[Funland] Tần suất về nhà ngoại

minhmo

Xe cút kít
Em cũng xuống nước dỗ dành (như mọi khi), đỡ được một chút thì tối qua khi đèo (xe máy) đưa vợ đi mua nước (tuần em 3 - 5 lần tối đưa vợ đi ăn vặt) thì có tình huống em quay xe, vợ em lại mắng em cụ thể thì em quên rồi nhưng đại ý chê em đi xe ngu, mấy lần ngồi trên xe mà thót tim
Sẵn vẫn còn bực mình từ chuyện lần trước, em bảo với vợ là anh chở em mấy năm nay chưa bao giờ va chạm với ai, em đến xe máy còn chưa biết đi (vk em chỉ biết đi xe máy điện) thì em chỉ cần nói anh đi cẩn thận chứ đừng dạy anh, chỉ đạo anh phải đi thế này thế kia
Lần sau mà đi đâu thì tự đi một mình.
Nói thế xong vợ em lại dỗi, lại chiến tranh lạnh từ qua đến nay các bác ạ
Nói qua một chút về kinh tế:
Vk em đi làm nhà nước được hơn năm nay tháng chắc được 10 tr, em hơn vk 6 tuổi thu nhập thì x lần số đó nên k hỏi chi tiết bao giờ
Tiền hàng tháng em ck vợ cầm, chỉ giữ lại chút ít cf
Nhà riêng hiện tại bố mẹ em cho
Xe vs vật dụng trong nhà thì em mua
Nhà ngoại có cho 1 phần lúc chạy việc cho vợ ( nhà ngoại 1 thì nhà nội 5)

Em tự thấy có vẻ em đang chiều vợ quá, tiện đây bác nào có kinh nghiệm dạy vợ bướng thì truyền đạt cho em với
Chứ hơi tí vợ em nó lại chiến tranh lạnh khiến em không tập trung công việc được
Khổ lắm các bác ạ
Sao nhà bác giống hoàn cảnh gia đình em thế. Nhưng chốt lại là phải rắn, không là toang đấy. Bỏ ngay cái trò tuần 3 bốn lần đi ăn vặt cho đỡ bận, lãng mạn quá đấy.
Vợ bác kém 6 tuổi mà chiều thế, thì tuần em phải đưa vợ em đi ăn vặt 6 đến 8 lần theo tỷ lệ.
Lúc em lấy vợ cũng tầm tuổi bác.

dheIa

Xe điện
Đàn ông 30 mà còn lên đây hỏi những chuyện nhớ ngẩn dư lày í hả Zời :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Riêng quả lái xe mà vợ bảo lái ngu thì em đuổi con mẹ nó xuống.

Nội ngoại nên công bằng, cứ 1:1, chia 1 chuyến làm đôi đêm hay 2 lần tách biệt thì tùy.

Nếu cụ có công việc ở nhà cụ thì cứ về một mình, không cần tha cả gánh hát về.

Dạy nó học lái xe, mua cho cái xe mới (nếu có điều kiện). Trường hợp nó biết lái xe thì bỏ xe lại cho nó đi, cụ đi xe khách về.

butchikim

Xe ba gác
Cháu khác cụ là nhà nội cách 5km, nhà ngoại 250km...thế mà xểnh rảnh cái là lên đường về ngoại.
Cháu về nhà ngoại chả phải làm gì, cứ đi chơi Café đến bữa về ăn, cứ làm gì mình thích thôi.

Nghĩ thoáng chút cụ trẻ nhé!

Kairos

Xe đạp
Nói thật là tôi không hiểu tại sao có những người đàn ông hơn 30t, đã có gia đình riêng lại cần tư vấn những chuyện nội ngoại như thế này.
Có lẽ bạn chưa đủ chín chắn để lập gia đình.
Trường hợp khác bạn là Phục hay Nguyễn Tuấn Long thì tôi có thể hiểu.
Có lẽ bác có nhiều kinh nghiệm nên bác thấy chuyện này là bình thường
Em chưa có kinh nghiệm trong chuyện này, hơn nữa diễn đàn ảo có lẽ cũng k lộ thông tin hay ảnh hưởng tới ai nên mong các bác chỉ cho vài chiêu "dạy vợ"
Em thà "nhục" bây giờ còn hơn chục năm nưa lên đây lập thớt ly dị vợ bác ạ
p/s Phục hay Nguyễn Tuấn Long là ai? em gg không ra thông tin

Langthang_Mercedes

Xe container
Cháu khác cụ là nhà nội cách 5km, nhà ngoại 250km...thế mà xểnh rảnh cái là lên đường về ngoại.
Cháu về nhà ngoại chả phải làm gì, cứ đi chơi Café đến bữa về ăn, cứ làm gì mình thích thôi.

5 km thì coi như ngay cạnh, rảnh không đi ngoại mà về nội để nghe chửi à, thế mà cụ cũng khoe. :D

hamcuare!

Xe container
Cứ thực hiện cái câu ‘dâu con, rể khách’ thôi cụ ạ!
Bố mẹ vợ với mình lâu rồi cũng thấy nó đúng hoặc phù hợp vs cái câu ý!

