Tấm che gầm tôn hay nhựa cho FF 1.8 AT ????

puremoon

Xe buýt
Cụ Sơn Bê Gi ơi, cho em xin cái giá tấm thép nhé. Thấy mọi người lắp nhiều e cũng hóng. Có gì sang tháng bảo dưỡng lắp luôn .

HamLong3.0V

Xe điện
Kekek, anh sợ qua tết mấy anh Tung Của Dân nỉ anh ý lên giá thì lại phải lên thì căng :D.
Ui, lên gia cao quá thì em sang nhờ lão Vòi gò cho 1 em, em oánh tê lít ngay gần xưởng cũa lão ý keke

Gowind

Xe tải
Chầu cafe CN tới cho anh em RS, bác chịu k0 ? Bác quyết nhanh nhé, xe em đang trong xưởng FordHN làm BH, rất tiện tháo ra đới :D
@All: hôm nay em qua thăm con RS của em, sơn lại nuột lắm, mấy vết xước lõm giờ k0 còn tồn tại dù trong kí ức, phê thật. Cám ơn anh em HNFord !
@ĐứcNA: em nghèo nên cố mà lôi nó về lắp lại chạy, chứ có đk em vứt ...ẹ nó từ lâu rồi anh ạ. Em đang cố dùng, chờ qua Tết anh Sơn anh ý ***-cao thì em làm cái mới bằng thép chạy cho bền :D
Đùa thế thôi chứ thật bác lại kêu bần tiện không cho gia nhập hội thì chết

HamLong3.0V

Xe điện
Đùa thế thôi chứ thật bác lại kêu bần tiện không cho gia nhập hội thì chết
Sao bác lại dùng từ bần tiện, ngại chết, dùng từ tiết kiệm được rồi keke Em đây này, bỉm xe rách em còn vá lại dùng tiếp cơ mà :D
Cơ mà em có cái quyền gì ảnh hưởng đến việc bác gia nhập hội ạ,em chỉ là To Còi member thôi :))

ntkien162

Xe tải
Sao bác lại dùng từ bần tiện, ngại chết, dùng từ tiết kiệm được rồi keke Em đây này, bỉm xe rách em còn vá lại dùng tiếp cơ mà :D
Cơ mà em có cái quyền gì ảnh hưởng đến việc bác gia nhập hội ạ,em chỉ là To Còi member thôi :))
Nổ thì cứ thôi rồi, đâu cũng thấy mẹt ông HamlonG này :-@

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nổ thì cứ thôi rồi, đâu cũng thấy mẹt ông HamlonG này :-@
Ông này lại ném đá thông gia của tôi rồi... Hôm nào tôi lên Thủ Đô thì gặp nhà HL ký cái hợp đồng này nhỉ..? Nhà cụ HL có gần Nhà hàng Hàm Long mà ngày xưa hay đón khách China không? Vì khách Tour China CTY tôi hay ăn ở đó.

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Ông này lại ném đá thông gia của tôi rồi... Hôm nào tôi lên Thủ Đô thì gặp nhà HL ký cái hợp đồng này nhỉ..? Nhà cụ HL có gần Nhà hàng Hàm Long mà ngày xưa hay đón khách China không? Vì khách Tour China CTY tôi hay ăn ở đó.
Ngay cạnh luôn anh ạ, nõ phía dưới lùi về phía Phố Huế :D
@ntkien162: có ai cấm em và cấm được em đâu ạ :))

songvedem

Xe tăng
Vãi, em thua anh, k0 được thế đâu ạ :))
@SơnBH: anh Sơn ơi néu có ai lắp tấm chắn gầm thép rồi lại chê thì anh cho em biết, em luộc lại giá rẻ để thay tấm nhựa của em nhé :D
A có, HamL có lấy k, anh để rẻ lại cho :P

ntkien162

Xe tải
tình hình là sau khi lắp cái tấm chắn gầm bằng thép thì thấy tiếng máy và tiếng bô to hơn, ồn hơn. Có lẽ do lắp ở dưới nên nó vọng vào trong khoang lái 1 cách rõ rệt.

coty

Xe tăng
Dư là em đang lăn tăn giữa chọn lựa hai loại tấm che gầm.

- Che gầm bằng tôn VS Che gầm bằng nhựa.

Về giá cả thì không cách nhau bao nhiêu.

Các bác ném đá em phát. X_X :-/
sang nhà vietvoiz bên gia lâm chế, hạt rẻ chỉ 300-400k tùy diện tích, lại có bảo hành của nhà vòi nên chả sợ gì. Em làm rồi, happy lắm

binh008

Xe tải
tình hình là sau khi lắp cái tấm chắn gầm bằng thép thì thấy tiếng máy và tiếng bô to hơn, ồn hơn. Có lẽ do lắp ở dưới nên nó vọng vào trong khoang lái 1 cách rõ rệt.
Chính xác đấy bác ạ. Nếu có điều kiện bác phun cho một lớp sần ở mặt trong, có thể đỡ hơn.

Sonbh

Xe tăng
Không phải đâu em, mà là đi quen xe rồi thì thấy tiếng máy vọng vào rõ hơn mỗi khi tăng tốc đấy .

0977123333

Xe buýt
Nhựa và thép nó đều có ưu điểm và nhược điểm của nó
Tấm nhựa dễ vỡ và nứt hơn khi va chạm gầm, còn tấm thép thì cứng hơn nhưng đi ồn hơn nhất là vào chỗ vạch giảm tốc

cuongba

Xe buýt
Không phải đâu em, mà là đi quen xe rồi thì thấy tiếng máy vọng vào rõ hơn mỗi khi tăng tốc đấy .
Đúng là ồn hơn cụ Sơn Bồ Hóng ạ. Hôm đi lắp về Cụ chạy nên nhà cháu không để ý. Sau khi chia tay Cụ thì chạy thấy ồn hơn, bấm còi thì phải gồng lên (sắp thành Lý Đức) thì mới thấy còi kêu.
Cụ nào cho hỏi cái lốp GoodYear bị chẹt phải đinh thì giờ mang đi đâu vá nhỉ. Tối nay vừa dính quả đinh như đầu đũa. May mà nhờ em của cậu em đến kích và thay lốp dự phòng kịp thời.

FordAT

Xe tăng
Đúng là ồn hơn cụ Sơn Bồ Hóng ạ. Hôm đi lắp về Cụ chạy nên nhà cháu không để ý. Sau khi chia tay Cụ thì chạy thấy ồn hơn, bấm còi thì phải gồng lên (sắp thành Lý Đức) thì mới thấy còi kêu.
Cụ nào cho hỏi cái lốp GoodYear bị chẹt phải đinh thì giờ mang đi đâu vá nhỉ. Tối nay vừa dính quả đinh như đầu đũa. May mà nhờ em của cậu em đến kích và thay lốp dự phòng kịp thời.
Cụ ra HBT chuyên vá lốp đấy Đức Anh (Hai Ba Trung)

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Theo kinh nghiệm của mình thì khi lắp chắn gầm thép vào nếu lắp chính xác thì các bạn không khe thấy tiếng gió lùa bên dưới gầm đâu huống chi là tiếng ồn gì đó... Bạn lên kiểm tra lại xem tấm chắn gầm có bị lắp chạm vào gầm máy quá không? Khi nó bị chạm vào gầm máy sẽ gây ra tiếng ồn nghe khó chịu lắm. Phương pháp khắc phục là đệm thêm 2 đến 3 miếng long đen vào 2 con ốc phía sau để hạ độ cao chắn gầm xuống một chút thì giữa chắn gầm và máy có khoảng cách lên không có sự va chạm tạo ra tiếng ồn.