[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

vythygiy

Xe máy
Bạn nhà em ạ. Ra đường không dám rời mắt nửa bước. Mà bạn í quen đi vs trong nhà vs thôi, đi chơi cả vài tiếng cũng nhịn, về mới đi, không mất công mang theo túi ni lông :bz

Jamebonds

Xe container
Em cũng nghĩ mấy bà bán nước kiểu dọn không kịp hoặc ca cuối ngày bỏ đấy luôn ấy. Chứ chỗ bãi đó chỗ kiếm cơm của họ mà, rác em nghĩ họ nhiệt tình dọn ấy. Vì ra sân rất là sạch. Hình ảnh mà cụ nào đó gửi em nghĩ là 1 hình ảnh ngta làm tình nguyện ở khu đó người ta cũng nói quá lên 1 chút. Bản thân em tham gia nhiều lần ở đấy có khi 1 lúc tập trung 2-3 nhóm nhỏ mỗi nhóm ngồi 1 góc Tây Ta có cả. Mà hầu hết mọi người cũng đều có ý thức chung chứ ko đến nỗi nào đâu ạ.
Hi vọng là thế
Nhưng e để ý dân ngơi dọn 1 cái là mấy hôm sau đầy rác ngay
Mà dù người ta nói thế các cụ nên bảo nhau dọn luôn, ko ỷ lại để nó vào nếp

MrVuHoang

Xe tải
Nếu cụ luyện chóa vệ sinh ở sân nhà hoặc trước cổng nhà rồi cụ "dọn" luôn thì mọi người còn ủng hộ cụ. Người ta trồng cỏ trong công viên là tạo cảnh quan cho mọi người, chứ không phải là tạo khu vệ sinh cho chóa nhà cụ. Còn cụ bảo người không dẫm nên cỏ thì chóa cụ ị bậy ra đó không vấn đề gì, đấy là cụ tiêu chuẩn kép mịa nó rồi. Lần sau chóa cụ ị đái ra ở bãi cỏ thì mời cụ đứng yên gần luôn đó để ngửi nhá, đừng cong mông chạy đi chỗ khác để rồi người khác phải vừa đi qua chỗ đấy vừa bịt mũi.
Đấy là suy nghĩ của em thôi cụ. Chứ em không cho chó ra công viên vs bao giờ. Nhà em nuôi chó có sân vườn trong khuôn viên nhà để chó đi vs cụ ạ.

MrVuHoang

Xe tải
Tốt nhất bác chủ thớt sang bên mấy diễn đàn thú cưng, vietpet gì đó rồi các bác chém với nhau .

Ở đây được hưởng ứng nhất là mở các thớt về gái , sau đó đến phụ nữ , rồi đàn bà , rồi girl.....

Mở các thớt chủ đề khác các cụ không thích đâu , riêng thớt chó tý nữa lại đống ảnh về các món hấp, chả , dựa mận đấy . Biết tính các cụ ấy như thế , mình tránh đi cho lành bác ạ
Ở đây mới là góc nhỏ của thành viên OF yêu chó chứ cụ. Sang mấy diễn đàn khác thì nói gì nữa. Góc nhỏ cho ae OF có chung sở thích với chó giao lưu với nhau. Các cụ khác thích các chủ đề khác thì giao lưu với nhau ở các chủ đề khác đâu có sao đâu ạ

MrVuHoang

Xe tải
Bạn nhà em ạ. Ra đường không dám rời mắt nửa bước. Mà bạn í quen đi vs trong nhà vs thôi, đi chơi cả vài tiếng cũng nhịn, về mới đi, không mất công mang theo túi ni lông :bz
Nhóc này của cụ là giống chó gì đây ạ? Đang được cạo lông máu ạ

Kitcat

Xe container
Con mèo mới xin về còn nhỏ. Tầm hơn 1 kí thôi. Chưa thấy bắt được con chuột nào vì từ hôm nó về thì chuột kéo nhau qua hàng xóm. Được cái con mèo cũng có ích. Xơi phải gần 2 chục con gián rồi :)):)):))
Nhà cụ ....nhiều gián hay mèo nhà em vô tích sự nhỉ?
Nó xơi tất. Không bỏ sót thứ gì. Nghe nó ăn như ta ăn bim bim ấy. Có vẻ ngon miệng :D
Èo, em chưa thấy con mèo nhà em ăn gián bao giờ :))
Ôimeoi, gớm quá nhím nhỉ. Em sợ gián, hồi xưa toàn gọi người kêu cứu nhờ đập gián hộ. Được cái em có ông anh k biết sợ gì. Hồi xưa mở quán, có 1 thằng bé bẩn lắm, học tầm lớp 5 hay qua chơi, k hiểu sao thằng này bẩn mà lại sợ gián. Ông anh em còn có thú vui bắt sống gián, giữ lại, chờ thằng bé kia đến chơi thì lén thả con gián vào dép thằng bé kia, chờ nghe thằng bé kia rú lên. :))
Hi, bình thường người đi có đường, chó ị trên cỏ mà cụ. Mình đi lên cỏ vào khu vực bọn nó mình để ý chút thôi mà. Có gì sai sai cụ nhỉ. Ra công viên em thấy người đi lên cỏ là bị nhắc nhở, và có biển cấm dẫm lên cỏ. Nhưng dắt chó đi chơi nó lên cỏ vs xong rồi xuống đường đi tiếp thì ko thấy bị nhắc nhở gì. Nên em nghĩ cấm người không cấm chó. hihi
Cụ nghĩ sai rồi. Ở bên nước ngoài ngay cả chỗ dán biển bãi cỏ được dắt chó ra thì chủ cũng vẫn quơ phân chó. Điểm khác là có cái thùng đựng phân chó riêng cạnh thùng rác. Vì nếu không hót thì mưa nắng hoai ra bay trứng giun sán chó vào không khí, đất, nước người vô tình tiếp xúc. Người nhiễm sẽ có khả năng bị khu trú khắp nơi, khó xử lý. Phân chó mèo không an toàn để tiếp xúc và làm phân bón cho cây là vì giun sán.

Menhim1601

Xe container

Ôimeoi, gớm quá nhím nhỉ. Em sợ gián, hồi xưa toàn gọi người kêu cứu nhờ đập gián hộ. Được cái em có ông anh k biết sợ gì. Hồi xưa mở quán, có 1 thằng bé bẩn lắm, học tầm lớp 5 hay qua chơi, k hiểu sao thằng này bẩn mà lại sợ gián. Ông anh em còn có thú vui bắt sống gián, giữ lại, chờ thằng bé kia đến chơi thì lén thả con gián vào dép thằng bé kia, chờ nghe thằng bé kia rú lên. :))

Cụ nghĩ sai rồi. Ở bên nước ngoài ngay cả chỗ dán biển bãi cỏ được dắt chó ra thì chủ cũng vẫn quơ phân chó. Điểm khác là có cái thùng đựng phân chó riêng cạnh thùng rác. Vì nếu không hót thì mưa nắng hoai ra bay trứng giun sán chó vào không khí, đất, nước người vô tình tiếp xúc. Người nhiễm sẽ có khả năng bị khu trú khắp nơi, khó xử lý. Phân chó mèo không an toàn để tiếp xúc và làm phân bón cho cây là vì giun sán.
Hihi, e ko sợ gián nhưng ghét kinh khủng :))

Anh túc đen

Xe tải
Em cũng yêu chó, nhưng ghét chó và chủ chó đưa nhau ra đường không rọ mõm, dắt nhau đi vệ sinh bậy, mà thành phần đấy thì quá nhiều nên số chó em ghét >>> yêu

sparta.leonidas

Xe cút kít

Trước em nuôi gián vì phong thuỷ. Nhưng nó đẻ nhanh quá. ;))