Tái sinh xe cũ, các cụ nào có chung niềm đam mê thì ủng hộ nhé!

nemesistan

Xe tăng
peugeot thì không cần sơn lại, chỉ cần làm sạch, đánh bóng lại chỗ rỉ :D. Xuống cấp nhiều thì mới cần sơn lại, vì nếu sơn lại là thành ra Thống Nhất ngay, đang làm lại em thống nhất để cho ông già ở nhà đi lại thay xe máy.

toanmht

Xe tải
Bác ơi cho em xin địa chỉ để mua cái đỏ đỏ ở trên nhé.
Thanks bác.
Bác qua nhà Toàn - Lợi ở chợ Giời nhé! hoặc qua nhà riêng của Toàn - Lợi 45 Ngõ CHùa Liên Phái - Bạch Mai nhé!

Mua 300k, bà Lợi đó nói thách lắm 500k lận.
Tìm hàng bà Lợi trên chợ Giời, hàng đầu tiên bên tay trái, hỏi bà Lợi, và nói là nhóm a e chúng cháu mua mấy chiếc của bác rồi nên mới giới thiệu ra đây mua của bác.
Ai đó mà thích Peugeot thì qua nhà riêng của bà ý bạt ngàn đồ Peugeot nhé!

Số mobile bà Lợi: 0121.517.6778

CHúc bác tìm hàng được ưng ý.
Mình cũng đang tiếp tục chuẩn bị phục dựng mifa của mama đây.

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Dự án của em đã xong, mời các cụ ngó nhé :D
Lúc đầu em định sơn nó màu xanh, vì em ấn tượng với màu xanh của Mifa ngày xưa, rất là đẹp, hồi mới lớn nhìn các bạn nữ đi xe mifa màu xanh mà con tin xôn xao :P
Sau nghĩ là để cám ơn bác ptdung, người đã tặng em chiếc xe cũ này, em đã sơn nó màu vàng theo như màu nguyên bản của bác ý. Vì bác ý cũng rất yêu quí chiếc xe này.
Qua đây một lần nữa em cám ơn bác ptdung, bác có đi qua đây thì cho em gửi lời cảm ơn và mời bác một bữa bia nhé :)

ptdung

Xe tải
Bác làm em ngỡ ngàng quá! Em không nghĩ nó lại đẹp được như thế này! Bác cho em xin lại cái xe! :))

toanmht

Xe tải
Bác làm em ngỡ ngàng quá! Em không nghĩ nó lại đẹp được như thế này! Bác cho em xin lại cái xe! :))
Bác hối hận rồi hả??? em nó đẹp thế mà bác lỡ chia tay .... tiếc quá! Nhà e có chật, ko đi xe của mama hơn chục năm nay nhwng e vẫn cứ giữ. Con xe của mama em cũng có 24 năm tuổi rồi (từ năm 1989 nhé).
Và đây là hình em nó, đang chuẩn bị phục dựng:

Nhìn cái yên da con xe của bác thèm quá! Yên da xe của em nát mất rùi ..... ai có yên cũ để lại cho e nhé!

LinhTran

Xe tải
Dự án của em đã xong, mời các cụ ngó nhé :D
Lúc đầu em định sơn nó màu xanh, vì em ấn tượng với màu xanh của Mifa ngày xưa, rất là đẹp, hồi mới lớn nhìn các bạn nữ đi xe mifa màu xanh mà con tin xôn xao :P
Sau nghĩ là để cám ơn bác ptdung, người đã tặng em chiếc xe cũ này, em đã sơn nó màu vàng theo như màu nguyên bản của bác ý. Vì bác ý cũng rất yêu quí chiếc xe này.
Qua đây một lần nữa em cám ơn bác ptdung, bác có đi qua đây thì cho em gửi lời cảm ơn và mời bác một bữa bia nhé :)

Bác lắp cái chắn bùn này không đúng của xe Mifa nên không đẹp, nên ra chợ Giời kiếm một cái zin lắp vào cho đồng bộ thì hay hơn. Mifa Sơn màu này trông lạ nhỉ. Xe cũ dựng lại như thế này là kỳ công lắm rồi đấy bác. Xe bác có Cai yên đẹp quá, hiểm có cái nào giữ được cái yên như thế.

LinhTran

Xe tải
Bác hối hận rồi hả??? em nó đẹp thế mà bác lỡ chia tay .... tiếc quá! Nhà e có chật, ko đi xe của mama hơn chục năm nay nhwng e vẫn cứ giữ. Con xe của mama em cũng có 24 năm tuổi rồi (từ năm 1989 nhé).
Và đây là hình em nó, đang chuẩn

Nhìn cái yên da con xe của bác thèm quá! Yên da xe của em nát mất rùi ..... ai có yên cũ để lại cho e nhé!
Cái yên này thế là còn ngon đấy bác, phục chế lại một chút là ôn thôi.

Tourcare

Xe tăng
Có sao dùng thế thôi bác, cầu kì quá làm gề :D em còn 1 cái chắn bùn nó hơi rách, đi hàn nhôm thì cũng được, nhưng mà thôi :) ra chợ giời không có chắn bùn đâu bác ạ.
Màu này hơi nhạt, đúng màu thì nó là màu nâu vàng như trên xe crv or lead của bọn honda, nhìn nó cứng xe hơn chút :)
Anh em mình dựng những cái cũ này cho vui thôi mà, cần gì quá kì công làm gì, bác nhỉ

Bác lắp cái chắn bùn này không đúng của xe Mifa nên không đẹp, nên ra chợ Giời kiếm một cái zin lắp vào cho đồng bộ thì hay hơn. Mifa Sơn màu này trông lạ nhỉ. Xe cũ dựng lại như thế này là kỳ công lắm rồi đấy bác. Xe bác có Cai yên đẹp quá, hiểm có cái nào giữ được cái yên như thế.

LinhTran

Xe tải
Chợ giời vẫn có đấy bác, hàng phía trong bên tay phải của hai chị em gái bán ấy. Hôm ttrước em mua được 1 cặp mới tinh giá 180k.

Audioto

Xe tăng
Các cụ chém hộ xem em Eska này nên nâng cấp thế nào ah

Audioto

Xe tăng
Đồ đạc chắc gin thôi, vì tự tay em mua bển về, đầy kỷ niệm :D

Tourcare

Xe tăng
Xe bác còn giữ được cái khung,bộ phanh, cái yên, fotang và chắn xích, vành sau thì còn khá nhưng vành trước có vẻ gỉ sét nhiều rồi.
Làm lại đi bác, cho vui, qua chỗ bác sơndep sơn lại khung, mang ra hàng xe đạp bảo họ lắp lại cần gì thay thì thay, giữ gì đc thì giữ. Tất cả các loại ốc ếch thay mới, kể cả ốc ở phanh... nhìn cho nó sáng cái xe :)
Ghi đông eska ra chợ trời còn nhiều cái đẹp lắm

Favorit_UB

Đi bộ
cuối tuần trước ngồi nói với bố, nhờ bố sửa lại cái xe đạp Favorit của nhà để mình đi. thấy thíc nó lắm. Bố bảo rất là khó khăn vì cả xã chỉ có mỗi nhà mình có. Hôm nay lướt nét tìm xe giống xe của mình để phục chế theo mà ko có. mà thấy có Box này hay quá. Quyết định Reg 1 cái nick mới. cuối tuần sẽ về quê chộp ảnh em nó. Post lên nhờ các bác giúp e 1 tay phục chế lại chiếc xe của gia đình.
Thông tin ban đầu của em nó:
- Favorit
- made in Tiệp
- kiểu Nam
- Tay cầm của càng màu đỏ (chưa thấy ở đâu có màu như thế bao giờ)
Hiện tại thì chưa có hình của em nó. Mình sẽ up sau. Mong các bác giúp đỡ nhiệt tình ạh.
P/s: có bác nào có hình nguyên bản của e nó post giúp e nhé. Em tìm hoài mà chưa thấy.

toanmht

Xe tải
Đồ đạc chắc gin thôi, vì tự tay em mua bển về, đầy kỷ niệm :D

Xe của bác nguyên bản quá! nhìn quá là thích, con của bác giữ được hầu như toàn bộ, kể cả ghi đông đánh lại bằng cát trộn với dầu hỏa sáng ngay ấy mà (đừng thay ghi đông mà phí của như lời bác @Tourcare nhé)
Chỉ thay ốc các loại cho sáng sủa và các vòng bi 3 ổ trục là ngon ngay. Sơn thì nên mang qua sondep.net sơn lại. Thế là xong.

toanmht

Xe tải
cuối tuần trước ngồi nói với bố, nhờ bố sửa lại cái xe đạp Favorit của nhà để mình đi. thấy thíc nó lắm. Bố bảo rất là khó khăn vì cả xã chỉ có mỗi nhà mình có. Hôm nay lướt nét tìm xe giống xe của mình để phục chế theo mà ko có. mà thấy có Box này hay quá. Quyết định Reg 1 cái nick mới. cuối tuần sẽ về quê chộp ảnh em nó. Post lên nhờ các bác giúp e 1 tay phục chế lại chiếc xe của gia đình.
Thông tin ban đầu của em nó:
- Favorit
- made in Tiệp
- kiểu Nam
- Tay cầm của càng màu đỏ (chưa thấy ở đâu có màu như thế bao giờ)
Hiện tại thì chưa có hình của em nó. Mình sẽ up sau. Mong các bác giúp đỡ nhiệt tình ạh.
P/s: có bác nào có hình nguyên bản của e nó post giúp e nhé. Em tìm hoài mà chưa thấy.
Bác sớm chụp hình em nó lên nhé! Mình cũng mới kiếm được quả khung Favorite nam đang định phục dựng mà chưa biết cái ghi đông sẽ theo hướng nào. Đợi hình con nguyên bản của bác để tham khảo.

Bộ khung của mình đây:

nemesistan

Xe tăng
thích cái khung của bác quá nhỉ, bác tẩy hết sơn đi, tự sơn hoặc đi sơn đều được. Cái xe kia thì tay lái với bộ Group nó như thế này nhé:

Kiếm bộ tay road với sang số bây giờ ko khó, vành các thứ thì rất sẵn rồi, có thể không nguyên bản như hàng jin nhưng để cho nó hao hao và lăn bánh ra đường mọi người nhìn thì được