[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

thôi lạy cụ, phạm thường tèm nhèm cũng 5-10tr/tháng mới đc yên ổn rồi, muốn đc sướng cứ tiền tỷ mới đc vip nhé, ko thì cứ đợi đấy, giá tiền vào trại giam nó cứ như zimbabue ý
giá chung phạm thường dạng nhân dân tệ, là 300k-500k/ tuần cụ nhé. đấy là chưa kể ăn uống chi tiêu gì trong trại
dạng sĩ quan, ông tướng, thì tuỳ quan hệ và tiền nữa
Nghe bảo anh nốt Nhạc vẫn rượu ngoại uống đều, đàn em đệ tử đông nó khác bọt
với lại đứng trước toà tuyên bố "vụ đó lâu tôi không nhớ, nhưng nếu có sai phạm thì tôi xin đứng ra nhận tội, vì nhân viên dưới quyền cũng chỉ làm theo lệnh tôi thôi' tầm đó đàn em nể trọng nó khác ông ra toà khai 'không nhớ, không biết, đẩy hết cho lính"

Chỉnh sửa cuối:

anhkhoihn

Xe tăng
Đây là anh khác có tuổi, tổng cục trưởng Ca ah. Vào đó anh được phân công trông ao cá.
Các trường hợp khác em không biết
Trại nào mà " dữ " thế cụ. Em biết một bác thứ trưởng BCA đi trại có phòng riêng chỉ để ngâm thơ và đọc sách thôi. Cụ thử nghĩ các bô lão vào đấy đều có biệt thử trải dài từ bắc chí nam ai lại thèm đi trông ao cá....

TPLighting.vn

Xe máy
"Trại không có chính sách ưu tiên cho bất kỳ tù nhân nào": Thế à bác.
Thế thì nhất định bác đang định cư ở xứ Việt Nam tươi đẹp rồi:
Đất nước công bằng minh bạch không tự diễn biến tự chuyển hoá không có vùng cấm cơ đồ chưa bao giờ đẹp như bây giờ nhân dân hạnh phúc tốp đầu thế dới.
Xin chúc mừng bác.

Chả bù cho chỗ tôi định cư.
Bác lại phát triển chủ đề đi xa quá :D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
giá chung phạm thường dạng nhân dân tệ, là 300k-500k/ tuần cụ nhé. đấy là chưa kể ăn uống chi tiêu gì trong trại
dạng sĩ quan, ông tướng, thì tuỳ quan hệ và tiền nữa
Nghe bảo anh nốt Nhạc vẫn rượu ngoại uống đều, đàn em đệ tử đông nó khác bọt
với lại đứng trước toà tuyên bố "vụ đó lâu tôi không nhớ, nhưng nếu có sai phạm thì tôi xin đứng ra nhận tội, vì nhân viên dưới quyền cũng chỉ làm theo lệnh tôi thôi' tầm đó đàn em nể trọng nó khác ông ra toà khai 'không nhớ, không biết, đẩy hết cho lính"
Khai thế thì chết, thành ma tù ngay. Cứ không nhớ, lúc nhớ lúc quên, không biết gì mới đúng bài chứ ???

e có cô bạn, làm THP đến chức GĐ tài sản. Tự nhiên 2 năm trước di dân đi Can. Cả lũ bạn đều bất ngờ vì cô này tài sản không có gì nhiều, rất bình thường như một người lao động làm công ăn lương.
có khi bình thường họ mới nghĩ đến chuyện đi, sang kia có cơ hội ngon hơn
chứ kiếm ngon kiếm khủng thì đi làm gì

lenhhoxung1980

Xe điện
cái gì cũng có là kiểu thức ăn hằng ngày như thịt thà cá mú thôi, cụ trên kêu xôi yến phở cồ lấy đâu ra mấy trại trên núi. Hay suy nghĩ thực tế 1 chút :)) nhiều tiền nhưng cũng phải đúng địa chỉ
Gọi là ăn uống đầy đủ hơn, chứ các điều kiện sinh hoạt chắc cũng như mặt bằng chung chứ cụ?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Bác lại phát triển chủ đề đi xa quá :D
Xa đâu.
Tôi đang khen ngợi thật lực các thành tựu của nước nhà, bao gồm cả đóng góp nhỏ bé của tôi và bác, nhá.

Khó nhỉ.
Giờ nâng bi cũng bị mắng; chưởi bới thì bị mắng, đã đành. :D

jazzzzz

Xe lăn
Từ ngày các hãng nước ngọt vào VN và chơi trò chuyển giá thì VN được hưởng lợi gì, cụ có thể cho em biết thêm
Giải quyết công ăn việc làm, phát triển kinh tế hộ gia đình, thay đổi thói quen kinh doanh của các cửa hàng tạp hoá..

Như Coca cola, Pepsy, Unilever, P&G … vào Việt Nam năm 93-95, họ đã xây dựng thị trường bán lẻ cho VN thời điểm đó, xây dựng mạng lưới phân phối: đào tạo nhân viên bán hàng, quản lý. Nhờ đó mà thị trường lao động tốt hơn.
Giải quyết công ăn việc làm cho công nhân.
….
Thuế chỉ là một phần nhở mà các DN FDI đóng góp cho đất nước.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Từ ngày các hãng nước ngọt vào VN và chơi trò chuyển giá thì VN được hưởng lợi gì, cụ có thể cho em biết thêm
Giải quyết công ăn việc làm, phát triển kinh tế hộ gia đình, thay đổi thói quen kinh doanh của các cửa hàng tạp hoá..

