[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

VuNgoanMuc

Xe điện
Làm vậy thì hại nhiều hơn lợi: các DN FDI sẽ rời đi vì họ có nhiều nơi để ở. Nhiều quốc gia xây dựng chính sách để lôi kéo đội này vô: ví dụ như Sing, UAE, nơi đặt trụ sở của rất nhiều ông lớn tạo ra một thị trường lao động nhộn nhịp và sôi động.
Một số nước, quốc đảo thành cái nôi cho đội rửa tiền: Malta, Solomon…
Có loại FDI phải chiều chuộng, nhưng cũng có loại FDI vào để khai thác thị trường nội địa là chính thì cứ ép thoải mái thôi cụ, không bỏ đi đâu được đâu.

Joan_tèo

Xe tải
Chắc họ chém thôi cụ ơi. Anh # vào đó cũng chỉ như các tù nhân khác thì Thanh tuổi gì. Chỉ được cái là gia đình có điều kiện thì được thăm nuôi tốt thôi. Trại không có chính sách ưu tiên cho bất kỳ tù nhân nào.
Chắc bác chưa đọc được 1 comment của ông luật sư khi đi ngang buồng giam của DLT, ông ấy nói là tôi thấy rõ là có điều hòa.
Mà đơn giản hơn, bác cứ nhìn ông T, ông C, khi đang phải tiếp tục hầu tòa ở những vụ việc khác, cứ nhìn da dẻ, thần thái, bụng vẫn bia hay bị sụt cân là bác sẽ đoán được nhỉ.
Ví dụ tên cha của bé gái 8 tuổi lúc mới nhập kho mập mạp phương phi, khi đưa ra xét xử thì ốm đi hẳn. Bà H cũng vậy, lúc con kêu cứu xin cho tại ngoại cũng nói là bà ấy bị sụt cân nhiều, mắc thêm nhiều bệnh khác.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
giá chung phạm thường dạng nhân dân tệ, là 300k-500k/ tuần cụ nhé. đấy là chưa kể ăn uống chi tiêu gì trong trại
dạng sĩ quan, ông tướng, thì tuỳ quan hệ và tiền nữa
Nghe bảo anh nốt Nhạc vẫn rượu ngoại uống đều, đàn em đệ tử đông nó khác bọt
với lại đứng trước toà tuyên bố "vụ đó lâu tôi không nhớ, nhưng nếu có sai phạm thì tôi xin đứng ra nhận tội, vì nhân viên dưới quyền cũng chỉ làm theo lệnh tôi thôi' tầm đó đàn em nể trọng nó khác ông ra toà khai 'không nhớ, không biết, đẩy hết cho lính"
Là mấy vụ xử sau này thôi, khi mà án đã kịch khung và tài sản có mỗi nửa cái nhà chung cư thì sao phải khai đàn em ra làm gì hả cụ?

badboyvn

Xe tải
giá chung phạm thường dạng nhân dân tệ, là 300k-500k/ tuần cụ nhé. đấy là chưa kể ăn uống chi tiêu gì trong trại
dạng sĩ quan, ông tướng, thì tuỳ quan hệ và tiền nữa
Nghe bảo anh nốt Nhạc vẫn rượu ngoại uống đều, đàn em đệ tử đông nó khác bọt
với lại đứng trước toà tuyên bố "vụ đó lâu tôi không nhớ, nhưng nếu có sai phạm thì tôi xin đứng ra nhận tội, vì nhân viên dưới quyền cũng chỉ làm theo lệnh tôi thôi' tầm đó đàn em nể trọng nó khác ông ra toà khai 'không nhớ, không biết, đẩy hết cho lính"
300-500k 1 tuần thì chỉ ko bị đánh thôi cụ nhé :)) tuổi gì đc ăn uống cái gì, rẻ rách tháng đóng 5tr ăn cơm có vừng lạc :)) mấy ông chính trị thì cũng bt thôi, lấy đâu ra rượu ngoại với chả thịt gà, ăn uống đầy đủ ko bị đe nẹt thôi, gớm đi tù mà như vip thì vào phải đóng nhiều tiền hoặc làm đại bàng thu tiền thay cán bộ để nó làm giàu thì đc ngon ngon tí nhé.

xukthal

Xe lăn
Chắc họ chém thôi cụ ơi. Anh # vào đó cũng chỉ như các tù nhân khác thì Thanh tuổi gì. Chỉ được cái là gia đình có điều kiện thì được thăm nuôi tốt thôi. Trại không có chính sách ưu tiên cho bất kỳ tù nhân nào.
Em nghe ng trong chăn nói có mấy trại hẻo lánh ở các tỉnh còn có bác đc người nhà mua cho mảnh đất áp với tường trại rồi làm cái nhà có lối thông sang, bt ăn ở trong nhà, lúc có đoàn Ktra thì về phòng điểm danh 😁😁
Ko biết có thật ko bác Lưu Kha nhỉ?

Mytv

Xe điện
300-500k 1 tuần thì chỉ ko bị đánh thôi cụ nhé :)) tuổi gì đc ăn uống cái gì, rẻ rách tháng đóng 5tr ăn cơm có vừng lạc :)) mấy ông chính trị thì cũng bt thôi, lấy đâu ra rượu ngoại với chả thịt gà, ăn uống đầy đủ ko bị đe nẹt thôi, gớm đi tù mà như vip thì vào phải đóng nhiều tiền hoặc làm đại bàng thu tiền thay cán bộ để nó làm giàu thì đc ngon ngon tí nhé.
Cụ cho e hỏi nếu gđ ko có tiền thì nhịn đói, ăn cơm trắng & bị đánh đập suốt ngày à?

Với mức đóng tiền như cụ nói thì a e cán bộ trại giam thu nhập chắc vô cùng khủng khiếp.

badboyvn

Xe tải
Cụ cho e hỏi nếu gđ ko có tiền thì nhịn đói, ăn cơm trắng & bị đánh đập suốt ngày à?

Với mức đóng tiền như cụ nói thì a e cán bộ trại giam thu nhập chắc vô cùng khủng khiếp.
ko có tiền thì làm thằng dọn dẹp đấm bóp, lao động nặng, cơm ăn muối rau chan nước thôi cụ, đi tù mà sướng thì phạm nó lại ko sợ, giờ công an trại giam đang hot cụ ạ :)) thu nhập cao lại ít bị soi

Mr.Alo

Xe lăn
Nó cũng như đi làm thôi cụ
Lương 9-10tr trưởng " phòng" , ăn tiêu gì thì thêm phí , tùy đk gia đình mà nuôi được đến mức nào ....

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe ng trong chăn nói có mấy trại hẻo lánh ở các tỉnh còn có bác đc người nhà mua cho mảnh đất áp với tường trại rồi làm cái nhà có lối thông sang, bt ăn ở trong nhà, lúc có đoàn Ktra thì về phòng điểm danh 😁😁
Cái gì cũng rành.
Nế bác xúc quá cơ.

xukthal

Xe lăn

Davis Le

Xe máy
ngồi đọc cmt của các cụ thôi cũng hoa hết cả mắt :D

PhongFood

Xe điện
Thế đào hầm thông sang hả cụ. Muốn xx tí thì về nhà làm nháy, xong việc lại về buồng điểm danh :))

.Bo My

Xe lăn
Ơ, còn mấy ông hay nói làm sai thì sẽ báo trên để lọai bớt ghế đâu, kiểu gì cũng nói được.

Thăng, Thanh trước giờ quá nhẹ nhàng là vì quý nhân chưa thôi hết các chức vụ. Giờ thì chờ xem chúng nó đưa Thăng vào KGB tra khảo xem sao.

Anhdex

Xe tăng
Trại nào mà " dữ " thế cụ. Em biết một bác thứ trưởng BCA đi trại có phòng riêng chỉ để ngâm thơ và đọc sách thôi. Cụ thử nghĩ các bô lão vào đấy đều có biệt thử trải dài từ bắc chí nam ai lại thèm đi trông ao cá....
Vẫn phân công lao động bình thường .Ai cũng phải làm việc hết có cái nhiệm vụ là gì ? Ví như tỉa cây trông ao cá cụ nghĩ đơn giản đi . Khác gì tập dưỡng sinh với buông cần ngồi thư giãn 😛 có lần em nói rồi quan chức vô lò nó khác với dân thường . Tầm uỷ viên đổ lên thì còn khác nữa .Trưởng trại chưa đủ tầm mà đòi hành các anh ý .

badboyvn

Xe tải
Ơ, còn mấy ông hay nói làm sai thì sẽ báo trên để lọai bớt ghế đâu, kiểu gì cũng nói được.

Thăng, Thanh trước giờ quá nhẹ nhàng là vì quý nhân chưa thôi hết các chức vụ. Giờ thì chờ xem chúng nó đưa Thăng vào KGB tra khảo xem sao.
toàn các bác nghe nói với nghe thấy ;))

bomong

Xe điện
Trong nhà để một người ký tá các Job nhạy cảm này thôi chứ, cả mấy bố con liên quan vào là sao nhỉ/

coquay

Xe container
Em nhớ hình như có vụ anh gì đi nằm viện miết bị lộ, có con đường nào ra đó nằm cho thoải mái thật không nhỉ ?
Có phải bầu k ko cụ, e nghe thấy anh í có cp lớn ở bv anh k cho xây dựng nhà cửa ở cạnh bv luôn chỉ cần đục cửa là thông sang nhà riêng luôn, mỗi lần đi viện anh chỉ cần mở cửa là về tới nhà luôn