[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

sparta.leonidas

Xe cút kít
Lão anh em bị cả đàn đè xuống, cắn cả vào đầu phải đi ra viện mà. Hồi ý em chưa ra đời hoặc mới đẻ, chỉ nghe kể thôi ạ.
Haiza, xưa mà bị chó cắn có khi chủ nó còn chửi thêm cho là "mày có trêu nó mới bị chó cắn" hoặc "con chó nó có cảm nhận mày là người xấu thì mày mới bị cắn". Mấy bà gần nhà em chửi chua lắm, có bà mất gà chửi cả ngày. Em thì nhát, bị cắn nhẹ về im thít không nói với chủ chó, cũng không kể với bố mẹ. Số may nên giờ còn đang ngồi gõ gõ đây nè :D
Nhà ấy chó không bị dại mà chủ bị dại :D

ngocmai227

Xe lăn
Lão anh em bị cả đàn đè xuống, cắn cả vào đầu phải đi ra viện mà. Hồi ý em chưa ra đời hoặc mới đẻ, chỉ nghe kể thôi ạ.
Haiza, xưa mà bị chó cắn có khi chủ nó còn chửi thêm cho là "mày có trêu nó mới bị chó cắn" hoặc "con chó nó có cảm nhận mày là người xấu thì mày mới bị cắn". Mấy bà gần nhà em chửi chua lắm, có bà mất gà chửi cả ngày. Em thì nhát, bị cắn nhẹ về im thít không nói với chủ chó, cũng không kể với bố mẹ. Số may nên giờ còn đang ngồi gõ gõ đây nè :D
Hồi học lớp 5 e đang đứng xem đá bóng cũng bị 1 con chó ở đâu lao ra đớp phát vào chân, về cũng ko dám nói với bố mẹ, tự lấy xà phòng với muối rửa vết cắn. Kết luận xà phòng với muối chống bệnh dại tốt Miu nhá =))

cadan

Xe container
Hôm qua em xem cái clip của anh xăm trổ dắt Pitbull đi dạo. Ối giời chó xồng xộc đi trước lôi anh đi sau, theo ngôn ngữ loài chó mà em đc biết thì như thế với con Pit nó là chó đầu đàn, anh chỉ là chó phụ trợ. Khi nó không hài lòng anh nó có quyền cắn anh, và tất nhiên khi nó khoái nó cắn người khác, anh cũng chả ngăn được. Nuôi chó dữ mà cứ vung tiền ra là nuôi được không cần điều kiện chứng chỉ nào, bảo sao chả lắm vụ cắn chết người.
Có một bài viết rất hay về loại chó này (và các loại tương tự, để khoe độ "men-lì" của chó, hay của chủ chó (?))
Chó 'sát thủ' dễ nổi điên do chủ nuôi thường bổ sung thuốc, thực phẩm kích thích
https://tuoitre.vn/cho-sat-thu-de-noi-dien-do-chu-nuoi-thuong-bo-sung-thuoc-thuc-pham-kich-thich-20190402093449272.htm

Theo một số chuyên gia nuôi dạy chó, pitbull chỉ tấn công khi bị kích động. Lúc này, chúng đặc biệt hung dữ. Ngoài đặc tính của chó còn có nguyên do từ con người.

Hiện nay, những người nuôi chó này thường bổ sung các loại thuốc hoặc thực phẩm kích thích cơ bắp để chó có một thể hình lý tưởng.

Việc này khiến chó luôn bị:
hưng phấn, thừa năng lượng,
lại được nuôi nhốt trong môi trường chật hẹp hoặc bị xích quá lâu khiến nó bức xúc, ức chế thần kinh dễ nổi điên cắn người.

Phải nuôi nhốt thế nào thì chúng mới đáng yêu như thế này ạ :

zitaicrazy

Xe buýt
theo quan điểm của e thì còn tùy thuộc vào cơ địa của từng người,chứ chưa chắc trăm người bị chó dại cắn đều chữa đc cả trăm, nhưng tiêm phòng dại thì ko sao.Nên để yên tâm nhất là khi bị chó cắn nên tiêm phòng dại, hoặc cần nhốt , theo dõi chó có lên cơn dại ko. Vote đập chó thả rông ko đeo rọ mõm, các cụ đi ăn thịt chó đê

URAL CCCP

Xe ba gác
Hồi học lớp 5 e đang đứng xem đá bóng cũng bị 1 con chó ở đâu lao ra đớp phát vào chân, về cũng ko dám nói với bố mẹ, tự lấy xà phòng với muối rửa vết cắn. Kết luận xà phòng với muối chống bệnh dại tốt Miu nhá =))
Hồi năm 199x em chạy than thổ phỉ, bị chó của Tooc cắn. Chó tooc tuyền ăn Mứt sợ nên phải đi tiêm, tiêm đủ 3 mũi mệt mệt là:))

cadan

Xe container
Giải pháp của mèo thoạt nghe nhân văn, nhưng không dễ thực hiện. Đơn giải nhất là: làm thế nào để lập danh sách các loài chó dữ?

Và quan trọng hơn, đã là chó, đều có răng. Đã có răng, đều cắn được.

Đã cắn được, đều gây đau đớn.

Đau đớn, không chỉ thể xác, mà còn tinh thần.

Chưa nói tới bệnh dại, thì nhỏ hay to thì đều truyền bệnh hêt.

Từng có không ít trường hợp "ra đi" vì nhiễm bệnh từ con chó bé tí, lại là chó nhà.

Vì vậy, không gì hiệu quả hơn, là PHẠT thật NGHIÊM và THẬT NẶNG chó thả rông, không rọ m.õm.

Chó chưa cắn chết người thì vẫn án dân sự, em đoán là chưa có tiền lệ kiện, vì kiện cũng chả để mà làm gì, chủ chó muốn đền hay quịt là ở họ.
Nam thanh nữ tú dắt chó nào cũng phải ở 1 chỗ nào đó, thế nên đưa về quản lý chó tiêm phòng hay chưa ở từng tổ dân phố là đủ.
Em cho là cứ cấm béng không được nuôi các dòng chó dữ thôi, và phạt tiền chủ nếu không tiêm phòng, và bổ sung luật là tịch thu chó nếu chủ vi phạm các điều lệ về nuôi động vật, vì chắc là ối nhà chày bửa chả thèm đóng phạt đâu cụ. Ở chung cư ối nhà chó ị bậy xong không dọn, phạt họ cũng không đóng tiền kìa.

Hihi thôi nhé, em hết hứng nói vo với cụ rồi, thực ra em biết phong cách nick cụ đã lâu. Bình thường em không dính vào đâu, nhưng cụ tuyên truyền bị chó dại cắn đi thầy lang băm chữa khỏi em mới phải vào còm. Cụ tin gì tuỳ cụ. Chào cụ.

fanmu1234

Xe container
Bắt được trộm chó thì dân đánh chết
Bắt được chó cắn người k biết xử lý ntn, đúng là thiên đường ;))
Các cụ chỉ cần post 1 câu status và zalo và facebook của các cụ thế này thôi: TÔI CAM KẾT KHÔNG NGĂN CẢN CÁC BẠN EXCITER BẮT CHÓ THẢ RÔNG, CHÓ Ị BẬY NGOÀI ĐƯỜNG.

Hàng triệu người có status này ở facebook và zalo, 1-2 tháng sau vãn chó thả rông ngay

Không cần được nhà nước trả lương, các bạn Excter vẫn sẽ làm tận tuy công việc này =))=))=)).

Có bao nhiêu % chó bị bắt trộm trong khuôn viên nhà chủ, ít lắm, đa số toàn bị bắt khi thả rông ngoài đường thôi.

Có bao nhiêu % người bị chó cắn khi vào nhà chủ chó không xin phép, ít lắm, đa số toàn bị chó thả rông cắn thôi

Có bao nhiêu % chủ chó hót phân chó của chúng ị ngoài đường, ít lắm, toàn thả chó sang ị vào sân hàng xóm lúc sáng sơm thôi.

Những con chó thả rông, chó ị bậy, và bọn chủ của chúng không đáng được pháp luật bảo vệ. Hãy để cho bọn chủ chó thả rông tự đối đầu với các bạn Exciter, các bạn không cần phải bênh vực chúng.

fanmu1234

Xe container
Mong các anh startup Exciter phát triển trở lại. Thật sự xin lỗi ngày xưa đã lỡ ghét các Anh. E hứa sẽ ăn thịt chó thường xuyên hơn để ủng hộ các Anh.
Các cụ chỉ cần post 1 câu status và zalo và facebook của các cụ thế này thôi: TÔI CAM KẾT KHÔNG NGĂN CẢN CÁC BẠN EXCITER BẮT CHÓ THẢ RÔNG, CHÓ Ị BẬY NGOÀI ĐƯỜNG.

Hàng triệu người có status này ở facebook và zalo, 1-2 tháng sau vãn chó thả rông ngay

Không cần được nhà nước trả lương, các bạn Excter vẫn sẽ làm tận tuy công việc này =))=))=)).

Có bao nhiêu % chó bị bắt trộm trong khuôn viên nhà chủ, ít lắm, đa số toàn bị bắt khi thả rông ngoài đường thôi.

Có bao nhiêu % người bị chó cắn khi vào nhà chủ chó không xin phép, ít lắm, đa số toàn bị chó thả rông cắn thôi

Có bao nhiêu % chủ chó hót phân chó của chúng ị ngoài đường, ít lắm, toàn thả chó sang ị vào sân hàng xóm lúc sáng sơm thôi.

