[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
cụ cho nó vài miếng bả quăng ra ngõ cho chết mịa hết đi, tôi trước ở nhà dưới đất cũng bực mình với bọn nuôi chó, cứ sáng ngày ra nó mở cổng cho chó ra ỉa đái khắp ngõ, phát kinh lên được.
Em hiện giờ đang như này đây, lắm hôm cả cái dép dẫm cứt phải vứt luôn, mà giờ xuất hiện nhiều chó dữ trong ngõ nên ra đường em toàn phải đi đường vòng mới dám về nhà. Lắm hôm gặp chó từ xa là phải quay đầu xe đi lối khác. Nghĩ chán lắm rồi. Ko dám cho con ra đường 1 mình vì sợ nhỡ chó có cắn ko xử lý được tình huống con mình thiệt.

toyennha

Xe lăn
người đánh chết trộm lại là khác nữa cụ ak, lúc đó lại suy xét phòng vệ chính đáng hay không, nếu cụ chỉ đập một phát chết trong khi bị tấn công thì lại khác với khi đối tượng đã không có khả năng gây nguy hiểm mà cụ vẫn bồ cho nó phát nữa, còn chó thì tôi lại không nghĩ nó phân biệt được thé nào là phòng vệ chính đáng cụ ak. trường hợp này nếu chủ chó có thể ngăn cản con chó mà không cố gắng ngăn cản hoặc không có hành động ngăn cản thì sẽ bị quy án... em nghĩ thế
Giờ em lại hỏi cụ ngược lại chó xông vào cắn người chủ có cố gắng kiềm chó (có xích cổ chó) nhưng người bị cắn đã bị cắn và vì phòng vệ đang dùng cây sắt đánh chó nhưng không trúng chó mà lại trúng chủ chó và chủ chó bị chân thương sọ não. Với trường hợp này. Người bị cắn có đi tù và trả viện phí cho chủ chó không? và người bị cắn có được thằng chấn thương sọ não bồi thường thương tích không?

Felix Navi

Xe hơi
Xứ mẽo được trữ súng, thì xứ ta dân nuôi chó cũng có mục đích khá tương đồng thôi ạ: giữ nhà. Đó là một phương cách mà người ta duy trì nhằm tự giải quyết rủi ro chẳng may có trộm cướp hoặc bất ổn tại nhà. Từ cả trăm năm nay dân ta đã có cái thói "xua chó ra cắn" để đuổi trộm, đe nẹt hàng xóm, hoặc nuôi chó dữ để lấy uy. Pitbull chỉ vô tình là một trong nhiều giống chó mà dân ta nuôi, bởi mục tiêu là nó phải đủ dữ để canh nhà, đuổi trộm. Còn ngày thường nó đi ăn đi chơi đi xả chỗ nào kệ nó.

Thế nên trừ phi luật cấm, còn thì chắc chắn cứ còn trộm và an ninh thuộc kiểu hên xui là người ta sẽ nuôi chó dữ. Tại sao lại không chứ, phải không ạ?

FANVIST

Xe tăng
Xứ mẽo được trữ súng, thì xứ ta dân nuôi chó cũng có mục đích khá tương đồng thôi ạ: giữ nhà. Đó là một phương cách mà người ta duy trì nhằm tự giải quyết rủi ro chẳng may có trộm cướp hoặc bất ổn tại nhà. Từ cả trăm năm nay dân ta đã có cái thói "xua chó ra cắn" để đuổi trộm, đe nẹt hàng xóm, hoặc nuôi chó dữ để lấy uy. Pitbull chỉ vô tình là một trong nhiều giống chó mà dân ta nuôi, bởi mục tiêu là nó phải đủ dữ để canh nhà, đuổi trộm. Còn ngày thường nó đi ăn đi chơi đi xả chỗ nào kệ nó.

