[Funland] Tâm sự tuổi 40 và khoảng trống việc làm, làm việc

cha biet chi

Xe điện
Thế thì cụ phải có kế hoạch và thời gian biểu cụ thể. Nếu không thể học learn on job được thì phải xác định rõ ràng trong bao lâu thi xong chứng chỉ a2, b1, b2. Cụ phải nộp tiền để áp mình phải học, để thi chứ không cụ sẽ kéo thời hạn ra mãi mãi đấy. Kinh nghiệm của em cho thấy học buổi tối rất khó vì đi làm về mệt chỉ muốn ngủ, cầm sách lên là mắt nó cứ nhắm tịt, chưa kể phải thường xuyên dành thời gian xem con cái nó học hành tâm tư như lào nữa. Vậy nên cụ chịu khó đi ngủ sớm lúc 10h, dạy học lúc 3-4h sáng thì học sẽ vào hơn, vừa đảm bảo sức khỏe, thời gian cho con cái, cho ngan già.
Lhos lắm cụ ạ.

ah99x6

Xe điện
E cũng đang trong tâm trạng như cụ nhưng khác chút là vẫn có công việc cố định nhưng ko còn mấy hứng thú với nó. Nhưng nếu nghỉ thì ko biết làm gì hoặc ko dám làm vì vẫn quen trong vùng an toàn và sức ì quá lớn r. Nghĩ thẩy nản thật
Còm này sao giống tâm trạng của e thế ạ.

Over40

Xe tải

Mesocsic

Xe điện
Em
Muốn tìm CEO cho phòng khám tại Tân triều. Chế độ tốt ạ.

nvk155

Xe điện
Mọi đam mê đều chết nếu không được người khác đánh giá hoặc tiền công nâng đỡ. Nên tốt nhất là hãy làm vì trách nhiệm, trách nhiệm với số tiền người thuê ta trả hoặc trách nhiệm với mấy cái tàu há mồm đang đợi ta kéo.
Tóm lại là lọc ra những thứ ra xèng mà đam mê. Không ra đc xèng thì ng ta gọi là vô bổ.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
E cũng đang trong tâm trạng như cụ nhưng khác chút là vẫn có công việc cố định nhưng ko còn mấy hứng thú với nó. Nhưng nếu nghỉ thì ko biết làm gì hoặc ko dám làm vì vẫn quen trong vùng an toàn và sức ì quá lớn r. Nghĩ thẩy nản thật
Cụ cứ giữ công việc đang làm, tìm thêm niềm vui mới đi. Cách đơn giản nhất là bảo sếp tuyển thêm single mom dễ thương dễ tính vào phòng cụ. Không thì tự mình tìm thêm niềm vui khác ngoài công việc.

XSim

Xe container
Em mà gặp ông sếp cụ em đấm không trượt phát nào
Cứ bình tĩnh đừng húng quá. Cty của người ta người ta có quyền :D

Giống như gái tuyển chồng, nó bảo chỉ thích trai trẻ, hồ sơ 7x 8x nó ném luôn vào sọt rác, hoặc có đứa chỉ thích khoai Tây, khoai lang nó vứt luôn, chẳng lẽ cũng đấm nó :))

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào chuyên phân tích đầu tư bất động sản, tiếng anh chuyên ngành khá giỏi. Trên 35 đang thất nghiệp hoặc muốn làm CTV không nhỉ, lập đội đi đánh xứ người đê. Thị trường bđs mình còn rất lâu nữa mới hồi phục.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Về cơ bản là chưa đủ trình để được gặp sếp cụ cơ, chứ e mong 2 người gặp nhau lắm!!!!
Sếp là cái gì cao siêu thế cơ mà không gặp được cụ. Sếp mà phát biểu câu đó cũng chỉ là loài lìu tìu, cụ đưa địa chỉ đây em gọi nó ra uống bia cho cụ trong một nốt nhạc.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Về cơ bản là chưa đủ trình để được gặp sếp cụ cơ, chứ e mong 2 người gặp nhau lắm!!!!
Có gì đâu Cụ ơi.
Em nghe thì chia sẻ thế chứ họ làm Sếp thì tùy vào lĩnh vực kinh doanh mà ra quyết định.
Chứ như em giờ có tuổi làm kỹ thuật cũng ko còn sức khỏe mà leo trèo nữa rồi ;))

Batman

Xe điện
Cứ bình tĩnh đừng húng quá. Cty của người ta người ta có quyền :D

Giống như gái tuyển chồng, nó bảo chỉ thích trai trẻ, hồ sơ 7x 8x nó ném luôn vào sọt rác, hoặc có đứa chỉ thích khoai Tây, khoai lang nó vứt luôn, chẳng lẽ cũng đấm nó :))
Giờ nhiều công ty còn giới hạn độ tuổi dưới 35 rồi, nên 7x, 8x đương nhiên là khó xin việc.

Thành Thị 1

Xe điện
Sếp là cái gì cao siêu thế cơ mà không gặp được cụ. Sếp mà phát biểu câu đó cũng chỉ là loài lìu tìu, cụ đưa địa chỉ đây em gọi nó ra uống bia cho cụ trong một nốt nhạc.
ah ý e nói cái cụ đòi đấm sếp của cụ kia và sếp của kia cơ!!!
Chứ e đâu có nói cụ đâu? có thể cao với người này, nhưng thấp với người kia cơ mà????

Over40

Xe tải
Các cụ ơi, thớt của em mong muốn được các cụ chia sẻ, tâm sự chứ không nên thành tâm hự, có không khí võ đài.

Sếp có quan điểm sếp, người đi làm có quan điểm người đi làm. Không hợp nhau thì chào nhau rồi đi tiếp thôi.