Những con chó thả rông, chó ị bậy, và bọn chủ của chúng không đáng được pháp luật bảo vệ. Hãy để cho bọn chủ chó thả rông tự đối đầu với các bạn Exciter, các bạn không cần phải bênh vực chúng.

ngocmai227

Xe lăn
Hồi năm 199x em chạy than thổ phỉ, bị chó của Tooc cắn. Chó tooc tuyền ăn Mứt sợ nên phải đi tiêm, tiêm đủ 3 mũi mệt mệt là:))
E bị cắn 2 lần éo lần nào đi tiêm cả. 1 lần nữa về quê bị chó đẻ nhà hàng xóm từ gầm giường xồ ra đớp cho phát, cũng về rửa nước giếng, may éo sao.
Thế nên đến giờ e vẫn sợ chó X_X

Pigwalk

Xe container
Chính quyền chán nhỉ, có mỗi việc thực thi đúng pháp luật về nuôi thả chó mà không xong. Chắc là ít mầu.

fanmu1234

Xe container
Vậy có nên bó tay ở mọi nơi mọi lúc ko mèo?

Ví dụ, ở thành phố, nơi mật độ người và ...chó rất cao, khả năng đánh vào túi tiền dễ hơn nông thôn (em không nghĩ 600k-800k 1 phát phạt vỡ mặt trường hợp vi phạm lại không đủ sức hấp dẫn với người phạt và đủ sức răn đe với đối tượng vi phạm!).

QUY LUẬT SỐNG THỜI NÀO CŨNG THẾ, XET CHO CÙNG VẪN LÀ 'KIM CÓ CHÍCH VÀO THỊT MÌNH, MỚI BIẾT ĐAU"

https://tuoitre.vn/kho-vi-cho-tha-rong-con-den-bao-gio-20190406214522578.htm

Mới đây, tôi chứng kiến một bé gái đang chơi trong công viên bị chó cắn vào chân. Hơn 30 phút, cha của bé mới tìm được chủ con chó.

Nỗi lòng "người trong cuộc"

Dù tìm ra chủ chó nhưng sau đó là thái độ dửng dưng khi chủ chó chỉ đứng phía trong hàng rào nhà mình, chìa ra tờ giấy chứng nhận chó đã chích ngừa rồi bỏ vào nhà. Coi như hết trách nhiệm, mặc hai cha con vẫn còn đứng thẫn thờ trước cổng...
...
không ít trường hợp người bị chó cắn phải cực công lui tới hàng chục lần mới nhận được một ít chi phí từ chủ nuôi chó để đi chích ngừa bệnh dại. Điều đó cho thấy sự thiếu trách nhiệm của không ít người nuôi chó. Trách nhiệm ở đây không phải là đền tiền mà là ý thức việc mình và chó nhà mình gây phiền phức, thiệt hại cho người.

huyvq75

Xe tải
Đúng là lũ chó. Hix hix

Chuột hiền

Xe hơi

lập thớt ủng hộ luôn :))

ltlinh

Xe tăng
Nhiều cụ dẫn chứng khoa học 100 % chó dại cắn rồi ko tiêm phòng rồi đến lúc lên cơn là tèo .
Em lại nghe nhiều người nói ở khu Văn Điển Hà Tây cũ có ô lang Hào chữa được cái đó -- nhân chứng trực tiếp có một cụ ốp đã xác nhận khả năng chữa được của ô Hào .
Vì còn nhiều điểm chưa rõ về ô lang Hào nên e lập thớt hy vọng có chút thông tin gì từ các cụ hoặc người thân đã từng chữa chỗ ô lang Hào-- cả khỏi và ko khỏi .
E đặt hóng
Đúng như nick cụ là lạc lối, chữa chó dại cắn Mà ko tiêm phòng chữa bằng thầy lang khác gì đánh bạc với tử thần.

Kuu

Xe lăn
Thôi chả vòng vo vói cụ , 100 % chết là đúng , nhưng gặp ô Hào thì ko chết , nhân chứng sống thì đã có cụ ốp gì đã xác nhận ở mấy # trước rằng thì là cụ ý đã chữa vs đã khỏi ở chỗ ô Hào đấy thây .
Đó là nhân chứng trực tiếp,
Còn gián tiếp thì đầy vì ô Hào quá nổi tiếng đất Hà Tây xưa -- nhẽ do cụ không Hà Tây nên ko biết-- cụ ko biết ko có nghĩ là ko có -- cụ nhá
Cụ cũng chỉ nghe đồn là ông lang Hào chữa đc người nhiễm bệnh dại đã lên cơn chứ Cụ có căn cứ gì để khẳng định chuyện đó là đúng đâu.
Tranh cãi với Cụ bằng thừa, Cụ có niềm tin như thế thì khi bị chó cắn Cụ cứ tìm thày lang mà chữa nhé.