[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Em thấy nhiều cụ điêu ngoa thật, đánh đồng tất cả người nuôi chó là "lũ chó". Không biết nói vậy có làm mình văn minh hơn không nhỉ?

vanhai493

Xe điện
giống chó này nó ác vậy nên cấm thì hơn.
mà bị như này thì ko rõ chủ có có bị đi tù k nhỉ các cụ

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Mợ thử đeo móng hổ hoặc răng nanh hổ xem, e thấy ngta bảo đeo mấy thứ đó thì sẽ ko bị chó cắn, ko bị bóng đè
Cái này mua ở đâu cụ, em sợ bị cấm mua bán cái này đó. Ko biết đeo có bị bắt ko

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Hàng xóm tử tế kiểu gì mà cứ cho chó ra ỉa trước cổng nhà người khác?
Chuẩn, em Thấy nhiều người còn cố tình dắt chó ra trước cửa nhà ng khác ỉa kia. Khốn nạn tột cùng luôn ấy. Nhà mình thì ko cho nó ỉa dọn đi, toàn đi ỉa bậy

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
don.vito cụ cho em hỏi là người mắc dại có thể vô tình truyền bệnh cho những người xung quanh được không ạ?
Có cụ ạ, chỉ cần họ cắn mình hoặc mình tiếp xúc phải nước dãi của họ là mình cũng bị nhé, nói chung chó dại ntn thì người cũng dại như thế. Lúc bị dại thì chó với người như nhau. Nên nhiều khi tiếp xúc với người bị chó dại cắn, mà họ lỡ cắn mình hoặc hôn mình là mình cũng dính dãi dại là toi cụ nhé. Nên hạn chế cho con trẻ tiếp xúc với người lạ là vì thế, ko biết họ có sơ suất bị chó dại mèo dại cắn ko? Em là ko cho đụng chạm vớ vẩn vào nguời, bế hoặc hôn

thichlexus

Xe điện
Một dạo còn có mốt nuôi chó Phú Quốc nữa. Chó chính gốc Phú Quốc thì khôn nhưng đa phần toàn nuôi loại lai qua mấy đời rồi thấy khách đến nhà có mặt chủ mà vẫn sủa ầm ĩ, loại này em thấy hung dữ hơn chó ta mà còn kém khôn hơn nên gặp cũng kinh.

minhmo

Xe cút kít
Em đã 2 lần khử chó hàng xóm rồi. Nó chưa cắn ai. Nhưng hay ị bậy ra cổng nhà em.
Lần đầu là lúc đi thuê nhà. Hàng xóm cứ nửa đêm mới thả ra. Em mượn khẩu súng hơi. Ngồi trên mái nhà. Pạch ẳng ẳng. Rồi cũng không thấy con chó ấy đâu nữa.
Lần 2 là nhà em bây giờ. Chó nhà hàng xóm cũng hay ị bậy ra cổng. Lần này không mượn được súng. Em bẻ đôi 2 cây kim khâu ra. Cắm nhập trong 1 miếng thịt . Cũng không thấy con chó đâu nữa. Gặp chủ em không dám hỏi. Coi như không biết gì
Hay rồi đây.
Cách đây vài hôm, thấy em hàng xóm cầm tờ giấy sang nhà bảo vợ em ký. Em hỏi giấy gì đấy, hai chị em bảo ký để gửi tổ dân phố do có con chó nhà nào nó hay ị bậy ở ngoài ngõ.
Phương án hai có vẻ nhẹ nhàng.

namphong12

Xe lăn
Hay rồi đây.
Cách đây vài hôm, thấy em hàng xóm cầm tờ giấy sang nhà bảo vợ em ký. Em hỏi giấy gì đấy, hai chị em bảo ký để gửi tổ dân phố do có con chó nhà nào nó hay ị bậy ở ngoài ngõ.
Phương án hai có vẻ nhẹ nhàng.
Cẩn thận các nhà chó quền lên án "dã man" đấy.

3077

Xe container
ở ngoài đường tay không tấc sắt thì còn nói không lôi được con chó ra khỏi bà cụ.Chứ ở nhà dao kéo thiếu gì k mang ra xiên cổ con chó nhát là xong mà phải để đến nông nỗi ấy
Phét lác, cho cụ con dao xem cụ có dám xiên con pitbull đang lên cơn điên không hay là từ 1 người lại thành 2 người lên báo

con gà già

Xe hơi
con này nuôi phải cấp phép như cấp phép dùng súng các cụ nhể

Diep1979

Xe container
Em cũng thích cún. Đã từng sục sạo khắp HN để tìm cún nhà nuôi bị câu. Em cũng đã nguyền rủa bọn trộm chó mất mấy tháng zời b-)

Nhưng cụ nói thế là bất công ạ. Vì em cũng nhất chí trăm trăm vụ treo cổ bọn nuôi pitbull. Bọn này ko phải chó mà là thú dữ zồi :-w
Cụ nuôi chó vì thích nuôi, chưa đẩy tính "sùng bái" chó lên như những "cẩu nô tài" ngoài kia.

Em ví dụ thằng cẩu nô tài trong HCM đấm ông bố ở chung cư để bênh chủ của nó ấy

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Em thấy nhiều cụ điêu ngoa thật, đánh đồng tất cả người nuôi chó là "lũ chó". Không biết nói vậy có làm mình văn minh hơn không nhỉ?
Em chỉ coi người nuôi chó là văn minh khi chó của họ ra đường có rọ mõm, và đừng ra rả lên ti vi đài báo đánh đồng người thích ăn thịt chó như em là kém văn minh cụ ạ 🤗

Còn cụ coi em là kém văn minh thì em xin nhận, còn em vẫn coi những vị nuôi chó như các bài báo đăng lên là "cẩu nô tài"

Chỉnh sửa cuối:

Rivers

Xe container
Em cũng thích động vật, nhưng ưu tiên mèo hơn chó, nuôi mèo nhàn, sạch và cũng ít nguy hiểm hơn. Nếu thích chó thì kiếm mấy con nhỏ nhỏ, lành lành mà nuôi, hạn chế mấy loại pit, bẹc... không lại dở hơi cho cả mình lẫn người xung quanh.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Phường em 1 đợt đi bắt chó thả rông ngoài đường. Giờ chả thấy ông nào đi nữa
Giờ cứ phạt 5 củ / 1 con chó chạy rông/ chó không rọ mõm, đảm bảo là chả chủ chó nào thả rông.