[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

vừa đi vừa láii

Xe container
Chỉ cần câu đầu của cụ là đủ để giải thích cho mọi chuyện. Mọi giải thích/chứng minh/phản biện khác chỉ là nguỵ biện. Không thực hiện nghĩa vụ thì không có quyền lợi vậy thôi.
Nói văn vở thì ban phụ huynh thực hiện: Tôn trọng sự khác biệt.

Đã chấp nhận khác biệt thì không nên có ý kiến

gocart

Xe cút kít
Sau vụ này thì năm tới chắc khơ khớ phụ huynh Chí Phèo éo đóng quỹ nữa, con bố mà không được ăn uống bằng đứa đóng tiền là bố lên mạng chưởi ngay, ban phụ huynh biết điều thì tự giác mà mua bán cho cẩn thận.
Phụ huynh đa số không chơi dơ kiểu đó.
Khôn lỏi chả đi xa được.

con dơi 141

Xe tăng
Mợ Thúy Hà phụ huynh này còn khè bỏ 5 lít ra mua sầu riêng ngon vãi lồng kìa kụ
Các bài mà vị PH này khoe deal, khoe sổ đỏ, khoe sầu, khoe măng cụt... thì đều bị ẩn đi hết rồi.
Bên nick xkld Nhàn thì toàn deal cọc đất với chốt sổ đỏ thôi, bị ẩn rồi.

Kiếm đc tiền mà ko sống nổi bình thường mà bị nhục thế thì tiền để làm gì.
Đến bồi bàn phục vụ nhà hàng còn được típ. Nữa là cô giáo và nhà trường dạy dỗ con mình mà keo bẩn từng xu.

tranthanhhaist

Xe tăng
Đây là một hành động cực kỳ mềm yếu.
Sẽ càng tạo điều kiện cho những kẻ đục nước lấn tới.
Giáo viên hiện nay đang dần bị bỏ rơi.
Giáo viên là yếu thế nhất, Hiệu Trưởng bắt làm thì k chống đc cụ ạ.

Nov

Xe điện
Không biết mọi người có nhớ kem Paddle pop hồi đầu 200x không, Thọ nhớ hồi đó kem này tràn ngập các ngõ phố và phát loa: Ten tén tèn, ten tén tèn..tèn tèn ten rén ten!:D

Dịch : Không có có xiền,không có xiền ma đòi vẫn có kem :D
Ko có tiền, ko có tiền...ko có tiền thì ko có kem :)) :))
Thanh nhạc của anh Roti có vấn đề =))
2 thanh liên chuyên dẫn bạn gấy đi ăn kem trước cổng đang hồi tưởng =))

mldinhanhinh

Xe tải
Sau tất cả: Nhà Trường, cô giáo là người sai.

Thương nhà Trường và cô giáo trong vụ việc này.

tranthanhhaist

Xe tăng
Vâng nhưng cũng nhiều cụ bẩu là có lỗi nên phải xin lỗi. Rồi mấy cụ đó thấy dư luận hành hạ cô giáo và nhà trường rồi hi hi mà.
Có đận còn soi tới tiền bồi dưỡng của công ty du lịch cho thầy cô giáo khi dắt trẻ đi trải nghiệm, e nghĩ đến lúc phải dạy "Tôn sư trọng đạo" một cách nghiêm túc.

sunflower09

Xe hơi
Ôi cái này khó nói lắm mợ ạ. Lớp cấp 2 của con nhà em, có 1 phụ huynh 4 năm liền không đóng quỹ lớp bao giờ, nhà không khó khăn mợ nhé (Bố lái taxi, mẹ bán hàng, anh làm công an). Tuy nhiên, tất cả các hoạt động chi tiêu đến quỹ lớp (sinh nhật, trung thu, noel, liên hoan cuối kỳ) con đều được tham gia đầy đủ, thưởng học sinh cuối kỳ bọn em cũng vẫn mua cho con đầy đủ. Thậm chí 2 năm cuối khi các con đã lớn, thưởng bằng tiền (200-300k/ lần) con cũng nhận đủ luôn. Lớp tổ chức in áo lớp để mặc vào các thứ 7 mẹ ấy cũng không đóng, bọn em cũng bỏ tiền riêng vào in tặng bạn 1 chiếc
Vậy mẹ của bạn ấy có thấy xấu hổ không khi up ảnh các loại liên hoan trên nhóm lớp con mình vẫn có mặt đầy đủ, phần thưởng cầm về nhà, áo có để mặc. Em đoán là không, chứ nếu xấu hổ thì chỉ 1-2 năm không đóng sau sẽ tự đóng

À, nhưng chụp ảnh kỷ yếu thì lại có đóng tiền nha, và đến hôm chụp cả nhà 3 người đến chụp cùng bạn và lấy ảnh đầy đủ :))
(Chuyện này giữa thủ đô đấy ạ)

Nếu cô giáo cho ăn, các bạn cho con mình ăn thì phụ huynh nhìn thấy nếu có lòng tự trọng thì tự mình cũng cảm thấy xấu hổ chứ mợ.

con dơi 141

Xe tăng
Có đận còn soi tới tiền bồi dưỡng của công ty du lịch cho thầy cô giáo khi dắt trẻ đi trải nghiệm, e nghĩ đến lúc phải dạy "Tôn sư trọng đạo" một cách nghiêm túc.
Cái đó có, em biết nhưng lỗi lớn là cơ chế ko đảm bảo đời sống cho các thầy cô làm nghề. Vì cái sai lớn đó nên em chấp nhận cái sai nhỏ để hạn chế cái sai lớn. Miễn là việc chính được thầy cô làm chu đáo.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Ôi cái này khó nói lắm mợ ạ. Lớp cấp 2 của con nhà em, có 1 phụ huynh 4 năm liền không đóng quỹ lớp bao giờ, nhà không khó khăn mợ nhé (Bố lái taxi, mẹ bán hàng, anh làm công an). Tuy nhiên, tất cả các hoạt động chi tiêu đến quỹ lớp (sinh nhật, trung thu, noel, liên hoan cuối kỳ) con đều được tham gia đầy đủ, thưởng học sinh cuối kỳ bọn em cũng vẫn mua cho con đầy đủ. Thậm chí 2 năm cuối khi các con đã lớn, thưởng bằng tiền (200-300k/ lần) con cũng nhận đủ luôn. Lớp tổ chức in áo lớp để mặc vào các thứ 7 mẹ ấy cũng không đóng, bọn em cũng bỏ tiền riêng vào in tặng bạn 1 chiếc
Vậy mẹ của bạn ấy có thấy xấu hổ không khi up ảnh các loại liên hoan trên nhóm lớp con mình vẫn có mặt đầy đủ, phần thưởng cầm về nhà, áo có để mặc. Em đoán là không, chứ nếu xấu hổ thì chỉ 1-2 năm không đóng sau sẽ tự đóng

À, nhưng chụp ảnh kỷ yếu thì lại có đóng tiền nha, và đến hôm chụp cả nhà 3 người đến chụp cùng bạn và lấy ảnh đầy đủ :))
Chuyện của mợ hết sức thú vị!!!

Ếch

Xe tăng
Nhiều thành phần sẽ phàn nàn hoa hoét vẽ vời phí tiền đấy cụ.
Chuẩn lớp F1 nhà e đây, khi có 1 PH duy nhất tuyên bố trên nhóm lớp là QUỸ LỚP CHỈ ĐƯỢC DÙNG CHO CÁC CON, thế là sau đó hội họp, 20/11 cô giáo ko dám nhận 1 bó hoa nào của BPH, và BPH cũng ko dám mua hoa tặng cô bằng tiền quỹ. BPH lớp con em có nhõn 2 vị đàn ông dũng cảm tham gia, ko có bóng phụ nữ luôn. Có nhẽ đây là BPH duy nhất ở VN có thành phần trọng nam khinh nữ như vậy kkk. Mỗi lần 1 trong 2 vị đứng lên ấp úng phát biểu trình bày về thu chi quỹ lớp, e thấy tội vãi ra.

Thời đại PHHS lên ngôi, kê nhà trường và GV xuống mít ngồi. Em có dẫn chứng luôn chuyện của em đây nhé, vì chuyện này mà em bị tố cáo là cò mồi đấy.

Vầng, tiễn cụ về bên giếng nhà cụ để cụ tiếp tục đóng góp bổ ích cho thớt. Btw, e thích cái avatar của cụ, riêng cái này e ko chê gì hehe.

E tiếp tục công cuộc bảo vệ quỹ HPH. Đúng như e dự đoán, BPH lớp F1 nhà e đã chùn tay và quyết định thu quỹ theo hoạt động từng tháng. Thật ko có cái khổ nào như này, mấy con sâu phá phách quá. Ai đời thu quỹ dư lày thì các cháu biết hoạt động ntn:

- T9: 117k/cháu tiền trung thu (đã xơi rồi)
- T10: 51k/hs hoạt động 20.10 (sắp làm)
- T11: 57k/hs phần thưởng giữa kỳ và chúc mừng sinh nhật quý 4 (sẽ làm)

Ko có kế hoạch và kinh phí hoạt động chung ngày 20.11. Sau đây là các trao đổi của e với BPH.

• Vodka
Reactions: Nov

con dơi 141

Xe tăng

Chuyện thật em biết là in tặng cũng ko chịu. Lý do: ko thích, ko cần thiết. Nhà tôi ko thiếu tiền nên ko nhận áo tặng. Nhưng nếu cả lớp mặc mà con tôi ko mặc sẽ làm cháu thấy bị pb đối xử, mặc cảm. Kiểu PH lôi con mình làm con tin.

sunflower09

Xe hơi
Thế nên dù sao bọn em cũng cảm thấy may vì mẹ bạn đó ngoại trừ nhất định không đóng quỹ (không tuyên bố là không đóng đâu, chỉ là không ck thôi ạ) thì không có thêm bất cứ hành động nào ảnh hưởng đến lớp. Vấn đề quỹ lớp thiếu 1 bạn cả nhóm PH lớp con em cũng không ai ý kiến gì và BPH chúng em cũng không thông báo tên của bạn không đóng quỹ
Du di 1 chút cho tất cả cùng vui vẻ. Còn năm nào thiếu quỹ 1 chút thì mấy mẹ ban PH bù ra 1 chút là coi như xong. Thỉnh thoảng lớp cần mua gì thì xem nhà mẹ nào có thể ủng hộ thì ủng hộ luôn
Nhiệt tình 1 tí, dễ dãi 1 tí cho con mình đi học được vui vẻ. Đời học sinh vô tư của các con cũng chỉ có 12 năm thôi mà

Chuyện thật em biết là in tặng cũng ko chịu. Lý do: ko thích, ko cần thiết. Nhà tôi ko thiếu tiền nên ko nhận áo tặng. Nhưng nếu cả lớp mặc mà con tôi ko mặc sẽ làm cháu thấy bị pb đối xử, mặc cảm. Kiểu PH lôi con mình làm con tin.