[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

lamhoangvan87

Xe container
Kiêng là kiêng thế nào cụ :), trong đội em có chú về VN là gút vì bên đó ăn quá nhiều chó. Chó Tây nó lắm mỡ lắm, có con phải đến 1 hăng gô mỡ. Hôm nào rảnh, em hầu các cụ những phi vụ ăn thịt chó bên Tây, cả trước và sau năm 1990.
Ông chú cháu cũng ở bên tây. thèm thịt chó lắm mà ko đc ăn.vs lại thịt chó bên đó mỡ và hôi.ko thơm ngon như nhà mình nên các cụ nhà ta ko máu.cụ ở nước nào thế?

lamhoangvan87

Xe container
Em không đồng ý với cụ.
Chẳng là em cũng rất thích món này từ 3 năm về trước. Nhiều bạn em cũng vậy.
NHưng đến hôm nay thì 50% số người bạn đã không ăn thịt chó. Còn em thì không thích nữa (dù có thể gặp bữa nhà ai có món này cũng vẫn gắp nhưng không say mê).
Tại sao nhưng không giống cụ khẳng định.
Trong một lần ngồi trò chuyện, nói về các món ăn, một bạn đầu bếp khá giỏi đã nói như thế này về thịt chó: Bạn thử hình dung một con chó cỏ ở nhà quê hàng ngày nó chén vào bụng những thứ gì? Tất nhiên, cái dạ dày và bộ ruột của nó sẽ hấp thụ những thức ăn ấy. Có nghĩa là, những cơm thừa, cứ..t trẻ con, đờm dãi khạc nhổ, xác súc vật chết, chuột bọ...đều đã qua tiêu hóa. Nhưng quả tình thì những dưỡng chất được chắt chiu từ đờm dãi (ho lao, viên gan, siêu vi...) và phân người...kia dùng nuôi lớn con chó. Ta mổ thịt, tuôn ra, tuôn vô lòng, dồi...nướng, hấp... xem ra nghĩ đến cứ ghê ghê. Mà nghĩ ghê răng rồi thì cái ngon có ngon mấy cũng giảm hứng.
Qua câu chuyện ấy, em hơi ngại thịt chó. Bạn em một số người cũng ngại.
Vậy đó
Nếu em nói với cụ con cá nó ăn phân trâu phân bò, xác động vật chết...thì cụ nghĩ sao. em ko có ý chê bai gì nhưng dù sao đó cũng là quan điểm bảo vệ của cụ. kính cụ 1 ly

Rực cháy

Xe buýt
Ông chú cháu cũng ở bên tây. thèm thịt chó lắm mà ko đc ăn.vs lại thịt chó bên đó mỡ và hôi.ko thơm ngon như nhà mình nên các cụ nhà ta ko máu.cụ ở nước nào thế?
Trước 1990 em sống và làm việc ở Tiệp và Nga, sau 1990 thì đi lúc đó là đi công tác, nên có điều kiện đi rất nhiều nước.
Bây giờ tiện rồi mà cụ, gửi thịt chó từ VN qua VN-airline còn được cơ mà. Nhưng thú vị nhất vẫn là ăn thịt chó của nước mình đến ;)

lamhoangvan87

Xe container
Em coi như các món khác thôi, không có gì đặc biệt. Nhưng công nhận thịt chó nhiều đạm thật, hôm nào ăn trưa là no đến tối. Chẹp, dễ đến 2 tháng rồi chưa ăn thịt chó. Mà cả 2vc đều ăn được mới chết chứ
nhà cụ y hệt nhà em.cả 2 đều máu :))

lamhoangvan87

Xe container
Trước 1990 em sống và làm việc ở Tiệp và Nga, sau 1990 thì đi lúc đó là đi công tác, nên có điều kiện đi rất nhiều nước.
Bây giờ tiện rồi mà cụ, gửi thịt chó từ VN qua VN-airline còn được cơ mà. Nhưng thú vị nhất vẫn là ăn thịt chó của nước mình đến ;)
chuẩn cụ. cháu chỉ khoái thịt chó quê thôi. ở hà nội ko phải quán nào cungz ngon. cụ tầm tuổi mấy chú bác cháu.trước đi ban lan với đức

lamhoangvan87

Xe container
Giờ em ăn thế là còn ít, cách đây độ 10 năm, nhất là hồi nhà nghỉ lão thành cách mạng ở trên Đại Lải mới đưa vào hoạt động thì cứ lên đó hôm nào thì cứ phải ngả món tiết canh lợn cắp nách, các cụ đầu bếp trên đó làm rất khóe, nên cứ lên mâm là em cứ phải ít nhất 5 bát đầy, rượu vào thì ăn hộ mấy cụ khác 2-3 bát là bình thường ;) :).
Trên OF này có mấy cụ biết em, hồi xưa ăn trên Chợ Đuổi, mấy anh em vào toàn gọi 1 lần 20 bát, không sợ tý nữa phải chờ lâu.
cháu vái cụ cả nón. nhưng ngáy xưa ít bệnh.bây giờ lắm bệnh oái oăm.ngày xưa bố cháu cungz 1 lúc mươi mười lăm bát như cụ. nể thật

Mr.Google

Xe buýt
Cả tháng nóng nực chẳng được miếng nào. Vào đây xong lại thấy thèm thèm :o3

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện í kể cũng khó.
Có người không chịu được mùi mắm tôm (thật ra là chưa biết cách khử mùi) hay có người như em bị dị ứng với tôm cua nên không chấm được mắm tôm.
Em vưỡn cứ thịt chó vs mắm tôm quốc hồn quốc tuý. Xong ra làm viên thuốc là ok (tất nhiên cũng có khó chịu 1 tí nhưng chấp nhận được) :D
Thuốc gì vậy cụ, cụ mật thư cho e mí, để lần sau e đi chén còn dự phòng mắm tôm bẩn :)

Rực cháy

Xe buýt

Mời các cụ ăn sáng nhé ;)

Giàng A Pháo

[Tịch thu bằng lái]
Nếu em nói với cụ con cá nó ăn phân trâu phân bò, xác động vật chết...thì cụ nghĩ sao. em ko có ý chê bai gì nhưng dù sao đó cũng là quan điểm bảo vệ của cụ. kính cụ 1 ly
Cua ghẹ toàn ăn xác thối mà thịt của chúng nó cứ ngọt lim, cụ nhể. :D

Rực cháy

Xe buýt
cháu kính cụ 1 ly. lòng ngon quá :))
Quán ruột, đến thời điểm này, ở HN thì chưa thấy có quán nào nước chấm pha ngon hơn quán này cụ à. Mà thấy rất đơn giản, chỉ có nước mắm, dấm và mỳ chính. Chắc tại tỷ lệ quá chuẩn nên ngon. Em ăn cay nên hay thêm ớt vào thôi.