[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Xedapmuon

Xe đạp
Hic. Gần bằng con dao chặt e đặt của Vũ đức cụ ạ.

Daimon

Xe tải
Câu "nakiri 3 lớp ko xanh thì cũng trắng" anh em hay nói cho trường hợp dao thủ công ốp không ghỉ! Ốp không ghỉ thủ công hàng hiếm, ốp không ghỉ khó hơn ốp thường, tay nghề thợ phải cao mới làm được, với thợ lành nghề khi làm một con dao ốp không ghỉ có thể không dùng thép thường để làm, phí cả công làm - thế nên thường dùng thép xịn cụ ạ.
Em tìm Santoku hoặc Guyto thủ công ba lớp ốp không ghỉ mỗi tội cực hiếm mãi chưa gặp con vừa ý. Có con ngon thì chủ nhất quyết không bán. Hàng mới không nói, hàng cũ em mới thấy vài cây! Em có 1 cây nhưng độ dài chưa vừa ý.
Nakiri thủ công ốp không ghỉ em cũng mới thấy chưa đc chục cây. Em có 1 cây nhờ cụ Phong lên cán, hôm rồi thái thịt nó cắt em một nhát ngọt xớt vào ngón tay, chốc thấy có máu em mới biết.
Thái thịt nó cứ như cắt bơ sướng!
Thủ công ốp không ghỉ em thấy còn ít xuất hiện hơn dao thép xanh trắng ý!
Còn nakiri lớp thủ công ba lớp cacbon thường thì rất nhiều, phải tên hãng, tên thép phải đề rõ ràng hoặc cụ được thử trực tiếp, không thì coi đó là hàng bình thường.
cây nào dài k vừa ý để lại cho em r mua cây mới đi bác. mà ốp k gỉ có mau mòn lưỡi hơn k bác. em kém khoản mài lắm ạ.

Tuan Can

Xe container
Câu "nakiri 3 lớp ko xanh thì cũng trắng" anh em hay nói cho trường hợp dao thủ công ốp không ghỉ! Ốp không ghỉ thủ công hàng hiếm, ốp không ghỉ khó hơn ốp thường, tay nghề thợ phải cao mới làm được, với thợ lành nghề khi làm một con dao ốp không ghỉ có thể không dùng thép thường để làm, phí cả công làm - thế nên thường dùng thép xịn cụ ạ.
Em tìm Santoku hoặc Guyto thủ công ba lớp ốp không ghỉ mỗi tội cực hiếm mãi chưa gặp con vừa ý. Có con ngon thì chủ nhất quyết không bán. Hàng mới không nói, hàng cũ em mới thấy vài cây! Em có 1 cây nhưng độ dài chưa vừa ý.
Nakiri thủ công ốp không ghỉ em cũng mới thấy chưa đc chục cây. Em có 1 cây nhờ cụ Phong lên cán, hôm rồi thái thịt nó cắt em một nhát ngọt xớt vào ngón tay, chốc thấy có máu em mới biết.
Thái thịt nó cứ như cắt bơ sướng!
Thủ công ốp không ghỉ em thấy còn ít xuất hiện hơn dao thép xanh trắng ý!
Còn nakiri lớp thủ công ba lớp cacbon thường thì rất nhiều, phải tên hãng, tên thép phải đề rõ ràng hoặc cụ được thử trực tiếp, không thì coi đó là hàng bình thường.
Anh có 3 cây ốp không gỉ nhé. Nhưng nó không đẹp như dạng Nashiji chuẩn của em.

Puppet

Xe buýt
Nay em mới để ý món dao bếp cũng công phu nhỉ. Thế mà em dùng mỗi 1 con dao gọt hoa quả cùn lì giá rẻ nấu ăn bao nhiêu năm nay hic

Tuananhhau

Xe điện

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Anh có 3 cây ốp không gỉ nhé. Nhưng nó không đẹp như dạng Nashiji chuẩn của em.
Khà khà, mấy cây của anh thì kinh roài, tụi em chơi k lại. 2 cây thủ công ốp không ghỉ của em mua đc chưa tới 1/10 giá mới 1 cây của anh khà khà 😁😁
Nhân đây em đang cho giao lưu 2 cây dao cụ nào vớt hộ em với
600k cho 1 em santoku và 1 em nakiri thủ công 3 lớp rất bén

Chỉnh sửa cuối: