[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Haolo1992

Xe tăng
Hi, bình thường người đi có đường, chó ị trên cỏ mà cụ. Mình đi lên cỏ vào khu vực bọn nó mình để ý chút thôi mà. Có gì sai sai cụ nhỉ. Ra công viên em thấy người đi lên cỏ là bị nhắc nhở, và có biển cấm dẫm lên cỏ. Nhưng dắt chó đi chơi nó lên cỏ vs xong rồi xuống đường đi tiếp thì ko thấy bị nhắc nhở gì. Nên em nghĩ cấm người không cấm chó. hihi

Đấy là tại vì cụ chỉ suy nghĩ được như nó thôi hihi

QNX

Xe tải
nhà em có con này và 1 con màu đen nữa, 2 con 1 cái 1 đực. Giữ của ghê gớm, độ hóng cao như chủ :)), không cắn vu vơ, em đi đá bóng gần nhà, nó đi theo ai mà tranh bóng với em thì chết với chúng nó :). 2 đứa nhà em hay vật ngoéo chúng ra khi chơi đùa. khoảng hơn 20 cân.

Andydo

Xe điện
Em định trang trí lông cho nó mà chưa chọn được màu gì cho ổn :D
Khuyên cụ suy nghĩ lại. Cứ mua phụ kiện về trang trí cho nó là được rồi,, nhuộm lông hóa chất cực kỳ độc hại với chó có thể gây ung thư ah.
Nước ngoài em thấy họ cũng ko ủng hộ vụ nhuộm lông

MrVuHoang

Xe tải
Nó là 1 trong vài con đầu tiên ở Hn. Em chọn nó qua webcam khi nó còn ở bên Nga. Trong 4 con thì duy nhất nó có 4 chân trắng. Sau 15 ngày thì nó về tay em ạ.
Giống ấy bây giờ chắc cũng ít người nuôi. Em cũng tham gia mấy nhóm chó mèo trên fb mà ko thấy hình ảnh giống đó. Becgie thì giờ rẻ kinh. Rẻ chưa hẳn là tốt vì con chó con ko được chăm sóc tốt như khi giống chó được giá. Cụ là dân chơi thứ thiệt khi mua chó qua webcam rồi. Em cũng mới mua 1 con mà được xem mỗi cái ảnh và 1 đoạn video, mà vẫn mua vì mình tin người bán. hihi

sparta.leonidas

Xe cút kít
Khuyên cụ suy nghĩ lại. Cứ mua phụ kiện về trang trí cho nó là được rồi,, nhuộm lông hóa chất cực kỳ độc hại với chó có thể gây ung thư ah.
Nước ngoài em thấy họ cũng ko ủng hộ vụ nhuộm lông
Em đùa thôi cụ ạ. Đến tai nó chuẩn là phải cắt nhìn cho ngầu mà em còn giữ. Lông thì em không nhuộm đâu cụ ạ :)

MrVuHoang

Xe tải
nhà em có con này và 1 con màu đen nữa, 2 con 1 cái 1 đực. Giữ của ghê gớm, độ hóng cao như chủ :)), không cắn vu vơ, em đi đá bóng gần nhà, nó đi theo ai mà tranh bóng với em thì chết với chúng nó :). 2 đứa nhà em hay vật ngoéo chúng ra khi chơi đùa. khoảng hơn 20 cân.
thế thì đi đá bóng phải cho bọn nó ở nhà. Ko thì khỏi đá. kaka. Cún của cụ nhìn thần thái phết nhở.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Giống ấy bây giờ chắc cũng ít người nuôi. Em cũng tham gia mấy nhóm chó mèo trên fb mà ko thấy hình ảnh giống đó. Becgie thì giờ rẻ kinh. Rẻ chưa hẳn là tốt vì con chó con ko được chăm sóc tốt như khi giống chó được giá. Cụ là dân chơi thứ thiệt khi mua chó qua webcam rồi. Em cũng mới mua 1 con mà được xem mỗi cái ảnh và 1 đoạn video, mà vẫn mua vì mình tin người bán. hihi
Em nuôi vì thích thôi ạ. Em chưa chơi kiểu chuyên nghiệp như cụ được. Tại không có sân vườn riêng và cũng vì lý do tài chính nữa. Dù sao em có 1 con pet ưng ý là em cũng thấy thoả mãn rồi :)

binhsu7273

Xe cút kít
Chỉ là thú vui nho nhỏ thôi lão. Chó học hay Người học gì đâu. Với em thì cũng giống như nuôi mèo,chim,cá,cây thôi ạ.
Thú chơi cái gì thì cũng vậy, phải chăm bẵm cũng như đảm bảo An Toàn và vệ sinh cho Cộng Đồng. Chứ thể loại "Đú Đởn" theo trào lưu được chốc lát, sau đó bỏ mặc thì Cháu gặp nhiều rồi.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Thú chơi cái gì thì cũng vậy, phải chăm bẵm cũng như đảm bảo An Toàn và vệ sinh cho Cộng Đồng. Chứ thể loại "Đú Đởn" theo trào lưu được chốc lát, sau đó bỏ mặc thì Cháu gặp nhiều rồi.
Bọn ấy thì lão cứ chửi chết cụ nó đê. Kiểu nuôi pet vì đú ấy cũng hời hợt lắm :D

