Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

mamtom7981

Xe buýt
Tuy nhiên, theo quan điểm cá nhân, đùng bất kỳ hệ thiings lọc nào mà không hiểu rõ nguueen lý, không kiểm tra, thay lõi lọc thường xuyên, kịp thời thì hại nhiều lợi. Cặn Ca, Mg….PH, KH, GH nọ kia… ăn thua gì với khói bếp khi đun nấu, thực phẩm khi ăn, khói bụi khi đi đường. Theo em, đội bán máy lọc điện giải ở Việt Nam là bán hàng đa cấp. Xuyên tạc, thổi phồng quá mức những cái chưa cần thiết. Tuỳ điều kiện của mình, hãy cố gắng làm người tiêu dùng thông minh. Ưu tiên cái cần ưu tiên, mua cái gì đúng với giá trị sản phẩm.
Cái này cụ nói chuẩn, phải hiểu nguyên lý mới biết được cần làm gì với nó.
Nước kiềm có tác dụng rất rõ rệt với cccm nào bị dạ dày, trào ngược và uric máu cụ ạ. cái này thì em chắc chắc luôn

thichdonhat

Xe buýt
Các cụ mợ đánh giá khách quan giúp em chất lượng của máy lọc nước Mutosi và hệ thống AO smith. Em hoàn toàn mù tịt cái này. Đang hoàn thiện nhà mà gấu cứ đòi mua dàn AO gần trăm củ hơi buốt ruột.
Cụ cứ lấy nước thành phẩm sau lọc các kiểu của mỗi loại rồi đi kiểm định chất lượng nước ở nơi uy tín là có câu trả lời.

kimthanlahan

Xe tăng
Nước kiềm có tác dụng rất rõ rệt với cccm nào bị dạ dày, trào ngược và uric máu cụ ạ. cái này thì em chắc chắc luôn
Hi hi… nhất trí với cụ một phần. Máy điện giải có thể tạo độ kiềm không bền vững. Nên dùng phải dùng ngay, để một lúc, tiếp xúc với không khí là hết. Điện phân cũng được, sục khí cũng được đều làm thay đổi PH cả.
Đối với người trào ngược, uống nước kiềm trung hoà dịch trào ngược ở họng, thực quản giúp đỡ viêm những chỗ này.
Đối với người đau dạ dày dạng viêm loét do tăng tiết dịch vị, uống nước kiềm khi đói có tác dụng giảm đau tức thời. Nhưng tác dụng quá nhỏ bé so với thuốc muối dạ dày. Và dùng lâu dài có lẽ lại làm tăng tiết axit dạ dày nhiều hơn. Rơi vào vòng luẩn quẩn. Hướng điều trị giờ sang hướng kháng sinh nhiều hơn. Tất nhiên cấp tính vẫn ok.
Đối với người bị gout do rối loạn chuyển hoá máu theo em, nước kiềm không có tác dụng. Có tác dụng tâm lý. Nếu có tác động theo cơ bí ẩn khác thì em không biết, hoặc theo cơ chế ở dưới.
Đối với người bị đại tràng, hoặc tăng nhu động ruột uống nước kiềm sau 2h khi ăn nhiều thịt, uống nhiều bia, rượu có tác dụng hỗ trợ tuyến tuỵ, gan để tạo môi trường kiềm cuối ống tiêu hoá. Tác dụng này thì tốt nhưng uống ngay khi thức ăn còn ở dạ dày thì lại rất không tốt.

gautrucbe

Xe tải
Em đang muốn mua máy lọc để uống nước trực tiếp, Nhà đã lắp lọc nước chỗ bồn rửa của AO smith rồi. Bên bán tư vấn uống nước trực tiếp ở vòi được, nhưng em ko thích vì thấy uống ở bồn rửa cảm giác không sạch sẽ lắm. Nhờ các cụ tư vấn giúp ah.

