[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Kitcat

Xe container
Hihi, e ko sợ gián nhưng ghét kinh khủng :))
Em sợ bị bay vào người mí sợ cảm giác phải đập nó thôi, chứ nói tới sợ em sợ nhất những con da trơn như rắn, lươn.
Trước em nuôi gián vì phong thuỷ. Nhưng nó đẻ nhanh quá. ;))
À em thấy bảo phong thủy này còn giúp tăng sức khỏe. Gián phải chăm đập vào, không sẽ bị thừa dân số =))
Từ ngày biết gián đẻ nhanh, giờ em cũng biết đập gián rồi.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Em sợ bị bay vào người mí sợ cảm giác phải đập nó thôi, chứ nói tới sợ em sợ nhất những con da trơn như rắn, lươ
À em thấy bảo phong thủy này còn giúp tăng sức khỏe. Gián phải chăm đập vào, không sẽ bị thừa dân số =))
Từ ngày biết gián đẻ nhanh, giờ em cũng biết đập gián rồi.
Vâng ! Nuôi gián sẽ tăng sức đề kháng ạ ;))

tuanva06

Xe tải
Em nuôi 1 PUG, coi nó như 1 người bạn của mấy đứa con em.

MrVuHoang

Xe tải
Cụ cũng là người lành tính và nhẹ nhàng. Chó dữ hay không cứ nhìn chủ là biết.
Chuẩn cụ ạ. Đúng là chó dữ hay không nó theo nếp của chủ ấy. Chó em nuôi từ bé thì ko thấy con nào dữ cả. Đều rất là tình cảm và hiểu ý chủ.

MrVuHoang

Xe tải
Em nuôi 1 PUG, coi nó như 1 người bạn của mấy đứa con em.

Chúc mừng cụ chọn được 1 nhóc ưng ý. Các con của cụ là những đứa trẻ may mắn đấy ạ. Nuôi chó sẽ giúp tụi nhỏ biết quan tâm đến người khác hơn, có trách nhiệm hơn, biết nhường nhịn. Nói chung là em thấy tốt cho tụi nó rất nhiều điều.

salesvietlong

Xe buýt
Mấy con pet bé nhà em;;);;);;)

sparta.leonidas

Xe cút kít
Chuẩn cụ ạ. Đúng là chó dữ hay không nó theo nếp của chủ ấy. Chó em nuôi từ bé thì ko thấy con nào dữ cả. Đều rất là tình cảm và hiểu ý chủ.
Chó nó giao tiếp bằng mắt rất tốt. Hiểu thì em không chắc nhưng có vẻ nó đoán ý chủ qua cách nhìn và sắc mặt của chủ. Cụ cứ giả vờ lườm nó thì sẽ thấy :D

MrVuHoang

Xe tải

4 năm trước em nuôi thằng này. Lúc dính bả chết thì nó hơn 70 kí. Nhìn như con sư tử. Ảnh chụp hồi nó 6 tháng tuổi đây cụ.
Chia buồn muộn với cụ. Sẽ bị buồn 1 thời gian không ngắn đây. Mà nhóc trong hình này là giống gì vậy cụ mà tận 70kg. Hay là con Hmong vua sư tử trưởng thành nó to vậy. Nhìn đằng sau dáng cao cụt đuôi tưởng Poodle dòng giant. hihi

sparta.leonidas

Xe cút kít
Chia buồn muộn với cụ. Sẽ bị buồn 1 thời gian không ngắn đây. Mà nhóc trong hình này là giống gì vậy cụ mà tận 70kg. Hay là con Hmong vua sư tử trưởng thành nó to vậy. Nhìn đằng sau dáng cao cụt đuôi tưởng Poodle dòng giant. hihi

Thằng ấy giống Ovcharka cụ ạ. Đuôi dài như Berger ấy.

binhsu7273

Xe cút kít
Nót rép ngồi Hóng bàn nuận cụa mấy nhà Chó Học. :)

MrVuHoang

Xe tải
Thằng ấy giống Ovcharka cụ ạ. Đuôi dài như Berger ấy.
Hí, nhìn ảnh nó cúp đuôi rướn người ngó ra ngoài. Nhìn em lại cứ tưởng cụt đuôi. Mặt con của cụ nhìn đẹp, mà nhìn giống mặt becgie thật. Lại đúng kiểu mặt ưa chuộng bây giờ của becgie mặt bao công.

MrVuHoang

Xe tải
Khu vườn sân chơi của mấy nhóc nhà em >:D< Giờ thì chuối phạt gần hết rồi và cỏ cũng đã mọc xanh rì khắp vườn. Có cụ nào thích kiểu vườn ao chuồng như nhà em ko nhỉ.

Haolo1992

Xe tăng
Bình thường mà cụ nhỉ? Có động chó sủa để báo chủ tại sao lại coi là ảnh hưởng hàng xóm? Hàng xóm sát vách thì làm sao tránh được tiếng động ảnh hưởng đến nhau. Nhà này nói to nhà kia còn nghe thấy mà. Trẻ con nó gào khóc mấy phút ko lẽ bảo hàng xóm ảnh hưởng sao ạ. Nó gào suốt mình mới ý kiến hàng xóm chứ. Thực sự nếu ai đó trong các cụ nghĩ là ảnh hưởng đến hàng xóm là cứ đêm đến là mọi thứ phải yên tĩnh theo ý các cụ thì em nghĩ là các cụ phải mua hẳn 1 quả đồi và xây nhà riêng khu của mình, tách biệt với mọi người thì mới không bị "ảnh hưởng" được ạ.
3km ở Hà Nội đi vỉa hè tránh chướng ngại vật lâu lắm cụ ạ. 3km là xa rồi, phải đi xe máy chứ ko dắt bộ được.
Với cụ thì nó chỉ là sủa vài tiếng, với ngta nó là cả một tràng dài, nhất là cái thể loại chó cắn ma lúc nửa đêm.

Không dắt được thì kiếm cái xe ô tô đóng kín cửa vào, không kiếm được ô tô nữa thì nhịn đừng nuôi, dám chơi thì dám chịu chứ :) vì nhanh vì tiện chọn cách gây hại cho ng khác?

Tóm lại cụ và chó của cụ là nhất, hàng xóm và người xung quanh phải thông cảm với cụ và chó hết. :))

sparta.leonidas

Xe cút kít
Hí, nhìn ảnh nó cúp đuôi rướn người ngó ra ngoài. Nhìn em lại cứ tưởng cụt đuôi. Mặt con của cụ nhìn đẹp, mà nhìn giống mặt becgie thật. Lại đúng kiểu mặt ưa chuộng bây giờ của becgie mặt bao công.
Nó là 1 trong vài con đầu tiên ở Hn. Em chọn nó qua webcam khi nó còn ở bên Nga. Trong 4 con thì duy nhất nó có 4 chân trắng. Sau 15 ngày thì nó về tay em ạ.

MrVuHoang

Xe tải
hi, gọi là thích gì thì mình chơi mình tìm hiểu. Em nuôi chó nhưng nhiều giống em chả biết tên luôn. Quan tâm giống nào thích giống nào tìm hiểu giống đó. Hỏi giống khác là mù tịt.