[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

URAL CCCP

Xe ba gác
E bị cắn 2 lần éo lần nào đi tiêm cả. 1 lần nữa về quê bị chó đẻ nhà hàng xóm từ gầm giường xồ ra đớp cho phát, cũng về rửa nước giếng, may éo sao.
Thế nên đến giờ e vẫn sợ chó X_X
Em cũng vừa sợ, vừa ghét chó nên chỉ nuôi mèo thoai:))

LeTai1979

Xe cút kít
Không tiêm phòng mà cứ tin vào thầy lang rồi lại hối ko kịp?

hungcuoi

Xe tải
Hay như anh Phil, chó ko rọ mõm được tiêu diệt và nộp về phường, thưởng 1 củ. (như diệt đội mai thúy í)

Babetta6868

Xe tăng
Em cũng không biết nữa, nhưng thím em bị chó cắn, theo dõi con chó đó thấy sức khỏe nó bất thường thế là phải đi tiêm thuốc, sau đó thì không biết có phải tác dụng phụ của thuốc không mà thím bị nói nhịu kinh khủng luôn, mà oái ăm là toàn nhịu mấy từ nhạy cảm: ví dụ: nhà có khách thì thay vì "mời các bác các chú ăn cơm" toàn nhịu thành "...ăn l...ồ ...n" Đến khổ!
Chém gió, mẹ em mới tiêm năm ngoái xong, bị con chó hàng xóm cắn khâu mấy mũi, nói chung tác dụng phụ có nhưng không nhiều như lời đồn, nghe đồn sợ bị nó cắn ko đi tiêm rồi cũng đến lúc
Cụ đọc lại đoạn đỏ đỏ hộ em cái! Có như nào thì em kể như thế chứ em có dám chắc chắn do tác dụng phụ của "tiêm phòng dại" đâu. Thím - vợ chú ruột em đó, em không dở mang ra làm trò cười cụ ơi!

mr teppi

Xe buýt
Cụ này em có biết! Lâu lắm rồi, cỡ 25,30 năm về trước có bà chị quen biết nghi lên cơn, qua ông ý! Giờ vẫn đii lại, hát hò... nhưng em chả biết là bà chị ấy bị thật hay là bị bệnh giống biểu hiện dại! Cũng nghe nói ông ý truyền lại cho con. Thuốc ông ý cho uống là thuốc Nam, và giã lá đào uống!

URAL CCCP

Xe ba gác
Các cụ chỉ cần post 1 câu status và zalo và facebook của các cụ thế này thôi: TÔI CAM KẾT KHÔNG NGĂN CẢN CÁC BẠN EXCITER BẮT CHÓ THẢ RÔNG, CHÓ Ị BẬY NGOÀI ĐƯỜNG.

Hàng triệu người có status này ở facebook và zalo, 1-2 tháng sau vãn chó thả rông ngay

Không cần được nhà nước trả lương, các bạn Excter vẫn sẽ làm tận tuy công việc này =))=))=)).

Có bao nhiêu % chó bị bắt trộm trong khuôn viên nhà chủ, ít lắm, đa số toàn bị bắt khi thả rông ngoài đường thôi.

Có bao nhiêu % người bị chó cắn khi vào nhà chủ chó không xin phép, ít lắm, đa số toàn bị chó thả rông cắn thôi

Có bao nhiêu % chủ chó hót phân chó của chúng ị ngoài đường, ít lắm, toàn thả chó sang ị vào sân hàng xóm lúc sáng sơm thôi.

Những con chó thả rông, chó ị bậy, và bọn chủ của chúng không đáng được pháp luật bảo vệ. Hãy để cho bọn chủ chó thả rông tự đối đầu với các bạn Exciter, các bạn không cần phải bênh vực chúng.
Vại với tình trạng chó má dư hiện nay, thì khéo các bạn Exciter lại được phong tước hiệp sỹ cũng nên:))

tienaka

Xe điện
Dại đã phát thì có chữa vào mắt. Nó ăn thẳng vào thần kinh rồi e không tin là thuốc nam hay bắc trị được

Pvsc

Xe ba gác
Cụ đem chó dại đến tét thử biết liền

huyvq75

Xe tải
Giờ mà vẫn còn cụ tin vào thầy lang nhỉ

newch

Xe tăng
Ông lang này em qua 1 lần hồi bé xíu. Bị chó cảnh ở Bà Triệu cắn nhẹ, bố mẹ em hồi đó ko đưa đi tiêm vì sợ thuốc phòng dại hại người và ảnh hưởng đến thần kinh

Em vẫn nhớ lúc đến khám ông ý bắt mạch, vạch mắt xem mà khám thêm một chút nữa rồi kết luận là yên tâm, con chó này ko dại, cháu ko làm sao

Giờ thì em vẫn đang gõ phím nhưng nếu là hiện tại mà con em bị chó cắn chắc em sẽ mang đi tiêm

rangerlott

Xe tải
Website
dogoo.vn
Ở Thái Bình quê em cũng có người chữa đc. Em thề là em tin luôn. Nhà em phải 4-5 người bị chó dại cắn rồi (cắn xong chó bỏ bữa, chết, bỏ đi...) mà chữa thấy ai cũng khỏi.
Nói chung cũng kỳ diệu lắm.

mr teppi

Xe buýt
Chó với má, khu Royal chỗ em thi thoảng đi bộ, có chị, có anh, có cụ sang chảnh cực kỳ, đẹp như tranh vẽ, tập thể dục quanh khu trên các vỉa hè được lát đá rộng thênh thang, bên cạnh thảm cỏ xanh rì được chăm sóc cùng các khóm hoa đủ màu. Và họ dắt theo thú cưng, chả rọ mõm gì, chúng chạy tới thảm cỏ gếch chân, khuỵ gối. Các thiên thần kia thì hân hoan... mk, chỉ mong thành rượu mận, hấp, nướng hết cmnđ!

ngocmai227

Xe lăn
Chó với má, khu Royal chỗ em thi thoảng đi bộ, có chị, có anh, có cụ sang chảnh cực kỳ, đẹp như tranh vẽ, tập thể dục quanh khu trên các vỉa hè được lát đá rộng thênh thang, bên cạnh thảm cỏ xanh rì được chăm sóc cùng các khóm hoa đủ màu. Và họ dắt theo thú cưng, chả rọ *** gì, chúng chạy tới thảm cỏ gếch chân, khuỵ gối. Các thiên thần kia thì hân hoan... mk, chỉ mong thành rượu mận, hấp, nướng hết cmnđ!
Hôm trước có cụ gì nuôi chó còn bảo những chỗ đấy chỉ cấm người ị tè thôi chứ éo cấm chó cơ :))

tengido

Xe tải
Chưa thấy bên trên nói gì ? Có lẽ người ta ko quan tâm lắm

Bố khỉ 123

Xe điện
Em họ cháu chết cũng vì tin tay lang này mà ko tiêm fòng. Nhắc lại vẫn đau sót

badenhn

Xe hơi
Tiêu diệt chó thì ko khó, nhưng ko giải quyết vấn đề. Tiêu diệt cái tư tưởng chó ở trong đầu bọn chủ chó mới khó.
Cứ tiêu diệt hết chó thả rông thì ắt tư tưởng chó trong đầu bọn chủ chó cũng dần thay đổi đó cụ. Chỗ em ở có nhà cứ thả rông, ngõ nhắc mấy lần không được, thế là họp ngõ thống nhất tiêu diệt. Chủ chó nuôi con khác nhưng từ đó không dám thả rông ra nữa.