Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mon07

Xe buýt
Em cũng cố gắng theo cụ thôi, 1 năm ko theo được thì 2 năm. Ở HN nhiều xe sang thì ko thấy gì, nhưng về quê hoặc đi các tỉnh thì hoành tráng lắm cụ ạ, mình ngồi trên xe thấy thoải mái, êm ái đã đành mọi người nhìn vào cứ như mình là "đại gia" hoặc cán bộ trung ương về ấy, cái độ "sướng âm ỉ " ấy cũng đáng giá với chi phí bỏ ra cụ ạ.
Bật mí tí nhá, xe cụ Apec cũng đã mất 2 năm roài mới đến được thế này đấy. Thợ các hãng cứ nhìn thấy cụ ấy là đều "toát mồ hôi hột", còn anh em gặp cụ ấy thì mừng như bắt được vàng. Hôm vừa rồi chốt nốt quả dầu hộp số, em chạy thử xe cụ ấy mà thấy còn ngon hơn Camry nhập mới bây giờ. Cụ chuẩn bị chi phí, thời gian và còn phải xắn tay áo lên mới ngon được cụ ạ.

Mondeo Apec

Xe buýt
Em cũng cố gắng theo cụ thôi, 1 năm ko theo được thì 2 năm. Ở HN nhiều xe sang thì ko thấy gì, nhưng về quê hoặc đi các tỉnh thì hoành tráng lắm cụ ạ, mình ngồi trên xe thấy thoải mái, êm ái đã đành mọi người nhìn vào cứ như mình là "đại gia" hoặc cán bộ trung ương về ấy, cái độ "sướng âm ỉ " ấy cũng đáng giá với chi phí bỏ ra cụ ạ.
Em thì không có cái cảm giác như cụ quê nhà em bọn nó có xe ngon đến phải đỗ từ xa để tránh mọi người bảo Fo huyền phò.

mondeo2.0-v4

Xe tải
Đã bẩu cụ roài, để anh em khám cho. Khám xong rồi ngậm ngùi bảo xe mình vẫn... ngon, giống... em mà :D
Đợt 2/9 đã lên kế hoạch nhờ các cụ khám rồi đấy chứ, nhắn tin cho các cụ từ sáng mà các cụ mải vi vu quá nên cụ mon apec thì đến tối mới gọi lại hỏi ai đấy, còn cụ mon07 thì đến cuối giờ chiều mới thấy liên lạc lại. Hôm nào rảnh mời các cụ khám cho V2 em cái, nếu khám xong rồi mà lại bảo vẫn ...ngon thì quá sướng rồi vì ko phải thêm xèng ...

Mondeo Apec

Xe buýt
Đợt 2/9 đã lên kế hoạch nhờ các cụ khám rồi đấy chứ, nhắn tin cho các cụ từ sáng mà các cụ mải vi vu quá nên cụ mon apec thì đến tối mới gọi lại hỏi ai đấy, còn cụ mon07 thì đến cuối giờ chiều mới thấy liên lạc lại. Hôm nào rảnh mời các cụ khám cho V2 em cái, nếu khám xong rồi mà lại bảo vẫn ...ngon thì quá sướng rồi vì ko phải thêm xèng ...
Cả năm được có mấy ngày nghỉ nên cho vợ con nó đi chơi, vui thì gúp nhau vào lúc rảnh rỗi, em thì không hay nhắn tin và cũng rất ít đọc tin nhắn cụ thông cảm Cụ hỏi số của em cụ có cho lại số đâu mà chả hỏi là ai đấy. Mondeo 2.0 thì em không rành và cũng không giám kết luận nó là hỏng hay không hỏng.

Chỉnh sửa cuối:

mmvmm

Xe tải
Cụ ơi, Mondeo hỏng vẫn ngon. Đừng để hỏng hẳn là được. Hỏng đến đâu, xử lý đến đó. Đơn giản thôi.

Mondeo Apec

Xe buýt
Bật mí tí nhá, xe cụ Apec cũng đã mất 2 năm roài mới đến được thế này đấy. Thợ các hãng cứ nhìn thấy cụ ấy là đều "toát mồ hôi hột", còn anh em gặp cụ ấy thì mừng như bắt được vàng. Hôm vừa rồi chốt nốt quả dầu hộp số, em chạy thử xe cụ ấy mà thấy còn ngon hơn Camry nhập mới bây giờ. Cụ chuẩn bị chi phí, thời gian và còn phải xắn tay áo lên mới ngon được cụ ạ.
Chuột bạch thay loại dầu xịn đắt gấp đôi dầu hãng cho kết quả hộp số ra vào mượt mà nhưng tổng thiệt hại mất 3850k 10 lít tiền dầu 150k tiền công, đánh giá sơ bộ thợ có tâm cộng dầu ngon.

Chỉnh sửa cuối:

Mondeo Apec

Xe buýt
Gặp thầy này thì thợ ngao ngán là đúng roài. "Nghe nói" ở đây tính công rẻ lắm, so với yêu cầu của thợ nữa thì còn quá rẻ cơ :D
Sau đợt này là đội Mon có thêm 1 chuyên gia "chân dài tới laxxh" đấy :D
Nói chung ở đấy công cũng rẻ thật, có ông chủ cũng hiểu vê Ford vì xuất thân từ Fofd và các tay thợ cũng ở hãng tách ra.

Chỉnh sửa cuối:

mmvmm

Xe tải
Nói chung ở đấy công cũng rẻ thật, có ông chủ cũng hiểu vê Ford vì xuất thân từ Fofd và các tay thợ cũng ở hãng tách ra.
Đợt tới em làm phát dầu hộp số cho chuẩn chỉnh. Quan trọng là cái quy trình thay.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
iChắc là hàng của em trung của. Anh xử lý thêm một số thứ vào con mông già nhà anh giờ thì ngon hơn hôm anh với chú đi
Chắc em phải làm mấy con xiên 3 mới tái hòa nhập hội MÔNG được anh ah =))

tech.haiphong

Xe đạp

mmvmm

Xe tải
Em check compatibility thì chỉ dành cho dòng Hatchback và Estate - không biết dùng cho salon được không?
Ship về đến nơi thì cũng chẳng còn rẻ nhiều đâu. Vào hãng thay lốc mới còn được bảo lành. Lốc còn được bảo hành.

Trạng thái
Thớt đang đóng