Tấm che gầm tôn hay nhựa cho FF 1.8 AT ????

Sonbh

Xe tăng
Xét về giá cả thì như nhau cả thôi, có chênh cũng chẳng đáng mấy. Xét về mục đích sử dụng cũng giống nhau, bảo vệ gầm xe - nhất là cốc lọc dầu. Tuy nhiên, cảm nhận cá nhân em là dư lày.
- Tấm chắn gầm bằng nhựa có độ đàn hồi tương đối tốt (không phải dễ vỡ như Trung Gấu nhận xét đâu nhé). Khả năng che chắn tốt. Lắp đặt cũng đơn giản, các móc cài chặt chẽ. Xe em đi vào khá nhiều địa hình nhưng tới nay vẫn thấy OK với tầm nhựa.
- Tấm chắn gầm bằng thép chắc chắn, vuông vức hơn (và em cũng có cảm giác là ít điểm bắt ốc hơn tấm nhựa) và chưa rõ độ đàn hồi thế nào (em hiểu độ đàn hồi là khi va quệt với mặt đường em nó bị đẩy cong lên xong lại trở về vị trí ban đầu ạ). Riêng với tấm thép em không có kinh nghiệm nên chỉ suy đoán vậy thôi.
Các Cụ nhập hàng cũng nên test thử để anh em đỡ phải lăn tăn.
A.Đ
Em cam đoan với anh tấm thép chịu đàn hồi và chịu lực giằng khi va quệt tốt hơn nhé, cái tấm nhựa rất bất tiện khi mỗi lần thay dầu phải tháo cả tấm ra,, tháo ra nhiều lần chỗ vít bắt nhựa chắc chắn sẽ lỏng và hay rách, cái này nhiều cụ bắt tấm nhựa gặp rồi.

FordAT

Xe tăng
Cụ Sơnbh nghiên cứu lắp luôn cho anh em đi. Cụ cho em hỏi xe em Sedan thì tấm chắn có khác HB ko? .H mua tấm chăn gầm của cụ thì em ra đâu lắp h... ý em là chuyên lắp cái món gấm FI này ạ chứ lắp bừa như mấy cụ kêu đi cứ lọc cọc mệt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

binh008

Xe tải
Bác nên xài = kim loại.

An Dong

Xe điện
wow,
Nếu mà Sơn đã test rồi thì các Cụ nhào zooooo thôi ạ. Cho anh hỏi một câu hơi ngu - tấm thép lúc thay dầu không phải tháo ra hả?

0977123333

Xe buýt
wow,
Nếu mà Sơn đã test rồi thì các Cụ nhào zooooo thôi ạ. Cho anh hỏi một câu hơi ngu - tấm thép lúc thay dầu không phải tháo ra hả?
Hehe chưa lắp tấm chắn gầm thép mà dám bảo em nói không đúng hả

Sonbh

Xe tăng
wow,
Chuẩn men, bằng thép ko hề phải tháo gì cả, lọc dầu và chỗ xả dầu, đều có chỗ để thao tác, cái đó là cái rất giá trị khi lắm tấm thép mà anh.

Sonbh

Xe tăng
Cụ yên tâm, nếu lắp em sẽ chỉ cụ sang LBF gặp đúng chuyên gia lắp chắn gầm rất ổn, test thoải mái khi nào được thì về :)), TeamRS giờ toàn sang đó lắp chắn gầm thép cụ ah. Sedan và HB đều ok cụ ah

ntkien162

Xe tải
Cụ yên tâm, nếu lắp em sẽ chỉ cụ sang LBF gặp đúng chuyên gia lắp chắn gầm rất ổn, test thoải mái khi nào được thì về :)), TeamRS giờ toàn sang đó lắp chắn gầm thép cụ ah. Sedan và HB đều ok cụ ah
hôm nọ ngắm gầm xe a Sơn thấy kênh 1 con ốc trong cùng bên phải của cái chắn gầm nhá :P

0977123333

Xe buýt
hôm nọ ngắm gầm xe a Sơn thấy kênh 1 con ốc trong cùng bên phải của cái chắn gầm nhá :P
em đi về quê quệt đến 5 phát xót hết cả người xuống nhìn gầm thép chẳng vấn đề gì luôn, gầm chạm xoảng xoảng xuống đường xót quá ^^ may mà có chắn gầm

voamore

Xe máy
Đi lắp thôi, chủ nhật em về quê, hic, bác sonbh không cho em số cầm tay để em hỏi có hàng không, và địa chỉ ở đâu để em qua lấy à.
PM cho em nhé.

