[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Tuongtien1977

Xe điện
Ủng hộ, em trước một năm cũng ăn đôi bữa nhưng từ ngày đọc báo nó bảo ăn thịt chó (nhất là chó bị bắt trộm) thì không kiểm soát được dư lượng thuốc phòng dại ăn vào độc hại đến thần kinh nên em bỏ

kakhovka

Xe hơi
thảo nào, các bạn trẻ ngoài cái việc chê bai thằng khác ăn thịt chó để đc cảm thấy mình sang hơn, văn minh hơn, nhân ái hơn thì có vẻ các bạn chả còn cái đ.éo gì để khoe =))
CỤ khỏi phải cào phím, post cái vizeo cả nhà cụ xì xụp quanh nồi lẩu thịt chuột lên đây thì e sẽ tin nhà cụ văn minh nhất vịnh bắc bộ :)

ah99x6

Xe điện
Các cụ cảm tính quá! :))
Em cũng chưa ăn thịt chuột bao giờ. Nhưng nghĩ cũng không khác bày chim muông lợn gà trên mẹt trên phản.
Khác chứ cụ. Gà bg toàn nuôi cám tăng trọng. Chuột ăn thóc lúa tự nhiên phải nói là rất ngon ạ. Hưng Yên vào mùa gặt thì thôi rồi chuột. Miền Tây còn nhiều nữa cụ ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Nói mồm cào phím gì chả được, bao giờ cụ post video bày thịt chuột thịt mèo lủng lẳng trong nhà, mớm thịt chuột thịt mèo cho con cái cụ ăn hàng ngày thì lúc đó hẵng bàn tiếp.
Mấy ai bày thịt lủng lẳng trong nhà đâu cụ, mấy ng ấy thì ko tính rồi nhưng ở cmt ban đầu, cụ nói ăn thịt chó mèo đánh giá cả nhân phẩm học vấn trình độ này kia thì em ko đồng ý đâu ạ, vd như e tháng e ra quán ăn thịt chó 1 lần, vậy thì cũng là như cụ nói ah? Em chẳng dám nhận em ntn, nhưng nếu cứ ăn thịt chó ăn thịt mèo mà đánh giá nhân phẩm ng khác thì em e là ko hợp lý ạ

Kbm123

Xe đạp
Khác chứ cụ. Gà bg toàn nuôi cám tăng trọng. Chuột ăn thóc lúa tự nhiên phải nói là rất ngon ạ. Hưng Yên vào mùa gặt thì thôi rồi chuột. Miền Tây còn nhiều nữa cụ ạ.
Chuột Đồng Tháp số 1,nhưng báo cáo với cc em không thể nhậu đc món thịt chuột,dù có chơi với mấy ae ở Ninh Hiệp đến mùa là ae tự thui rơm,hấp em có thử 1 lần rồi:béo,ngon nhưng em vẫn ghê ghê(chắc e tự kỷ ám thị quá)
xl cc em vừa đi nhậu về câu văn nó hơi lủng củng ạ:)

QD092000

Xì hơi lốp
Thì muốn ăn phải sang tỉnh lân cận. Vừa đc chơi vừa đc ăn. Ko biết có món chó ôm chưa cc nhỉ :))....liệu startup đc ko :D

kakhovka

Xe hơi
Mấy ai bày thịt lủng lẳng trong nhà đâu cụ, mấy ng ấy thì ko tính rồi nhưng ở cmt ban đầu, cụ nói ăn thịt chó mèo đánh giá cả nhân phẩm học vấn trình độ này kia thì em ko đồng ý đâu ạ, vd như e tháng e ra quán ăn thịt chó 1 lần, vậy thì cũng là như cụ nói ah? Em chẳng dám nhận em ntn, nhưng nếu cứ ăn thịt chó ăn thịt mèo mà đánh giá nhân phẩm ng khác thì em e là ko hợp lý ạ
Tự cụ đưa nhân phẩm học vấn trình độ vào đây thôi, cụ hơi nhạy cảm.

jazzzzz

Xe lăn
Để chào mừng sự kiện này mai em phản mầm bữa mới đc.

MuathuHN252

Xe cút kít
Chuột Đồng Tháp số 1,nhưng báo cáo với cc em không thể nhậu đc món thịt chuột,dù có chơi với mấy ae ở Ninh Hiệp đến mùa là ae tự thui rơm,hấp em có thử 1 lần rồi:béo,ngon nhưng em vẫn ghê ghê(chắc e tự kỷ ám thị quá)
xl cc em vừa đi nhậu về câu văn nó hơi lủng củng ạ:)
Yên Thành quê em dc gọi là dân thịt chuột luôn đây, mà em ko ăn, Sói nhà em ăn còn em thì ko. Mèo e cũng ko ăn c.ho thì tháng 1 lần gì đó

NguyenAnhPhan

Xe container
Cấm thịt chó trước tiên cấm mắm tôm. Bảo đảm hết ăn thịt chó. Mà nói thật em.chưa ăn thịt mèo. Em nghe nói tỉnh nào miền bắc đám cưới đãi thịt mèo
Em nghe nói là Bắc Ninh cụ ạ. Làng thì chó, làng thì mèo, làng thì chuột

Kbm123

Xe đạp
Yên Thành quê em dc gọi là dân thịt chuột luôn đây, mà em ko ăn, Sói nhà em ăn còn em thì ko. Mèo e cũng ko ăn c.ho thì tháng 1 lần gì đó
Choá thì em biết ở Vĩnh Trụ-Lý Nhân(làng đạo luôn) cứ ma chay hiếu hỷ lại có đĩa thịt choá trên mâm ạ.

Dân miền núi TM

Xe điện
Mấy cha rảnh việc, đến lúc đói rã họng thì thịt nào chả ăn. Chính việc ko kiêng hay chê gì mới giúp người Việt sinh tồn và mở cõi đấy. =))

Mytv

Xe điện
Mèo có thể không ăn (vì không thích) chứ nhịn thế éo nào được chả chó xiên nướng với chó xào lăn :))
Ấy cụ cứ đùa. Đời e mèo chưa ăn lần nào. Chó 3 lần. 2 lần bé tí ko nói. Lần thứ 3 bị lừa ko biết mới ăn 1 mieng đó. E nói ko với chó nha:D

Mytv

Xe điện
Thái Bình đấy cụ. Thịt mèo trắng như thịt gà, ăn ngọt hơn. Lòng buộc hành lá hấp ăn giòn hơn sườn sụn. Ngon ngon là.
Vâng cụ. E rể thái bình. Lần đầu về choáng cmnl. Mâm cỗ là cứ ko thể thiếu 2 loại thịt này. Sau 1 2 lần mọi ngừoi bên vk biết ý đều ko gắp cho e nữa:)) . Nói thật là e ko ăn ko phải vì ko ngon mà tâm lý thôi. E vốn yêu chó mèo. Nhất là mèo. Nhà e thì bà già e với vk chén thịt chó thì thôi rồi. Mà thịt j 2 mẹ con cũng xơi. Lòng mè tiết canh 2 mẹ con xơi tất. E còn ko ăn nội tạng, tiết canh nữa cơ=))

kakhovka

Xe hơi
Tôi thấy ông nhõi có biểu hiện nên tôi nói thôi, chứ đúng là ông nhõi thiếu iot nặng đấy. Từ đọc hiểu đến quote bài rồi tư duy nó cứ ngẫn ngẫn tđn í X_X
Bạn trẻ thiếu i ốt nặng thế thì nhớ tăng cường i ốt vào món thịt chuột mỗi ngày nhé.