[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dù mẹ cháu không đóng nhưng để 1 đứa nhỏ lớp 1 đứng nhìn cô và các bạn ăn liên hoan còn mình thì không là quá đáng, nếu không muốn nói là ÁC. Người lớn làm hại trẻ em là chính ở chỗ này
Không bàn đến việc phụ huynh chày bửa hay khó khăn thật. Nhưng để 1 đứa trẻ phải chầu mồm trong bữa liên hoan của lớp là phản giáo dục, và không thể chấp nhận được.
Ban phụ huynh và giáo viên sai và cư xử kg nhân văn. Giáo viên không nên làm nghề nữa.
Cháu bé trong trường hợp này sẽ bị ảnh hưởng tâm lý rất lớn. Có lẽ sau này, về già, nó cũng kg thể quên dc ngày phải ngồi ngoài nhìn các bạn tham gia liên hoan.
Mẹ cháu bé sai 1, thì cô giáo và ban phụ huynh sai 10.
2 cụ trên chịu khó đọc hết comment đi rồi chửi cũng chưa muộn mà. Còn nếu vội quá thì các cụ đọc comment của cụ dưới cho nhanh:
cụ đọc kỹ đi đã rồi hãy chửi BPH và cô giáo. Trong buổi liên hoan PH và cô giáo cũng rất tâm lý để cắt bánh đều nhau ăn trước, bạn này như bạn khác. Khi ăn thì 2 bạn hai bên đều cũng san cho bạn ăn chứ ko có chuyện để bạn ăn 1 mình.
Con mẹ này nó quái thai không chịu đóng, chứ nó có nghèo khổ gì đâu
Ai cũng không đóng xong đòi con mình phải được như người đóng thì sẽ như thế nào.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nếu là 2-3 đứa trẻ thig khôbg sao, chứ cả lớp thì sẽ không để xẩy ra tình trạng nhuq vậy, trừ khi bà mẹ kia rất quá đáng.
Cho nên cái gì hóng đc cũng phải tìm hiểu kỹ trước khi share, không lại tự biến thành bò cho tụi nó dắt mũi.
Kể cả cha mẹ họ có tệ đến thế nào cũng không nên để sự hiện diện của đứa trẻ ở đó, làm tổn thương tâm lý của cháu. Không hiểu cô giáo và mấy bác phụ huynh khi gắp miếng thức ăn lên mà vô tình nhìn thấy cháu bé ngồi một mình ở đấy thì ntn :(( :(( :((

DurexMsize

Xe tải
quả này sang năm chắc chả có liên hoan gì nữa, tội 31 cháu còn lại về hỏi 31 bố mẹ câu "đau xé lòng" (như con hãm l kia nó viết) là sao các lớp khác được liên hoan mà lớp con không có liên hoan.

catking113

Xe Cứu Trợ
Đấy là cách trả thù 1 ph thông qua 1 đứa bé vô tội. Nếu nhà không nghèo thì phụ huynh là loại vớ vẩn nhưng cái hội phụ huynh lớp (nhất là mụ đại diện) và cô giáo là loại giẻ rách
Xin lỗi mình chưa đọc tin về hoàn cảnh nhà kia
Lại tay nhanh rồi.

losedow

Xe buýt
2 cụ trên chịu khó đọc hết comment đi rồi chửi cũng chưa muộn mà. Còn nếu vội quá thì các cụ đọc comment của cụ dưới cho nhanh:
Tay nhanh hơn não mà cụ.
Truyền thống của OFer là chửi trước đọc sau.

harrynh

Xe container
Kể cả do mẹ bé chây ì ko đóng, để 1 đứa trẻ ngồi nhìn cả lớp liên hoan là 1 hành vi phản giáo dục. Kị nhất ở trường học là sự phân biệt, cô lập bất cứ đứa trẻ nào.
Người lớn thế này thì hỏng rồi, nếu thật thì các cô giáo chắc chắn sẽ bị ảnh hưởng.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Chẳng biết có thật hay ko nhưng mà các cô giáo cũng quá đáng nhỉ. Với cả ko biết đồ ăn liên hoan là gì, như trường con em thì bánh kẹo, thạch, hoa quả mà mấy đồ này thì kiểu gì cũng mua nhiều bày ra đĩa. Để cả lớp ngồi ăn, 1 bạn đứng nhìn, bao nhiêu cô giáo chẳng lẽ ko thấy thương con?
Về phía phụ huynh, thật ra 100k cũng ko fai nhiều. Cũng ko biết là có phải gia đình nghèo và 5 con học thật hay ko.
Dù sao thì nếu các cô giáo muốn nhắc phụ huynh về quyền lợi thì có thể còn những cách khác hay hơn, chứ ko nên cư xử ntn ạ
Vụ này là do mẹ của cháu kia lần trước kêu lọ chai là tại sao cho con tôi ăn đồ này đồ kia ý, ... lại còn ko đóng tiền nên các PH khác mới vậy. Chứ bình thường thêm 1 tẹo cho con ai cũng hoan hỷ cả thôi

