Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mondeo Apec

Xe buýt
Ok, cảm ơn cụ, mai rảnh em mang V2 đi làm luôn. Em còn đang nhờ chú MMVMM ship hộ cái điều khiển điều hòa, hy vọng làm xong mấy thứ này, hôm nào giới thiệu V2 với cụ, cụ lại bảo V2 cũng ngon đấy ...hihi
Nói chung làm được thứ gì thì hay thứ đó xe em đến giừo sơ sơ cùng khoảng hơn 80 củ tỏi rồi

mondeo2.0-v4

Xe tải
Nói chung làm được thứ gì thì hay thứ đó xe em đến giừo sơ sơ cùng khoảng hơn 80 củ tỏi rồi
Thế mà thiên hạ đồn cụ mới mua sắm có hơn 100 củ...hihi, mà em thấy 80 củ của cụ cộng với chi phí mua ban đầu chắc khoảng 500 củ là cùng chỉ ngang với chi phí của mấy con xe hạng trung bình như vios,city...nhưng độ đầm, an toàn, tiện nghi thì xe cụ ngang với con 1000 củ, tính ra vẫn còn rẻ chán cụ ạ. Đấy là lý do em cũng đang lên chương trình mua sắm cho con V2 của em đây ạ...

Mondeo Apec

Xe buýt
Thế mà thiên hạ đồn cụ mới mua sắm có hơn 100 củ...hihi, mà em thấy 80 củ của cụ cộng với chi phí mua ban đầu chắc khoảng 500 củ là cùng chỉ ngang với chi phí của mấy con xe hạng trung bình như vios,city...nhưng độ đầm, an toàn, tiện nghi thì xe cụ ngang với con 1000 củ, tính ra vẫn còn rẻ chán cụ ạ. Đấy là lý do em cũng đang lên chương trình mua sắm cho con V2 của em đây ạ...
Tính em rảnh rỗi hay lọ mọ nên nó bỏ ra chi li cũng gần 100 củ rồi, nói chung làm mà đi để cảm nhận được con mông già lúc còn trẻ nó có cảm giác như thế nào thôi chứ lúc mới lấy nó cũng còn ngon, phụ tùng em thay ra có cụ lắp vào xe giờ vẫn chạy ngon. Mỗi người có một thứ đam mê chứ riêng cá nhân em thì em không so sánh mà chr làm để xem cái mình hiểu biết đến đâu, đa phần là tự tháo ra chuột bạch cái gì cần cầu nâng thì phải thợ nó làm.

Chỉnh sửa cuối:

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Tính em rảnh rỗi hay lọ mọ nên nó bỏ ra chi li cũng gần 100 củ rồi, nói chung làm mà đi để cảm nhận được con mông già lúc còn trẻ nó có cảm giác như thế nào thôi chứ lúc mới lấy nó cũng còn ngon, phụ tùng em thay ra có cụ lắp vào xe giờ vẫn chạy ngon. Mỗi người có một thứ đam mê chứ riêng cá nhân em thì em không so sánh mà chr làm để xem cái mình hiểu biết đến đâu, đa phần là tự tháo ra chuột bạch cái gì cần cầu nâng thì phải thợ nó làm.
Còn đam mê cậu QUYỀN nữa chứ =))

thanh_hoi

Xe điện
Chuyên môn kỹ thuật ô tô thì cái gì cái biết, thế mà có mỗi Facebook chả biết dùng. Lạc hậu vãi.

Mondeo Apec

Xe buýt
Chuyên môn kỹ thuật ô tô thì cái gì cái biết, thế mà có mỗi Facebook chả biết dùng. Lạc hậu vãi.[/QUOTE
Với quan điểm sử dụng mông già đi xe thì cần hiểu biết còn Facebook lạc hậu thì chả sao.

Chỉnh sửa cuối:

Cuulong02954

Xe máy
Em Chang Hiểu gì cả,e đang muốn tăng bài co viêc Mông các bác giup

Mon07

Xe buýt
Cái này nếu mua thì anh phải email hỏi người bán chính xác các cặp này hiện có hãng gì? năm sản xuất? Các cặp bóng đế kim loại EL34 thường thì tốt thôi nhưng cần chọn hãng sản xuất vì chất âm khác nhau và tùy loại nhạc cụ nghe nữa :D. Trong mớ này thì Mullard có hệ số an toàn cao hơn, nhưng bóng Philips lại có vẻ hay hơn. Các bóng sản xuất sau năm 78 dễ mua phải bóng Khựa sản xuất vì thời gian đó, 1 số hãng Châu Âu đặt Khựa sản xuất. Nói chung chất lượng tốt nhưng độ tin cậy bị đặt dấu hỏi cụ ạ.

