Tái sinh xe cũ, các cụ nào có chung niềm đam mê thì ủng hộ nhé!

toanmht

Xe tải
Hơi tự dìm hàng một chút nhưng đang phục dựng lại cái em 33 năm tuổi này

Mai là sơn, hi vọng nó sẽ được như cái này một phần nào đó :(
Tưởng bác định độ lại theo kiểu chạy bằng dây curoa cơ mà????

Favorit_UB

Đi bộ
Cuối tuần rùi e về quê chụp lại ảnh chiếc xe cũ mà e đang ước ao khôi phục lại. Em nó đây các cụ giúp e nó với nhé

dung37c1

Xe tăng
Lúc học ĐH e cũng có 1 con này, đi xướng phết
Cỡ 1995 đi con này xuống thăm mấy em sư mẫu là oách lắm

nemesistan

Xe tăng
Tưởng bác định độ lại theo kiểu chạy bằng dây curoa cơ mà????
Sau khi nghiên cứu thì tính khả thi không cao nữa, vì phải làm lại khung. Còn vụ không giống nhau về khung thì đúng rồi, cái kia thẳng còn con của mình nó cong, ý là làm lại cho nó hao hao chứ không thể y chang được. Riêng bộ vành 2 lớp kia cũng đã gần 1tr rồi, nếu khung là Peugeot thì sẵn sàng trả giá, nhưng rất buồn, lại là Thongnhat nên ko hùa được theo. Còn một mẫu này, nếu bác nào có khung Peugeot xịn thì có thể tham khaỏ để upgrade nó lên cho chuẩn mực nhé

Nhìn xe đạp bây giờ mê hơn ô tô nhiều, một thứ nghiện nữa chỉ sau đúng ảnh ọt

LinhTran

Xe tải
Sau khi nghiên cứu thì tính khả thi không cao nữa, vì phải làm lại khung. Còn vụ không giống nhau về khung thì đúng rồi, cái kia thẳng còn con của mình nó cong, ý là làm lại cho nó hao hao chứ không thể y chang được. Riêng bộ vành 2 lớp kia cũng đã gần 1tr rồi, nếu khung là Peugeot thì sẵn sàng trả giá, nhưng rất buồn, lại là Thongnhat nên ko hùa được theo. Còn một mẫu này, nếu bác nào có khung Peugeot xịn thì có thể tham khaỏ để upgrade nó lên cho chuẩn mực nhé

Nhìn xe đạp bây giờ mê hơn ô tô nhiều, một thứ nghiện nữa chỉ sau đúng ảnh ọt

Nhìn cái này mê thật chỉ khó kiếm đủ đồ để làm thôi bác ơi. Đồ này mà kiếm đủ thì cũng chết tiền đấy.

tubesd

Xe tăng
Khung mixte công nhận là đẹp, lắp ghi đông loại nào lên khung mixte cũng đều đẹp :((

nemesistan

Xe tăng
Vừa hỏi một bên có nhập loại vành blade này rồi, kiểu vành Fix này hiện là 800K chưa kể lốp với săm, như vậy vị chi là khoảng hơn 1 củ. Nhìn nghiền thật, đang rình xem có con lô con đề nào ko:D, cụm càng trước đang bị lỗi nên ko muốn nâng cấp quá nhiều cho em khung thống nhất này. Năm nay kinh tế buồn

toanmht

Xe tải
Vừa hỏi một bên có nhập loại vành blade này rồi, kiểu vành Fix này hiện là 800K chưa kể lốp với săm, như vậy vị chi là khoảng hơn 1 củ. Nhìn nghiền thật, đang rình xem có con lô con đề nào ko:D, cụm càng trước đang bị lỗi nên ko muốn nâng cấp quá nhiều cho em khung thống nhất này. Năm nay kinh tế buồn
Hóng vụ vành này của cụ Hiệp rồi độp ...

nemesistan

Xe tăng
Cập nhật tình hình cái vụ phục hồi:
Sau cái vụ ngồi đánh, mặt mũi đen nhẻm đây

Và đây là diện mạo tạm thời khi xong nước 1

đang nghĩ xem đặt cái biển số vào đâu!

nemesistan

Xe tăng
đã kiếm được ghi đông, có thể nhìn không hợp lắm nhưng còn hơn là lắp ghi đông thẳng, thêm nữa vụ moay ơ, kiếm cả cái phố Thịnh Yên, ko ra cái loại moay ơ tổ ong, đành dùng lại moay ơ Nhật cũ, vành thì ko còn vành 650, đành phải upgrade lên 660 (riêng cái cụm vành blade để dành cho một cái khung khác, chưa cung cấp ra lúc này,vì bộ khung đó đáng giá hơn, còn khung này là giá trị tinh thần)

delts

Xe hơi
dự định bao giờ em nó xong đấy cụ , vành blade bác hỏi của hãng nào thế mà 800 1 đôi

nemesistan

Xe tăng
chắc trong tuần này là xong thôi, nản mỗi khoản lượm phụ tùng để lắp thôi. Con vành đó hỏi đứa cháu bán hàng ở đoạn Bà Triệu nó báo giá vậy.

