Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

nguyenhaiha

Xe buýt
Xe gì đi cũng tốt hét. các cụ cãi nhau làm gì, cơ quan bạn mình có con ZIN từ những năm 70 giờ vẫn chạy ác, mỗi tội uống xăng thôi rồi, u OẮT cũng từ những năm 80 giờ vẫn bon bon,hồi đó công nghệ xe hơi còn kém mà nó còn như vậy huống chi bây giờ,các cụ mua xe về trừ khi các cụ chủ động phá cho hỏng thì nó mới hỏng còn cứ để bình thường chạy thì chẳng bao giờ nó hỏng cho, thay vì cãi nhau các cụ hãy tìm cách nói lên chứng kiến của mình để làm sao cho cái thuế lưu hành kia không được ban ra để anh em OF không phải bán vợ 2

Chỉnh sửa cuối:

nobita_di_venza

Xe buýt
Đúng là lành thật! Nồi đồng cối đá!

pvhg2001

Xe đạp
Thích là chơi thôi

Em nghĩ Fan nào thì thích cái đó, mà đã thích thì ....... Nhưng túm lại em thấy fan TOY đa số vẫn bảo thủ. Em thử đặt tình huống nếu các Fan của TOY đến lúc nào đó thừa tiền (tức đại gia) thì chắc cũng có ít người còn khen TOY hay lắm ạ, lúc đó lại hướng đến xe nào doanh số bán ít, mất giá nhanh, đỏng đảnh, tham ăn tục uống.

ThichToy

Xe tải
Em nghĩ Fan nào thì thích cái đó, mà đã thích thì ....... Nhưng túm lại em thấy fan TOY đa số vẫn bảo thủ. Em thử đặt tình huống nếu các Fan của TOY đến lúc nào đó thừa tiền (tức đại gia) thì chắc cũng có ít người còn khen TOY hay lắm ạ, lúc đó lại hướng đến xe nào doanh số bán ít, mất giá nhanh, đỏng đảnh, tham ăn tục uống.
Em đang thừa đây, em vẫn đi altis mà cụ >:)

khkdgs

Xe điện
ặc, có phải ai cũng là đại gia đâu bác. phần đa số đều là gần đại gia thôi, mà toy cũng có phân khúc xe cho đại gia đó chứ.

Isu_zu

Tháo bánh
Đã có sẵn LS600hL chờ cụ thành đại gia đấy...cụ sắp thừa tiền chưa?:D

beamnhi

Xe buýt
pvhg2001 nói:
E dự cụ bị banned nick mới lập lại.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
E mới vào thớt các cụ, các cụ đừng đuổi.
E nghĩ ngày xưa đua nhau mua Honda để đỡ mất giá...bây h thì cứ xe nao nhìn thấy sờ tai là mua...khoảng vài năm nữa vn cũng sẽ coi oto như vậy thui
Nếu tình hình #`# nó o ép quá thì mươi năm nữa chắc chả khác ngày xưa mấy đâu cụ ạ :-? thậm chí có khi còn quay lại cái thời Phượng Hoàng với Thống nhất cơ. Nhà cụ nào còn cái Pơ-giô kha khá có khi sẽ lại được nhìn ngưỡng mộ như chủ xe RR đấy :D

Cái chuyện đó lại khác. Khi thừa thãi tiền thì việc ăn chơi nó cũng vô cùng còn việc dùng phương tiện phổ biến với chủ yếu thì người ta lại chọn TOY phần nhiều :D. Còn cái việc nói người dùng TOY đa số vẫn bảo thủ thì xét cho cùng tất cả mọi người chắc đều bảo thủ cả thôi: Có ai bảo cái xe chọn cho mình là nhầm lẫn, mà đều cho là "sáng suốt với, phù hợp" cả đấy chứ :D

RAVA

Xe ba gác
-Bác này vui tính phết, Toy nó có cả xe LD và xe nhập, ko biết bác định chê con nào? Nếu chán Toy thì đã có Lexus để mà phấn đấu, còn bây giờ mua con Cam nhập cũng được gọi là thừa tiền rồi. Bác comment làm em thấy phí cái nick từ năm 2007?:P

blackpaint

Xe container
"Lành" tức là ...
1. "Lành" tức là ít hư hỏng vặt: vì xe Toy so với các xe cùng hạng của các hãng khác thường ít nhưng thiết bị điện tử phức tạp. Điều hòa chỉnh tay, kính tay ghế tay, radio cassette thì mấy khi hỏng
2. "Lành" tức là chi phí sửa chữa rẻ: người đi xe Toy nói riêng và xe Nhật nói chung thường dễ dàng tìm phụ tùng thay thế ở các gara nhỏ với giá rẻ. Dĩ nhiên đây phần lớn là hàng không chính hãng, chứ vào gara hãng thì mới biết ai đắt ai rẻ. Thêm nữa là có hư hỏng thì thường tìm cách sửa, chế tạo ..., trong khi tiêu chuẩn an toàn là phải thay thế. Bác nào làm trong các ngành công nghiệp sản xuất quan trọng chắc hiểu việc này rất rõ
3. "Lành" tức là ít tốn nhiên liệu: rất đúng. Nhưng phải nói rằng các hãng xe Đức, xe Mỹ thiết kế xe cho những mục đích rõ ràng: mạnh mẽ, an toàn. Còn công nghệ xe hơi giờ đã không còn quá cao siêu, để thiết kế động cơ ăn ít nhiên liệu có lẽ nếu muốn họ sẽ làm được dễ dàng, nhưng không làm vì không phù hợp với mục đích thiết kế xe. Xe Nhật ăn ít xăng, và được ưa chuộng để chạy loanh quanh thành phố, đi chợ, đón con ... là tuyệt vời. Ai hay chạy đường xa thì nghĩ khác
4. "Lành" tức là bán được giá: 3 điều trên ngấm rõ vào tâm lý tiêu dùng, đến mức có rất rất nhiều người chưa mua xe, chưa được lái ngày nào đã nghĩ đến việc bán được giá. Điều này hết bình luận ! Thân !
Carfan | 27/03/2011

"Lành" ?

Theo ý kiến của cá nhân tôi thì Toyota được coi là lành bởi các lý do:
1, Cũng như Honda, Toyota vào VN khá sớm nên chiếm được lòng tin của người tiêu dùng như kiểu một tín ngưỡng vậy. Các dòng xe sau vào VN dù có chất lượng tốt hơn nhưng cũng không được chuộng bằng. Đơn cử như Audi, chất lượng của nó được cả thế giới công nhận, nhưng về đến VN nó cũng chỉ là 4 cái vòng tròn vô nghĩa đan nhau (đối với một số người).
Nên cho dù nó có lỗi thì nó vấn là sự lựa chọn của nhiều người mà có lẽ đến khi mua phải xe "lành" nhưng tự nhiên tăng ga đột ngột rồi hun vào đâu đó thì họ mới tỉnh.
2, Giá trị thương hiệu mà Toyota gây dựng lên từ chất lượng của các sản phẩm của họ là không hề nhỏ
3, Chất lượng xe Toyota cũng không thể không nói đến. Tuy nhiên theo ý kiến riêng tôi thì hiện nay chất lượng của các hãng xe với các sản phẩm cùng phân khúc giá thì chất lượng khác nhau không đáng kể. Không nên bỏ ra quá nhiều tiền mà mua một sản phẩm chỉ vì giá trị thương hiệu của nó.
Chúc bạn có sự lựa chọn tốt cho riêng mình (đừng có đẽo cầy giữa đường nhé)
Ngô Đức Hùng | 25/03/2011
Em thấy 2 cụ này nói cũng có lý, có xe là vui rồi, cãi nhau làm gì. Mỗi người mua xe đều có cái lý riêng, ai cũng khôn ngoan cả thôi. Nói chung là đi xe gia đình thì em nghĩ nó cũng khó hỏng lắm.

0939256666

Xe tải
Giang hồ OF vẫn phải thường thốt lên ở các thớt bán xee toy là: Đúng là toy có khác, sữa đậu lành lắm~X(

phuongtv_76

Xe container
Em thấy 2 cụ này nói cũng có lý, có xe là vui rồi, cãi nhau làm gì. Mỗi người mua xe đều có cái lý riêng, ai cũng khôn ngoan cả thôi. Nói chung là đi xe gia đình thì em nghĩ nó cũng khó hỏng lắm.
Cụ cứ chịu khó lọ mọ, đọc nhiều vào, vào box sửa xe với box hàn, toàn xe gia đình cả đấy cụ, lỗi vặt nhiều lắm, nhất là cụ hát top, cụ ấy quá kinh nghiệm về lỗi xe hàn rồi

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Chấp gì mấy thằng hàn các cụ, chỉ mong cho Toy VN nó tôn trọng dân mình hơn thì anh em mình đi xe Toy LD đỡ thiệt thòi. Trên 4rum này em chỉ tiếc nhất cụ kenu97 :"> cụ ấy bán xe mỹ đi theo xe hàn thôi :)) , đẹp trai trông rất tây ( ko phải trông cute như hàn nhé ) :D , thế mà bán FE đi theo mấy em hàn xẻng :)) , cụ kenu nhể.
ĐÃ LÁC CÒN LÀM CHÒ =))

hyundaii30

Xe tăng
Cụ cứ chịu khó lọ mọ, đọc nhiều vào, vào box sửa xe với box hàn, toàn xe gia đình cả đấy cụ, lỗi vặt nhiều lắm, nhất là cụ hát top, cụ ấy quá kinh nghiệm về lỗi xe hàn rồi
Xe hàn nhập nhiều, không qua chính hãng nên các cụ ấy phải vào hỏi cụ hardtop đúng rồi còn gì, yên tâm không bị chém. Còn TOI thì có gara bảo hành nên các cụ TOI cứ thế vào nên không phải hỏi cụ Hardtop, thì thấy lỗi ít là đúng rồi.
Cụ mợ cứ nói như đúng rồi.

billbill

Xe buýt
-Từ hồi vào of đến giờ em được các bác Cuốc xẻng phong cho đủ thứ, nào là fan Toy, bây giờ thì gọi là sâu, nhà em bây giờ lại mới sắm Altis mới hay chứ, hài thật?=))
bác ý đi CD 5 đới. Cháu cũng fan toi nhưng ....

Mec ngo

Xe hơi
Ở cơ quan em, khi lãnh đạo muốn đề bạt một cán bộ cấp dưới nào mà anh ta không có gì nổi trội về năng lực chuyên môn, phẩm chất đạo đức, tinh thần trách nhiệm với công việc, hiệu quả công tác thì câu nhận xét sẽ là: cậu ấy " lành ", tốt, và thế là OK. Toyota - OK.

phuongtv_76

Xe container
Xe hàn nhập nhiều, không qua chính hãng nên các cụ ấy phải vào hỏi cụ hardtop đúng rồi còn gì, yên tâm không bị chém. Còn TOI thì có gara bảo hành nên các cụ TOI cứ thế vào nên không phải hỏi cụ Hardtop, thì thấy lỗi ít là đúng rồi.
Cụ mợ cứ nói như đúng rồi.
Hơ hơ, thế ý cụ là service bọn toy nó tốt ah, e thì mua xe bao h cũng mua kèm service cụ ơi, còn lỗi nhiều thì cụ cứ PM cho cụ hát nhé, công nhận có cụ hát nên OF nhà ta mới đc như bây h

hyundaii30

Xe tăng
Hơ hơ, thế ý cụ là service bọn toy nó tốt ah, e thì mua xe bao h cũng mua kèm service cụ ơi, còn lỗi nhiều thì cụ cứ PM cho cụ hát nhé, công nhận có cụ hát nên OF nhà ta mới đc như bây h
Em cũng chẳng dám hát hay đâu, of thì vẫn chung 1 nhà đây thôi. Hôm nay, e thây Bác cá quả nhà Cụ, RAVA, Isu-zu, Lexus...thiếu mỗi ông Sờ - Pít vào box HAN hát còn gì. Em cũng đánh đàn mời các cụ ấy nghe thôi, cũng chẳng dám hát cùng ợ.

Cái service thì em chưa vào, nhưng cũng có thể công nhận phần nào.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Ở cơ quan em, khi lãnh đạo muốn đề bạt một cán bộ cấp dưới nào mà anh ta không có gì nổi trội về năng lực chuyên môn, phẩm chất đạo đức, tinh thần trách nhiệm với công việc, hiệu quả công tác thì câu nhận xét sẽ là: cậu ấy " lành ", tốt, và thế là OK. Toyota - OK.
Vậy là tốt chứ cụ, gặp mấy thằng cán bộ ăn chơi nửa mùa, ăn tục, màu mè, nói phét, làm như mứt, báo cáo hay thì còn mệt nữa Kia.