Mon07

Xe buýt
Con bơm trợ lực lái của anh vệ sinh xong thay dầu xịn lái nhẹ ngon không phải thay đâu.
Hehe... Làm vệ sinh đến lần thứ 3 mới thở phào nhẹ nhõm nhỉ. Hôm làm với anh, nói thật chứ em là em gần ướt quần roài đấy :D
Chiều nay vất vả vệ sinh bộ quạt động cơ dầu mỡ xong êm thật không còn tiếng kêu u u như trực thăng.
Vụ này đúng là tất cả các xe Mondeo đều nên làm khẩn cấp roài. Xe anh bị nhẹ nên chỉ kêu thôi, xe em thì ngoác cả bạc gối trục rồi nên bay cả cánh ra ngoài. Em tự tháo ra, thay bạc vào, ngon choét. Em sẽ post một thớt riêng về vụ này cho các cụ yêu khoa học mày mò cho vui :D Ở đây nhá http://www.otofun.net/threads/739179-mondeo-bao-duong-thay-bac-quat-giai-nhiet-xe-2-0
Cụ apec ơi, em định xúc rửa cái bình xăng con V2 của em vì nghe nói xăng ở VN bẩn lắm ...theo cụ có nên làm ko và cụ có kinh nghiệm gì không chỉ giáo cho em với, thanks cụ
Bình xăng thì quá ư là nên làm roài, xúc ra như nước cống luôn. Cụ làm chưa, report cho anh em kết quả nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
Chuyên môn kỹ thuật ô tô thì cái gì cái biết, thế mà có mỗi Facebook chả biết dùng. Lạc hậu vãi.
Cụ Apec giống em, nhưng không phải vì không biết dùng fb mà là vì biết nên không dùng. Chém trên of này cho lành nhỉ :D

Mon07

Xe buýt

Mon07

Xe buýt
Mấy hôm ko thấy cụ vào FR, tưởng cụ đi công tác ở đâu nên ko online, hóa ra cụ ở nhà sửa quạt...hihi
Hehe, em sửa quạt từ hôm CN vừa rồi nhưng bây giờ mới post lên. Đúng là đi công tác mất mấy hôm thật. Hôm đấy còn tranh thủ lắp thêm cái loa treble, bây giờ nghe âm thanh thấy ổn hơn hẳn. Em còn loạt ảnh bảo dưỡng bơm trợ lực lái của Mondeo 2.5 nữa cơ, nhưng em "găm" lại, chưa post vội vì sợ thị trường phụ tùng Mondeo lại lên cơn sốt xình xịch... :D

Mondeo Apec

Xe buýt
Hehe, em sửa quạt từ hôm CN vừa rồi nhưng bây giờ mới post lên. Đúng là đi công tác mất mấy hôm thật. Hôm đấy còn tranh thủ lắp thêm cái loa treble, bây giờ nghe âm thanh thấy ổn hơn hẳn. Em còn loạt ảnh bảo dưỡng bơm trợ lực lái của Mondeo 2.5 nữa cơ, nhưng em "găm" lại, chưa post vội vì sợ thị trường phụ tùng Mondeo lại lên cơn sốt xình xịch... :D
Vụ bơm trợ lực anh xác định là chuột bạch và cũng đặt bơm rồi, nói chung vụ này thành công nên không phải thay bơm mới và có chút kinh nghiệm. Hôm đấy nể chú quá hai anh em hăng say nhịn đói cả ngày. Mai anh đặt nó 5 xe phẩu thuật rồi có cả chỗ của chú đấy

Mondeo Apec

Xe buýt
Cái này nếu mua thì anh phải email hỏi người bán chính xác các cặp này hiện có hãng gì? năm sản xuất? Các cặp bóng đế kim loại EL34 thường thì tốt thôi nhưng cần chọn hãng sản xuất vì chất âm khác nhau và tùy loại nhạc cụ nghe nữa :D. Trong mớ này thì Mullard có hệ số an toàn cao hơn, nhưng bóng Philips lại có vẻ hay hơn. Các bóng sản xuất sau năm 78 dễ mua phải bóng Khựa sản xuất vì thời gian đó, 1 số hãng Châu Âu đặt Khựa sản xuất. Nói chung chất lượng tốt nhưng độ tin cậy bị đặt dấu hỏi cụ ạ.
Bojn Ebay anh bị nó lừa một lần rồi nên cũng cân nhắc chứ không ẩu như lần trước.

mmvmm

Xe tải
Các cụ chăm sóc xe tưng bừng thế. Xe em bây giờ chẳng biết làm gì nữa. Buồn quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng