[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

duongbaoan267

Xe điện
Đập cả chủ lẫn chó,chủ vứt xuống ao chó vứt vào mâm

Maus

Xe điện
Nhốt con chó theo dõi 1 tuần thoai.
Sau 1 tuần chửa chết thì hoá kiếp cho nó, bồi dưỡng cho nạn nhân :D
Theo dõi con chó và các em học sinh.

Trong vòng 1 tuần, nếu con chó chết thì tiêm phòng ngay cho các em, nếu có em nào chết thì tiêm phòng ngay cho con chó.

ubisapro

Xe trâu
Chuẩn bị sẵn riềng mẻ, mắm tôm. 1 tuần sau thịt :D

fundraiser

Xe container
Công nhận, sự trái khoáy đầy nghiệt ngã!

Xin đăng bức thư của một bạn FB, gửi bọn "Cẩu tặc", thực ra là phê phán vấn nạn thả chó bừa bãi.

Thân gửi các anh

Ai ghét các anh cẩu tặc đến nỗi oánh họ tơi bời khói lửa thì em chả biết, chứ em thì quí các anh ý lắm cơ.

Em cứ ngày đêm mong các anh ý ghé qua khu nhà em mà càn quét để những đứa hèn nhát sợ chó như em được bình an vô sự. Mỗi buổi sáng tối em được tản bộ trên những con đường lộng gió quanh khu đô thị mà không phải sợ thót cả tim khi chốc chốc lại thấy một em Cẩu bất chợt chạy xồ ra.

Thả rông chó ảnh hưởng đến tính mạng người dân
Mà khổ lắm, chó của nhà giầu nó cũng chả giống chó thường. Vì chủ của nó thường sở hữu cả căn biệt thự rộng vài trăm mét vuông, hoặc là những nhà dân quanh khu đô thị được đền bù tiền đất và bỗng chốc sở hữu nhà mặt đường lớn, nên chó nuôi toàn là chó đắt đỏ du nhập từ trời Tây nó mới xứng tầm ạ.

Ôi giời, đủ cả từ béc giê, chó đốm đến chó trâu, con nào con ấy to lừng lững, loại ý nó mà cắn lại chả chết tươi đành đạch nhá. Các em ý cứ được chủ thả cho chạy lông nhông tự do mà chả có dây xích hay rọ *** gì ráo.

Đã thế chủ của các em thản nhiên coi những thảm cỏ được chăm chút xén tỉa cẩn thận, hay những bụi hoa rực rỡ là nhà vệ sinh cho thú cưng, nên việc các đôi tình nhân dẫn nhau chui vào các góc khuất của vườn hoa thỉnh thoảng ối với oái vì lỡ ngồi phải Mìn là chuyện thường ngày ở huyện.

Lực lượng bảo vệ thì ít và chủ yếu họ tập trung ở các bãi xe hay quầy lễ tân ở các tòa chung cư nên việc bảo vệ cảnh quan chung có phần xao nhãng. Chủ của các em Cẩu cũng khôn cực, giờ các bác bảo vệ đi tuần thì cấm thấy con chó nào, nhưng cứ sáng, tối, cái giờ mà dân tình đi tập thể thao là các em ấy chạy túa ra, thôi thì nào là giải quyết khâu vệ sinh, tình ái, rồi tranh chấp lãnh địa và cắn nhau loạn xạ. Thế là em đành ngậm ngùi từ bỏ sở thích chạy bộ hàng ngày, chứ cứ chạy lỡ gặp các em ấy, mà cái giống chó nó cứ thấy chạy là nó đuổi, chả may các em ấy cắn hội đồng cho thì chỉ có nước đi gặp ông bà ông vải sớm.

Nên... các anh Cẩu Tặc ơi, em mong các anh lắm ạ. Các anh cứ giải quyết hộ hết lũ chó ở khu nhà em để trả lại sự bình yên và sạch sẽ cho bọn em với nhé, vì chủ của các em ấy chả có tí tẹo ý thức với vệ sinh chung và cả tính mạng của người khác như thế thì thiết nghĩ "bất" lũ chó ấy cũng chả có tội tình gì cả.

Em kính thư...

FB Xuyến Chi
Mong các anh startup Exciter phát triển trở lại. Thật sự xin lỗi ngày xưa đã lỡ ghét các Anh. E hứa sẽ ăn thịt chó thường xuyên hơn để ủng hộ các Anh.

Kitcat

Xe container
Công nhận, sự trái khoáy đầy nghiệt ngã!

Xin đăng bức thư của một bạn FB, gửi bọn "Cẩu tặc", thực ra là phê phán vấn nạn thả chó bừa bãi.

Thân gửi các anh

Ai ghét các anh cẩu tặc đến nỗi oánh họ tơi bời khói lửa thì em chả biết, chứ em thì quí các anh ý lắm cơ.

Em cứ ngày đêm mong các anh ý ghé qua khu nhà em mà càn quét để những đứa hèn nhát sợ chó như em được bình an vô sự. Mỗi buổi sáng tối em được tản bộ trên những con đường lộng gió quanh khu đô thị mà không phải sợ thót cả tim khi chốc chốc lại thấy một em Cẩu bất chợt chạy xồ ra.

Thả rông chó ảnh hưởng đến tính mạng người dân
Mà khổ lắm, chó của nhà giầu nó cũng chả giống chó thường. Vì chủ của nó thường sở hữu cả căn biệt thự rộng vài trăm mét vuông, hoặc là những nhà dân quanh khu đô thị được đền bù tiền đất và bỗng chốc sở hữu nhà mặt đường lớn, nên chó nuôi toàn là chó đắt đỏ du nhập từ trời Tây nó mới xứng tầm ạ.

