[Funland] Tập bài gì để giảm mỡ bụng thừa?

Haisanbien.com.vn

Xe đạp
Website
haisanbien.com.vn
E giảm đc từ vòng bụng 89cm xuống 82cm, cân nặng từ 63 xuống 60kg trong 3 tuần bằng pp là vận động: sáng chạy 4km, chiều 2 km, tập plank ngày 3 lần mỗi lần 1 phút. Dinh dưỡng sáng ăn salat dưa chuột + vài hạt điều, trưa, tối đều ăn 300gr ức gà bỏ da + nửa bát cơm + nửa bát rau, mỗi ngày uống 3,5 lít nước lọc chia đều trong ngày, uống ngụm nhỏ và ngồi uống. Tuyệt đối kia bia rượu, dầu mỡ, nội tạng động vật. Cụ thử xem sao.
Làm được như cụ thì quyết tâm quá rồi, chúc mừng cụ. Tks

Haisanbien.com.vn

Xe đạp
Website
haisanbien.com.vn
Đầu tiên là tuyệt đối không ăn hải sản và nhất là hải sản biển nhá. Tránh xa các hàng bán đấy, xong mới tính đến cách giảm sau ;)
Em quan trắc anh em chỉ bớt ăn tinh bột như cơm, còn thức ăn có thể ăn theo quá trình tập thể dục và sinh hoạt cụ nhé hehe

gunner2801

Xe tải
Có 1 số cách tập e đg cố gắng duy trì, sáng sớm dậy leo 1 lượt lên và xuống 40 tầng chỗ cc nhà e, trong ngày tập tại chỗ 1 vài bài plank hay cardio j đấy, rảnh nữa thì ra phòng gym gần nhà (xen kẽ chứ k liên tục đc). Căn bản khoản ăn uống e k theo chế độ đc, hải sản vs bia thi thoảng vẫn phải chén, chỉ là điều chỉnh lượng ăn k đến mức no căng như trước. Mặc đồ thấy ng cũng có vẻ gọn đc chút nhg cân lại vẫn nhích lên mới đểu chứ.

mrSeal

Xe hơi
Đừng đi đá bóng nữa, đá xong làm 1 bụng bia và thức ăn thì chả béo.

vandatAT

Xe container
Có $ là được, giảm làm giề :D

trịnh tử long 231191

[Tịch thu bằng lái]
cụ lên tik tok đầy , mỗi tội em lười , huhu em béo bụng quá mà lười chịu tập

xuandai

Xe buýt
để giảm mỡ tốt nhất là tập chạy nhanh, khi chạy nhanh lượng tiêu năng lượng lớn trong thời gian ngắn sẽ dấn đến việc đốt lượng mỡ dư trong cơ thể. Khi bác mệt và thở dốc thì dừng lại hoặc chạy chậm dần quá trình đốt mỡ sẽ xảy ra liên tục. Nhiều bác chạy bền mà mãi ko giảm mỡ, thậm chí đến nỗi đau cả gối mà ko giảm vì việc đốt năng lượng chưa đạt đến mức tiêu hao mỡ trong cơ thể. Chống chỉ định bác nào bị huyết áp hoặc tim mạch có vấn đề, bác chỉ cần chạy nhanh trong quãng thời gian ngắn khi đạt trạng thái thở dốc có thể dừng lại đi bộ hoặc chạy chậm, sau khi cơ thể trở lại bình thường tiếp tục chạy nhanh tiếp.
Theo em biết thì lại là chạy chậm, nhịp tim khoảng 120 - 140 lần / phút.

Gcar

Xe container
Theo em biết thì lại là chạy chậm, nhịp tim khoảng 120 - 140 lần / phút.
chạy chậm thì dễ tập lâu hơn thôi, về giảm béo thì nhịp tim thì không cần quan tâm lắm đâu vì cái chính là ăn ít hơn. Thêm vào 1 số các động tác nặng để tăng nhịp tim sẽ có ảnh hưởng đốt calo dài hơn. Ngoài ra tăng cao nhịp tim có tác dụng tập luyện cho tim.

Còn bình thường các cụ chạy/đi bộ tại chổ cũng tốt. Bài dưới đây dùng tốt sau khi ăn mà không có chổ đi bộ.

Haisanbien.com.vn

Xe đạp
Website
haisanbien.com.vn
để giảm mỡ tốt nhất là tập chạy nhanh, khi chạy nhanh lượng tiêu năng lượng lớn trong thời gian ngắn sẽ dấn đến việc đốt lượng mỡ dư trong cơ thể. Khi bác mệt và thở dốc thì dừng lại hoặc chạy chậm dần quá trình đốt mỡ sẽ xảy ra liên tục. Nhiều bác chạy bền mà mãi ko giảm mỡ, thậm chí đến nỗi đau cả gối mà ko giảm vì việc đốt năng lượng chưa đạt đến mức tiêu hao mỡ trong cơ thể. Chống chỉ định bác nào bị huyết áp hoặc tim mạch có vấn đề, bác chỉ cần chạy nhanh trong quãng thời gian ngắn khi đạt trạng thái thở dốc có thể dừng lại đi bộ hoặc chạy chậm, sau khi cơ thể trở lại bình thường tiếp tục chạy nhanh tiếp.
Chạy bứt tốc hay chạy nhanh theo bài của cụ rất hay, cám ơn cụ!

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Nhịn bia + nhậu. Em Pl 2 phút không thèm nhích quên đê.

Gcar

Xe container
Gần như không thể tập để giảm mỡ nhé ! Xác định ngay từ đầu thế cho dễ.

Vì ăn một 1 đùi gà rán bằng chạy 30 phút hay đi bộ 1 giờ. Chỉ có thể giảm ăn dần dần để giảm bụng thôi. Tập là để khỏe người là chính.

Còn nói về động tác nào giảm calo dễ nhất thì là đi bộ. Mấy động tác mạnh thì người mới làm 5 phút là lăn ra rồi còn đi bộ thì đi cả tiếng liên tục vẫn được, và nếu mưa nắng thì đi bộ tại chổ 10p trong nhà, văn phòng sau khi ăn nhé, giúp phòng bệnh béo phì, tiểu đường. Không nên ăn 1 lần no quá mà lỡ ăn no rồi thì đi bộ nhiều lên. Chia phần ăn ra ngày ăn nhiều bữa lên, thêm 2 bữa giữa giờ là 5 bữa. Mấy ông thể hình còn ngày ăn 10 bữa, bữa nào ăn vừa hết đói thì dừng, khi nào đói thì mới ăn tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Mỗi người mỗi cách.
- 2 năm trước em luyện đạp xe , cũng giảm đc cân và khỏe người, nhưng vất vả lắm. Xe thế nào, kỹ thuật đạp ra sao, cung đường nào coa an toàn về môi trường và tai nạn không? Khung giờ nào là tối ưu? Thời gian cho 1 cuốc bao nhiêu cho phù hợp với mình.....Khá vất vả đấy....cần quyết tâm. Kết quả cũng có nhưng chả đc bao lăm.
- Kỳ này em chuyển sang hít đất-kết hợp ăn uống. Rất tiện, sáng uos mặt xuống sàng nhà làm 50 cái. Chiều úp mặt xuống sàn nhà làm 50 cái. Cứ ngày 2 cữ, bất cứ lúc nào. Chẳng phụ thuộc thời tiết hay dụng cụ hay mặt bằng..... Kết quả 6 tháng là cân nặng vẫn thế, nhưng bụng bia biến mất dồn lên vai-ngực-cánh tay đâm ra mặc vét lại cân đối như thanh liên. Ăn uống vẫn bia tại gia đều hàng ngày, thi thoảng vẫn nội tạng đúng mực . Lễ tết, hội hè không kiêng khem, chủ yếu chế độ ăn uống hàng ngày là ít cơm nhiều rau. Cơm tẻ là kẻ thù với béo bụng và tăng cân từ sau trung niên.
Với em, hít đất hiệu quả quá, vì dễ thực thi, điều kiện chả có gì ngoài 1 mặt bằng bằng đúng kích thước cơ thể mình. Cứ mỗi ngày làm trên 100 cái là xong nv....quá dễ

sontranvu

Xe điện
Chayj bộ vs ăn u khoa học là rẻ nhất.