[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Ba cái chuyện thị phi này, mình ko chứng kiến trực tiếp thì nên bỏ qua, tha về đây làm gì. Sư nói sư phải, sãi nói sãi hay...

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ba cái chuyện thị phi này, mình ko chứng kiến trực tiếp thì nên bỏ qua, tha về đây làm gì.
Vì con e cũng đi học nên đôi khi e cũng nên quan tâm vấn đề này. Thực tế là nói chuyện để nghe chứ e chẳng phải có ý gì ạ.
Cũng có thể cụ lớn rồi nên là ít quan tâm vấn đề này

Tầm Xuân

Xe hơi
May là người như bà mẹ này là số ít, hy vọng những đứa trẻ đc nuôi dưỡng trong nền tảng gia đình như vậy lớn lên ko giống tính mẹ nó.

Batman

Xe điện
Lũ trẻ là cái gương phản ánh của người lớn bác ạ. Người lớn giờ kim tiền thì hỏi sao tụi trẻ không mai một.
Vâng, người lớn làm gương cho đám trẻ.
Bố mẹ như nào thì đám trẻ có xu hướng như vậy.

Tôi vẫn ko hiểu được những mợ kia là phụ nữ đáng lý ra phải vào nói lời thương cảm với đứa bé nhưng họ lại lôi phụ huynh đứa bé ra chửi.
2 miếng gà thôi mà . chỉ 2 miếng thịt gà . Hậu quả nó sẽ đi theo đứa trẻ này suốt đời .
1 nửa cái bánh mì, vẫn là bánh mì, một nửa sự thật chưa chắc đã là sự thật...

Vì con e cũng đi học nên đôi khi e cũng nên quan tâm vấn đề này. Thực tế là nói chuyện để nghe chứ e chẳng phải có ý gì ạ.
Cũng có thể cụ lớn rồi nên là ít quan tâm vấn đề này
Miễn ko hành xử như PH trong sự việc thì sẽ ko có điều tương tự với con, thế thôi, có gì mà bàn luận đâu nhỉ?

Batman

Xe điện
Tôi vẫn ko hiểu được những mợ kia là phụ nữ đáng lý ra phải vào nói lời thương cảm với đứa bé nhưng họ lại lôi phụ huynh đứa bé ra chửi.
2 miếng gà thôi mà . chỉ 2 miếng thịt gà . Hậu quả nó sẽ đi theo đứa trẻ này suốt đời .
Miếng ăn là miếng nhục ông ạ, để con không phải ăn miếng nhục, thì điều đầu tiên, làm phụ huynh phải sống đàng hoàng, tử tế đã.
Dĩ nhiên, đứa bé nó vẫn được đối xử tốt, trong khả năng của mọi người lo được.

Ý e là e ko cần biết sự thật như thế nào ai đúng ai sai. sao mn cứ lao vào đánh giá đúng sai vụ này vậy nhỉ ?? ko lẽ phu huynh bé sai là vác đứa bé ra sỉ nhục ngược đãi?
đứa bé ko đáng phải chịu điều sỉ nhục như vậy. Nó sẽ làm tổn thương đứa bé.
Lần đầu tiên tôi thấy tranh luận về 1 vấn đề mà ko cần quan tâm đến sự thật của sự việc. Haiz

Mợ noob

Xe điện
Miếng ăn là miếng nhục ông ạ, để con không phải ăn miếng nhục, thì điều đầu tiên, làm phụ huynh phải sống đàng hoàng, tử tế đã.
Thà rằng nghèo khó hẳn thì rõ ra đấy. Chứ đi ăn k kể cả cho bản thân con e e cũng k cho. Nhục thật sự ấy

Mợ noob

Xe điện

Mợ noob

Xe điện
Phụ huynh thì đáng trách rồi, nhưng cô giáo quan tâm một chút, khéo léo một chút nhường cháu một phần miếng gà rán như 1 vài em đã làm thì tất cả đều vui vẻ. Tiếc là tình huống sư phạm này các cô xử lý chưa tốt nên cháu bé cảm thấy tổn thương.
Mẹ cháu chả thấy tổn thương thì thôi ấy cụ ạ. Cả lớp đóng 1 mình mình ko đóng là mình ko muốn trong 1 tập thể rồi. Là ng mẹ lỡ lòng nào như vậy dù cô giáo có cho ăn thì e cũng thấy ngượng ngượng ấy

hoviethung

Xe lăn
Mẹ cháu chả thấy tổn thương thì thôi ấy cụ ạ. Cả lớp đóng 1 mình mình ko đóng là mình ko muốn trong 1 tập thể rồi. Là ng mẹ lỡ lòng nào như vậy dù cô giáo có cho ăn thì e cũng thấy ngượng ngượng ấy
Nếu cô giáo cho ăn, các bạn cho con mình ăn thì phụ huynh nhìn thấy nếu có lòng tự trọng thì tự mình cũng cảm thấy xấu hổ chứ mợ.

