN VĂN MINH - hai bên coi nhau như bạn bè để yêu lại từ đầu. Sau khi ly hôn cả hai bên vẫn có thể sống chung cùng nhà, ngủ cùng giường nhưng cần phải ý thức rằng mình cần phải cố gắng hơn để cho đối tác của mình hài lòng. Hoặc là sống riêng nhưng khi đến nhà nhau phải có sự đồng ý của bên kia.

Nếu bất cứ bên nào có gặp được người ngoài làm cho mình hạnh phúc hơn thì cũng không áy náy làm gì có lỗi với người kia với gia đình, Dù chuyện đó có sảy ra thì cũng nghĩ vui vẻ vì đó cũng là cách để bên kia được hạnh phúc. Cả hai vẫn chăm sóc lo lắng cho con cái (kể cả nếu không thì một bên cũng làm được việc này nên rủi ro cho con cái là không đáng kể)

RỦI RO: Không biết mở lời với bên kia như thế nào để hiểu thế nào là LY HÔN VĂN MINH, chỉ sợ bên kia không hiểu chuyển sang thù hận thì khổ cho con cái.

Theo cccm quan điểm này có ổn không ợ? CM nào có hoàn cảnh như vậy vào góp ý.
Cái thứ được gọi là văn minh đấy ...hình như là nó thuộc tư duy của tiến trình trước của loài người !...

H.U.Y

Xe điện
Dở hơi, dở dở dơi

Ohno

Xe buýt
Em chưa đủ tuổi nhưng quan điểm của e là cụ cứ thắng thắn, 5x reset lại cũng tốt khi mà kinh tế đầy đủ & vợ cụ theo em cũng đủ tri thức để hiểu vấn đề này

hpg

Xe buýt
Xã hội càng tiến bộ thì càng có nhiều tư tưởng lạ, dù sao thì cũng tôn trọng ý kiến của cụ thớt. Nhưng đến tuổi tri thiên mệnh thì cụ nên tự quyết định vde của mình là tốt nhất. Kính!

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Đàn bà hơn 50 thì hết điện, nước cmnr...Phải dùng công cụ, máy phát điện, dầu bôi trơn...:))