Ôi giời, đủ cả từ béc giê, chó đốm đến chó trâu, con nào con ấy to lừng lững, loại ý nó mà cắn lại chả chết tươi đành đạch nhá. Các em ý cứ được chủ thả cho chạy lông nhông tự do mà chả có dây xích hay rọ *** gì ráo.

Đã thế chủ của các em thản nhiên coi những thảm cỏ được chăm chút xén tỉa cẩn thận, hay những bụi hoa rực rỡ là nhà vệ sinh cho thú cưng, nên việc các đôi tình nhân dẫn nhau chui vào các góc khuất của vườn hoa thỉnh thoảng ối với oái vì lỡ ngồi phải Mìn là chuyện thường ngày ở huyện.

Lực lượng bảo vệ thì ít và chủ yếu họ tập trung ở các bãi xe hay quầy lễ tân ở các tòa chung cư nên việc bảo vệ cảnh quan chung có phần xao nhãng. Chủ của các em Cẩu cũng khôn cực, giờ các bác bảo vệ đi tuần thì cấm thấy con chó nào, nhưng cứ sáng, tối, cái giờ mà dân tình đi tập thể thao là các em ấy chạy túa ra, thôi thì nào là giải quyết khâu vệ sinh, tình ái, rồi tranh chấp lãnh địa và cắn nhau loạn xạ. Thế là em đành ngậm ngùi từ bỏ sở thích chạy bộ hàng ngày, chứ cứ chạy lỡ gặp các em ấy, mà cái giống chó nó cứ thấy chạy là nó đuổi, chả may các em ấy cắn hội đồng cho thì chỉ có nước đi gặp ông bà ông vải sớm.

Nên... các anh Cẩu Tặc ơi, em mong các anh lắm ạ. Các anh cứ giải quyết hộ hết lũ chó ở khu nhà em để trả lại sự bình yên và sạch sẽ cho bọn em với nhé, vì chủ của các em ấy chả có tí tẹo ý thức với vệ sinh chung và cả tính mạng của người khác như thế thì thiết nghĩ "bất" lũ chó ấy cũng chả có tội tình gì cả.

Em kính thư...

FB Xuyến Chi
Hôm qua em xem cái clip của anh xăm trổ dắt Pitbull đi dạo. Ối giời chó xồng xộc đi trước lôi anh đi sau, theo ngôn ngữ loài chó mà em đc biết thì như thế với con Pit nó là chó đầu đàn, anh chỉ là chó phụ trợ. Khi nó không hài lòng anh nó có quyền cắn anh, và tất nhiên khi nó khoái nó cắn người khác, anh cũng chả ngăn được. Nuôi chó dữ mà cứ vung tiền ra là nuôi được không cần điều kiện chứng chỉ nào, bảo sao chả lắm vụ cắn chết người.

Kitcat

Xe container
1 tuần sau con chó bị chết thì người bị cắn đi tiêm phòng còn kịp không anh ?
Còn kịp cụ ạ, người khi chưa lên cơn thì theo em biết vẫn hầu hết là chữa được, bị cắn lên gần đầu thì phải đi tiêm ngay, và có khi phải truyền huyết thanh thì phải, cho nó nhanh ạ.

URAL CCCP

Xe ba gác

sparta.leonidas

Xe cút kít
Còn kịp cụ ạ, người khi chưa lên cơn thì theo em biết vẫn hầu hết là chữa được, bị cắn lên gần đầu thì phải đi tiêm ngay, và có khi phải truyền huyết thanh thì phải, cho nó nhanh ạ.
Tks Mều ! Riêng vụ tiêm phòng này quả thực em không biết gì.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.

vandinh

Xe container
Bọn chó ngu nhỉ. Đang lúc ầm ĩ thế này éo chịu nằm im lại đi cắn tiếp.

Kitcat

Xe container
Tks Mều ! Riêng vụ tiêm phòng này quả thực em không biết gì.
Lão anh em bị cả đàn đè xuống, cắn cả vào đầu phải đi ra viện mà. Hồi ý em chưa ra đời hoặc mới đẻ, chỉ nghe kể thôi ạ.
Haiza, xưa mà bị chó cắn có khi chủ nó còn chửi thêm cho là "mày có trêu nó mới bị chó cắn" hoặc "con chó nó có cảm nhận mày là người xấu thì mày mới bị cắn". Mấy bà gần nhà em chửi chua lắm, có bà mất gà chửi cả ngày. Em thì nhát, bị cắn nhẹ về im thít không nói với chủ chó, cũng không kể với bố mẹ. Số may nên giờ còn đang ngồi gõ gõ đây nè :D

lạc lối

Xe điện
Nhiều cụ dẫn chứng khoa học 100 % chó dại cắn rồi ko tiêm phòng rồi đến lúc lên cơn là tèo .
Em lại nghe nhiều người nói ở khu Văn Điển Hà Tây cũ có ô lang Hào chữa được cái đó -- nhân chứng trực tiếp có một cụ ốp đã xác nhận khả năng chữa được của ô Hào .
Vì còn nhiều điểm chưa rõ về ô lang Hào nên e lập thớt hy vọng có chút thông tin gì từ các cụ hoặc người thân đã từng chữa chỗ ô lang Hào-- cả khỏi và ko khỏi .
Em tag cụ Jack Frost

Chỉnh sửa cuối: