[Funland] Tập bài gì để giảm mỡ bụng thừa?

nhpd

Xe hơi
để giảm mỡ tốt nhất là tập chạy nhanh, khi chạy nhanh lượng tiêu năng lượng lớn trong thời gian ngắn sẽ dấn đến việc đốt lượng mỡ dư trong cơ thể. Khi bác mệt và thở dốc thì dừng lại hoặc chạy chậm dần quá trình đốt mỡ sẽ xảy ra liên tục. Nhiều bác chạy bền mà mãi ko giảm mỡ, thậm chí đến nỗi đau cả gối mà ko giảm vì việc đốt năng lượng chưa đạt đến mức tiêu hao mỡ trong cơ thể. Chống chỉ định bác nào bị huyết áp hoặc tim mạch có vấn đề, bác chỉ cần chạy nhanh trong quãng thời gian ngắn khi đạt trạng thái thở dốc có thể dừng lại đi bộ hoặc chạy chậm, sau khi cơ thể trở lại bình thường tiếp tục chạy nhanh tiếp.

vitngoc

Xe điện
Em gập bụng ngày 100 cái, mỗi bữa chỉ ăn 1 bát cơm! Thấy khá ổn :D

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
để giảm mỡ tốt nhất là tập chạy nhanh, khi chạy nhanh lượng tiêu năng lượng lớn trong thời gian ngắn sẽ dấn đến việc đốt lượng mỡ dư trong cơ thể. Khi bác mệt và thở dốc thì dừng lại hoặc chạy chậm dần quá trình đốt mỡ sẽ xảy ra liên tục. Nhiều bác chạy bền mà mãi ko giảm mỡ, thậm chí đến nỗi đau cả gối mà ko giảm vì việc đốt năng lượng chưa đạt đến mức tiêu hao mỡ trong cơ thể. Chống chỉ định bác nào bị huyết áp hoặc tim mạch có vấn đề, bác chỉ cần chạy nhanh trong quãng thời gian ngắn khi đạt trạng thái thở dốc có thể dừng lại đi bộ hoặc chạy chậm, sau khi cơ thể trở lại bình thường tiếp tục chạy nhanh tiếp.
cụ chỉ dẫn cụ thể hơn đc không

nhpd

Xe hơi
cụ chỉ dẫn cụ thể hơn đc không
Cụ khởi động kĩ một chút khoảng 10-15 phút để giảm thiểu chấn thương, sau đó cụ bắt đầu chạy tốc độ nhanh dần, khi cụ đạt tốc độ ( tương đương trong máy chạy khoảng 13-15) trong khoảng 30 s đến 90 s, đến khi cụ cảm thấy việc thở trở lên gấp gáp đến đoạn cụ khó thể chịu lâu hơn được nữa, cụ giảm tốc độ, hoặc đi bộ. Cố gắng duy trì đạt khả năng chịu đựng của cơ thể ở tốc độ cao lâu nhất. sau đó dừng lại đi bộ hoặc chạy chậm, và bắt đầu thở dốc, đến khi nào cơ thể bình thường tiếp tục lặp lại chạy nhanh tiếp.
việc làm đi làm lại khoảng 10-20 lần như vậy sẽ khiến cho việc đốt mỡ xảy ra tốt nhất, và tính ra tổng quãng đường cụ chạy chắc tầm 2-3 km nhưng đốt mỡ cực kì hiệu quả, không bị chấn thương gối như các cụ chạy bền.

d4e

Xe buýt
Chắc là e khó giảm hơn các cụ, vì e gầy mà bụng lại to, giờ giảm bụng lại gầy thêm

Pigwalk

Xe container
Tập luyện thì phải kết hợp với chế độ ăn uống thì mới hiệu quả.

