[Funland] Tập bài gì để giảm mỡ bụng thừa?

topguntt

Xe buýt
Chỉ có tập chịch là hết nhanh nhất cụ ah, ah k quên món lếu lều nữa nhé

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

dtrung

Xe điện
Tập plank đúng kỹ thuật, ngày 3 lần (sáng, chiều, tối). Mỗi lần tối thiểu 2p, cố gắng nâng dần (2p là liên tục không nghỉ nhé cụ).

DUONGLAM

Xe điện
Bài giảm cân dễ nhất là khâu bớt mồm lại, nếu cụ thớt ko làm đc thì đừng nghĩ đến tập tành làm gì, mệt lắm.

Mocoitinh

Xe hơi
Thực ra giảm mỡ tốt nhất vẫn phải từ chế độ ăn. Nếu cccm không hạn chế đầu vào, ăn vô tội vạ thì tập mấy cũng sẽ không ăn thua hoặc giảm cực cực chậm.

để giảm mỡ tốt nhất là tập chạy nhanh, khi chạy nhanh lượng tiêu năng lượng lớn trong thời gian ngắn sẽ dấn đến việc đốt lượng mỡ dư trong cơ thể. Khi bác mệt và thở dốc thì dừng lại hoặc chạy chậm dần quá trình đốt mỡ sẽ xảy ra liên tục. Nhiều bác chạy bền mà mãi ko giảm mỡ, thậm chí đến nỗi đau cả gối mà ko giảm vì việc đốt năng lượng chưa đạt đến mức tiêu hao mỡ trong cơ thể. Chống chỉ định bác nào bị huyết áp hoặc tim mạch có vấn đề, bác chỉ cần chạy nhanh trong quãng thời gian ngắn khi đạt trạng thái thở dốc có thể dừng lại đi bộ hoặc chạy chậm, sau khi cơ thể trở lại bình thường tiếp tục chạy nhanh tiếp.
Cụ nói chuẩn. Em chỉ bổ sung thêm chút là "giảm mỡ tốt nhất là tập HIIT (High Intensive Interval Training), nôm na là tập luyện cường độ cao ngắt quãng. Cái này đã có khoa học chứng minh, cccm cứ google sẽ ra.

HIIT có thể áp dụng cho chạy như cụ trên đã nói, chạy nhanh xen kẽ chạy châm (hoặc đi bộ). Mới tập thì có thể kết hợp 30 giây chạy nhanh (hoặc chậm) + 30 giây chạy chậm (hoặc đi bộ), lặp lại chu kỳ tầm 15-20 lần.
Sau độ 1 tuần có thể nâng dần lên 60 giây (hoặc 90 giây) chạy nhanh (hoặc chậm) + 30 giây chạy chậm (hoặc đi bộ), lặp lại chu kỳ tầm 15-20 lần.
Nếu tập HIIT đều 3 lần/ tuần, mỗi lần tối thiểu 20 phút, tối đa 40 phút thì tầm 3 tháng sẽ thấy kết quả rõ rệt.

HIIT có thế áp dụng cho bơi, cho thể dục sử dụng sức nặng cơ thể (bodyweight) miễn là theo công thức, cường độ cao + cường độ thấp.

Mục đích bài tập là giúp cơ thể duy trì cường độ trao đổi chất cao (đốt cháy mỡ) ngay cả khi không tập. Thế nên không cần tập lâu (tầm 20-30p là đủ)
Các bài tập chạy dài, cardio... được cho rằng chỉ giúp đốt cháy mỡ khi tập, tập xong thì quá trình đốt mỡ cũng giảm.

Cụ nào chú ý bài tập thể lực trong bóng đá sẽ thấy có bài tập HIIT này, chạy nhanh bứt phá rồi chạy từ từ, lặp lại... (thằng cầu thủ nào bụng cũng đẹp, tsb :D)

Thực ra đá bóng là bài tập rất chuẩn để giảm mỡ. Miễn là các cụ phải tập đều hơn chứ mỗi cuối tuần thì ko đủ, và quan trọng nhất là đá xong mà đi nhậu thì phá hết kết quả.
Chất cồn trong bia rượu làm giảm tốc độ trao đổi chất --> giảm đốt mỡ
Khi nhậu cũng thường ăn rất nhiều --> đầu vào nhiều hơn đầu ra thì chỉ có tăng mỡ chứ không giảm được.

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Nguyên nhân bụng béo: dư thừa năng lượng => tích vào bụng dùng dần nên bụng to.

Giải pháp:
1. Khoản ăn: Giảm ăn (thay vì mỗi ngày ăn 3 bát cơm, nay giảm xuống còn 2).
2. Khoản nhậu: Giảm nhậu (thay vì 5 lon/bữa, nay giảm xuống 4 lon).
3. Khoản thể dục: Tăng vận động - Chạy bộ thường được xem là hiệu quả nhất.
4. Khoản Uỵch: Tăng Uỵch lên, bình thường 1 nháy/tuần, giờ 2 nháy/ngày.

Nói chung tìm cách GIẢM đưa chất béo vào và TĂNG tiêu hao calories.

Chúc Cụ thành công.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Bài tập, pp tập thì nhiều, youtube hướng dẫn dẫn bạt ngàn. Quan trọng là có kiên trì hay ko thôi.
Quan trọng là nghiêm túc và kiên trì. Phương pháp thì vô vàn và cũng không có gì khó.
Cháu nói vậy cũng là để tự răn mình ạ, lười nhác quá, bụng cũng phều ra đống mỡ nhìn rất cay.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người mỗi cách, cứ chọn cách hợp với mình mà thực hiện.
Em vốn lười-nghèo nên em chọn cách rẻ tiền và đơn giản. Nhưng vẫn phải kết hợp với ăn uống nhá.
- Vận động: Sáng hit đất 50 cái, chiều 50 cái. Tuần 3 buổi te lít phong trào
- Ăn: Nhiều rau cho đỡ đói, ít thịt cho đỡ béo, ít cơm cho đỡ to bụng.
Kết quả rất tốt cho mọi thứ
Ko thấy cụ ăn hoa quả nhỉ, chuối thanh long...cũng giảm cân giảm mỡ mà cụ.

Giảm bụng nói riêng và mõ nói chung, PP tốt nhất là chạy bộ các bác ạ. Bài này cực hiệu quả, à thì tất nhiên phải giảm mồm trước đã :D

chung1012

Xe tải
chạy bộ là hiệu quả nhất

Gcar

Xe container
chạy bộ là hiệu quả nhất
Nếu chỉ chạy bộ thì có cái bất lợi là nó giảm cả bắp thịt và khi ăn nhiều, chạy ít thì nó lại rất dễ lên cân lại! Dĩ nhiên là không phát phì được nhưng cũng hơi beo béo.

Muốn ăn uống bình thường không kiêng, thì phải tập "sức mạnh" để tăng cơ bắp lên 1 tí, có cơ bắp thì nó tự đốt mỡ, ăn nhiều không sợ béo. Tổng số ký thì vẫn cao nhưng là "nạc".
Nếu thời giờ hạn chế thì có lẽ nên dồn vào tập phần bụng-ngực, vì đây là phần quan trọng nhất, tiếng Anh gọi là abs.
Chạy bộ và các môn thể thao sức bền cũng tốt cho tim.

Hana Cao

Xe hơi
tập plank cũng dc đấy cụ

NAT Center

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
advenza.net
cụ muốn không bụng bia thì cụ bỏ môn đá bóng đi, e thấy cái môn này cứ đá được tý là lại bia, ăn nhậu mà ăn nhậu thì toàn đồ béo, e thấy mấy ông đá bóng văn phòng đa số là béo bụng, chạy thì cái sân nó bé tý.
cụ nên chơi các môn cá nhân như chạy bộ, bơi, đạp xe thì mới hết được.
Em đá bóng đây cụ, nhưng mà không nhậu nhiều và em chạy nhiều nên ko béo bụng cụ nhé. Đợt nào bận ko đá được là y như rằng bụng phưỡn ra. Độ này đá đều tuần 1-2 trận, bụng ngon ngay :D

chung1012

Xe tải
Chạy chậm đốt mỡ rất tốt nhé.

Haisanbien.com.vn

Xe đạp
Website
haisanbien.com.vn
cụ muốn không bụng bia thì cụ bỏ môn đá bóng đi, e thấy cái môn này cứ đá được tý là lại bia,
cụ muốn không bụng bia thì cụ bỏ môn đá bóng đi, e thấy cái môn này cứ đá được tý là lại bia, ăn nhậu mà ăn nhậu thì toàn đồ béo, e thấy mấy ông đá bóng văn phòng đa số là béo bụng, chạy thì cái sân nó bé tý.
cụ nên chơi các môn cá nhân như chạy bộ, bơi, đạp xe thì mới hết được.
Vâng, đá bóng cứ nghĩ là khỏe và rẻ..xong rồi bia, rồi bụng mỡ. Cái này ae phải quyết tâm tập mới ok được cụ ah. Tks

Gatrongthien

Xe buýt
Nguyên nhân bụng béo: dư thừa năng lượng => tích vào bụng dùng dần nên bụng to.

Giải pháp:
1. Khoản ăn: Giảm ăn (thay vì mỗi ngày ăn 3 bát cơm, nay giảm xuống còn 2).
2. Khoản nhậu: Giảm nhậu (thay vì 5 lon/bữa, nay giảm xuống 4 lon).
3. Khoản thể dục: Tăng vận động - Chạy bộ thường được xem là hiệu quả nhất.
4. Khoản Uỵch: Tăng Uỵch lên, bình thường 1 nháy/tuần, giờ 2 nháy/ngày.

Nói chung tìm cách GIẢM đưa chất béo vào và TĂNG tiêu hao calories.

Chúc Cụ thành công.
2 nháy/ngày.’Cụ đánh đố cc offer hử?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ăn ít thôi. Ăn u như thuồng luồng kễnh bụng ra tập phí của.