[Funland] Tần suất về nhà ngoại

FORWD

Xe tải
Mục chuyển hết tiền cho vợ, giữ lại 1 chút cafe thành tiền lệ nguy hiểm. Sau có việc cần đến tiền, bói ko ra đồng nào.

minhmo

Xe cút kít
Kekeke.
Tích luỹ kinh nghiệm dần cho đỡ sốc ạ.
Sao phải sốc?
Cứ nó gần về lôi chai rượu ra bắt uống. Cứ cái mức phạt nồng độ cồn thế này thì đuổi nó cũng chả dám lái xe về. :))

cha biet chi

Xe điện
Em thì phương án dây vk từ thuở bơ vơ mới vè.vk cụ sướng quá nên là mang tâm lý k tốt đến vs cụ.cụ làm như 1 cụ trên.về ngoại liên tục.chén hết gà nhà cụ ngoại đi.cụ ngoại đuổi thì thôi.ko cụ thấy k thoải mái thì thay thôi ạ.vụ cụ quá đang trước

kaku223223

Xe tăng
Thu nhập gấp 6 lần vợ, hơn con ranh í 6 tuổi mà bị nó đè đầu cưỡi cổ thế này thì thôi cụ xác định luôn là nát nhà đi.
..........................................
Đầy ông về nhà vợ bố mẹ vợ chiều như chiều vong í mà còn chả muốn ở, đằng này chưa gì đã muốn túm tóc điều khiển con rể vậy thì cụ xác định dần đê
Cụ phán quá chuẩn

cha biet chi

Xe điện
Cảm ơn bác góp ý, em cân nhắc mặt dầy không về nhà ngoại vài tháng nữa, thi gan xem ai chủ động trước, những lần trước dỗi nhau toàn em chủ động làm hòa nhưng có vẻ như chúng ta càng nhân nhượng giặc càng lấn tới.
2 cụ này chuẩn bài rồi.10 năm nữa char quan tâm đâu.

winter08

Xe máy
Mình thấy cụ quá chiều vợ, có vẻ nhà vợ kinh tế cũng bt, vợ chắc học hành cũng bt mà dám coi thường chồng thế là ko ổn,

kaku223223

Xe tăng
Mục chuyển hết tiền cho vợ, giữ lại 1 chút cafe thành tiền lệ nguy hiểm. Sau có việc cần đến tiền, bói ko ra đồng nào.

Chuyển tiền cho vợ nắm là câu chuyện huyễn hoặc về tình yêu nờ gờ u nhất của zới trẻ thời nay.
nó là cách nhanh nhất chuyển từ 1 thằng đàn ông thành 1 con lừa thiến

winter08

Xe máy
Thu nhập gấp 6 lần vợ, hơn con ranh í 6 tuổi mà bị nó đè đầu cưỡi cổ thế này thì thôi cụ xác định luôn là nát nhà đi.
Có nhiều người phụ nữ ra ngoài XH cũng diện tầm thường, thu nhập thấp hơn mức trung bình của XH nhưng về nhà lại muốn làm lãnh đạo. Em chỉ nhìn về năng lực thì GĐ cụ để cho 1 người năng lực thấp lãnh đạo thì sau này con cái cũng đc dạy dỗ bằng người trụ cột GĐ như vậy thì thương các cháu quá. Thôi ráng đẻ 1 đứa đi cho nhẹ nợ nhé, đẻ nhiều với cái kiểu mẹ thế là khổ chúng nó đấy.
Đầy ông về nhà vợ bố mẹ vợ chiều như chiều vong í mà còn chả muốn ở, đằng này chưa gì đã muốn túm tóc điều khiển con rể vậy thì cụ xác định dần đê
Em là mợ mà em đọc còn không chấp nhật nổi cô vợ cụ ạ, cụ chủ mà ko cứng có ngày nó ngồi lên đầu

Em nghĩ với bất cứ ai cha mẹ mình là duy nhất, thiêng liêng nhất, dẫu nhà chật, dẫu cha mẹ nghèo thì về nhà mình vẫn cứ sung sướng thoải mái. Vì vậy cụ chủ cứ thoải mái cho vợ về mẹ đi, có điều đừng bắt chồng phải theo vợ. Và học lái xe đi, làm gì chủ động, thích tuần nào về cha mẹ cũng OK hết. Thời bây giờ cứ sống thật, làm gì có chuyện nhà nội hơn ngoại, nhà nào là nhà đẻ mình thì đều hơn đứt. Mình cứ thoải mái cho vợ muốn thân thiết gần gũi cha mẹ vợ thế nào cũng ok. Có điều ai làm gì đừng ảnh hưởng người kia là được.

gnud_ht

Xe buýt
Mới cưới được chiều nhiều nó quen thôi. Cụ cứng vài lần nó lại quen kiểu khác. Dỗi mãi làm sao được, ai rồi cũng phải lớn. Trẻ ranh mãi đâu mà hơi tí dỗi, sau có con bận lo toan cuộc sống bỏ mịe ra ý chứ

raisomoon

Xe tăng
Mình lấy vk gần 20 niên mà Vk chưa bao h về nhà mẹ đẻ ngủ mới đau :). trừ đợt mới sinh con.
Vợ e cũng y vậy, chắc chắn ngủ nhà ông bà nội nhiều hơn, còn bên ngoại e có đi công tác thì mụ cũng điều bà ngoại qua nhà chứ chả về kể cả đợt đẻ đái :D Nhiều lúc muốn mợ í nhớ mẹ về ngoại mấy hôm cho e tự do tí cũng chả đc.

Thằng bạn thân em, thu nhập nó cao hơn vợ vài lần y như thớt, cũng đưa ATM cho vợ cầm. Có lần anh trai nó cần tiền muốn vay vợ chồng nó 1 ít, cô vợ vùng vằng lý do ko muốn cho anh chồng vay. Thằng bạn em cũng cứng, bảo ok, nó sẽ đi vay em để đưa cho anh trai, nhưng bắt vợ trả lại cái thẻ để từ đó nó tích tiền trả cho em. Vụ đó may cô vợ còn thông minh, biết điều tự đi rút cái sổ tk để đưa cho anh vay đấy.

xebobabanh17201

Xe điện
Vợ e cũng y vậy, chắc chắn ngủ nhà ông bà nội nhiều hơn, còn bên ngoại e có đi công tác thì mụ cũng điều bà ngoại qua nhà chứ chả về kể cả đợt đẻ đái :D Nhiều lúc muốn mợ í nhớ mẹ về ngoại mấy hôm cho e tự do tí cũng chả đc.

Thằng bạn thân em, thu nhập nó cao hơn vợ vài lần y như thớt, cũng đưa ATM cho vợ cầm. Có lần anh trai nó cần tiền muốn vay vợ chồng nó 1 ít, cô vợ vùng vằng lý do ko muốn cho anh chồng vay. Thằng bạn em cũng cứng, bảo ok, nó sẽ đi vay em để đưa cho anh trai, nhưng bắt vợ trả lại cái thẻ để từ đó nó tích tiền trả cho em. Vụ đó may cô vợ còn thông minh, biết điều tự đi rút cái sổ tk để đưa cho anh vay đấy.
Lúc Vợ mói đẻ chưa có nhà ( đang đi thuê) nên Mẹ con cháu về Bà Ngoại :), sau 15 ngày thì em bán cả ruộng vườn ở Quê để kiếm cái nhà đón Mẹ con về. Cơ bản cachs nhà Vk có mấy trăm m nên cứ về nhà mình ngủ là sướng nhất.

my.eb

Xe điện
Có nhiều người phụ nữ ra ngoài XH cũng diện tầm thường, thu nhập thấp hơn mức trung bình của XH nhưng về nhà lại muốn làm lãnh đạo. Em chỉ nhìn về năng lực thì GĐ cụ để cho 1 người năng lực thấp lãnh đạo thì sau này con cái cũng đc dạy dỗ bằng người trụ cột GĐ như vậy thì thương các cháu quá. Thôi ráng đẻ 1 đứa đi cho nhẹ nợ nhé, đẻ nhiều với cái kiểu mẹ thế là khổ chúng nó đấy.
Ngược lại cụ có thấy nhiều phụ nữ ra ngoài XH làm lãnh đạo về nhà lại rất "tầm thường" ko :D

minhmo

Xe cút kít
Chuyển tiền cho vợ nắm là câu chuyện huyễn hoặc về tình yêu nờ gờ u nhất của zới trẻ thời nay.
nó là cách nhanh nhất chuyển từ 1 thằng đàn ông thành 1 con lừa thiến
Cụ này rất chi là có kinh nghiệm. :-bd :D

TorienT

Xe container
Em nghĩ với bất cứ ai cha mẹ mình là duy nhất, thiêng liêng nhất, dẫu nhà chật, dẫu cha mẹ nghèo thì về nhà mình vẫn cứ sung sướng thoải mái. Vì vậy cụ chủ cứ thoải mái cho vợ về mẹ đi, có điều đừng bắt chồng phải theo vợ. Và học lái xe đi, làm gì chủ động, thích tuần nào về cha mẹ cũng OK hết. Thời bây giờ cứ sống thật, làm gì có chuyện nhà nội hơn ngoại, nhà nào là nhà đẻ mình thì đều hơn đứt. Mình cứ thoải mái cho vợ muốn thân thiết gần gũi cha mẹ vợ thế nào cũng ok. Có điều ai làm gì đừng ảnh hưởng người kia là được.
Em thấy học lái xe và vợ tự mua xe chứ. Cuối tuần xe ai người đấy lái. Không chở vợ đi ăn chơi nữa, thời gian đó bù khú anh em chiến hữu. Tiền cũng rút lại vợ đóng bao nhiêu mình đóng bấy nhiêu. Thế mới là người này không làm ảnh hưởng đến người kia chứ.

phuongmit

Xe cút kít
E k trong hoàn cảnh cụ chủ nên khó tư vấn. Nhà e ở giữa, ông bà nội ngoại cách tận 500m nên có ngày e qua tận 2 lần. Vợ e đợt nào ít sang ông bà già vợ e còn lôi sang :)) Có lần vào uốn chén chè nhờ xong về, ông già vợ bảo ơ đi đâu đếy, e bảo con uốn cốc nc, ông có gì ăn k con mua bia về nhậu nhé ;)) 2 bên ông bà rủ sang ăn cơm nếu trùng lịch thì lại merge mâm vào cho đỡ công đi lại ăn uống

z0z0z0

Xe điện
Em cũng xuống nước dỗ dành (như mọi khi), đỡ được một chút thì tối qua khi đèo (xe máy) đưa vợ đi mua nước (tuần em 3 - 5 lần tối đưa vợ đi ăn vặt) thì có tình huống em quay xe, vợ em lại mắng em cụ thể thì em quên rồi nhưng đại ý chê em đi xe ngu, mấy lần ngồi trên xe mà thót tim
Sẵn vẫn còn bực mình từ chuyện lần trước, em bảo với vợ là anh chở em mấy năm nay chưa bao giờ va chạm với ai, em đến xe máy còn chưa biết đi (vk em chỉ biết đi xe máy điện) thì em chỉ cần nói anh đi cẩn thận chứ đừng dạy anh, chỉ đạo anh phải đi thế này thế kia
Lần sau mà đi đâu thì tự đi một mình.
Nói thế xong vợ em lại dỗi, lại chiến tranh lạnh từ qua đến nay các bác ạ
Nói qua một chút về kinh tế:
Vk em đi làm nhà nước được hơn năm nay tháng chắc được 10 tr, em hơn vk 6 tuổi thu nhập thì x lần số đó nên k hỏi chi tiết bao giờ
Tiền hàng tháng em ck vợ cầm, chỉ giữ lại chút ít cf
Nhà riêng hiện tại bố mẹ em cho
Xe vs vật dụng trong nhà thì em mua
Nhà ngoại có cho 1 phần lúc chạy việc cho vợ ( nhà ngoại 1 thì nhà nội 5)

Em tự thấy có vẻ em đang chiều vợ quá, tiện đây bác nào có kinh nghiệm dạy vợ bướng thì truyền đạt cho em với
Chứ hơi tí vợ em nó lại chiến tranh lạnh khiến em không tập trung công việc được
Khổ lắm các bác ạ
Chưa có con thì giải tán nhanh còn kịp, vợ mà không biết phân tích phải- trái, trước- sau, cái gì hợp lý cái gì không hợp lý, hơi một tý là dỗi thì cụ càng ngày càng khổ, nhất là sau này có con nó ràng buộc thêm nữa thì càng khó xử

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Chào các bác, chả là em đầu 3x nhưng mới lấy vợ được gần 1 năm nay
Hồi đầu mới lấy vợ thì cũng không có nhiều chuyện với bên nhà ngoại nhưng có vẻ khi thân quen rồi thì bắt đầu phát sinh nhiều vấn đề ạ
Nhà bọn em ở thành phố cách nhà nội 50 km cách nhà ngoại 100 km (nhà nội trên đường về ngoại)
Vì vậy mà em cũng có phần về quê nội nhiều hơn ( cụ thể khoảng 2 lần về nội thì 1 lần về ngoại, về nhà nội nhiều lần vì có việc chứ k phải về chơi), vợ em thì thích nội ngoại phải bằng nhau, cũng tị nạnh với em lâu rồi
Đỉnh điểm là cuối tuần trước, em đưa vợ về ngoại từ trưa thứ 6 sau đó em đi công tác đến tối thứ 7, ăn tối xong em định về ngủ tối ở nhà nội rồi chiều chủ nhật đi về thành phố thì vợ em đòi em ngủ lại, mẹ vợ em cũng bảo thế. Nhưng em không chịu
em giải thích vì em vừa đi công tác về không mang quần áo để thay (trưa thứ 6 em lái xe đưa vợ về ngoại xong bắt xe khách đi công tác, đến tối thứ 7 em mới về)
Bọn con ngủ nhà nội rồi mai lên thành phố cho gần
Nguyên nhân nữa là nhà ngoại em chật, nếu ngủ lại thì phải ngủ chung phòng với bố mẹ vợ, bố mẹ vợ nằm trong, vk ck em nằm ngoài, 2 giường cách nhau tấm vách, em quen ngủ riêng từ bé rồi. Bên nội em thì rộng rãi, vk ck có phòng riêng
Với lại em vừa nằm xe khách 6 tiếng nên cũng muốn về nhà nội ngủ cho thoải mái. Vợ có muốn đi thăm ông bà thì anh đi cùng, tối muộn 10 11 giờ rồi về cũng được
Giải thích vậy nhưng vợ em nhất quyết đòi ngủ lại, em cũng đồng ý, sau đó em tự về một mình
Chiều hôm sau vợ em tự bắt xe khách lên thành phố, bắt đầu giận dỗi em,vợ bảo em mẹ bảo lần sau anh không muốn về thì thôi, không phải đưa em về, nhà có xe mà như không, vẫn phải đi xe khách.
Em biết mẹ vợ không vừa ý nhưng em vẫn nghĩ mình đúng
Em mới lấy vợ nên chưa có kinh nghiệm
Mong các bác trên này tư vấn cách ứng xử vs mẹ vợ và tần suất về quê như thế nào cho hợp lý để không mất lòng 2 bên.
Cụ thớt khẩn trương đúc 1 đứa rồi tống hết cả mẹ và con về ngoại 6 tháng ở cữ cho em.

Đảm bảo giải quyết hết mọi vấn đề.

Chỉnh sửa cuối: