[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Thỏ chưa biết ai sỉ nhục nhưng đọc 2 còm này thì thấy rất rõ giọng điệu cay độc và sỉ nhục người khác.
Và Thỏ thấy cũng đúng, cái gì cũng to nhưng cái cần to lại bé:D

P/s: Thỏ alo anh áo xanh Thích Là Bụp ghép vào thớt kia để rõ ai sỉ nhục ai:))
Cái đấy cũng to, vấn đề là nó chứa cái gì thôi a thỏ ơi :))

Thỏ móm

Xe điện
Câu của bác chỉ đúng khi đứa bé sống trong hang trong rừng. Đứa bé đang trong trường học 1 môi trường sư phạm nhé. Nếu ở 1 nước văn minh vụ này ban giám hiệu trường và cô giáo bị sa thải là cái chắc
Đây có thể xem là comment nói nước này không văn minh không nhỉ:-? và mạ lỵ nơi xuất xứ của OF?

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Thỏ móm

Xe điện
Cho e xem thớt cũ với. E ít vào xem tin tức nên k rõ thớt cũ ạ. E xin link với ạ
Bác sẽ được toại nguyện khi bác áo xanh gõ cái đũa thần. Bác sẽ lập tức lạc vào thớt đó.

Thỏ móm

Xe điện
Phụ huynh thì đáng trách rồi, nhưng cô giáo quan tâm một chút, khéo léo một chút nhường cháu một phần miếng gà rán như 1 vài em đã làm thì tất cả đều vui vẻ. Tiếc là tình huống sư phạm này các cô xử lý chưa tốt nên cháu bé cảm thấy tổn thương.
Thỏ lạy bác... Nếu chưa hoặc không đọc thì bớt nhảm đi. Sốt ruột!

Mợ noob

Xe điện
Bác sẽ được toại nguyện khi bác áo xanh gõ cái đũa thần. Bác sẽ lập tức lạc vào thớt đó.
Chắc bác áo xanh đang bận. 😁😁😁😁. E ít vào nên ko biết có thớt trước rồi ạ. Gộp vào cho đỡ loãng bài nhường các cụ khác có tin tức mới lập thớt có gì mang tính thời sự cho mọi ng cùng đọc và chia sẻ ạ

Thỏ móm

Xe điện
Chắc bác áo xanh đang bận. 😁😁😁😁. E ít vào nên ko biết có thớt trước rồi ạ. Gộp vào cho đỡ loãng bài nhường các cụ khác có tin tức mới lập thớt có gì mang tính thời sự cho mọi ng cùng đọc và chia sẻ ạ
Cho e xem thớt cũ với. E ít vào xem tin tức nên k rõ thớt cũ ạ. E xin link với ạ
Thỏ thông thái thì cho mọi người thông tin đầy đủ đi.
Các bác tha hồ rồi nhé :D

Mợ noob

Xe điện

ung_sung_tu_tai

Xe container
Khổ thân bé vì những người lớn (người mẹ-ban ph-cô giáo) xử sự ko ra gì

Nhiều người cứ nghĩ đứa trẻ ăn trực kia sẽ bị tổn thương vì ngồi nhìn bạn ăn
Nhưng không nghĩ những đứa trẻ còn lại có bị tổn thương không khi mà có đứa không đâu ăn vào khẩu phần của mình. Vô cở lấy những cái mà nó là của mình. Hay nói về bản chất là bị trấn lột quyền lợi của mình giữa thanh thiên bạch nhật mà vẫn phải ngậm miệng ?

Những đứa trẻ còn lại có khổ thân không khi chúng bị một đứa rất cụ thể trong lớp trấn lột khẩu phần ăn của mình ?

Người ta nói cuộc sống như một tấm chăn, người này kín thì người kia hở. Giờ ộp phơ lại bắt đứa đóng góp hở để đứa ăn trực kín kẻo nó tổn thương.

Miếng ăn là miếng nhục ông ạ, để con không phải ăn miếng nhục, thì điều đầu tiên, làm phụ huynh phải sống đàng hoàng, tử tế đã.
Dĩ nhiên, đứa bé nó vẫn được đối xử tốt, trong khả năng của mọi người lo được.

Chỉnh sửa cuối:

tranthanhhaist

Xe tăng
E cập nhật câu chuyện hài của e: tối hôm qua, nguồn tin báo cho e vụ tố cáo (tạm gọi là A, cũng là cấp có thẩm quyền tại địa phương, ko có quan hệ quen biết gì) gọi lại cho e, nói rằng đã trực tiếp gặp gỡ quả PH đứng ra tố cáo (Lady) và câu chuyện nó là như sau:

- Lady ko hài lòng với việc e "nói đạo lý v/v ủng hộ quỹ HPH" trên nhóm lớp (ảnh chụp tại post trên của e), ý rằng là thích ủng hộ thì lẳng lặng mà làm, sao lại đưa lên nhóm PH.
- Lady khẳng định em là em ruột của A nên mới được chống lưng và ra mặt ủng hộ, làm cò mồi cho nhà trường để kêu gọi thu quỹ HPH. Lý do là e và A có cùng HỌ kkkk.
- em bổ sung: yêu cầu cấp có thẩm quyền "gọi e ra để quán triệt lại tư tưởng" akak.

Cuối cùng, A khuyên em để tránh thêm phiền toái, phức tạp hóa vấn đề cho các bên (cấp có thẩm quyền địa phương, GV, nhà trường, học sinh và bản thân e) thì e ko nên còm trên nhóm PH v/v ủng hộ quỹ nữa.

1 dẫn chứng về bệnh thần kinh hoang tưởng, suy diễn, áp đặt, GATO thì cũng nên nuôi nhốt chứ thả rông là phức tạp phết. E thấy cực kỳ hài hước, đồng thời lo lắng cho cuộc sống của ông chồng (nếu đang có) và F1 của Lady này. E sẽ tự tìm hiểu xem là PH của bạn nào để nhắc con em tránh xa, ko va chạm kẻo rách việc phết.
Này là có bệnh rồi cụ, nhìn đâu cũng thấy tiêu cực, k đôi co tiếp cũng hay mà.

con dơi 141

Xe tăng
Nhiều người cứ nghĩ đứa trẻ ăn trực kia sẽ bị tổn thương vì ngồi nhìn bạn ăn
Nhưng không nghĩ những đứa trẻ còn lại có bị tổn thương không khi mà có đứa không đâu ăn vào khẩu phần của mình. Vô cở lấy những cái mà nó là của mình. Hay nói về bản chất là bị trấn lột quyền lợi của mình giữa thanh thiên bạch nhật mà vẫn phải ngậm miệng ?

Những đứa trẻ còn lại có khổ thân không khi chúng bị một đứa rất cụ thể trong lớp trấn lột khẩu phần ăn của mình ?
Ko đâu. Tụi 31 đứa sẽ biết đc chúng có bố mẹ đáng yêu lắm. Miếng ăn ko tự nhiên có. Chứ đôi khi chúng lôi luật ra bẩu theo luật phải cho trẻ ăn uống đầy đủ.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em đồng ý: mẹ cháu không đóng tiền thì cháu nhịn.
Có cả 1001 lý do mẹ cháu không đóng tiền: cháu không thích/dị ứng với gà rán. Lỡ đau bụng, hóc xương, nghẹn.. thì ai đỡ cho các cô.
Nếu nhân văn thì các cô mời mẹ đón cháu về sớm

Nov

Xe điện
Em cũng vừa đi họp phụ huynh hôm CN vừa rồi. Em nói đơn cử, BPH có lẵng hoa đẹp mang đến đặt lên bàn giáo viên. Vừa đẹp, nhìn bàn chủ tọa nó đỡ trơ. Em thấy đáng đồng tiền. Đương nhiên tiền ấy là của phụ huynh chứ ngân sách nào chi.
Nhiều thành phần sẽ phàn nàn hoa hoét vẽ vời phí tiền đấy cụ.

Nov

Xe điện
Giờ phụ huynh làm gương dạy con là bỏ đồng tiền ra thì đồng tiền đó phải tiêu cho mình thì mới đóng góp. Còn không tiêu cho mình thì là không thiết thực.

Giờ phúng viếng bố mẹ đồng nghiệp thì lờ đi còn uống trà sữa thì không thiếu.
Chịu bỏ đồng tiền ra đã đành, chứ ko chịu bỏ mà cứ đòi quà, ăn mày lòng thương hại mới hãi.

Altis 2011

Xe điện
E giờ mới rảnh vào xem vụ đó. Nghĩ khổ thân cô giáo quá.
Em công nhận, từ hôm qua đến hôm nay em cứ nghĩ nếu em là hiệu trưởng em sẽ trả lời thế nào cho mọi nguoi thấy cái việc tổ chức này giáo viên chỉ là nguoi duoc moi tham gia, KHÔNG PHẢI LÀ NGUOI TỔ CHỨC và có trách nhiệm về những việc này.