[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

TONGIA

Xe lừa
Em cũng từng gặp tình trạng y như cụ. Ngõ nhà cũ em cũng có nhà nuôi chó to thả rông, cắn mấy người trong ngõ rồi. Chủ nào chó đấy, chủ nó cũng dạng dân xã hội nên hàng xóm góp ý nó lại sừng cồ đòi đánh nhau. Dân cũng phản ánh lên phường, cũng đc vài ngày đâu lại vào đấy.
Thực ra ngay đầu ngõ mà dám làm thế thì chắc chắn là nói cũng không ăn thua rồi cụ.
Tuy nhiên rất may là em vửa nói chuyện với gấu.
Gấu em bảo trưa nay đi qua ko thấy con chó đâu nữa.
Chắc được giải quyết rồi cụ ạ

blackpaint

Xe container
Họp HĐNDmà nói thì lờ đờ sẽ bảo chỗ nào cũng thế
Thế thì cụ phải đm hết à 😂🤣
chỗ khu Hyundai chỗ ông bà ngoại em đang ở, có vấn đề gì họ báo Ban quản lý chung cư, nhắc nhở luôn. Ví dụ trẻ con nô đùa ầm ầm nhà trên ảnh hưởng nhà dưới, bật nhạc to. Chứ chưa nói đến việc thả rông chó hoặc đưa chó ra ngoài không đeo rọ mõm ... dân chỉ cần ý kiến cái là ban quản lý nó lên tận nhà nó thông báo. Đằng này: chó thả rông, mở loa to, lấn chiếm đường, ... xảy ra trường diễn mà chính quyền làm ngơ. ức chế nên nhiều khi dân phải xử lý lẫn nhau, rất mất đoàn kết, thậm chí giết nhau.

TSTA

Xe container
Không biết đã bao lần em ước giá như có 1 em trộm chó nào đó ghé phố em!
Chắc các cụ nghĩ em ác đức!
Số là nhà em có 1 cái ngõ tắt ra phố hẹp tầm 4m.
Đầu ngõ có nhà nuôi chó.
Nó nuôi thì kệ cm nó. Nhưng nhà nó 30m mà nó nuôi con chó 30kg nên mở mắt ra là nó xích ra cột điện đầu ngõ đến nửa đêm.
Cái xích mét rưỡi
Nên cái ngõ thành 2 phần chó 1 phần người.
F1 nhà em mấy lầ quên đi chơi qua về đái mẹ ra máu vì bị nó xồ.
Gấu em cũng té xe 1 lần vì nó xồ khiếp quá.
Nhiều bận muốn lên tiếng nhưng đến gần nhà nó, nhìn sợi xích căng phừng phực sau mỗi cú lao của con thú to lớn, em ko có cái can đảm tiếp tục kiểm tra sức căng của sợi xích.
Đành nhắc mọi người đi ngõ to, xa 1 tý.
Rồi về độc địa ước sao mấy em trộm chó giáng lâm phố em bắt quách nó đi.

Chó thả rông, uy hiếp, gây thương tích, sang chấn tâm lý cho loài người.
Đến khi có người truy quét lại bị một nhóm người ủng hộ hành hung, thậm chí sát hại là cớ làm sao nhỉ? :D
Thay vì yêu cầu nhà chức trách làm đúng và làm tốt nhiệm vụ an toàn cho dân, xử lý nhà nuôi chó thả rông kia.
Cụ lại "cầu mong" bọn tội phạm ra tay để đảm bảo an toàn cho cụ.
"bi kịch" :))

Xechaybangcom

Xe điện
Trong này có nhiều cụ giải thích chó chạy rông thì hiền, chó nhốt thì dữ. Các cụ có thể giải thích tại sao lại thế không ạ? Em không nuôi chó nên không rõ lắm.

TSTA

Xe container
Trong này có nhiều cụ giải thích chó chạy rông thì hiền, chó nhốt thì dữ. Các cụ có thể giải thích tại sao lại thế không ạ? Em không nuôi chó nên không rõ lắm.
Bức bối thừa năng lượng, thiếu bạn bè, thiếu quan hệ.

Cụ thấy thi thoảng có thớt gái gú, nhiều cụ như rồ lên ko, nhiều cụ vào đọc rồi đi ra im lặng ko còm, ko cười.

hungvu2480

Xe tải
Bọn trộm chó cần thì ko thấy đâu. Em cũng có nhu cầu gần nhà em nhiều chó thả rông. Mà nhà e ngay quận Ba Đình.

vietran

Xe ba gác
chỗ khu Hyundai chỗ ông bà ngoại em đang ở, có vấn đề gì họ báo Ban quản lý chung cư, nhắc nhở luôn. Ví dụ trẻ con nô đùa ầm ầm nhà trên ảnh hưởng nhà dưới, bật nhạc to. Chứ chưa nói đến việc thả rông chó hoặc đưa chó ra ngoài không đeo rọ *** ... dân chỉ cần ý kiến cái là ban quản lý nó lên tận nhà nó thông báo. Đằng này: chó thả rông, mở loa to, lấn chiếm đường, ... xảy ra trường diễn mà chính quyền làm ngơ. ức chế nên nhiều khi dân phải xử lý lẫn nhau, rất mất đoàn kết, thậm chí giết nhau.
Vâng, các khu đô thị tư nhân quản lý thì tuyệt k có hàng rong, quán xá lấn chiếm vỉa hè đi kèm là nạn đề đóm, mất trật tự trị an dù họ chỉ có mấy anh bảo vệ.
Còn khu đã bàn giao cho NN quản lý thì sao: hàng quán lấn chiếm, chó mèo thả rông ị bậy, tệ nạn mất trật tự trị an, lấn chiếm lòng đường mất an toàn giao thông....dù có cả hệ thống 9 trị ăn lương của dân, cả xe pháo súng ống đạn dược...k đuổi nổi 1 hàng nước ngồi vỉa hè chung cư.
Mấu chốt là: quyền- lợi - trách nhiệm nó linh tinh, cái lợi lộc nó từ cái quyền nhưng k gắn trách nhiệm, mà tệ hơn càng vô trách nhiệm càng có lợi, bảo sao k loạn

