[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

BMV_HN

Xe điện
- Lấy cái dây buộc hai chân sau nó lại. cầm dây nhấc lên.
- Bóp *** lấy que châm vào đít.
- đút quả pháo tép vào tai nó rồi đốt :D

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.

ExclMan

Xe điện
Để cắn chết người mà vẫn không bằng cơ ạ? Hay cụ cố còm lấy km?
Vấn đề nó là thái độ cụ à, cho chó ra công viên chỗ trẻ con chơi không rọ mõ.m đã khốn rồi, khi con chó xực trẻ thì thái độ chủ nó có kiểu vênh mặt. (Loại này yêu chó hơn người). Cái bà trong vụ này cũng là có thiếu ý thức và hơi ngoan cố. Hiện tượng nuôi chó đàn không xích ở nông thôn nhiều lắm cụ.

haicangcanghai

Xe máy
Nuôi chó là sở thích cá nhân, nhưng tuyệt đối không làm phiền người khác
Chó vào thang máy có thể làm những người dị ứng lông chó mèo nguy hiểm, thêm các bệnh lây truyền qua chó mèo
Nuôi chó mà ý thức không bằng chó thì cút khỏi các không gian công cộng
Đồng ý. Nhiều người nuôi chó chỉ nghĩ đến cái quyền của mình mà không nghĩ đến cái quyền của những người bị làm phiền (Và các cháu này đa phần còn tưởng mình yêu chó là văn minh hơn người khác gì đó nhưng thực ra là bọn vô ý thức). Ngoài trừ cấm thả rông em thấy cần có những quy định đối với chung cư khác nữa để tránh những ng nuôi chó làm ảnh hưởng người khác (tiếng ồn, dị ứng lông chó). Như xem phim thì thấy đa số khu chung cư tại Nhật cấm nuôi chó mèo. Ai muốn nuôi phải ở nhà riêng hoặc tìm khu nào đặc biệt cho phép nuôi.

Em nhớ có khu Vinaconex trước có quy định cấm nuôi, nhưng thằng hàng xóm vẫn nuôi, nó sủa suốt làm bà họ em k ngủ được, lên ý kiến nó bỏ ngoài tai, ý kiến với BQL cũng chẳng ăn thua, cuối cùng bà p bỏ ra chỗ khác sống.

Còn bé nhà em bị hen, em mà đang trong thang máy nếu đứa nào dắt chó vào (chưa gặp bao h) em sẽ mời nó đi ra đi chuyến khác liền

Sonduong.BMV

Xe container
Xiên chết đc con chó thì chủ chó nó nhẩy vào cắn tiếp.
E so sánh cọc cạch một chút: con chó vàng đang cơn hung dữ cắn con chó đen và đc rất nhiều người giải cứu mà ko sợ bị cắn. Một thằng ở Ninh Bình đè cô gái ra đâm thì từ cảnh sát đến người dân ko ai dám vào can ngăn. Chẳng lẽ người dữ hơn chó.

dpl

Xe lăn
Có dở hơi mà nhịn, thịt chó tính lành, mát, nhiều vitamin và khoáng chất, thỉnh thoảng ăn rất tốt cho sức khoẻ, đấy là sách viết nhé chứ không phải em nghĩ ra.

Em là em cứ 1 2 tháng làm bữa, kệ mie đứa nào hô hào ko xơi thịt chó.
Cụ nói làm e sợ quá. Phải đi ăn cho đỡ sợ ạ

cuhaifus

Xe container
Em đã lâu không ăn món này. Nhưng từ cái vụ cháu bé bị 7-10 con chó lao vào cắn chết mới ngẫm nghĩ chắc cũng có trách nhiệm của mình. Trước đây cứ u u mê mê nghe lời các nhà chó học không ăn thịt chó nên làm càng thanh niên exciter mất việc trong khi chủ chó càng ko sợ mất chó cứ thản nhiên thả rông và không rọ ***. E sẽ quay lại ăn thịt chó ah.
Em vẫn ăn hàng tháng và vẫn nuôi bình thường nhá

cun01

Xe container
Đây là em mèo ba mươi kute, e tìm mua mãi ko đc :D
Pet iu của Gấu nhà em đới.
Ban ngày em đi làm vắng, nó đánh bạn với pet của em :D

