[Funland] Tần suất về nhà ngoại

Em thấy học lái xe và vợ tự mua xe chứ. Cuối tuần xe ai người đấy lái. Không chở vợ đi ăn chơi nữa, thời gian đó bù khú anh em chiến hữu. Tiền cũng rút lại vợ đóng bao nhiêu mình đóng bấy nhiêu. Thế mới là người này không làm ảnh hưởng đến người kia chứ.
Vợ chồng cũng chả tới mức phải rạch ròi , mua cho nó xe và bắt nó lái xe, phụ nữ chân yếu tay mềm làm đàn ông hỗ trợ dc gì hơn thì cứ làm tính toán gì cái xe cụ cứ vui tính. Đất này kiểu gì đàn bà nó chả thiệt hơn thằng đàn ông. Đi đâu thì nó cũng là đứa cắp con nó theo còn mình rảnh tay mà .

Hieumos

Xe container
Mình lấy vk gần 20 niên mà Vk chưa bao h về nhà mẹ đẻ ngủ mới đau :). trừ đợt mới sinh con.
Vợ e cũng y vậy, chắc chắn ngủ nhà ông bà nội nhiều hơn, còn bên ngoại e có đi công tác thì mụ cũng điều bà ngoại qua nhà chứ chả về kể cả đợt đẻ đái :D Nhiều lúc muốn mợ í nhớ mẹ về ngoại mấy hôm cho e tự do tí cũng chả đc.
Êm cũng thế, gần 15 năm, 2 mặt con rồi mà vợ chưa về nhà ngoại ngủ đêm nào, kể cả khi bầu bí lẫn sinh nở. Mà nhà ngoại cách có 10km chứ lị.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em cũng xuống nước dỗ dành (như mọi khi), đỡ được một chút thì tối qua khi đèo (xe máy) đưa vợ đi mua nước (tuần em 3 - 5 lần tối đưa vợ đi ăn vặt) thì có tình huống em quay xe, vợ em lại mắng em cụ thể thì em quên rồi nhưng đại ý chê em đi xe ngu, mấy lần ngồi trên xe mà thót tim
Sẵn vẫn còn bực mình từ chuyện lần trước, em bảo với vợ là anh chở em mấy năm nay chưa bao giờ va chạm với ai, em đến xe máy còn chưa biết đi (vk em chỉ biết đi xe máy điện) thì em chỉ cần nói anh đi cẩn thận chứ đừng dạy anh, chỉ đạo anh phải đi thế này thế kia
Lần sau mà đi đâu thì tự đi một mình.
Nói thế xong vợ em lại dỗi, lại chiến tranh lạnh từ qua đến nay các bác ạ
Nói qua một chút về kinh tế:
Vk em đi làm nhà nước được hơn năm nay tháng chắc được 10 tr, em hơn vk 6 tuổi thu nhập thì x lần số đó nên k hỏi chi tiết bao giờ
Tiền hàng tháng em ck vợ cầm, chỉ giữ lại chút ít cf
Nhà riêng hiện tại bố mẹ em cho
Xe vs vật dụng trong nhà thì em mua
Nhà ngoại có cho 1 phần lúc chạy việc cho vợ ( nhà ngoại 1 thì nhà nội 5)

Em tự thấy có vẻ em đang chiều vợ quá, tiện đây bác nào có kinh nghiệm dạy vợ bướng thì truyền đạt cho em với
Chứ hơi tí vợ em nó lại chiến tranh lạnh khiến em không tập trung công việc được
Khổ lắm các bác ạ
Đúng là cụ mới cưới, cụ inbox ck em chỉ cho, em cảm giác ko ai bướng như em đâu nè, em hành chồng em lên bờ xuống ruộng khổ lắm, mà bây giờ răm rắp 100% nghe lời ck ạ. Với cái kiểu rạch ròi quá khi sống cũng khó lắm cụ nhỉ. Chỉ có cách ko lấy vợ thì ko phát sinh, còn nhà nào cũng có này nọ, phải có 1 bên điều trị được bên kia thì mới thuận hoà (gọi là có nóc í)

Nhà em thì ngược lại, em cũng ko thích kiểu ép nên bên ngoại có việc gì em giấu chồng em lắm, để lão ko lo lắng, còn về nhà ngoại em cũng ít cho về lắm. Lâu lâu lão cứ tự đòi về ạ.

