Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mondeo Apec

Xe buýt
Apec: Dầu hộp số cụ nói là loại nào ạ? Trong sg, bọn em dùng ATF RED1...
Em không hỏi tên và mã dầu đầu của em thay mùi nó thơm lắm và trong không như dầu của hãng em thích nhất thay dầu này vào thước lái và hộp số ngon thật

laple

Xe đạp
Em không hỏi tên và mã dầu đầu của em thay mùi nó thơm lắm và trong không như dầu của hãng em thích nhất thay dầu này vào thước lái và hộp số ngon thật
Lúc em thay dầu ATF RED1, vô Hãng báo 395k/lit, em lọ mọ tìm thì được biết bên Kia Thaco cũng dùng loại này cho hộp số 5 cấp của Sò, giá thì 240/lit thui...thế là trong này tụi em rủ nhau thay hết...
Em nghĩ là với hộp số Jatco của Mông, bác phải nghiên cứu kỹ lắm mới thay dầu khác Chuẩn chứ?
Bác có thể chia sẽ thêm thông tin ko?

mmvmm

Xe tải
Lúc em thay dầu ATF RED1, vô Hãng báo 395k/lit, em lọ mọ tìm thì được biết bên Kia Thaco cũng dùng loại này cho hộp số 5 cấp của Sò, giá thì 240/lit thui...thế là trong này tụi em rủ nhau thay hết...
Em nghĩ là với hộp số Jatco của Mông, bác phải nghiên cứu kỹ lắm mới thay dầu khác Chuẩn chứ?
Theo em biết thì dầu cụ Apec thay là dầu hãng loại 395k/lit. Em đang đợi Kia ATF Red 1 về để so sánh 2 loại này trực tiếp.

laple

Xe đạp
Theo em biết thì dầu cụ Apec thay là dầu hãng loại 395k/lit. Em đang đợi Kia ATF Red 1 về để so sánh 2 loại này trực tiếp.
Ah ! Nếu như thế thì rất có thể cùng loại lắm, chỉ khác bao bì thôi, vì atf red1 thực chất là cùng 1 bên thứ 3 cung cấp cho các Hãng, sau đó đóng gói bao bì khác nhau cho từng Hãng thui...

mondeo2.0-v4

Xe tải
Báo lá cải đưa tin Mông thay bơm trợ lực, thay vòng bi xịn của máy phát... xong đi ngon như xe mới, máy cực bốc, êm hơn Camry mơới, xăng ăn có 12l/100km đường HN thoai. Các cụ chuẩn bị ginh thần để chăm xế iu nhá.... keke... :D
Bám sát cụ apec, em cũng mới cho V2 đi xúc rửa bình xăng, vệ sinh bơm xăng, lọc xăng , dầu mỡ, bảo dưỡng hộp số, quạt làm mát ....lúc ngồi lên xe chạy thử cứ tưởng lên nhầm xe các cụ ạ. Cái vụ xúc rửa bình xăng thì các cụ nên làm nhé, bẩn cực kỳ luôn ạ. Các cụ cứ tưởng tượng cái bể nước nhà các cụ cứ mấy năm các cụ phải thau 1 lần, thế thì các bình xăng các cụ cứ để 7-10 năm mà không xúc rửa thì nó thế nào ....

mmvmm

Xe tải
Công nhận là cái quy trình thay nhớt hộp số không biết thế nào là chuẩn. Em có đang có quy trình khác, nhưng học cụ được 1 quy trình lúc xả nhớt, em sẽ cho xe ra cao tốc chạy một vòng rồi mới xả. Đảm bảo nhớt tại các cấp số đề thông hết.

mmvmm

Xe tải
Bám sát cụ apec, em cũng mới cho V2 đi xúc rửa bình xăng, vệ sinh bơm xăng, lọc xăng , dầu mỡ, bảo dưỡng hộp số, quạt làm mát ....lúc ngồi lên xe chạy thử cứ tưởng lên nhầm xe các cụ ạ. Cái vụ xúc rửa bình xăng thì các cụ nên làm nhé, bẩn cực kỳ luôn ạ. Các cụ cứ tưởng tượng cái bể nước nhà các cụ cứ mấy năm các cụ phải thau 1 lần, thế thì các bình xăng các cụ cứ để 7-10 năm mà không xúc rửa thì nó thế nào ....
Xe ngon rồi, chúc mừng cụ.

