[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Tom pooh

Xe đạp
Hỏi các Cụ am hiểu chút Có phải chiếc này này làm giả Dao nhật không a? mài cũng sắc mà thấy nhanh cùn chắc Dao Anh Tập quá
Cứ phải Nhật là không được cùn nhanh đâu cụ? Dao cũng hàng trăm hãng và đã là dao cũ thì cũng hên xui, biết đâu bị nhét vào trong bếp thép bị non đi không chừng.

Ý em là bó tay ạ 😁

nhamhoanh

Xe tải
Định tập tọe chơi dao nhưng thấy khó quá !! Em chỉ biết mài dao thái thuốc lá những năm 85 - 90 ở quê thôi .chưa hiểu biết gì những loại trên đây cả có gì mong các cụ,mợ tư vấn, khai sang để em học hỏi ạ.

vietdeveloper

Xe hơi
Định tập tọe chơi dao nhưng thấy khó quá !! Em chỉ biết mài dao thái thuốc lá những năm 85 - 90 ở quê thôi .chưa hiểu biết gì những loại trên đây cả có gì mong các cụ,mợ tư vấn, khai sang để em học hỏi ạ.
Mới chơi thì cụ cứ mạnh dạn làm 1 bộ KAI Shun Dual Core mới keng + đồ nghề đá mài từ 800-12.000 grit.

Sau đó nâng dần lên thép xanh, trắng dòng thủ công và bán thanh lý bộ trên.

Tiếp theo lại thanh lý nốt xanh, trắng và tập mua lưỡi bãi về tự lên cán.

Cuối cùng là chụp ảnh thành quả và đưa lên đây các cụ sẽ tư vấn tiếp ạ.

ThinhVNM

Xe tăng
Mới chơi thì cụ cứ mạnh dạn làm 1 bộ KAI Shun Dual Core mới keng + đồ nghề đá mài từ 800-12.000 grit.

Sau đó nâng dần lên thép xanh, trắng dòng thủ công và bán thanh lý bộ trên.

Tiếp theo lại thanh lý nốt xanh, trắng và tập mua lưỡi bãi về tự lên cán.

Cuối cùng là chụp ảnh thành quả và đưa lên đây các cụ sẽ tư vấn tiếp ạ.
Người ta không biết mới hỏi, cụ tư vấn kiểu đó khác nào xui mang nhà đi đốt, đốt xong bán đất đi mua biệt thự rồi đốt tiếp, xong quay về cái lều vịt và chụp thành quả. Thử hỏi cụ từ ngày chơi đến bây giờ đã mua đủ ngần ấy thứ chưa ạ?

vietdeveloper

Xe hơi
Người ta không biết mới hỏi, cụ tư vấn kiểu đó khác nào xui mang nhà đi đốt, đốt xong bán đất đi mua biệt thự rồi đốt tiếp, xong quay về cái lều vịt và chụp thành quả. Thử hỏi cụ từ ngày chơi đến bây giờ đã mua đủ ngần ấy thứ chưa ạ?
Cụ ơi, em fun thôi mà.

Trước giờ em theo dõi các cụ trên này suốt mà cũng chỉ có mấy con cỏ của cỏ thôi.

vietdeveloper

Xe hơi
Vâng cụ, mấy cái em viết vui cũng là mơ ước thôi.

Như em mới chơi thì cũng phải đọc từ đầu topic và tổng hợp lại một số ý xong rồi hỏi các cụ, sẽ dễ tư vấn hơn. Chứ hỏi chung chung thì thực sự chẳng ai tư vấn nổi.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em không có tiền để sắm mới nên đi tìm địa chỉ bán dao Nhật bãi ở Hà nội mà không thấy. Cụ nào biết ở đâu uy tín, ngon,bổ, rẻ thì cho em địa chỉ ạ. Cảm ơn các cụ
Bạn qua 63 C Tôn Đức Thắng nhé

Tuan Can

Xe container
Dao sắc chủ yếu do tay mài thôi. Cứ chịu khó mài và giữ gìn dao thì cụ cứ chơi mấy con dao việt là ngon. Có muốn dùng dao chống gỉ thì hãy chơi dao Nhật.
Em vập vào cái hố vôi này sâu quá, giờ tính ra tiền phát hoảng. Đã thế lại còn to be continue

NNS

Xe ngựa
Dao sắc chủ yếu do tay mài thôi. Cứ chịu khó mài và giữ gìn dao thì cụ cứ chơi mấy con dao việt là ngon. Có muốn dùng dao chống gỉ thì hãy chơi dao Nhật.
Em vập vào cái hố vôi này sâu quá, giờ tính ra tiền phát hoảng.
hô hố, em mua mớ dao dựa mà còn éo dám mang về nhà, để ở cơ quan đây nài =))

Tuan Can

Xe container
Cụ chơi cao tay thế còn gì. Mua dao cho mèo ở vp dùng. Em bị sư tử kiểm duyệt từng đồng nên dao ở nhà hết :))

Tom pooh

Xe đạp
Thuốc này tương đối gây nghiện, cứ trông thấy con nào ưng cái bụng là thấy chóng mặt muốn chốt. Có khi đừng vào thớt này thì may ra cai được.

NNS

Xe ngựa
Haha, em giống cụ, mua mấy chiếc xong thỉnh thoảng mới mang về nhà 1 chiếc rồi cất bớt dao cũ đi.
vác về nó lại rú lên như con sói trông trăng: "mài ko xài mà mua về lắm thế? thế mài ăn bằng đũa hay ăn bằng dao?"=))

Tướng cướp

Xe điện
vác về nó lại rú lên như con sói trông trăng: "mài ko xài mà mua về lắm thế? thế mài ăn bằng đũa hay ăn bằng dao?"=))
Lịt mợ! Con ngan già nhà em mà dám kêu thế này, thì em sẽ mang dao ra mài ngay lập tức.