[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chưa nói đến việc phụ huynh không đóng tiền là đúng hay sai. Nhưng một đứa trẻ lớp 1 thì bố mẹ chúng có xấu xa thối nát cỡ nào, cô giáo vì lý do mẹ đứa trẻ không đóng quỹ phụ huynh mà để con không được ăn thì cô giáo đó không có tư cách để đứng trên bục giảng dạy các con.

Hanoi1919

Xe tăng
Cách cư xử của mẹ cháu bé thì đáng trách rồi cụ. Nhưng thiếu gì chỗ ăn để không có sự hiện diện của cháu bé ở đó đâu cụ. Nói gì thì nói liên hoan mà để sự việc ntn rồi lên Facebook các bên lời qua tiếng lại thì có đáng cho cô và BPH không ?

Em vẫn tin rằng nếu biết sự việc ntn thì sẽ không có buổi liên hoan, dù mẹ bé kia có tệ đến cỡ nào ~o)
Không thể vì một phụ huynh ngang ngược mà các phụ huynh khác cũng phải từ bỏ việc chăm lo cho con mình như vậy đc. Việc tổ chức liên hoan, vui chơi cũng là để cho các con có những kỉ niệm vui vẻ với các bạn cùng lớp thời đi học. Đó là nguyện vọng của đa số phụ huynh và của chính các con. Các lớp khác cũng đều có tổ chức cho các con như vậy chứ không phải vẽ vời gì.
Nếu là em thì lần sau tổ chức gì em sẽ nhắn cho mẹ cháu đến đón con về trước để khỏi ảnh hưởng đến các bạn khác. Tránh cho các cháu khác phải lăn tăn suy nghĩ những việc như vậy.

Mss AN TÂM

Xe điện
Kể cả do mẹ bé chây ì ko đóng, để 1 đứa trẻ ngồi nhìn cả lớp liên hoan là 1 hành vi phản giáo dục. Kị nhất ở trường học là sự phân biệt, cô lập bất cứ đứa trẻ nào.
Em đồng tình với ý kiến của cụ

polizia

Xe container
Ko đóng thì xác định không có phần ăn có mà gì thắc mắc. Nhà nghèo thì BPH chẳng bao giờ gây khó dễ còn toàn free ko cho đóng. Đây nhà không nghèo nhưng thích thể hiện nên nhất định không đóng, xong đòi quyền lợi, kỳ thật.
Ngoài xã hội đúng là có vô vàn dạng người, có những loại người rất khó hiểu.
Chuẩn.
Nếu nhà nghèo bph họ biết họ sẵn sàng đỡ hộ. Mà 1-2 lần nhây họ cũng có thể bỏ qua.
Quả này chắc nhây quá, vài lần trc cũng ko đóng xong lại giở giọng tinh vi. Giờ phụ huynh cũng đa phần trẻ, đã thế bố đe”0 nể nữa chơi sấp ngửa luôn cho mà biết.
Mà cái câu “sang năm lên lớp 2 con có đc liên hoan ko?” chắc chắn là con này nó bịa ra, nhét chữ vào mồm con nó để tăng thêm drama chứ trẻ con đ’ biết nói câu đấy đâu.

Chỉnh sửa cuối:

phongnq

Xe tải
Em chưa nói đến việc phụ huynh không đóng tiền là đúng hay sai. Nhưng một đứa trẻ lớp 1 thì bố mẹ chúng có xấu xa thối nát cỡ nào, cô giáo vì lý do mẹ đứa trẻ không đóng quỹ phụ huynh mà để con không được ăn thì cô giáo đó không có tư cách để đứng trên bục giảng dạy các con.
Cụ quan liêu rồi. Các vụ liên hoan hay quà tặng cho con như này hoàn toàn do ban phụ huynh làm từ A đến Z. Cô giáo chỉ thực hiện theo qui định của trường có cho phép hay k cho phép tổ chức liên hoan tại lớp thôi. Tiền - tất nhiên do phụ huynh đóng góp 100%.

Hieumos

Xe container
Không có ai để trẻ con ngồi nhìn các bạn khác ăn cả mợ ạ.

Dù mẹ không đóng tiền, nhưng con vẫn được các bạn san sẻ đồ ăn. Thế nhưng con mẹ không biết điều còn ngoạc mồm lên. Mợ đọc kỹ các còm trong thớt đã, đừng vội lên án cô giáo và ban phụ huynh.

Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
Nói năng nhăng cuội gì thế. Cô giáo nào liên quan ở đây?

Mss AN TÂM

Xe điện
Cụ quan liêu rồi. Các vụ liên hoan hay quà tặng cho con như này hoàn toàn do ban phụ huynh làm từ A đến Z. Cô giáo chỉ thực hiện theo qui định của trường có cho phép hay k cho phép tổ chức liên hoan tại lớp thôi. Tiền - tất nhiên do phụ huynh đóng góp 100%.
Em vẫn biết là tiền 100% phụ huynh, nhưng cô vẫn có mặt trong buổi liên hoan, cô vẫn biết phụ huynh mua gì làm gì và phân chia đồ ăn như nào. Một đứa trẻ ngây thơ nó ko biết bố mẹ nó đã hành xử như nào, nó chỉ biết nó bị phân biệt đối xử ở lớp. Giáo dục không phải chỉ trên sách vở cô dạy. Một hành động của cô sẽ làm thay đổi cuộc đời của đứa trẻ.
Nếu em làm cô giáo chủ nhiệm lớp đó, dù biết nhà phụ huynh đó rất giàu nhưng xấu tính không đóng, em sẵn sàng đóng tiền tặng cho con bữa liên hoan để con được hoà đồng cùng các bạn.