Nước qua RO độ dẫn điện từ 5 đến 20 Microsemen, và chưa đủ chuẩn dùng trong y tế cụ nhé, chỉ dùng để vệ sinh thiết bị trong phòng sạch, và sau vệ sinh phải tráng lại bằng nước pha tiêm
Dùng máy kiềm sau RO mới sạch bởi vì máy điện phân nước chứ không phải là tạo Kiềm / axit từ Ion kim loại cụ ạ, phần ion kim loại chỉ là phần lọc RO chưa hết thôi.
Chứ nếu khi điện phân mà còn muối thì cụ biết là điện cực nó nhanh hỏng ntn rồi
Nước qua RO thì máy ion kiềm không điện phân được cụ nhé. Điện phân nước còn khoáng, hết khoáng thì máy không điện phân được ạ
Còn nếu dùng lõi bù khoáng thì phải xem khoáng đó là khoáng gì, nếu là khoáng nhân tạo thì có khi còn độc hơn nước chưa lọc ấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

kimthanlahan

Xe tăng
Nước qua RO thì máy ion kiềm không điện phân được cụ nhé. Điện phân nước còn khoáng, hết khoáng thì máy không điện phân được ạ
Còn nếu dùng lõi bù khoáng thì phải xem khoáng đó là khoáng gì, nếu là khoáng nhân tạo thì có khi còn độc hơn nước chưa lọc ấy ạ
Nước tinh khiết (qua chưng cất nhiều lần, ít nhất 2 lần) ở thể rắn, lỏng, khí không dẫn điện với điện thế bình thường. Ở thể plasma... dẫn điện nhưng lúc đó không gọi là điện phân nữa rồi.
Khoáng nhân tạo thì cũng do nhà sản xuất nước hoặc máy lọc nước RO cung cấp, chất lượng thì chắc cũng không đến nỗi. Tất nhiên nếu mua phải hàng giả thì thiếu, thừa lượng, lẫn vật liệu độc hại.. thì cũng khó nói à.

coolpix8700

Xe ngựa
Độ kiềm của 1 lít nước lọc từ máy ra có tương đương 3 thìa bi-các bô nát không bác?

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đang muốn mua máy lọc để uống nước trực tiếp, Nhà đã lắp lọc nước chỗ bồn rửa của AO smith rồi. Bên bán tư vấn uống nước trực tiếp ở vòi được, nhưng em ko thích vì thấy uống ở bồn rửa cảm giác không sạch sẽ lắm. Nhờ các cụ tư vấn giúp ah.
Cụ lấy nc máy sẵn có dùng dc rồi mà, đầu tư chi cho tốn kém, nếu muốn dẫn ra chỗ khác chia đôi đường nước, dẫn ra một cây nóng lạnh thì ổn áp đấy cụ, k phải mua thêm máy đâu

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mua máy lọc nước gì đau đầu phết các cụ hỉ,
Có tầm 5-8 củ, mua máy USA thì không đủ tiền
Mua máy Karophe., Kan gadu ... thì toàn hàng tàu, không yên tâm
NGâm cứu thương hiệu Nhật thì toàn thấy phốt là phốt, bọn Nhật lùn bây giờ làm ăn chán quá nhỉ .

THÀNH FOOD

Xe tải
E nghĩ có video thì dễ sử lý hơn bác ạ

NNS

Xe ngựa
Giờ mua máy lọc nước gì đau đầu phết các cụ hỉ,
Có tầm 5-8 củ, mua máy USA thì không đủ tiền
Mua máy Karophe., Kan gadu ... thì toàn hàng tàu, không yên tâm
NGâm cứu thương hiệu Nhật thì toàn thấy phốt là phốt, bọn Nhật lùn bây giờ làm ăn chán quá nhỉ .
5-8 củ vẫn tàu, mấy thứ mợ nói trên cũng toàn đồ khựa chứ Mỹ Nhật gì đâu=))

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
5-8 củ vẫn tàu, mấy thứ mợ nói trên cũng toàn đồ khựa chứ Mỹ Nhật gì đâu=))
Bọn Nhật lùn giờ có cái kiểu đặt OEM bọn tàu rất nhiều, cứ tưởng dùng đồ Nhật hóa ra dùng hàng tàu, chán vãi loằn.

Yeutocdo84

Xe hơi
Kụ nào biết cho em hỏi, máy lọc nước Cleansui bị kêu titi...... suốt ngày đêm mà em ko xử lý được. Em mới thay bình lọc, dùng vài bữa thì bị kêu như vậy, hỏi kỹ thuật hay thay lọc thì bảo cái mạch chỗ đường dây cắm (như swit mạng lan) bị ẩm, hướng dẫn lấy máy sấy tóc sấy là hết nhưng em sấy mãi ko hết :( Lọc nước thì đèn báo vẫn lọc bình thường.
Có kụ nào biết nguyên nhân và cách xử lý tiếng kêu đó chỉ giúp em với!
Cụ nới thế muốn giúp cụ cũng khó. Không model máy, không hình ảnh thì biết chỉ cụ ntn?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Kụ nào biết cho em hỏi, máy lọc nước Cleansui bị kêu titi...... suốt ngày đêm mà em ko xử lý được. Em mới thay bình lọc, dùng vài bữa thì bị kêu như vậy, hỏi kỹ thuật hay thay lọc thì bảo cái mạch chỗ đường dây cắm (như swit mạng lan) bị ẩm, hướng dẫn lấy máy sấy tóc sấy là hết nhưng em sấy mãi ko hết :( Lọc nước thì đèn báo vẫn lọc bình thường.
Có kụ nào biết nguyên nhân và cách xử lý tiếng kêu đó chỉ giúp em với!
Cụ quay lại giúp e cái clip e xem hỏi giúp cụ nhé. Của nhà mình là máy kiềm đúng k ạ?

onano69

Xe container
Cụ quay lại giúp e cái clip e xem hỏi giúp cụ nhé. Của nhà mình là máy kiềm đúng k ạ?
Vâng, máy bên nhà nhạc phụ em, máy nhà em thì vẫn ngon ạ, chắc do chế độ thay lọc và thay bình điều chế ion :)
Để hôm nào có chén em sang em quay lại clip và tiếng kêu gửi Mợ cùng các Kụ trên đây tham khảo bắt bệnh giúp ạ :)

anhtuan071

Xe tải
Nhà em có cột lọc tổng chủ yếu lọc bớt cặn bẩn của nước máy thành phố. Dùng được năm rồi thấy hầu như nó không lọc gì cả nước vẫn bẩn như cũ. Có cụ nào hiểu biết hay đã từng lắp mà có hiệu quả chỉ dẫn xem phải khắc phục thế nào .

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Lôi thớt cũ lên . Nhà em có cột lọc tổng chủ yếu lọc bớt cặn bẩn của nước máy thành phố. Dùng được năm rồi thấy hầu như nó không lọc gì cả nước vẫn bẩn như cũ. Có cụ nào hiểu biết hay đã từng lắp mà có hiệu quả chỉ dẫn xem phải làm thế nào .
Chào cụ, cụ có thể chụp ảnh cột lọc nhà cụ k ạ? Cụ có vệ sinh thay lõi lần nào chưa? Nếu để lọc cặn bẩn, làm trong nước thì đơn giản thôi ạ, còn nếu loại canxi thì hầu như chưa có lọc tổng nào đáp ứng nhu cầu trừ lọc RO. K biết cụ nói bẩn như cũ là nc vàng, vẩn đục hay là các mảng bám màu trắng trên kính hoặc thiết bị vệ sinh ak?

Cu_in_Car

Xe điện
Lắp RO là phải có bù khoáng mới ăn uống đc cụ nhé. Ăn uống RO không là sinh lắm bệnh lắm đấy.
Cụ vui tính
Trong thức ăn hàng ngày có khoáng không cụ? Mà có rồi sao phải lắp thêm mấy lõi 6,7,8 để tự giải tỏa tâm lý :))