Hanoi1919

Xe tăng
Kể cả cha mẹ họ có tệ đến thế nào cũng không nên để sự hiện diện của đứa trẻ ở đó, làm tổn thương tâm lý của cháu. Không hiểu cô giáo và mấy bác phụ huynh khi gắp miếng thức ăn lên mà vô tình nhìn thấy cháu bé ngồi một mình ở đấy thì ntn :(( :(( :((
Người ta cũng chỉ biết điều một vài lần thôi chứ cứ ngang ngược mãi thì tại sao người khác phải nghĩ thay cho mẹ nó?
Ăn uống như này là tiền đóng gạo góp. Thường thì Trưởng ban phụ huynh đại diện cho hội phụ huynh của lớp tổ chức cho các con và mời các cô. Sau đó phải giải trình công khai chi tiêu với hội phụ huynh. Người cầm quỹ cũng không được tự ý chi thêm phần của cháu kia vì là quỹ chung và không phải phụ huynh nào cũng đồng ý chi thêm. Mấu chốt là vì mẹ cháu có thái độ bất hợp tác với tập thể chứ không phải hoàn cảnh khó khăn và cũng không phải lần đầu.
Gặp đứa bẩn bựa bất hợp tác hết lần này đến lần khác thì nếu cụ là người cầm quỹ cụ có chịu bỏ tiền túi ra chi cho nó hay không?

vieteuro

Xe container
Ko đóng thì xác định không có phần ăn có mà gì thắc mắc. Nhà nghèo thì BPH chẳng bao giờ gây khó dễ còn toàn free ko cho đóng. Đây nhà không nghèo nhưng thích thể hiện nên nhất định không đóng, xong đòi quyền lợi, kỳ thật.
Ngoài xã hội đúng là có vô vàn dạng người, có những loại người rất khó hiểu.
Chuẩn
Lớp f2 nhà e cũng có 3 bạn khó khăn
Nhóm ph miễn luôn
Mỗi người ủng hộ 50 100 là ok hết

Hieumos

Xe container
Các cụ mợ đọc thêm ý kiến từ các phụ huynh, đừng vội trách cô giáo với nhà trường.

Không ai để cho con nhà này nhịn ăn nhìn các bạn cả. Mà nhà này đẻ 5 đứa con thì cả 5 lớp đều chày bửa không nộp quỹ phụ huynh.

taomeomommy

Xe buýt
Em làm trong ban PH, cũng có năm vớ phải 1 PH không đóng quỹ mặc dù nhắc 2 lần vì sợ ng ta quên, nhưng tới khi nhờ cả cô giáo nhắn hộ mà vẫn không thấy PH đóng thì em đành thôiiiii, bỏ tiền túi ra đóng hộ luôn, con cái họ vẫn hưởng các quyền lợi như các bạn. Chả biết họ quên hay họ cố tình không đóng nhưng em thì ngại nhất khoản thu tiền quỹ mà như đi đòi nợ 😂. Với lại cũng chả thích làm tổn thương 1 đứa trẻ vì lỗi của bố mẹ nó. May mà cũng chỉ vớ phải 1 người như thế, chưa thấy ng thứ 2.
Công nhận xã hội này thật là đa dạng và phong phú các thể loại người. Như bà mẹ trong thớt này thì phải gọi là hãm lol cành cạch.

vieteuro

Xe container
quả này sang năm chắc chả có liên hoan gì nữa, tội 31 cháu còn lại về hỏi 31 bố mẹ câu "đau xé lòng" (như con hãm l kia nó viết) là sao các lớp khác được liên hoan mà lớp con không có liên hoan.
Vẫn liên hoan bình thường

jazzzzz

Xe lăn
Theo dõi câu chuyện thì người mẹ khá tệ, nhà có điều kiện nhưng nhiều lần k đóng con vẫn có phần, đến trung thu cũng không đóng con vẫn có bánh nhưng lại kêu là bánh không tốt, chắc là giọt nước tràn ly nên lần này cho nghỉ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Theo dõi câu chuyện thì người mẹ khá tệ, nhà có điều kiện nhưng nhiều lần k đóng con vẫn có phần, đến trung thu cũng không đóng con vẫn có bánh nhưng lại kêu là bánh không tốt, chắc là giọt nước tràn ly nên lần này cho nghỉ.
Nhiều đứa bẩn bựa, hãm lắm... Biết nhiều cụ bênh vì nhân văn nhưng thật sự bố mẹ các cháu ấy còn chẳng yêu nổi con mình thì quá tệ.

eagles

Xe buýt
Thành phần lớp 31/32 phụ huynh đóng 1 mình mình ko đóng kết hợp mở mồm nói thông tư này quyết định kia theo em thực sự rất khắm. Nếu khó khăn thật thì mọi người còn sẵn sàng hỗ trợ, đây là cố tình chống đối tỏ ra nguy hiểm.