[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Rực cháy

Xe buýt
A cụ nhắc, em mới nhớ.
Cá sấu, em chưa có được ăn tiết canh nhưng thỏ thời rồi ợ :D
Tiết canh Thỏ rất mát. Em còn ảnh chụp, bữa tiết canh hoành tráng ở ngay cạnh Hồ Trị An, ai đã đến vùng này sẽ biết quán thịt thỏ này.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhiều đốc tờ rao giảng k nên chén tiết canh mà cụ vịt lại cổ xuý cho món này nhể :)). Trước e toàn xơi 2 bát 1 lần mà vẫn thòm thèm, gần đây cũng thấy oải vì đọc báo xem TV nhiều :)). Thịt chó vẫn là món e thích, riêng chó nhà nuôi mà thịt thì never.

Em là không có thói nói bậy.
Thế cụ có bít, hút thuốc, uống rượu, ăn tiết canh, thịt chó cái đám quan đốc chúng nó là THẦN hôn ???

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ có bít, hút thuốc, uống rượu, ăn tiết canh, thịt chó cái đám quan đốc chúng nó là THẦN hôn ???
E chả biết, cơ mà đấy là ngành y của cụ nói thế mờ :))

Rực cháy

Xe buýt
Em thấy nhiều đốc tờ rao giảng k nên chén tiết canh mà cụ vịt lại cổ xuý cho món này nhể :)). Trước e toàn xơi 2 bát 1 lần mà vẫn thòm thèm, gần đây cũng thấy oải vì đọc báo xem TV nhiều :)).
Em tuần vừa rồi 4 bữa nhậu thì đến 3 bữa tiết canh trong đó 1 lần tiết canh Dê, mà không lần nào ăn dưới 3 bát :). Sang tuần này, vừa sáng qua 2 bát :), sáng nay 1 bát nhưng rượu nhiều nên say phải nghỉ làm, và thế mới có nhiều thời gian lên OF thế này; chứ bình thường, em chả có thời gian Online nhiều.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Thịt chó là phải trộn rượu gạo.
Rượu tây hay beer: VỨT :D
E đi ăn nhiều cụ còn k chấm mắm tôm mà lại xin thêm bát nước mắm hay bột canh mới vui chứ, e bẩu nhịn mợ nó thịt chó đi cho lành :)).

Rực cháy

Xe buýt
Cũng không nên lời qua tiếng lại với họ, họ cũng là người thôi. Theo em, ai ăn cứ ăn, ai không ăn thì mình cũng không phản đối.

Cuộc sống, sinh mạng mình, do mình quyết định!. Đến bom đạn, giặc giã còn chả làm được gì, thì nhằm nhò gì ba miếng tiết canh, vài miếng thịt chó hay dăm ba bao thuốc lá, phỏng cụ?

Rực cháy

Xe buýt
E đi ăn nhiều cụ còn k chấm mắm tôm mà lại xin thêm bát nước mắm hay bột canh mới vui chứ, e bẩu nhịn mợ nó thịt chó đi cho lành :)).
Nhiều quán, họ làm muối rang + ớt + hạt tiêu, cho các cụ không ăn được mắm tôm đó. Tuy nhiên, cái anh thịt chó này mà không có mắm tôm là giảm đi 30% cái ngon rùi !

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em tuần vừa rồi 4 bữa nhậu thì đến 3 bữa tiết canh trong đó 1 lần tiết canh Dê, mà không lần nào ăn dưới 3 bát :). Sang tuần này, vừa sáng qua 2 bát :), sáng nay 1 bát nhưng rượu nhiều nên say phải nghỉ làm, và thế mới có nhiều thời gian lên OF thế này; chứ bình thường, em chả có thời gian Online nhiều.
Em nạy cụ đấy. E chén 2 bát mà mấy ông bạn phục , cười lăn, éo dám ăn :)). Tiết canh lợn còn đầy đặn chứ tiết canh ngan dê vịt có tí, ăn thì thòm thèm lại toàn phải share :)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện í kể cũng khó.
Có người không chịu được mùi mắm tôm (thật ra là chưa biết cách khử mùi) hay có người như em bị dị ứng với tôm cua nên không chấm được mắm tôm.
Em vưỡn cứ thịt chó vs mắm tôm quốc hồn quốc tuý. Xong ra làm viên thuốc là ok (tất nhiên cũng có khó chịu 1 tí nhưng chấp nhận được) :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Thịt chó rượu gạo, mắm tôm, lá mơ riềng sả, húng chó. Thiếu mấy thứ đó thì đừng bàn cụ nhể :)). K chê ai nhưng mà nó phải đi kèm thì ăn nó mí hợp vị. K thì thôi đừng ăn, quan điểm của e là dư vậy :).

197716102003

Xe container
Chuyện í kể cũng khó.
Có người không chịu được mùi mắm tôm (thật ra là chưa biết cách khử mùi) hay có người như em bị dị ứng với tôm cua nên không chấm được mắm tôm.
Em vưỡn cứ thịt chó vs mắm tôm quốc hồn quốc tuý. Xong ra làm viên thuốc là ok (tất nhiên cũng có khó chịu 1 tí nhưng chấp nhận được) :D
Em cũng toàn thịt chó chấm gia vị,hôm nào em với cụ Vịt oánh chén 1 bữa nhề?:)

Rực cháy

Xe buýt
Em nạy cụ đấy. E chén 2 bát mà mấy ông bạn phục , cười lăn, éo dám ăn :)). Tiết canh lợn còn đầy đặn chứ tiết canh ngan dê vịt có tí, ăn thì thòm thèm lại toàn phải share :)
Giờ em ăn thế là còn ít, cách đây độ 10 năm, nhất là hồi nhà nghỉ lão thành cách mạng ở trên Đại Lải mới đưa vào hoạt động thì cứ lên đó hôm nào thì cứ phải ngả món tiết canh lợn cắp nách, các cụ đầu bếp trên đó làm rất khóe, nên cứ lên mâm là em cứ phải ít nhất 5 bát đầy, rượu vào thì ăn hộ mấy cụ khác 2-3 bát là bình thường ;) :).
Trên OF này có mấy cụ biết em, hồi xưa ăn trên Chợ Đuổi, mấy anh em vào toàn gọi 1 lần 20 bát, không sợ tý nữa phải chờ lâu.

Rực cháy

Xe buýt
Em cũng toàn thịt chó chấm gia vị,hôm nào em với cụ Vịt oánh chén 1 bữa nhề?:)
Các cụ bảo chủ quán họ cho đĩa muối rang, ăn hay và hợp hơn chấm bằng gia vị các cụ à.

Haiptfv

Xe hơi
Thịt chó là món ngon không phải dân tộc nào cũng có món ăn độc đáo đó. Chỉ có điều ăn càng nhiều thì càng nhanh lên nóc tủ.

197716102003

Xe container
Ừa.
Bữa nào mợ rảnh, mợ hú em 1 câu. Ta đi oánh choén vs nhau đê :D
Chén xong mới oánh hay oánh xong rồi ta chén ợ?:D
Thịt chó là phải rươụ nút lá chuối.Nhưng bia rượu em hay say,mà say thì manh động lém.:))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chén xong mới oánh hay oánh xong rồi ta chén ợ?:D
Thịt chó là phải rươụ nút lá chuối.Nhưng bia rượu em hay say,mà say thì manh động lém.:))
Thôi.
Em nhịn được mờ mợ.
Mợ oánh em thời em đỡ. Không đỡ được thời em bỏ của chạy lấy người.
Em chả oánh lại mợ đâu mà mợ phải lo.

197716102003

Xe container
Thôi.
Em nhịn được mờ mợ.
Mợ oánh em thời em đỡ. Không đỡ được thời em bỏ của chạy lấy người.
Em chả oánh lại mợ đâu mà mợ phải lo.
THế mềnh chén lúc nào cụ nhề :D