Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mechip

Đi bộ
Hic, em chỉ có tầm đó các bác cho em lời khuyên với.

mondeo2.0-v4

Xe tải
Sáng nay em đưa con Mông đi vào gara. Lúc đầu chỉ tính chốt lại cái dây hộp số. Nhưng lại cơ duyên làm thêm vệ sinh họng hút IRMC + Kim phun. Hỏi chuyên gia về món này đều bảo nhanh gọn 1h là xong (thậm chí có chuyên gia còn báo làm buổi tối mà không cần có đèn vẫn tuyệt cú mèo).
Chuyên gia:
2 thầy + 2 thợ + đôi chân dài tới láxxxh x 5 giờ công liên tục + 5 lọ xịt chế + 2 lọ xịt bọt máy + 4 lít xăng (hình như lúc cuối còn có 2 cổ động viên).
Kết quả:
Tất cả các loại họng bướm đều trắng tinh như lần đầu tiên. Em thì mừng khôn xiết, thế mà chẳng hiểu sao ngó mặt cả thầy và thợ đầu lắc đầu ngao ngán.
Cụ cho xin cái địa chỉ ga ra với, hôm nào rảnh mình mang xe đi làm cái, nghe các cụ tân trang cho V2 mà mình chưa làm gì thấy sốt ruột quá ....

thanh_hoi

Xe điện

Mondeo Apec

Xe buýt
Cụ cho xin cái địa chỉ ga ra với, hôm nào rảnh mình mang xe đi làm cái, nghe các cụ tân trang cho V2 mà mình chưa làm gì thấy sốt ruột quá ....
Cụ sốt ruột thì mang giấy bút cho chú ấy liệt kê mà chú ấy đã thay những gì thì xe cụ thay cái ấy và mang đủ số tiền như chú ấy đã thay là ngon ngay, nói một điều chỉ sợ cụ nghe xong rồi lặng lẽ ra về xe mnhf vẫn ngon thôi.

mondeo2.0-v4

Xe tải
Cụ sốt ruột thì mang giấy bút cho chú ấy liệt kê mà chú ấy đã thay những gì thì xe cụ thay cái ấy và mang đủ số tiền như chú ấy đã thay là ngon ngay, nói một điều chỉ sợ cụ nghe xong rồi lặng lẽ ra về xe mnhf vẫn ngon thôi.
Em cũng đang phấn đấu để theo được xe của chú ấy đây, ngồi xe của chú ấy xong lại thấy thất vọng về xe của mình ...hehe. Chắc 1 lần thì chưa thay được hết, nhưng dần dần em sẽ làm lần lượt hết. Chưa được ngồi xe của cụ, hôm nào rảnh cụ cho em ngồi thử cái nhé, nghe cụ mon07 nói là xe cụ ăn ít xăng nhất trong các xe mondeo ở forum là em thấy ấn tượng rồi ...

Mondeo Apec

Xe buýt
Em cũng đang phấn đấu để theo được xe của chú ấy đây, ngồi xe của chú ấy xong lại thấy thất vọng về xe của mình ...hehe. Chắc 1 lần thì chưa thay được hết, nhưng dần dần em sẽ làm lần lượt hết. Chưa được ngồi xe của cụ, hôm nào rảnh cụ cho em ngồi thử cái nhé, nghe cụ mon07 nói là xe cụ ăn ít xăng nhất trong các xe mondeo ở forum là em thấy ấn tượng rồi ...
Ăn xăng thì ít thật nhưng tiền that thế phụ tùng thì lại nhiều dầu mỡ cũng là loại dắt nên mới êm nói chung chơi mông già chịu đầu tư thì mới ngon chứ tầm tuổi ấy thay ngon cũng khá tốn.

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Thứ 1 xe Mondeo nó cùng hạng với Camry, Nissan Teana... xe nặng, nhiều Option nên chi phí sử dụng nó sẽ đắt.
Xăng đường phố Hà Nội nó chén tầm 15-16 lít/100km, còn Spark Van cỡ 8-9 lít thôi.
Xe nó nhiều Option mà lại sử dụng được 10 năm hơn nên hay hỏng. Chi phí sửa chữa cũng đắt hơn. Mợ làm con Spark Van thì lành hơn nhiều.
Cho nên sài Mondeo, túi nó phải xông xênh 1 tí.
Xe Mondeo phù hợp với việc sử dụng vừa công việc, vừa gia đình. Đi đường trường thì thích, đường phố hơi cồng kềnh.
Hic, là sao hả cụ, em mới tìm hiểu nên gà lắm...

Chỉnh sửa cuối:

mondeo2.0-v4

Xe tải
Ăn xăng thì ít thật nhưng tiền that thế phụ tùng thì lại nhiều dầu mỡ cũng là loại dắt nên mới êm nói chung chơi mông già chịu đầu tư thì mới ngon chứ tầm tuổi ấy thay ngon cũng khá tốn, cụ mà ngồi chắc lại phải lo tiền chăm cho mông già thôi. Con em đã mất gần 80 củ chắc cụ không kham nổi đâu
Em cũng cố gắng theo cụ thôi, 1 năm ko theo được thì 2 năm. Ở HN nhiều xe sang thì ko thấy gì, nhưng về quê hoặc đi các tỉnh thì hoành tráng lắm cụ ạ, mình ngồi trên xe thấy thoải mái, êm ái đã đành mọi người nhìn vào cứ như mình là "đại gia" hoặc cán bộ trung ương về ấy, cái độ "sướng âm ỉ " ấy cũng đáng giá với chi phí bỏ ra cụ ạ.

Mon07

Xe buýt
Sáng nay em đưa con Mông đi vào gara. Lúc đầu chỉ tính chốt lại cái dây hộp số. Nhưng lại cơ duyên làm thêm vệ sinh họng hút IRMC + Kim phun. Hỏi chuyên gia về món này đều bảo nhanh gọn 1h là xong (thậm chí có chuyên gia còn báo làm buổi tối mà không cần có đèn vẫn tuyệt cú mèo).
Chuyên gia:
2 thầy + 2 thợ + đôi chân dài tới láxxxh x 5 giờ công liên tục + 5 lọ xịt chế + 2 lọ xịt bọt máy + 4 lít xăng (hình như lúc cuối còn có 2 cổ động viên).
Kết quả:
Tất cả các loại họng bướm đều trắng tinh như lần đầu tiên. Em thì mừng khôn xiết, thế mà chẳng hiểu sao ngó mặt cả thầy và thợ đầu lắc đầu ngao ngán.
Cụ cứ làm đi, xăng và xịt rửa chế em mang đủ tới. Chạy lon ton đến khi xong mới thôi. Làm ban ngày cho sáng cụ nhé.
Gặp thầy này thì thợ ngao ngán là đúng roài. "Nghe nói" ở đây tính công rẻ lắm, so với yêu cầu của thợ nữa thì còn quá rẻ cơ :D
Sau đợt này là đội Mon có thêm 1 chuyên gia "chân dài tới laxxh" đấy :D

Mon07

Xe buýt
Đã bẩu cụ roài, để anh em khám cho. Khám xong rồi ngậm ngùi bảo xe mình vẫn... ngon, giống... em mà :D

Trạng thái
Thớt đang đóng