Hự.

Xe điện
Câu của bác chỉ đúng khi đứa bé sống trong hang trong rừng. Đứa bé đang trong trường học 1 môi trường sư phạm nhé. Nếu ở 1 nước văn minh vụ này ban giám hiệu trường và cô giáo bị sa thải là cái chắc
Ngược lại nhé. Nếu ở Tây thì ko ai thắc mắc mắc gì BGH hay cô giáo. Cũng chẳng có vụ bàn luận đúng sai này luôn, kể cả từ phía phụ huynh bé kia lẫn những người biết chuyện. Ngay cả đứa bé kia nó cũng kệ các bạn ăn mà chạy đi chơi 1 mà chẳng tủi thân gì. Có thể mợ chưa sống ở nước ngoài nhưng dùng tâm lý ở VN mình suy luận tâm lý phương Tây.

datinh

Xe container
em tính lười. đọc báo chỉ lớt phớt
báo dantri hay báo gì đấy nó viết bài
con bé nhân vật chính về hỏi mẹ là
năm sau con có được ăn liên hoan...
..tóm lại chỉ vì mẹ không sùy tiền ra. con không có đùi gà gặm như chúng bạn. hết phim !

Yaris_2009

Xe tăng
Hồi kết thúc hk 1 mẹ cháu cũng ko đóng tiền cho cháu liên hoan, cô giáo cũng vẫn mua 1 xuất cho cháu và mẹ cháu đã phản ánh trên nhóm zalo hội phụ huynh là cho cháu ăn đồ ko đảm bảo vs attp nên lần này liên hoan hết năm học ko ai dám mua thêm phần cho cháu, chứ mua 31 phần chả cần trả thêm tiền, nhà hàng nó cũng tự động biếu thêm 1 xuất, chả đáng kể đâu, vấn đề là ở mẹ cháu thôi.

Thỏ móm

Xe điện
Ý e là e ko cần biết sự thật như thế nào ai đúng ai sai. sao mn cứ lao vào đánh giá đúng sai vụ này vậy nhỉ ?? ko lẽ phu huynh bé sai là vác đứa bé ra sỉ nhục ngược đãi?
đứa bé ko đáng phải chịu điều sỉ nhục như vậy. Nó sẽ làm tổn thương đứa bé.
Ý e là vậy đó. phụ huynh bé và hội phụ huynh ai đúng ai sai khoan bàn đến Nhưng bắt đứa bé phải chịu cảnh ngược đãi như vậy là phản sư phạm
chỉ 2 miếng thịt gà . 2 miếng thịt gà của năm 2024 mà chả khác gì 2 miếng thịt gà năm 1945 .
Thỏ chưa biết ai sỉ nhục nhưng đọc 2 còm này thì thấy rất rõ giọng điệu cay độc và sỉ nhục người khác.
Và Thỏ thấy cũng đúng, cái gì cũng to nhưng cái cần to lại bé:D

P/s: Thỏ alo anh áo xanh Thích Là Bụp ghép vào thớt kia để rõ ai sỉ nhục ai:))

hoviethung

Xe lăn
Hồi kết thúc hk 1 mẹ cháu cũng ko đóng tiền cho cháu liên hoan, cô giáo cũng vẫn mua 1 xuất cho cháu và mẹ cháu đã phản ánh trên nhóm zalo hội phụ huynh là cho cháu ăn đồ ko đảm bảo vs attp nên lần này liên hoan hết năm học ko ai dám mua thêm phần cho cháu, chứ mua 31 phần chả cần trả thêm tiền, nhà hàng nó cũng tự động biếu thêm 1 xuất, chả đáng kể đâu, vấn đề là ở mẹ cháu thôi.
Thông tin này ở đâu vậy cụ?

hoviethung

Xe lăn
Nghe nói chị phụ huynh này đã từng lên nhóm zalo lớp phàn nàn các ban phụ huynh cho con chị ấy ăn bánh trung thu ko đảm bảo đấy! Nhỡ ban PH cho cháu ăn gà rán lại bị chị ấy chửi cho thì sao?
Môi trường giáo dục gia đình thế này thì cũng hết chữa luôn