Kiss The Rain

Xe tải
Bà mẹ ko ra gì, nhất trí. Nhưng đứa bé ko có lỗi, và trong mọi trường hợp, phải ưu tiên bảo vệ cảm xúc, sự tự tôn của đứa trẻ. Khi có nguyên tắc như vậy, BPH và cô giáo sẽ cân nhắc nên làm thế nào.
Chỉ trích bao giờ cũng dễ. Phụ huynh này quá chây ì, thế theo cụ thì nên làm thế nào?

Mss AN TÂM

Xe điện
Nói năng nhăng cuội gì thế. Cô giáo nào liên quan ở đây?
Em đọc thấy cô giáo cũng có mặt trong buổi liên hoan đó mà lại để con không được ăn thì không được. Em đồng ý phụ huynh kia không ra gì, nhưng em là cô giáo em sẽ bỏ tiền túi của em ra đóng cho con suất ăn để con không có cảm giác bị phân biệt.

NNS

Xe ngựa
tội nghiệp cháu bé.....
con ko chê cha mẹ khó.... nhưng cháu bé này có con mẹ chắc cả hội ph nó cũng chán mẹ nó đến tận cổ rồi, ko đóng quỹ thì thôi, nhắc ko đóng thì chắc cũng chả ai đòi căng, nhưng xài chùa còn chửi lại nhà người ta cơ.....

Slimz

Xe buýt
Nhiều cụ tay nhanh quá, e đọc thớt cứ phải đọc từ từ, ko lại phải “quay xe” ;))

El Jefe 2

Xe tăng
Em đọc thấy cô giáo cũng có mặt trong buổi liên hoan đó mà lại để con không được ăn thì không được. Em đồng ý phụ huynh kia không ra gì, nhưng em là cô giáo em sẽ bỏ tiền túi của em ra đóng cho con suất ăn để con không có cảm giác bị phân biệt.
Đóng hộ được 1 lần ko đóng hộ được cả đời.

Trách nhiệm đầu tiên thuộc về phụ huynh cháu bé.

Nếu cô đóng cho cháu, rồi đến năm sau lại cô khác đóng cho cháu .. dần dần sẽ tác dụng ngược, cháu sẽ coi việc được bao là đương nhiên. Phụ huynh cháu lại càng bẩn bựa. Và khi cháu lớn lên, cháu sẽ đi theo con đường của phụ huynh cháu, vì cứ bựa ra rồi sẽ được bao hết.

cuckyghegom

Xe tải
Đọc kỹ lại đi đã rồi hãy comment.
Có ai để cho bạn trẻ con kia không được ăn đâu.

NNS

Xe ngựa
tội nghiệp cháu bé.....
con ko chê cha mẹ khó.... nhưng cháu bé này có con mẹ chắc cả hội ph nó cũng chán mẹ nó đến tận cổ rồi, ko đóng quỹ thì thôi, nhắc ko đóng thì chắc cũng chả ai đòi căng, nhưng xài chùa còn chửi lại các ph khác hay lên fb chửi bới nó mới thành chuyện

3077

Xe container
Thật sự rất khâm phục những bác tham gia bph, nhà e chỉ dám ủng hộ bằng cách tham gia mọi hđ tổ chức chứ bảo vào thì chịu

Anita Emi

Xe điện
Những buổi như thế này đồ ăn do phụ huynh chuẩn bị, mang đến. Cô giáo cũng chỉ là người được mời tham gia chung vui thôi.

Bạn muốn thể hiện sự tử tế của mình là quyền của bạn, nhưng không nhất thiết phải đạp cô giáo xuống như thế.

Kiss The Rain

Xe tải
Tôi thì cho là câu chuyện bốc phét câu view vì ko ai để 1 đứa trẻ ngồi nhìn trong trường hợp này!
Em thì gặp loại phụ huynh tương tự rồi nên em thấy không có gì khó tin cả. Đến nông nỗi này chắc ban ph kia cũng giọt nước tràn ly thôi.

Hieumos

Xe container
tội nghiệp cháu bé.....
con ko chê cha mẹ khó.... nhưng cháu bé này có con mẹ chắc cả hội ph nó cũng chán mẹ nó đến tận cổ rồi, ko đóng quỹ thì thôi, nhắc ko đóng thì chắc cũng chả ai đòi căng, nhưng xài chùa còn chửi lại các ph khác hay lên fb chửi bới nó mới thành chuyện
Tội nghiệp cả 5 cháu cơ cụ ạ.

Thấy bảo đẻ 5 đứa, thì đứa nào cũng không đóng quỹ phụ huynh.

Cả trường biết tiếng ấy chứ, không riêng lớp.

À mà nhà cũng có điều kiện, không nghèo tí nào. Thế nên các phụ huynh mới ghét.

MuathuHN252

Xe cút kít
Tôi thì cho là câu chuyện bốc phét câu view vì ko ai để 1 đứa trẻ ngồi nhìn trong trường hợp này!
Thấy phản biện từ phía phụ huynh và cô giáo là bánh gato và kẹo con vẫn được ăn, chỉ đoạn gà rán, khoai tây là mua theo suất thì thiếu bạn này nhưng các bạn vẫn chia cho bạn ấy. Ngoài ko đóng quỹ phụ huynh, vì đề mua thêm đồ ăn buổi liên hoan mỗi cháu phải đóng thêm 40k nhưng mẹ bạn này cũng ko đóng. Nếu đúng như này thì mẹ cháu thật sự ko còn lời nào để nói, vừa ăn cướp vừa la làng ạ