HamLong3.0V

Xe điện
Xe chú chở Hoàng Hậu, không bị long nhiều hơn mới lạ chứ. Anh không nói gì đâu nhá.:P.
Vãi, em thua anh, k0 được thế đâu ạ :))
@SơnBH: anh Sơn ơi néu có ai lắp tấm chắn gầm thép rồi lại chê thì anh cho em biết, em luộc lại giá rẻ để thay tấm nhựa của em nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

Gowind

Xe tải
Vãi, em thua anh, k0 được thế đâu ạ :))
@SơnBH: anh Sơn ơi néu có ai lắp tấm chắn gầm thép rồi lại chê thì anh cho em biết, em luộc lại giá rẻ để thay tấm nhựa của em nhé :D
Thế bác bán lại cái nhựa của bác nhiêu để em luộc?

Sonbh

Xe tăng
Kìa Hàm Long, có khứa có khứa, bán rẻ đi kìa :)), từ lúc anh chuyển cho mọi người tấm bằng thép, chưa có bác nào chán định bán lại, em hỏi Trung béo xem sao :)).

Đức NA

Xe tải
Cụ còn 2 con vít mà lết về, chứ cháu chả còn con vít nào mà lết về, đành vứt lại ven đường.

Lần trước em phải kéo lê tấm chắn nhựa hơn 200km vì nó tụt 02 con ốc phía sau đấy ạ :D

HamLong3.0V

Xe điện
Thế bác bán lại cái nhựa của bác nhiêu để em luộc?
Chầu cafe CN tới cho anh em RS, bác chịu k0 ? Bác quyết nhanh nhé, xe em đang trong xưởng FordHN làm BH, rất tiện tháo ra đới :D
@All: hôm nay em qua thăm con RS của em, sơn lại nuột lắm, mấy vết xước lõm giờ k0 còn tồn tại dù trong kí ức, phê thật. Cám ơn anh em HNFord !
@ĐứcNA: em nghèo nên cố mà lôi nó về lắp lại chạy, chứ có đk em vứt ...ẹ nó từ lâu rồi anh ạ. Em đang cố dùng, chờ qua Tết anh Sơn anh ý ***-cao thì em làm cái mới bằng thép chạy cho bền :D

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Chầu cafe CN tới cho anh em RS, bác chịu k0 ? Bác quyết nhanh nhé, xe em đang trong xưởng FordHN làm BH, rất tiện tháo ra đới :D
@All: hôm nay em qua thăm con RS của em, sơn lại nuột lắm, mấy vết xước lõm giờ k0 còn tồn tại dù trong kí ức, phê thật. Cám ơn anh em HNFord !
@ĐứcNA: em nghèo nên cố mà lôi nó về lắp lại chạy, chứ có đk em vứt ...ẹ nó từ lâu rồi anh ạ. Em đang cố dùng, chờ qua Tết anh Sơn anh ý ***-cao thì em làm cái mới bằng thép chạy cho bền :D
Kekek, anh sợ qua tết mấy anh Tung Của Dân nỉ anh ý lên giá thì lại phải lên thì căng :D.

cuongba

Xe buýt
Kekek, anh sợ qua tết mấy anh Tung Của Dân nỉ anh ý lên giá thì lại phải lên thì căng :D.
Hôm trước em gọi cho Cụ rồi đấy. Ngày trong tuần em bận không đi lắp dc. Cuối tuần em call Cụ nhé.