A98

Xe container
Giảm ăn đi cụ.
Nếu cụ làm được như thế này thì sẽ giảm nhanh thôi:
Tuần đầu tiên chỉ ghi lại tất cả những gì mình ăn, và lượng ăn. Phải tính cả nước ngọt...
Từ tuần sau:
- Cắt toàn bộ nước ngọt
- Sau đó giảm ăn theo hướng: nếu cụ ăn vặt (ngoài bữa) thì bỏ ăn vặt đi, giữ nguyên lượng ăn bữa chính.
- Nếu cụ không ăn vặt mấy thì giảm bữa chính một cách từ từ: bình thường ăn 3 bát, thì giờ chỉ ăn 2 bát rưỡi thôi. Giữa bữa đói thì cố nhịn. Sau khi quen với 2,5 bát, thấy bình thường thì lại giảm xuống còn 2 bát.

Lamorlaye

Xe hơi
cụ nên tham khảo phương pháp tập HIIT đốt mỡ ( toàn thân ) khá hiệu quả, co rất nhiều tài liệu để tham khảo rồi. Hiệu quả của phương pháp này la cường độ cao, thơi gian ngắn, đẩy nhịp tim lên cao trong thời gian ngắn tiêp tục đốt mỡ tiêp tục nhiều giờ sau khi tập. Có thể là chạy, đạp xe....

Mr.Chem

Xe điện
Nhỏ bụng, giảm cân thì việc cơ bản phải làm là khâu mồm lại. Sau đấy là tập những bài tập lên cơ 6 múi phần bụng thì vòng bụng mới nhỏ đi...lên youtube, các phần mềm tập thể dục đầy cụ nhé.

longngn

Xe tải
Các cụ có điều kiện thì bơi đi, bơi kiểu vận động mạnh chứ ko phải bơi dưỡng sinh, bơi là tốt nhất đấy, còn em thì em hay tập mấy bài gập bụng, nhưng em hay tập theo kiểu ngồi đâu đó tầm 2,3 tiếng em lại dành ra 5 phút để gập bụng, và e cũng làm thật nhanh trong 5 phút đó. Kết quả cũng tạm ổn

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Cụ khởi động kĩ một chút khoảng 10-15 phút để giảm thiểu chấn thương, sau đó cụ bắt đầu chạy tốc độ nhanh dần, khi cụ đạt tốc độ ( tương đương trong máy chạy khoảng 13-15) trong khoảng 30 s đến 90 s, đến khi cụ cảm thấy việc thở trở lên gấp gáp đến đoạn cụ khó thể chịu lâu hơn được nữa, cụ giảm tốc độ, hoặc đi bộ. Cố gắng duy trì đạt khả năng chịu đựng của cơ thể ở tốc độ cao lâu nhất. sau đó dừng lại đi bộ hoặc chạy chậm, và bắt đầu thở dốc, đến khi nào cơ thể bình thường tiếp tục lặp lại chạy nhanh tiếp.
việc làm đi làm lại khoảng 10-20 lần như vậy sẽ khiến cho việc đốt mỡ xảy ra tốt nhất, và tính ra tổng quãng đường cụ chạy chắc tầm 2-3 km nhưng đốt mỡ cực kì hiệu quả, không bị chấn thương gối như các cụ chạy bền.
Cám ơn cụ, thế để mình điều chỉnh lại cho đúng cách

DONGVN

Xe tải
Thay đổi chế độ dinh dưỡng thôi. Ăn theo pp keto (no carb) của thầy Viễn bv 103 là đốt mỡ thừa đến giọt cuối cùng. Tập mà kg thay đổi chế độ ăn thì mỡ thừa nó chỉ bị nén lại thôi, kg tập là nó lại nở ra...
Tham khảo trang facebooks Keto Dr.Viễn Vietnam nhé có 154k thành viên đó.

salestumlum

Xe tăng
Nguyên tắc của giảm mỡ là vào ít ra nhiều :D
Giảm ăn, và vận động thật nhiều để đốt mỡ thôi cụ. Em thì ko có nhu cầu giảm mỡ, em chỉ cần Khỏe và Khỏe, nên sáng nào cũng tầm 1 tiếng aerobic, vã mồ hôi ra thấy nó đã