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Trc e có bài ớt bột hạt tiêu hữu ích phết, mỗi tội hơi tốn. Chó nhà hàng xóm cũng thân nên 0 đánh bả đc, chơi món đó rắc hàng ngày cho nó tránh nhà mình thôi. Mà thường thì trong ngõ, 0 phải 1 con mà nó có cả đàn chó của nhà khác cũng lấn chiếm ngõ cơ

newmtc

Xe tăng
cấm được chó ra đường phải rọ mõm ở cái Hn này khác gì cấm đái bậy! quá đông và quá nguy hiểm !

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Không biết đã bao lần em ước giá như có 1 em trộm chó nào đó ghé phố em!
Chắc các cụ nghĩ em ác đức!
Số là nhà em có 1 cái ngõ tắt ra phố hẹp tầm 4m.
Đầu ngõ có nhà nuôi chó.
Nó nuôi thì kệ cm nó. Nhưng nhà nó 30m mà nó nuôi con chó 30kg nên mở mắt ra là nó xích ra cột điện đầu ngõ đến nửa đêm.
Cái xích mét rưỡi
Nên cái ngõ thành 2 phần chó 1 phần người.
F1 nhà em mấy lần quên đi chơi qua về đái mẹ ra máu vì bị nó xồ.
Gấu em cũng té xe 1 lần vì nó xồ khiếp quá.
Mấy bận cũng muốn lên tiếng nhưng khi đến gần nhà nó, nhìn sợi xích căng phừng phực sau mỗi cú lao của con thú to lớn, em ko có cái can đảm tiếp tục kiểm tra sức căng của sợi xích.
Đành ra về, nhắc người nhà chịu khó đi ngõ to, xa 1 tý.
Rồi thi thoảng thầm độc địa ước sao mấy em trộm chó giáng lâm phố em bắt quách nó đi.

Chó thả rông, uy hiếp, gây thương tích, sang chấn tâm lý cho loài người.
Đến khi có người truy quét lại bị một nhóm người ủng hộ hành hung, thậm chí sát hại là cớ làm sao nhỉ? :D
Tiếc gì ít tiền mà không tặng cho nó miếng bả hử cụ???

thangoanh

Xe điện
Trộm cmn cả chủ chó, và chó đi.

NoBored

Xe tải
Vấn đề ở đây ko phải là con chó mà là thằng chủ chó đ có ý thức. Tsb trước e ở cái nhà cứ mình đi làm nhà bên cạnh đem chó ra xích cửa sắt nhà mình, về hôm nào cũng khai mù

fundraiser

Xe container
Cụ nào rảnh háng lập cái fanpage trên face về Ghét chó. Cứ chụp ảnh nổ địa chỉ lên, các thanh niên exciter chỉ việc vào đó kiếm nguồn. Hội chủ chó cungz lo bị mất trộm vào đó xem chó mình có vào tầm ngắm ko. User cứ gọi là vô đối, tha hồ kiếm tiền.

longhai

Xe tăng
Chó vậy cụ cho bả thôi

fundraiser

Xe container
Hẻm nhà em cũng thế, nó xích con chó trước nhà mà sợi xích thì cả mét. Ai đi qua cũng hãi vì hẻm đã rất hẹp rồi. Tuy nhiên em không ủng hộ quan điểm mong trộm chó ghé thăm. Chúng phạm pháp, ngoài trộm chó nhỡ đâu nó tẩu thoát tông vào người khác hay chính mình rồi thì sao. Ngoai ra còn có nhiều nhà nuôi chó văn minh nữa, họ đâu làm gì sai.
Xã hội văn minh nên hành xử văn minh. Nếu nó thuộc hàng anh chị thì mình nhờ chính quyền, còn chính quyền bất lực thì thôi kệ vậy
Cụ thật là đạo đức giả. Mấy thành phần nuôi chó dữ cho to nó coi chinh quyền là cái đinh gì mà nhờ tới chính quyền? Vậy luôn luôn là bất lực kệ vậy phỏng?

lolotica

Xe điện
em thích nuôi chó vì nó tình cảm và trung thành, bọn trẻ con chơi với chó cũng có lợi về tâm lý

con poodle nhà em tầm hơn 5kg thôi, em luyện cho nó vs vào khay nhựa hàng ngày, nên khâu vs cũng ổn. Nếu cho nó ra ngoài em thường xích vào dắt, cầm thêm ít giấy để nếu nó lỡ bĩnh ra mình dọn luôn. Hàng năm tiêm phòng đầy đủ cho nó.

khu nhà em trước có tay nuôi con pitbull tầm 20kg, dắt ở trong sân ko bao giờ rọ mõ.m, trông ghê phết. Gần đây ko thấy nữa.

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
F1 cháu bị chó cũng khoảng 30 kg cắn, giờ sẹo vẫn đầy lưng nên căm ghét lũ chó này lắm.
Cụ thử mua 1 quả nướp hoặc quả bưởi xanh về cho bếp lửa nướng lên. Rồi khéo léo vứt lại chỗ chó xem. Nó mà đớp phát thì xong đời ngay! :)
E hỏi ngu, nó ăn vào chết vật à cụ?