Nhà em tuyền những con kinh khủng :P

Chỉnh sửa cuối:

Sonast

Xe hơi
Em đã lâu không ăn món này. Nhưng từ cái vụ cháu bé bị 7-10 con chó lao vào cắn chết mới ngẫm nghĩ chắc cũng có trách nhiệm của mình. Trước đây cứ u u mê mê nghe lời các nhà chó học không ăn thịt chó nên làm càng thanh niên exciter mất việc trong khi chủ chó càng ko sợ mất chó cứ thản nhiên thả rông và không rọ ***. E sẽ quay lại ăn thịt chó ah.
Em ủng hộ việc ăn thịt tó. Người nuôi còn thịt nữa là chó. Nghĩ đến nà thèm nhất nà món dồi và nhựa mận.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Thịt chó là đặc sản ngon bổ rẻ. Ăn thịt chó là giữ gìn bản sắc dân tộc. Cái văn hoá chó quyền du nhập vào đc mấy thời gian mà đòi ti toe.

cun01

Xe container

Andydo

Xe điện
ủng hộ cụ
em cũng đồng ý cấp quyền cho các bạn thanh niên trẻ khỏe đi Exciter được quyền hợp pháp bắn súng điện, quăng thòng lọng bắt mọi con chó bất kể to nhỏ gì chạy rông ngoài đường ko rọ m.õm, ko xích, ko người dắt. Và biên chế luôn các bạn ý vào đội éo gì trật tự phường hiện hành, lương lậu đãi ngộ tuy thấp tí nhưng bù lại nhiệt tình hoạt động cũng đủ ăn, lại danh chánh ngôn thuận cống hiến cho xã hội, chứ giờ thi thoảng thấy bị đốt xe hay oánh chết như con chó vệ đường, tội quá=))
Em ko ủng hộ đội Exciter. Cái nào ra cái đó. Nhỡ nhà cụ hay nhà người quen cụ có chó nhốt trong nhà mà bị chúng nó cướp mất thì sao. Rất nhiều clip trên mạng đội này leo cổng vào nhà cướp chó rồi. Phạt nặng đội nuôi chó thả rông thôi nhưng vẫn có đội nuôi chó có trách nhiệm, có rọ mõm có tiêm phòng đàng hoàng
Em thích ăn thịt chó nhưng ko muốn ăn chó trộm và em cũng nuôi chó. Em xem nó như bạn thân, nên em cũng tiêm phòng đàng hoàng, ra đường lúc nào cũng có xích. Nó 1 bên em 1 bên, và trừ khi người ngoài chủ động tiến lại nó còn ko thì em ko cho nó tiến lại gần ai hết. Ra đường em luôn thủ sẵn bịch nylon dọn hậu quả cho nó nên em thấy em ko làm phiền đến ai hết.

quochiep

Xe tăng
Em ko ăn thịt chó đơn giản là ko thích ăn chứ chẳng phải nghe ai cả ! Việc ăn hay ko ăn là ý muốn của mỗi người chứ pháp luật của ta đâu có cấm ! Nhưng việc những người yêu chó nói những người ăn thịt chó là ko văn minh này nọ thì cũng là phiến diện . Tây nó ko ăn chó từ xưa và đó là văn hóa của nó chứ chẳng liên quan gì đến văn minh hay ko.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Chả hiểu sao em rất thích ăn thịt chó nhưng dạo gần đây cứ ăn vào là bị đầy hơi, trung tiện liên tục. Chán quá:((
tỳ vị yếu nên chuyển hoá kém rùi, các món ăn cụ ướp thêm ít hạt thảo quả giã nát sau khi đã nướng, thêm ít vỏ quýt khô lâu năm

không hành tỏi cho gan nó khoẻ lại đã

vài tháng là ấm bụng, vài ngày là dễ tiêu