LongLH

Xe điện
Không biết vợ cụ kém cụ bao nhiêu tuổi nhỉ- mà hai vk ck như trẻ con. Nhưng mà cố tận hưởng những cái trẻ con đó đi. Như em đây giờ cơm áo gạo tiền nó làm cho bạc cả mặt, hai vk ck không còn có những cái trẻ con đó mà giận hờn đâu.

TorienT

Xe container
Vợ chồng cũng chả tới mức phải rạch ròi , mua cho nó xe và bắt nó lái xe, phụ nữ chân yếu tay mềm làm đàn ông hỗ trợ dc gì hơn thì cứ làm tính toán gì cái xe cụ cứ vui tính. Đất này kiểu gì đàn bà nó chả thiệt hơn thằng đàn ông. Đi đâu thì nó cũng là đứa cắp con nó theo còn mình rảnh tay mà .
Chân yếu tay mềm thì đi tập võ cho nó cứng cáp lên là được mà mợ.

beckham7

Xe hơi
nghe cái cảnh bỏ tiền xin việc là chắc trình độ ấm ớ rồi.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Em lại thích về ngoại hơn về nội, về ngoại uống thoải mái không bị soi chứ về nội uống căng 1 tý là ăn đòn với các cụ :D

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Em cũng cảm thấy thế , nói thêm với các cụ cv em tự do nên giặt vs phơi quần áo hơn 1 năm nay em làm, trước có cãi nhau thì vk bảo em rửa bát thì anh giặt quần áo
Nấu cơm thì tuần 7 ngày em nấu 4 - 5 ngày
Em quen rồi cũng thấy bình thường nhưng có vẻ làm lâu vk mặc định đấy là việc của mình ạ
Đúng là mới cưới. Mấy cô này toàn học trên mạng kiểu về phải phân chia việc nhà cho nhau, rồi nay kia, lý thuyết hay lắm, mà thực tại như nhà cụ là ngon rồi. Giờ nhà em auto việc nhà em lo (lo cách nào thì lo), ck về nhà mà vứt tất ra nhà thì cứ thế cười tươi đi mà nhặt bỏ vào chậu ạ. Hihi, em có khiến các cụ bảo dại ko!

ngocvt

Xe buýt
Cháu khác cụ là nhà nội cách 5km, nhà ngoại 250km...thế mà xểnh rảnh cái là lên đường về ngoại.
Cháu về nhà ngoại chả phải làm gì, cứ đi chơi Café đến bữa về ăn, cứ làm gì mình thích thôi.

Nghĩ thoáng chút cụ trẻ nhé!
căn bản là nhà chật :)) ngủ lại quá bất tiện

butchikim

Xe ba gác
căn bản là nhà chật :)) ngủ lại quá bất tiện
Hồi mới cưới nhà ngoại cháu cũng thế, nhà cấp 4...2 giường kê gần nhau. Cháu chả thấy bất tiện gì, chắc tại cháu dễ ngủ :D

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
theo em thì cái gì thay đổi đột ngột cũng ko tốt. Cụ nên cân nhắc. Còn cuộc sống hàng ngày thì mình làm gì cũng nên được vợ ghi nhận và ngược lại. Có nhiều người họ chỉ biết nhận và còn ko biết đủ nữa.
Cụ nói rất đúng, có người chỉ biết nhận và còn ko biết đủ.
Phải em mà là cụ chủ, em cũng ko ngủ lại trong hoàn cảnh như vậy. Thêm nữa, chung sống với nhau mà nói người kia ngu, đặc biệt là khi bản thân mình còn ko biết làm việc ngu ấy, thì em chào thân ái và ko hẹn gặp lại ngay và luôn.
Theo em cụ chủ nên ngồi lại nói chuyện rõ ràng với vợ, thể hiện quan điểm và mong muốn của mình trong từng sự việc.
Hôn nhân là đoạn đường dài, đến viên sỏi nhỏ còn ko cùng nhau giải quyết được, thì sao có thể cùng nhau vượt qua bao chông gai phía trước!

minhmo

Xe cút kít
Em lại thích về ngoại hơn về nội, về ngoại uống thoải mái không bị soi chứ về nội uống căng 1 tý là ăn đòn với các cụ :D
Em lại thích về ngoại của ngoại. :D
Em với mấy ông cậu vợ hợp nhau, đi đâu, có việc ăn chơi là rủ. Em rủ các ông đi khắp nơi, có lần nửa tháng mới về. Món rượu chè thì khá hợp.
Vợ em hay bẩu với mấy ông cậu: Các cậu cứ chiều, có vấn đề gì con trả anh ấy về cho cậu đấy nhé.:))

Êm cũng thế, gần 15 năm, 2 mặt con rồi mà vợ chưa về nhà ngoại ngủ đêm nào, kể cả khi bầu bí lẫn sinh nở. Mà nhà ngoại cách có 10km chứ lị.
Cũng có những nhà con gái mẹ đẻ hoặc anh chị em không hợp nhau thì không hay về ngủ cụ ạ.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Mục chuyển hết tiền cho vợ, giữ lại 1 chút cafe thành tiền lệ nguy hiểm. Sau có việc cần đến tiền, bói ko ra đồng nào.
Thui cứ đưa 1 năm đầu đã, xem gấu chi tiêu lo liệu tính toán thế nào đã cụ ạ. Giao tiền cho người dùng để biết con người ra sao, ko ổn thì từ năm sau cắt ạ.

ngocvt

Xe buýt
Hồi mới cưới nhà ngoại cháu cũng thế, nhà cấp 4...2 giường kê gần nhau. Cháu chả thấy bất tiện gì, chắc tại cháu dễ ngủ :D
e thật là e chịu ko ở kiểu đó đc :D riêng ngủ và đi vệ sinh là phải riêng biệt, phòng ai về của người nấy

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cụ phải thẳng thắn ngồi trao đổi với vợ để thống nhất quan điểm. Riêng việc nói láo láo là phải cho 2 bạt tai ngay (dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về).
Thôi em đi lau nhà đã, gấu nó vừa ngó màn hình rồi ! (Hồi cưới có 43kg mà giờ 61kg, tối nó gác cái đùi là em thua)

TorienT

Xe container
Chúng nó làm gì giải quyết dc đều OK, kể cả tập võ. Có điều nhiều thằng nó thương vợ không phải cái gì nó cũng cư xử kiểu thô tục vũ phu được.
Ủa, thô tục vũ phu ở đâu ạ. Cụ chủ thớt sắp đội vợ lên đầu còn bị chửi là ngu thôi mợ.

phuongmit

Xe cút kít
Em lại thích về ngoại của ngoại. :D
Em với mấy ông cậu vợ hợp nhau, đi đâu, có việc ăn chơi là rủ. Em rủ các ông đi khắp nơi, có lần nửa tháng mới về. Món rượu chè thì khá hợp.
Vợ em hay bẩu với mấy ông cậu: Các cậu cứ chiều, có vấn đề gì con trả anh ấy về cho cậu đấy nhé.:))
Bác giống e thế, đội cậu vợ bên ngoại vợ, đội chú dì bác cháu bên nội vợ mà giỗ lễ k thấy e về là hỏi, cháu gái k về có khi k hỏi đâu :)) vợ e bảo k hiểu e là cháu liền họ hay anh nữa