[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

NNS

Xe ngựa
Tư duy và đọc hiểu như ông nhõi thì cần bổ sung iot liều cao, suy luận và nhét chữ vào mồm người khác cũng phải khôn mới làm dc :))
rảnh éo đâu đáp lời với lũ vô học ý, đọc vài dòng đã thấy chán mẹ nó về tư duy lẫn trình độ. em chặn mẹ nó cho sạch mắt chứ hơi éo đâu còm =))

phuongmit

Xe cút kít
rảnh éo đâu đáp lời với lũ vô học ý, đọc vài dòng đã thấy chán mẹ nó về tư duy lẫn trình độ. em chặn mẹ nó cho sạch mắt chứ hơi éo đâu còm =))
Khổ thân ông cháu đấy, reg cái nick vào đánh đu nhưng mà đầu óc kiểu ngã cây nên tranh luận ngáo thật sự :))

vandatAT

Xe container
Có 1 thực tế là tụi từ 9x về sau ít ăn thịt chó rồi.
Em cũng thỉnh thoảng 1 vài tháng mới ăn. Và cũng ko thấy thèm như trước.

kakhovka

Xe hơi
Dân trí của bạn trẻ "có học" cao quá nhỉ, nhớ xách cặp đi học lại vài năm lớp 1 cho đúng chính tả Việt nhé ;))

nobita_ibn

Xe buýt
Thịt chó đã ngon, thịt mèo còn ngon hơn.
Không hiểu tại sao mấy người muốn cấm cứ bắt người khác phải theo nhỉ, mỗi người có 1 cách yêu thương khác nhau điều kiện khác nhau, họ có điều kiện họ yêu chó cả con, mình không có điều kiện thì mình yêu chó mèo theo cân ảnh hưởng gì đến họ nhỉ. Em nhìn mấy con được đồng bọn dắt ra ngoài đường không dọ mõm em ước chỉ muốn đập cho mấy bọn đấy đi cả luôn ấy chứ.

MuathuHN252

Xe cút kít
em giống mợ, rựa mận cứ phải mua chặt sẵn về tự nấu, quán nấu ko thẩm nổi
Vâng ạ, nhà em nấu thì riềng sả thái miếng mỏng ra chứ ko fai xay nhuyễn hết như ở ngoài quán, cũng mắm tôm nhưng em nấu thêm mật mía và lá quýt nữa, nấu thịt ko quá nhừ, có vị mặn xen lẫn vị ngọt. Đặc biệt mùi riềng sả lá quýt rất thơm. Ăn quán em chả thấy mùi thơm ở đâu. Mà nó nấu sệt quá, thêm cho bao la tiết vào đen thui

Dan du an

Xe ba gác
Em nói thật cần phân biệt giữa yêu động vật và ăn thịt nó. Bạn có thể rất yêu động vật kể cả là con cá nhưng ăn nó lại là chuyện khác. Trong khi Hà nội còn một tỉ việc cần làm cấp bách hơn là việc cấm cái đó. Ví dụ sao không cấm sử dụng túi ni lông, hãy bắt đầu từ các siêu thị. Rồi cấm vứt rác bừa bãi xuống kênh rạch.... cấm đổ phế thải xây dựng.... Hoặc làm mạnh việc văn hoá giao thông....

NNS

Xe ngựa
Có 1 thực tế là tụi từ 9x về sau ít ăn thịt chó rồi.
Em cũng thỉnh thoảng 1 vài tháng mới ăn. Và cũng ko thấy thèm như trước.
ngấy bỏ mẹ ra, mưa gió rét mướt còn đc chứ như giờ thì ngửi mùi đã hãi rồi, e ko nhớ nổi lần cuối em động đũa món này là bao giờ. nhưng em ko ăn chỉ vì ko thích chứ chả khác éo gì bò lợn, thậm chí còn ko bằng vì ko ai ăn thịt chó trong thức ăn thường nhật cả=))

Mũi tên bạc

Xe container
Cái tổ chức quốc tế kia chắc sau khi tọa đàm sẽ đi làm bữa thịt chó hoặc mèo :D KHông ăn thì chó ở Việt Nam suốt ngày được dắt ra ngoài thảm cỏ, ngoài phố, ... đi WC à.

BMW_6688

Xe container
Cấm ngay thằng bồi bút 🖊🖊🖊 bọn này thuộc lớp văn nghệ sỹ. Riêng đám văn nghệ sỹ mà.. Ko rượu chè thì nghe nó sai sai. Mà có có rượu thì ko có chó thì lại càng sai,vậy nên...cấm thằng Bút trước nha

Chỉnh sửa cuối:

Rivers

Xe container
Các tỉnh xung quanh lobby chính sách để hút khách của HN à ;))

Lelong1411

Xe tăng
Em chả khoái thịt chó vì anti mắm tôm nhưng cấm làm mợ gì nhể :)). Ai ăn kệ ng ta thôi. Hình như thằng Nam Sâm ăn còn nhiều hơn mình

xbadboyz

Xe điện
Tại sao mình không ăn lại cấm người khác ăn? Các cụ ăn từ nghìn năm trước rồi. Với lại các cụ bây giờ chỉ ăn chó của người khác không ăn chó mình cưng nên không gọi là ăn bạn được :(

min18vn

Xe điện
Cấm ngay thằng bồi bút 🖊🖊🖊 bọn này thuộc lớp văn nghệ sỹ. Mà văn nghệ sỹ mà.. Ko rượu chè thì nghe nó sai sai. Mà có có rượu thì ko có chó thì lại càng sai,vậy nên...cấm thằng Bút trước nha
Anh lắm chuyện nhể, lâu em cũng ko ăn chóa, hôm về ăn cỗ ở Bắc Giang cũng được vài miếng, hôm nào làm bữa đê 😁

kakhovka

Xe hơi
Em đã từng thịt choá với bác Lê Lựu ở Minh Khai-Hải Phòng rồi,chắc năm 95-96 hồi quay"sóng dưới đáy sông"em còn biết cụ Tô Hoài,Tào Mạt(ông của em) các cụ đều thích thịt choá cái thằng"ranh"cụ cụ đưa ra như thế này oách lắm trên văn đàn à
Hai vị ấy thời nhỏ cũng sinh ra ở những vùng quê nghèo khó, qua thời chiến tranh, rồi đến thời bao cấp đói kém triền miên thì thịt gì họ chả ăn. Ăn nhiều thì thành nghiện thôi.
Kiểu như nhiều người thời bao cấp quen ăn cơm độn mì độn sắn bo bo lâu thành quen, sau này nấu cơm vẫn cho mì vào độn vì nhỡ nghiện món ăn thời bao cấp đói khổ kia rồi.
Nói chung vì đói nghèo mà ra cả, dân Việt quá khổ.
Giờ bảo tụi trẻ thành phố ăn thịt chuột thịt mèo chắc ói ra mật xanh mật vàng.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cấm ăn thịt chó mèo người ta chuyển sang ăn dê cũng gay đấy
Cái này theo thì nên khuyến khích , ăn dê nhiều cho nó nhiều dê :)) , mỗi tội giá còn hơi cao.lo là lo cái đội chó mèo cực đoan này, thực chất do ảnh hưởng từ văn hóa, tuyên truyền của tây giả lông , đội này nó ủng hộ LGBT, không ăn chó mèovv dẫn đến sau này, viễn cảnh 2 ông đực rựa 9 múi, yêu nhau, kết hôn, chiều chiều dắt 2 "con" chó đi dạo, đêm đêm đấu kiếm, thế mới Gay cụ ạ =))

duonglamkhoa

Xe tăng
Miền Nam xưa nay vẫn là vùng đất trù phú, lúa 2-3 vụ/năm, tôm cá đầy đồng nên dĩ nhiên người dân trong đó không có tập quán ăn thịt chuột chó mèo như các vùng quê miền Bắc đói khổ triền miên. Ngoài Bắc thì cũng tùy vùng, dân vùng quê nào càng đói kém thì càng có nhiều người người ăn thịt chuột thịt mèo. Dân tư sản Hà Nội thì dĩ nhiên ko bao giờ ăn 2 thứ thịt này.

Các quán thịt chó mèo chuột nếu có trong Nam cũng là do dân các vùng quê đói khổ ngoài bắc mang vào thôi.
Không hẳn cụ ạ.
Người MN thịt chó thì đúng là họ hầu như không ăn, nếu có thì chắc do người Bắc mang vào. Còn thịt chuột đồng, với Đồng Tháp thì nó lại là đặc sản cụ ạ. Cà Mau, Bạc Liêu thì họ ăn rắn nhiều. Chuột thì em chưa được ăn lần nào dù cũng đi Đồng Tháp nhiều nhưng rắn Cà Mau thì rất ngon. Nướng lên chấm muối ớt thì khá tốn diệu.