Như Coca cola, Pepsy, Unilever, P&G … vào Việt Nam năm 93-95, họ đã xây dựng thị trường bán lẻ cho VN lúc bây giờ, xây dựng mạng lưới phân phối: đào tạo nhân viên bán hàng, quản lý. Nhờ đó mà thị trường lao động tốt hơn.
Giải quyết công ăn việc làm cho công nhân.
….
Thuế chỉ là một phần nhở mà các DN FDI đóng góp cho đất nước.
Cũng phải công bằng, 2 bác ạ:
Mấy anh FDI nó đem lại những Công nghệ + Việc làm +.... thật, và đôi chút thuế.
Mình trả giá cũng ác đấy bác.
Anh Cola thì tôi không rõ, anh Unilever thì khá nặng, liên quan đến Hoá chất + ...., vì thằng ấy toàn hoá phẩm.
Rồi anh Formosa nuôi cá nào đấy nữa.
Điện năng thì phải bán giá rẻ.
...

Thế nên, giờ là lúc xiết lại với các anh nhớn này rồi.
Tôi nhớ là, Cola đã phải nộp bù thuế TNDN.

Huongchimai

Xe buýt
2 cô công chúa nhà Dr thanh có chồng không các cụ sao ko thấy nói gì đến chồng con.

jazzzzz

Xe lăn
Cũng phải công bằng, 2 bác ạ:
Mấy anh FDI nó đem lại những Công nghệ + Việc làm +.... thật, và đôi chút thuế.
Mình trả giá cũng ác đấy bác.
Anh Cola thì tôi không rõ, anh Unilever thì khá nặng, liên quan đến Hoá chất + ...., vì thằng ấy toàn hoá phẩm.
Rồi anh Formosa nuôi cá nào đấy nữa.
Điện năng thì phải bán giá rẻ.
...

Thế nên, giờ là lúc xiết lại với các anh nhớn này rồi.
Tôi nhớ là, Cola đã phải nộp bù thuế TNDN.
Cái lợi lớn nhất là tư duy quản trị và công nghệ sx. Nói về môi trường thì Unilever còn tốt hơn rất nhiều so với Bột giặt Đức Giang và Xà phòng Hà Nội (công nghệ mấy ông này rất lạc hậu). Làm việc với mấy anh này cơ quan quan lý cũng “khôn” ra nhiều, chính sách phải thay đổi đề phù hợp hơn….

cairong_2011

Xe container
2 cô công chúa nhà Dr thanh có chồng không các cụ sao ko thấy nói gì đến chồng con.
Cô đầu em ko biết nhưng cô hai thì có lần anh em đã làm mối cho anh hiện đang làm Boss của VCCI, nhưng rồi ko đâu vào đâu. Bây giờ có ai thì ko biết.

Dân Tổ

Xe container
Lần đầu tiên em tiếp cận trực tiếp với điều trị K ở nước ngoài là đi theo hỗ trợ cho một người anh đưa vợ sang Sinh. Từ đấy (hơn chục năm trước) em đã xác định là nếu cá nhân em bị thì sẽ tìm kiếm các giải pháp trong nước (người nhà thì em không dám chắc), chi phí thực sự cao và kết quả em thấy cũng không vượt trội.
Thực ra y tế "thương mại" của Sing và Thái họ làm truyền thông, quảng cáo rất tốt cụ ạ, liên tục cập nhật các tiến bộ trong tầm soát và điều trị... nên người Việt chúng ta, khi sang đến nơi thì cũng theo tâm lý thấy được từ cơ sở hạ tầng đến dịch vụ chăm sóc, điều trị mang tiêu chuẩn quốc tế xịn thì mặc nhiên sẽ có tâm lý là yên tâm ban đầu.

Với điều trị kéo dài thì chi phí cứ thế mà tăng dần, rồi cũng ít nhiều phụ thuộc rất nhiều những thứ khác khiến chi phí chỉ tăng mà không giảm. Kết quả thực tế không khá hơn so với ở nhà là bao.

TPLighting.vn

Xe máy
Xa đâu.
Tôi đang khen ngợi thật lực các thành tựu của nước nhà, bao gồm cả đóng góp nhỏ bé của tôi và bác, nhá.

Khó nhỉ.
Giờ nâng bi cũng bị mắng; chưởi bới thì bị mắng, đã đành. :D
Chửi bới, chê trách mãi mà chẳng mấy tiến bộ. Thôi thì ta chuyển sang khen xem thế nào. Hoan hỉ cho đời nó vui bác ạ :D

Mr.Alo

Xe lăn
cái gì cũng có là kiểu thức ăn hằng ngày như thịt thà cá mú thôi, cụ trên kêu xôi yến phở cồ lấy đâu ra mấy trại trên núi. Hay suy nghĩ thực tế 1 chút :)) nhiều tiền nhưng cũng phải đúng địa chỉ
Đó là nói những thứ loanh quanh 5-70km loanh quanh :))

Altis 2011

Xe điện
Cô đầu em ko biết nhưng cô hai thì có lần anh em đã làm mối cho anh hiện đang làm Boss của VCCI, nhưng rồi ko đâu vào đâu. Bây giờ có ai thì ko biết.
Thấy bảo 2 cô đều chưa chồng, lấy chồng làm gì tài sản chảy sang nhà khác, phí đi.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các anh conan chụp ảnh dìm hàng quá nhỉ

kienvinh

Xe lăn
Hồi trước tôi nhớ VN có hãng Tribeco cũng đình đám phết, sau không cạnh tranh nổi với Coca-Cola.