Thế nên trừ phi luật cấm, còn thì chắc chắn cứ còn trộm và an ninh thuộc kiểu hên xui là người ta sẽ nuôi chó dữ. Tại sao lại không chứ, phải không ạ?
Nhà cụ nuôi mấy con chó dữ? Cụ so sánh việc sở hữ súng với nuôi chó dữ nó hài hài làm sao đó, vì súng được sử dụng bởi con người, hàm răng chó được điều khiển bởi bởi con thú.

Chỉnh sửa cuối:

vnptvinaphone

Xe buýt

Pháp luật không cấm thì cứ nuôi, nhưng giữ vệ sinh ngõ xóm, luôn rọ mõm lại & có người dắt khi ra đường cụ ạ

thinhtd

Xe container
Bệnh dại. Nó đặc biệt phổ biến, nhưng mọi người không gặp phải những động vật mang bệnh thường xuyên. Đặc biệt là chồn hôi và dơi.

Tôi sẽ nói cho các bạn dễ hình dung.

Bạn đi cắm trại, và vào giữa trưa, bạn quyết định chợp mắt trên chiếc võng nhỏ xinh. Khi đang ngủ, một con dơi nâu nhỏ bé, đang trong giai đoạn lây nhiễm "dại", lên cơn giữa ban ngày, khó ở và khát nước (do chứng sợ nước). Bạn khịt mũi, nó giật mình.

Ngoại trừ việc bạn đang ngủ, và nó là một con dơi nâu nhỏ, nặng khoảng 6 gram. Bạn thậm chí không cảm thấy nó đậu vào đầu gối phơi giữa trời của mình, và nó cắn. Răng nó nhỏ xíu. Hầu như không đủ để làm vỡ da, nhưng nó cũng loay hoay tìm cách ghim vào da đủ cho bạn một vết xước nhỏ mà bạn hoàn toàn không để ý.

Bệnh dại không truyền đi trong máu. Trên thực tế, xét nghiệm máu thậm chí sẽ không cho biết bạn đã mắc bệnh hay chưa. (Các xét nghiệm kháng thể có thể được thực hiện, nhưng sẽ vô ích nếu bạn đã từng tiêm phòng.)
Bạn thức dậy, ngái ngủ ngu si. Nếu nhận thấy bất cứ cảm giác gì ở vết cắn, bạn cho rằng đó chỉ là do mơ ngủ rồi xước nhẹ vào thứ gì đó mà thôi.

Quả bom đã được châm ngòi, dây thần kinh là tim dẫn. Bệnh dại sẽ nhân lên dọc theo hệ thần kinh, hầu như không gây tổn thương và hoàn toàn không phát hiện được. Bạn thực sự KHÔNG có triệu chứng.

Có thể là bốn ngày, có thể là một năm, nhưng chuyến cắm trại đó rất có thể đã bị lãng quên từ lâu. Rồi một ngày lưng của bạn bắt đầu đau nhức... Hoặc có thể bạn bị đau đầu nhẹ?

Tại thời điểm này, bạn chết rồi. Vô phương cứu chữa.

(Kháng bệnh chỉ có thể theo phương pháp chữa trị Milwaukee Protocol, dù sao thì hầu hết các bệnh nhân đều chết và những người sống sót bị tàn tật về tinh thần, và hiếm khi được thực hiện thành công - xem thêm bên dưới).

Bệnh dại không có thuốc chữa. Tỉ lệ tử vong là 100%.

Tiếp nhận đi. Không một loại virus nào khác trên hành tinh này có tỷ lệ tiêu diệt 100%. Chỉ bệnh dại là như thế. Và một khi có triệu chứng, nghĩa là chết. Bạn tiêu rồi.

Vậy, nó trông như thế nào?

Cơn đau đầu của chuyển thành sốt, cảm giác chung là không khỏe. Bạn bồn chồn. Không thoải mái. Và sợ hãi. Khi virus xâm nhập vào não, nó tìm thấy một mạng lưới rộng lớn các đầu dây thần kinh, và nó bắt đầu nhanh chóng sinh sản, bắt đầu từ đáy não của bạn - nơi cầu não của bạn nằm. Đây là phần não kiểm soát giao tiếp giữa phần còn lại của não và cơ thể, cũng như chu kỳ giấc ngủ.

Tiếp theo, bạn trở nên lo lắng. Bạn vẫn nghĩ mình chỉ bị sốt nhẹ, nhưng đột nhiên bạn thấy mình trở nên sợ hãi, thậm chí kinh hoàng và bạn không biết nguyên nhân tại sao lại xảy ra với bạn. Điều này là do bệnh dại đang gặm nát hạch hạnh nhân của bạn (nơi xử lý các yếu tố gây cảm xúc ở con người).

Khi tiểu não của bạn nóng lên do virus, bạn bắt đầu mất khả năng phối hợp cơ và thăng bằng. Bạn nghĩ có lẽ nên đến gặp bác sĩ ngay bây giờ, nhưng giả sử một bác sĩ đủ thông minh để thậm chí tiến hành các xét nghiệm cần thiết trong vài ngày bạn còn lại trên hành tinh này, rất có thể họ sẽ chỉ có thể nói cho người thân yêu của bạn về cái chết của bạn mà thôi.

Bạn co giật, run rẩy và sợ hãi. Bạn có nỗi sợ hãi bình thường là không biết chuyện gì đang xảy ra, nhưng với virus đang *** cả lò hạch hạnh nhân nhà bạn, điều này được khuếch đại lên gấp trăm lần.

Đó là khoảng thời gian bạn bắt đầu sợ nước.

Bạn khát kinh khủng, bạn chỉ muốn có nước. Nhưng bạn không thể uống. Mỗi lần như vậy, cổ họng của bạn bị kẹp lại và nôn ra. Điều này đã trở thành một nỗi sợ nước hợp lý và mang tính chủ động. Bạn khát, nhưng việc nhìn vào cốc nước sẽ khiến cảm giác nôn nao và sợ hãi quay lại. Sự mâu thuẫn khó có thể thấy được ở thời điểm này. Lúc này, các bác sĩ sẽ phải tiêm vài liều IV để giữ cho bạn đủ nước, nhưng điều đó cũng vô ích.

Bạn đã chết từ cơn đau đầu lần thứ hai.

Bạn bắt đầu nghe thấy mọi thứ hoặc không nghe thấy gì khi đồi thị của bạn hoạt động. Bạn nếm âm thanh, bạn nhìn thấy mùi, mọi thứ bắt đầu giống như một cơn phê đá kinh hoàng nhất mà bất cứ ai từng tham gia. Khi vùng hồi hải mã của bạn bị tấn công kéo dài, bạn gặp khó khăn trong việc ghi nhớ mọi thứ, đặc biệt là về gia đình bạn.

Bạn cô độc, hoang tưởng, khát nước, bối rối và tuyệt đối, không thể phủ nhận nỗi sợ hãi kinh hoàng túc trực. Mọi thứ đều khiến bạn sợ hãi. Những người kỳ lạ trong khoác áo phòng thí nghiệm. Những người lạ mặt này đứng xung quanh giường của bạn khóc, tiếp tục cố gắng để bạn "uống thứ gì đó", và vẫn khóc. Mọi chuyện xảy ra chỉ khoảng một tuần kể từ cơn đau đầu nhỏ mà bạn đã hoàn toàn quên mất. Thời gian không còn ý nghĩa gì với bạn nữa.

Thật buồn cười, bây giờ bạn đã hiểu cảm giác của con dơi khi nó cắn bạn.

Cuối cùng, bạn rơi vào giai đoạn "dại". Bộ não của bạn đã bắt đầu quá trình ngừng hoạt động. Quá nhiều phần não đã bị chuyển thành virus dạng lỏng. Mặt bạn xệ xuống. Nước dãi bạn chảy ròng. Bạn hoàn toàn không nhận thức được những gì xung quanh bạn. Một tiếng ồn hoặc ánh sáng đột ngột có thể khiến bạn giật mình, nhưng phần lớn những gì bạn có thể làm là nhìn chằm chằm vào mặt đất.

Bạn đã không thực sự ngủ trong khoảng 72 giờ rồi.

Rồi bạn chết. Luôn là vậy, chết.

Không ai có thể làm được gì cho bạn cả.

Sau đó, có một câu hỏi là phải làm gì với xác chết của bạn. Ý tôi là, chắc chắn, chôn cất là việc đúng đắn. Nhưng con virus chết tiệt này có thể tồn tại trong xác chết hàng năm trời. Bạn có thể giết mọi động vật bị bệnh dại trên hành tinh ngày nay, và nếu hai năm nữa, một số phần của bộ não cũ thối rữa chảy nước của bạn bị một con vật ăn thịt, thì vòng lặp sẽ lại bắt đầu.
Em kiếm được video tóm tắt giúp cụ. :D

Chỉnh sửa cuối:

river8x

Xe buýt
Em thì ko làm được như cụ và cũng ko có gan làm thế. Nói chung là thực sự bế tắc với chó má. Nghĩ lắm lúc ra đường còn sợ hơn là xe cộ.
Mợ thử đeo móng hổ hoặc răng nanh hổ xem, e thấy ngta bảo đeo mấy thứ đó thì sẽ ko bị chó cắn, ko bị bóng đè

dhela

Xe tăng
Em đã 2 lần khử chó hàng xóm rồi. Nó chưa cắn ai. Nhưng hay ị bậy ra cổng nhà em.
Lần đầu là lúc đi thuê nhà. Hàng xóm cứ nửa đêm mới thả ra. Em mượn khẩu súng hơi. Ngồi trên mái nhà. Pạch ẳng ẳng. Rồi cũng không thấy con chó ấy đâu nữa.
Lần 2 là nhà em bây giờ. Chó nhà hàng xóm cũng hay ị bậy ra cổng. Lần này không mượn được súng. Em bẻ đôi 2 cây kim khâu ra. Cắm nhập trong 1 miếng thịt . Cũng không thấy con chó đâu nữa. Gặp chủ em không dám hỏi. Coi như không biết gì
Làm đc như ông này thì cũng ko phải là người rồi. Lại với nhà hàng xóm nữa :|
Sao ông nghĩ ra đc cái trò man rợ vậy? Vụ cắm cái kim bẻ đôi vào miếng thịt!
Hèn hạ, đê tiện! Giỏi thì túm thằng chủ chó đập bỏ mẹ nó đi chứ trò này bẩn thỉu quá :-&

hoangvanhoan

[Tịch thu bằng lái]
Lại thêm một vụ việc đau lòng liên quan đến loài chó pitbull này. Ko hiểu cái người mà mua cái con dã thú này về nuôi để nó cắn chết người thân của mình sẽ nghĩ gì. Biết bao sự việc thương tâm tương tự đã xảy ra rồi. Cá nhân e thấy rất kinh hãi với loài chó xấu xí, hung tợn này và cũng ko thấy thiện cảm lắm ở phần lớn những người chủ của nó. Sao ko có một cái quy định pháp luật nào liên quan đến cái hiểm hoạ tiềm tàng đội lốt thú chơi này các cụ nhỉ?
View attachment 7845892
Chẳng có gì khác lạ cả... trước ở Hà Nội có thằng em ra dáng đại gia lắm tiền nhiều của nuôi chó loại này... sáng ra ông anh tập thể dục trước cửa nhà.. con chó nó nhẩy ra cắn ngang cổ ông anh chết tươi đánh đạch.... thằng em giờ vẫn sống nhăn răng mà con chó thì bị đi tù... cái loại chó này khi nó cắn thì nó ngậm miệng nhé các cụ... lôi con chó này ra được thì nó đi theo cả mảng thịt của người bị cắn đấy.... nhìn sợ lắm... chó này mà cắn người mà người không bị chết thì cũng mất cả miếng thịt tướng .... :D

namphong12

Xe lăn
Hèn hạ, đê tiện! Giỏi thì túm thằng chủ chó đập bỏ mẹ nó đi chứ trò này bẩn thỉu quá :-&
Em bẫy con chó chứ có bẫy người đâu.
Em không việc gì phải quân tử với 1 con chó cả. Với em bẫy con chó với cắt tiết 1 con gà là như nhau.

stone_lamp

Xe điện
Chả nhẽ ra ngoài đường cầm theo dao chọc tiết lợn để phòng chó pibull, may ra xiên trúng nó mới thoát thân

namelis

Xe hơi
Em chỉ mong là loài chó này ngu thêm một chút, để người đầu tiên nó cắn là chủ của nó.

hoangvanhoan

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ mong là loài chó này ngu thêm một chút, để người đầu tiên nó cắn là chủ của nó.
Cẩn thận đấy.. ai nuôi lại chó này người nhà dễ chết lắm... anh em bạn bè con cái cháu chắt cứ lảng vảng trước mắt nó có ngày nó cho đi đấy.... loại chó này toàn ăn thịt sống nên nó rất hung dữ,hàng ngày toàn đi mua cố cánh gà, phối lợn, đồ sống về cho nó ăn....

Chelski

Xe điện
cụ cho nó vài miếng bả quăng ra ngõ cho chết mịa hết đi, tôi trước ở nhà dưới đất cũng bực mình với bọn nuôi chó, cứ sáng ngày ra nó mở cổng cho chó ra ỉa đái khắp ngõ, phát kinh lên được.
Sáng dậy mở cửa ra thấy bãi cứt chó cũng bực mình thật cụ ah, em thì chỉ vẩy tí ớt bột cho bọn chó ngửi cay mũi bỏ đi thôi, nhưng cũng không lâu được... lắm lúc cũng nghĩ như cụ là cho phát bả chó cho đỡ bực mình, nhưng nghĩ lại làm thế mắc tội cố ý sát sinh nên thôi......

quanduideple

Xe tải
Hàng xóm tử tế kiểu gì mà cứ cho chó ra ỉa trước cổng nhà người khác?

7vienngocrong

Xe tăng
Chẳng có gì khác lạ cả... trước ở Hà Nội có thằng em ra dáng đại gia lắm tiền nhiều của nuôi chó loại này... sáng ra ông anh tập thể dục trước cửa nhà.. con chó nó nhẩy ra cắn ngang cổ ông anh chết tươi đánh đạch.... thằng em giờ vẫn sống nhăn răng mà con chó thì bị đi tù... cái loại chó này khi nó cắn thì nó ngậm miệng nhé các cụ... lôi con chó này ra được thì nó đi theo cả mảng thịt của người bị cắn đấy.... nhìn sợ lắm... chó này mà cắn người mà người không bị chết thì cũng mất cả miếng thịt tướng .... :D
Mấy nhà đại gia ae nên nuôi con này để triệt bớt người thừa kế. (sorry e xem phim thấy ae hãm hại nhau để chiếm của bằng nhiều cách phức tạp quá, nuôi con này có vẻ đơn giản hơn).

dhela

Xe tăng
Hàng xóm tử tế kiểu gì mà cứ cho chó ra ỉa trước cổng nhà người khác?
Hàng xóm vô ý thì sang nhắc người ta. Nói ko đc thì đấm bỏ mẹ nó đi. Ko đấm bỏ mẹ người ta đc mà tức quá ra tay bóp chết con chó luôn thì đây cũng ko nói gì đâu.
Nhưng lại dùng trò man rợ và hèn hạ thì đây mới kinh. Vì người bình thường thì éo ai nghĩ ra đc cái trò đấy chứ đừng nói là dám xuống tay :|

Mất vài đồng ớt bột là xử lí đc việc chó ỉa bậy. Nhưng đằng đấy chơi trò bẫy bẩn thỉu cơ. Nó thể hiện cái tâm cực kỳ ác độc! Hiểu chưa :|

sthd

Xe lăn

cuongkilo

Xe tăng
Phường em 1 đợt đi bắt chó thả rông ngoài đường. Giờ chả thấy ông nào đi nữa