[Funland] Tần suất về nhà ngoại

minhmo

Xe cút kít

raisomoon

Xe tăng
Có lẽ bác có nhiều kinh nghiệm nên bác thấy chuyện này là bình thường
Em chưa có kinh nghiệm trong chuyện này, hơn nữa diễn đàn ảo có lẽ cũng k lộ thông tin hay ảnh hưởng tới ai nên mong các bác chỉ cho vài chiêu "dạy vợ"
Em thà "nhục" bây giờ còn hơn chục năm nưa lên đây lập thớt ly dị vợ bác ạ
p/s Phục hay Nguyễn Tuấn Long là ai? em gg không ra thông tin
Thu nhập gấp 6 lần vợ, hơn con ranh í 6 tuổi mà bị nó đè đầu cưỡi cổ thế này thì thôi cụ xác định luôn là nát nhà đi.
Có nhiều người phụ nữ ra ngoài XH cũng diện tầm thường, thu nhập thấp hơn mức trung bình của XH nhưng về nhà lại muốn làm lãnh đạo. Em chỉ nhìn về năng lực thì GĐ cụ để cho 1 người năng lực thấp lãnh đạo thì sau này con cái cũng đc dạy dỗ bằng người trụ cột GĐ như vậy thì thương các cháu quá. Thôi ráng đẻ 1 đứa đi cho nhẹ nợ nhé, đẻ nhiều với cái kiểu mẹ thế là khổ chúng nó đấy.
Đầy ông về nhà vợ bố mẹ vợ chiều như chiều vong í mà còn chả muốn ở, đằng này chưa gì đã muốn túm tóc điều khiển con rể vậy thì cụ xác định dần đê

vkthang

Xe container
Chào các bác, chả là em đầu 3x nhưng mới lấy vợ được gần 1 năm nay
Hồi đầu mới lấy vợ thì cũng không có nhiều chuyện với bên nhà ngoại nhưng có vẻ khi thân quen rồi thì bắt đầu phát sinh nhiều vấn đề ạ
Nhà bọn em ở thành phố cách nhà nội 50 km cách nhà ngoại 100 km (nhà nội trên đường về ngoại)
Vì vậy mà em cũng có phần về quê nội nhiều hơn ( cụ thể khoảng 2 lần về nội thì 1 lần về ngoại, về nhà nội nhiều lần vì có việc chứ k phải về chơi), vợ em thì thích nội ngoại phải bằng nhau, cũng tị nạnh với em lâu rồi
Đỉnh điểm là cuối tuần trước, em đưa vợ về ngoại từ trưa thứ 6 sau đó em đi công tác đến tối thứ 7, ăn tối xong em định về ngủ tối ở nhà nội rồi chiều chủ nhật đi về thành phố thì vợ em đòi em ngủ lại, mẹ vợ em cũng bảo thế. Nhưng em không chịu
em giải thích vì em vừa đi công tác về không mang quần áo để thay (trưa thứ 6 em lái xe đưa vợ về ngoại xong bắt xe khách đi công tác, đến tối thứ 7 em mới về)
Bọn con ngủ nhà nội rồi mai lên thành phố cho gần
Nguyên nhân nữa là nhà ngoại em chật, nếu ngủ lại thì phải ngủ chung phòng với bố mẹ vợ, bố mẹ vợ nằm trong, vk ck em nằm ngoài, 2 giường cách nhau tấm vách, em quen ngủ riêng từ bé rồi. Bên nội em thì rộng rãi, vk ck có phòng riêng
Với lại em vừa nằm xe khách 6 tiếng nên cũng muốn về nhà nội ngủ cho thoải mái. Vợ có muốn đi thăm ông bà thì anh đi cùng, tối muộn 10 11 giờ rồi về cũng được
Giải thích vậy nhưng vợ em nhất quyết đòi ngủ lại, em cũng đồng ý, sau đó em tự về một mình
Chiều hôm sau vợ em tự bắt xe khách lên thành phố, bắt đầu giận dỗi em,vợ bảo em mẹ bảo lần sau anh không muốn về thì thôi, không phải đưa em về, nhà có xe mà như không, vẫn phải đi xe khách.
Em biết mẹ vợ không vừa ý nhưng em vẫn nghĩ mình đúng
Em mới lấy vợ nên chưa có kinh nghiệm
Mong các bác trên này tư vấn cách ứng xử vs mẹ vợ và tần suất về quê như thế nào cho hợp lý để không mất lòng 2 bên.
Cụ viết dài dòng hơi khó đọc. Nếu em là cụ thì em sẽ đưa vợ về ngoại xong không ngủ lại, 50km đi 1 tiếng là về nội chứ mấy. Bố mẹ vợ mà nói "khách" như thế lần sau có dám nói chuyện với khách nữa không? Nhà vợ có việc mà không báo em thì còn lâu em mới về, đợi đấy mà ý kiến.

Viên Mỡ

Xe tải
Đúng là như thế đấy ạ, em cũng biết là mẹ vợ muốn con gái về thăm nhưng như em trình bày ở trên đấy, thực sự em không muốn ở qua đêm vì nhiều cái bất tiện quá.
Mẹ vợ cụ như này bảo sao vợ cụ nhõng nhẽo thế. Nhà em mẹ vợ toàn đuổi con gái về nhà chồng, không cho ngủ ở nhà còn nếu có ngủ thì cứ phải nhà chồng nhiều hơn nhà vợ bà mới chịu.

dracula_bg

Xe điện
Mỗi lần đọc những thớt như thế này cháu thấy yêu & trân trọng vk cháu vô cùng. Tối nay về cháu phải lôi ra nện cho 3 phát mới dc:D
tuần mà gặp dăm thớt kiểu này thì khổ thân cụ quá :))

Xe bọ xít

Xe container
Chào các bác, chả là em đầu 3x nhưng mới lấy vợ được gần 1 năm nay
Hồi đầu mới lấy vợ thì cũng không có nhiều chuyện với bên nhà ngoại nhưng có vẻ khi thân quen rồi thì bắt đầu phát sinh nhiều vấn đề ạ
Nhà bọn em ở thành phố cách nhà nội 50 km cách nhà ngoại 100 km (nhà nội trên đường về ngoại)
Vì vậy mà em cũng có phần về quê nội nhiều hơn ( cụ thể khoảng 2 lần về nội thì 1 lần về ngoại, về nhà nội nhiều lần vì có việc chứ k phải về chơi), vợ em thì thích nội ngoại phải bằng nhau, cũng tị nạnh với em lâu rồi
Đỉnh điểm là cuối tuần trước, em đưa vợ về ngoại từ trưa thứ 6 sau đó em đi công tác đến tối thứ 7, ăn tối xong em định về ngủ tối ở nhà nội rồi chiều chủ nhật đi về thành phố thì vợ em đòi em ngủ lại, mẹ vợ em cũng bảo thế. Nhưng em không chịu
em giải thích vì em vừa đi công tác về không mang quần áo để thay (trưa thứ 6 em lái xe đưa vợ về ngoại xong bắt xe khách đi công tác, đến tối thứ 7 em mới về)
Bọn con ngủ nhà nội rồi mai lên thành phố cho gần
Nguyên nhân nữa là nhà ngoại em chật, nếu ngủ lại thì phải ngủ chung phòng với bố mẹ vợ, bố mẹ vợ nằm trong, vk ck em nằm ngoài, 2 giường cách nhau tấm vách, em quen ngủ riêng từ bé rồi. Bên nội em thì rộng rãi, vk ck có phòng riêng
Với lại em vừa nằm xe khách 6 tiếng nên cũng muốn về nhà nội ngủ cho thoải mái. Vợ có muốn đi thăm ông bà thì anh đi cùng, tối muộn 10 11 giờ rồi về cũng được
Giải thích vậy nhưng vợ em nhất quyết đòi ngủ lại, em cũng đồng ý, sau đó em tự về một mình
Chiều hôm sau vợ em tự bắt xe khách lên thành phố, bắt đầu giận dỗi em,vợ bảo em mẹ bảo lần sau anh không muốn về thì thôi, không phải đưa em về, nhà có xe mà như không, vẫn phải đi xe khách.
Em biết mẹ vợ không vừa ý nhưng em vẫn nghĩ mình đúng
Em mới lấy vợ nên chưa có kinh nghiệm
Mong các bác trên này tư vấn cách ứng xử vs mẹ vợ và tần suất về quê như thế nào cho hợp lý để không mất lòng 2 bên.
Cứ theo ý kiến mẹ vợ mà làm.

raisomoon

Xe tăng
Mỗi lần đọc những thớt như thế này cháu thấy yêu & trân trọng vk cháu vô cùng. Tối nay về cháu phải lôi ra nện cho 3 phát mới dc:D
Vợ em còn thích về bên Nội nhiều hơn vì nhà Ngoại ở gần, ông bà qua thường xuyên. Quan trọng là cái nhà mình mấy mợ í vui vẻ hạnh phúc thì ở Nội hay Ngoại cũng ko thích về đâu. Còn bổn phận thì cứ ông bà nào cao tuổi, ở xa thì phải đc ưu tiên cho trẻ con về nhiều hơn

hoadaodt

Xe hơi
Website
tourhoichoquocte.com
Cụ cứ bình tĩnh, nên nghiêm khắc dậy vk dần dần ko đc chiều quá mức nữa. vk cụ đc chiều từ bé nên thế rồi. :)

minhmo

Xe cút kít

Xe nội lước

Xe container
Mẹ vợ cụ như này bảo sao vợ cụ nhõng nhẽo thế. Nhà em mẹ vợ toàn đuổi con gái về nhà chồng, không cho ngủ ở nhà còn nếu có ngủ thì cứ phải nhà chồng nhiều hơn nhà vợ bà mới chịu.
Bà cụ chẩn đới.

vios77

Xe buýt
Ngày xưa mới cưới em cũng chiều như cụ chủ. nhưng giờ vk toàn kêu giờ anh khác ngày xưa thế.

MuathuHN252

Xe cút kít
Ăn nhiều thì chán, ăn ít thì ngon. Cứ cuối tuần nào cụ cũng chở vợ về quê vợ ngủ qua đêm, 2h lôi vợ dậy chén, 5h lại làm cái nữa thật là quằn quại vào, nhiều tiếng động vào. Từ tối t6 đến 6h sáng t2 mới lên đường đi làm. Độ 3 tháng chắc mẹ vợ sẽ không dỗi nữa đâu.
Nghe hợp lý ạ.

minhmo

Xe cút kít

vios77

Xe buýt
Mà cụ chủ cũng dại nhỉ. Về nhà ngoại dc chiều chuộng, lúc nào cung nư khách quý. về nội hở tý ăn chửi luôn

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com