Kairos

Xe đạp
Nói đúng nói sai thì khó lắm. Sự việc cũng có thể được tích tụ từ các lần trước rồi. Em thấy mẹ vợ cụ chủ thích con gái hay về thăm và cỏ vẻ thích con gái được có tiếng nói trong chuyện chung của 2 vợ chồng luôn.
Đúng là như thế đấy ạ, em cũng biết là mẹ vợ muốn con gái về thăm nhưng như em trình bày ở trên đấy, thực sự em không muốn ở qua đêm vì nhiều cái bất tiện quá.

minhmo

Xe cút kít
Cảm ơn bác góp ý, em cân nhắc mặt dầy không về nhà ngoại vài tháng nữa, thi gan xem ai chủ động trước, những lần trước dỗi nhau toàn em chủ động làm hòa nhưng có vẻ như chúng ta càng nhân nhượng giặc càng lấn tới.
Cụ không nên bỏ bẵng thế, không hay. Vẫn về chơi, nhưng có kế hoạch đi về cụ thể. Không có chuyện để vợ vui đâu chầu đấy, thấy chị em (mẹ) rủ rê là đòi ở lại.

Đàn ông 30 mà còn lên đây hỏi những chuyện nhớ ngẩn dư lày í hả Zời :))
Kinh nghiệm của cụ ấy chưa có, hơn 30 tuổi mới có một vợ nên non chút thôi. :D

Kairos

Xe đạp

Về ngoại em cùng toàn dẩy đi chơi cờ vs mấy ông trong công viên, đến bữa về ăn, về thường xuyên trong ngày thì được nhưng bảo em ở lại qua đêm thì không muốn chút nào bác ạ.

Monteiv

Xe hơi
theo em thì cái gì thay đổi đột ngột cũng ko tốt. Cụ nên cân nhắc. Còn cuộc sống hàng ngày thì mình làm gì cũng nên được vợ ghi nhận và ngược lại. Có nhiều người họ chỉ biết nhận và còn ko biết đủ nữa.
Cảm ơn bác góp ý, em cân nhắc mặt dầy không về nhà ngoại vài tháng nữa, thi gan xem ai chủ động trước, những lần trước dỗi nhau toàn em chủ động làm hòa nhưng có vẻ như chúng ta càng nhân nhượng giặc càng lấn tới.

Langthang_Mercedes

Xe container
Đúng là như thế đấy ạ, em cũng biết là mẹ vợ muốn con gái về thăm nhưng như em trình bày ở trên đấy, thực sự em không muốn ở qua đêm vì nhiều cái bất tiện quá.
Trên kia có cụ gì đã nói, phân bổ cho bố mẹ vợ ít tiền để cơi nới làm cái phòng ngủ mới, trang bị thêm tý tiện nghi là hết bất tiện ngay.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Nói thật là tôi không hiểu tại sao có những người đàn ông hơn 30t, đã có gia đình riêng lại cần tư vấn những chuyện nội ngoại như thế này.
Có lẽ bạn chưa đủ chín chắn để lập gia đình.
Trường hợp khác bạn là Phục hay Nguyễn Tuấn Long thì tôi có thể hiểu.
Thật là chí lý.
Gặp Phục với Long thì nhà vợ bán nhà đến nơi chứ ở đấy mà làu bàu.

linh.7

Xe buýt
Cụ cứ kệ cho vk tự về ngoại, vài lần khắc chán thôi, phải em đi càng lâu càng tốt,

nguyentoan.uct

Xe điện
Em cũng xuống nước dỗ dành (như mọi khi), đỡ được một chút thì tối qua khi đèo (xe máy) đưa vợ đi mua nước (tuần em 3 - 5 lần tối đưa vợ đi ăn vặt) thì có tình huống em quay xe, vợ em lại mắng em cụ thể thì em quên rồi nhưng đại ý chê em đi xe ngu, mấy lần ngồi trên xe mà thót tim
Sẵn vẫn còn bực mình từ chuyện lần trước, em bảo với vợ là anh chở em mấy năm nay chưa bao giờ va chạm với ai, em đến xe máy còn chưa biết đi (vk em chỉ biết đi xe máy điện) thì em chỉ cần nói anh đi cẩn thận chứ đừng dạy anh, chỉ đạo anh phải đi thế này thế kia
Lần sau mà đi đâu thì tự đi một mình.
Nói thế xong vợ em lại dỗi, lại chiến tranh lạnh từ qua đến nay các bác ạ
Nói qua một chút về kinh tế:
Vk em đi làm nhà nước được hơn năm nay tháng chắc được 10 tr, em hơn vk 6 tuổi thu nhập thì x lần số đó nên k hỏi chi tiết bao giờ
Tiền hàng tháng em ck vợ cầm, chỉ giữ lại chút ít cf
Nhà riêng hiện tại bố mẹ em cho
Xe vs vật dụng trong nhà thì em mua
Nhà ngoại có cho 1 phần lúc chạy việc cho vợ ( nhà ngoại 1 thì nhà nội 5)

Em tự thấy có vẻ em đang chiều vợ quá, tiện đây bác nào có kinh nghiệm dạy vợ bướng thì truyền đạt cho em với
Chứ hơi tí vợ em nó lại chiến tranh lạnh khiến em không tập trung công việc được
Khổ lắm các bác ạ
Đúng là chuyện vợ chồng hay các mối quan hệ đều cần phải khéo léo. Nhưng cũng rất khó nếu mình hiểu chuyện nhưng bên đối tác không hiểu chuyện mà lại càng được đà lấn tới. Theo kinh nghiệm của e cụ nên sớm rõ ràng quan điểm, như bố em trước có câu: Mất lòng trước, được lòng sau. Chứ dây dưa là mệt lắm. Em lấy vợ cũng được gần 7 năm, có 2 nhóc rồi, trải qua nhiều cung bậc cảm xúc và cũng có 1 số vấn đề cụ nói e thấy bóng mình trong đó.