MrVuHoang

Xe tải
Cá nhân em cũng ko thích kiểu nuôi Pet phong trào. Khổ cả con chó ra. Mà mấy người nuôi trang sức vậy cũng ko nuôi bền, 1 tgian ngắn chán là bán. Mà hay dính vào mồm cái chữ "đam mê" hix.

MrVuHoang

Xe tải
Với cụ thì nó chỉ là sủa vài tiếng, với ngta nó là cả một tràng dài, nhất là cái thể loại chó cắn ma lúc nửa đêm.
Không dắt được thì kiếm cái xe ô tô đóng kín cửa vào, không kiếm được ô tô nữa thì nhịn đừng nuôi, dám chơi thì dám chịu chứ :) vì nhanh vì tiện chọn cách gây hại cho ng khác?
Tóm lại cụ và chó của cụ là nhất, hàng xóm và người xung quanh phải thông cảm với cụ và chó hết. :))
Sao lại gây hại cho người khác ạ cụ. Con chó em đưa đi khám nặng mấy kg, cho nó ngồi chỗ để chân xe máy có dây dắt. Nó có nhảy xuống xe thì cái dây nó cũng treo nó ko có lăn ra ngoài ảnh hưởng ai đi đường cả! Em đi chậm là để nó có phi ra như vậy thì em dừng xe mép đường và đảm bảo an toàn chó của em thôi. Việc ảnh hưởng đến người khác thì xin lỗi cụ em không đến mức thiếu ý thức đâu ạ. Về nhất hay về nhì thì em sống được làng xóm yêu quý vì em là người biết điều, nên chắc ko phải là người về nhất. Còn em nói về ảnh hưởng hàng xóm thì mọi người đều cần phải có tinh thần chia sẻ mình vì mọi người thì mới hòa thuận với nhau được. Xin lỗi cụ chứ nhà cụ nuôi mấy con gà, 3h sáng nó gáy oang oang, em lại ý kiến với cụ là gà nhà cụ gáy làm em mất ngủ hay sao. Sống ở khu dân cư làm sao mà không ảnh hưởng đến nhau được. Hạn chế ảnh hưởng nhau thôi cụ, và người không nuôi thì cugnx cần có sự thông cảm phần nào với người nuôi. Còn vẫn như em nói lúc trước, chỉ có ra đảo hay lên núi ở thì mới ko bị hàng xóm ảnh hưởng. Tiếng chó sủa hay hú ban đêm em không thấy làng nào xóm nào không có, cũng như tiếng gà gáy.

MrVuHoang

Xe tải
Pet nhà mình như một người bạn với lũ trẻ phải tội nghịch quá cứ thả một mình ở nhà là buổi chiều cả nhà có nhiều việc để làm.

chó sục dingo gì đó phải không cụ nhỉ

babeo

Xe điện
Con này giống con Rot em mất mấy tháng trước. Đuôi để dài.
Bây giờ ít người thích chó cắt đuôi cụ à.
Mà con rott nhà cụ mấy tháng tuổi mà vẫn bị bắt trộm thế ? Con rott nhà cháu thấy người lạ nó mừng như gặp lại cố nhân vậy, gặp cẩu tặc chắc nó theo luôn quá:)).

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Em có thằng bạn nó cũng thích nuôi chó, đến mê mẩn luôn. Đi đâu công tác gọi điện về cho vợ hỏi thăm chó xem ăn uống các thứ chưa, xong xuôi hôm nào vui vui thì mới hỏi thăm vợ :D Chó ốm thì sốt sắng đi nấu cháo các thứ cho ăn, chăm hơn cả chăm vợ thật luôn chứ ko điêu, công nhận là mê cái gì thì suốt ngày chỉ tâm trí cho nó thật.

MrVuHoang

Xe tải
Đấy là tại vì cụ chỉ suy nghĩ được như nó thôi hihi
hi, có cần thiết nặng lời với nhau thế không nhỉ. Dìm người khác xuống mình đâu có tốt hơn được đâu ạ. Xin phép từ đây em bỏ qua các trả lời của cụ.