delts

Xe hơi
chắc trong tuần này là xong thôi, nản mỗi khoản lượm phụ tùng để lắp thôi. Con vành đó hỏi đứa cháu bán hàng ở đoạn Bà Triệu nó báo giá vậy.
Vành blade bên Việt Nam bán tầm 300-400 1 chiếc thì giá bên kia là tầm 10-15$ 1 đôi bác nhé ( hãng tầm trung chất lượng tốt , các xe fixed hay dùng ) . Hôm trước em hỏi thằng đối tác là bao nhiêu 1 bộ đùi đĩa , nó bảo gần 12$ , mà bên này 1 shop bán 1tr1 1 bộ . Chắc mở 1 shop bán phụ tùng xe đạp giá rẻ cũng khả thi đấy bác nhỉ

nemesistan

Xe tăng
bác đánh hàng đi, mình ở nhà buôn. Đồ ở nhà đắt lòi luôn, gặp cái bà bán trong chợ trời một lần với cái coaster brake, còn các cái khác thì vái bà ấy một vái luôn. Có cái ghi đông road nhôm ghẻ ghẻ bà ấy phán 1,5tr, vãi giá, mình bảo 80 cô có bán ko! Mấy cụm phanh dây của Đức, bà ấy chém 1tr. Hài hước, đang tính buôn đồ phụ tùng kiếm tí làm hộp sữa cho con :D

delts

Xe hơi
bác đánh hàng đi, mình ở nhà buôn. Đồ ở nhà đắt lòi luôn, gặp cái bà bán trong chợ trời một lần với cái coaster brake, còn các cái khác thì vái bà ấy một vái luôn. Có cái ghi đông road nhôm ghẻ ghẻ bà ấy phán 1,5tr, vãi giá, mình bảo 80 cô có bán ko! Mấy cụm phanh dây của Đức, bà ấy chém 1tr. Hài hước, đang tính buôn đồ phụ tùng kiếm tí làm hộp sữa cho con :D
Ghi đông địa hình loại đẹp em hỏi có hơn 2$ 1 cái , hồi trước hỏi thử giá để tặng kèm cho xe mỗi xe 2 loại ghi đông mà nó báo giá e xong ko ngờ rẻ thế . Đợt này sắp vào hè cty em đang bận nhập với đặt hàng xe trẻ em nên chưa thực hiện được dự định mở shop phụ tùng xe đạp .

Đùi single speed này đẹp ko bác :

LinhTran

Xe tải
Ghi đông địa hình loại đẹp em hỏi có hơn 2$ 1 cái , hồi trước hỏi thử giá để tặng kèm cho xe mỗi xe 2 loại ghi đông mà nó báo giá e xong ko ngờ rẻ thế . Đợt này sắp vào hè cty em đang bận nhập với đặt hàng xe trẻ em nên chưa thực hiện được dự định mở shop phụ tùng xe đạp .

Nhìn cái đùi đĩa trắng ở góc trên đẹp quá, bác có nhập hàng về cho anh em được không?

toanmht

Xe tải

Quá đẹp! bác nhập phụ tùng bán rẻ cho a e yêu xế mà ít xiền đi. ĐÚng là các gian thương chặt chém kinh quá!

toanmht

Xe tải
Đồng ý với bác Hiệp bà này (bà Lợi) hét kinh quá! hôm xưa hỏi đùi đĩa single speed (nhà bà này có 1 bộ cũng ngon) nhưng bà ấy hét 1,5tr làm mình choáng chẳng muốn trả giá nữa ....

nemesistan

Xe tăng
@delts: có hỏi trên muare cái topic xe totem về vụ vành đùi. Trên ảnh bác đưa thì cái nào rẻ nhất vậy? Cụm lái đã đủ, tay phanh cũng đã đủ, còn vành thôi. Hnay về sơn thêm lớp bóng, hoàn thiện sơn rồi, đẹp hơn tuởng tượng. Sắp đưa em nó lăn bánh đuợc rồi.

toanmht

Xe tải
@delts: có hỏi trên muare cái topic xe totem về vụ vành đùi. Trên ảnh bác đưa thì cái nào rẻ nhất vậy? Cụm lái đã đủ, tay phanh cũng đã đủ, còn vành thôi. Hnay về sơn thêm lớp bóng, hoàn thiện sơn rồi, đẹp hơn tuởng tượng. Sắp đưa em nó lăn bánh đuợc rồi.
Thế bác lắp vành 660 thường hả??? hay vành blade??? HÓng ảnh của bác để học tập kinh no ....