Mondeo Apec

Xe buýt
Chú mới súc rửa bình xăng mà đã ngon thế à, còn nhều thứ phải làm lắm chưa đủ đâu, ếu chú không xúc thì nó vẫn chạy có sao đâu.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Nghe bàn đến mông mà lóng hết cả người :)) phải tái hòa nhập mông thôi:D

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Bác có nói "bảo dưỡng hộp số", vậy cái này là thế nào vậy bác, vì em chưa hình dung đc ợ ?!

mondeo2.0-v4

Xe tải
Bác có nói "bảo dưỡng hộp số", vậy cái này là thế nào vậy bác, vì em chưa hình dung đc ợ ?!
oh, cái này em viết không chính xác rồi, V2 của em bị bệnh khi vào P đạp phanh kêu rè rè, em cho đi làm vệ sinh, dầu mỡ cái cần số và cái solenoid gì đó, bây giờ thì êm ru rồi và cần số di chuyển mượt mà ..em gà mờ về máy móc nên lại bảo là bảo dưỡng hộp số, các cụ thông cảm nhé,

mondeo2.0-v4

Xe tải
Chú mới súc rửa bình xăng mà đã ngon thế à, còn nhều thứ phải làm lắm chưa đủ đâu, ếu chú không xúc thì nó vẫn chạy có sao đâu.
Không cụ ạ, mấy tuần vừa rồi chạy em thấy ì máy và nhiều lúc đạp ga thấy máy lên giật cục....xúc rửa bình xăng , vệ sinh lọc xăng và bơm xăng xong thấy mượt mà luôn. Đúng là không xúc thì nó vẫn chạy được, nhưng xúc xong thì thấy chạy ngon hơn và yên tâm hơn.

Mon07

Xe buýt
Không cụ ạ, mấy tuần vừa rồi chạy em thấy ì máy và nhiều lúc đạp ga thấy máy lên giật cục....xúc rửa bình xăng , vệ sinh lọc xăng và bơm xăng xong thấy mượt mà luôn. Đúng là không xúc thì nó vẫn chạy được, nhưng xúc xong thì thấy chạy ngon hơn và yên tâm hơn.
Cái này đáng nhẽ cụ phải làm từ lâu roài, cái sự sung sướng là không để chậm được.. keke.. :D Hôm nào cho em đi thử xe cụ nhé, chắc bây giờ ngon lắm roài.

Mon07

Xe buýt
Không làm gì thì đúng là xe vẫn chạy. Nhưng mà làm xong thì lại lẩm bẩm, lầm bầm rằng thì là mà biết thế này thì bố làm từ lâu roài nhỉ :D.
Báo cáo các cụ là cụ Apec mới có thêm cặp cá vàng thả vào bể để làm kỷ niệm một lần và mãi mãi các cụ ạ. Cặp cá vàng này rất đặc biệt ở chỗ cụ Apec bắt được trong sàn xe Mondeo của cụ ấy sau một đêm mưa ngập trời HN :D

mondeo2.0-v4

Xe tải
Cái này đáng nhẽ cụ phải làm từ lâu roài, cái sự sung sướng là không để chậm được.. keke.. :D Hôm nào cho em đi thử xe cụ nhé, chắc bây giờ ngon lắm roài.
Ok cụ, hôm nào cụ rảnh anh em cafe tí rồi giới thiệu V2 với cụ luôn

wavethai

Xe tăng
Không làm gì thì đúng là xe vẫn chạy. Nhưng mà làm xong thì lại lẩm bẩm, lầm bầm rằng thì là mà biết thế này thì bố làm từ lâu roài nhỉ :D.
Báo cáo các cụ là cụ Apec mới có thêm cặp cá vàng thả vào bể để làm kỷ niệm một lần và mãi mãi các cụ ạ. Cặp cá vàng này rất đặc biệt ở chỗ cụ Apec bắt được trong sàn xe Mondeo của cụ ấy sau một đêm mưa ngập trời HN :D
Thể hả cụ. Hôm nào trời mưa em phải tặng thêm cụ Mondeo Apec cặp cá nữa cho nó sinh động =)) =)) =))

Mon07

Xe buýt
Tình hình là hôm trước làm quạt khá ổn nên em "thừa thắng xông lên" làm nốt cái máy phát và cái bơm trợ lực lái. Cơ bản là được sự động viên nhiệt tình của cụ Apec nên em quyết luôn. Kết quả là chuẩn không cần chỉnh mặc dù đồ trên xe em có khá nhiều vấn đề. Làm từ 10h sang đến tận 8h tối mới xong nhưng quả that là yên tâm hẳn. Các cụ có quan tâm không để em lập thớt chia sẻ quá trình thực hiện cho các cụ chém bét xè lè nhè luôn nhỉ?

tung_pvn

Xe tải
Xe em sau 1 thời gian xịt RP7 vào ổ khóa tổng bên tài thì ngon lành, ko bị hiện tượng ko mở đc từ bên trong, nhưng mấy hôm rồi lại bị lại. Trình em kém nên mới tháo cụm khóa tổng ra, ngó nghiêng và tìm khe xịt RP7 vào thôi chứ chưa dám banh chành cum khóa ra để tìm nguyên nhân. Em nghe nói cũng ko khó lắm, các cụ giúp em với, dầu ăn em để 1 phuy đây rồi, he he, ý lộn: rượu chứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng