Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

slaz8

Xe ba gác
Xe ô tô thì phức tạp, chứ đồ dân dụng thì dễ kiểm tra. Nói chung đồ Nhật rất đc tin cậy, tốt và giá ko quá đắt. Hàng hiệu thì đỉnh rồi, nhưng giá cũng quá đắt, như máy ảnh Leica chẳng hạn...
Cụ đúng là có kinh nghiệm, thật sự điều cháu thích nhất ở xe Nhật tại VN là linh kiện sẵn chi phí binhg dân

hyundaii30

Xe tăng
Lành, bền thì cả đời các cụ chắc chỉ đi 1 xe hay sao mà phải lo xa thía ạ. Đã đi ô tô thì cứ an toàn, option tiện nghi, lái sướng, giá hơp lý mà dùng. Còn đến thời điểm khảng định thừa tiền, hay đẳng cấp gì đó thì cứ BIM, MEC, Bentley, Audi mà đi.

RAVA

Xe ba gác
hé hé, em cũng đến khoanh tay lại ah các cụ fan của TOI
-Cái đấy cũng ko phải là ko có lý đâu, ông GĐ em quen có con 528 đời 1998 tính ra đến nay tiền sửa gấp hơn 2 lần tiền mua xe rồi, cứ vài tháng lại vào hãng 1 lần, bác xem con Cam LD 1998 biển 29L chạy từ hồi đó đến giờ chắc chắn đồ thay thế ít hơn, tốn ít hơn cho cùng số km. Chưa kể khi đó tiền mua 528 chắc đắt gần gấp 3 Cam, bây giờ thì có khi bán còn rẻ hơn và lâu đi hơn?:P

hyundaii30

Xe tăng
-Bác thì khác đếch gì, còn hơn thế nhiều?:o)
Em thấy Cụ mới là người hay khoe nhất, hay tự sướng nhất. Nếu cụ khoe nhà nhiều xe, thì mời vào mục khoe xe ợ. ~:>

hyundaii30

Xe tăng
-Cái đấy cũng ko phải là ko có lý đâu, ông GĐ em quen có con 528 đời 1998 tính ra đến nay tiền sửa gấp hơn 2 lần tiền mua xe rồi, cứ vài tháng lại vào hãng 1 lần, bác xem con Cam LD 1998 biển 29L chạy từ hồi đó đến giờ chắc chắn đồ thay thế ít hơn, tốn ít hơn cho cùng số km. Chưa kể khi đó tiền mua 528 chắc đắt gần gấp 3 Cam, bây giờ thì có khi bán còn rẻ hơn và lâu đi hơn?:P
Em nghĩ ngồi chuồng gà thì làm sao hỏng được so với ngồi trên một đống thứ chi tiết điện tử của Bim. Các cụ so thế mà cũng so được. Bim nó cảm biến khắp xe, rât nhiều tính năng được tích hoạt ngầm mà người lái xe không biết, nó gấp cả 2 lần các chi tiết so với xe NHAT, HAN thì làm sao mà nói chẳng hay hỏng vặt ợ.

RAVA

Xe ba gác
Em thấy Cụ mới là người hay khoe nhất, hay tự sướng nhất. Nếu cụ khoe nhà nhiều xe, thì mời vào mục khoe xe ợ. ~:>
-Em nghĩ bác còn trẻ và ngựa non háu đá, muốn tranh luận thì phải hiểu biết về xe mình và xe đối thủ, khi cần phải có ví dụ cụ thể. Bác nói rằng em chả có xe hay chưa bao giờ chạy xe Hàn mà chém, em lấy dẫn chứng ra thì bác bảo khoe xe, nói về kỹ thuật thì bác lảng mất. Em hay tranh luận với bác nhưng bác có biết em chạy xe gì ko, còn bác thì cả of này đều biết bác mang con I30 ra lê la từ box Hàn sang box Ford hay Toy. Comment ít nhưng có thông tin còn hơn là comment nhiều nhưng chả có gì, các cụ nói "biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe" em thấy đúng trong trường hợp của bác. :D

Luu Lehong

Xe container
Bác mà nói cái kiểu này em thấy không ổn đâu! Bác Rava em thấy là 1 trong những người có nhiều cảm nhận thực tế và hiểu biết nhiều về các loại xe đấy! Cái gì mình chưa biết thì nên học hỏi, Ko nên khích bác như vậy *-:)

hyundaii30

Xe tăng
Bác mà nói cái kiểu này em thấy không ổn đâu! Bác Rava em thấy là 1 trong những người có nhiều cảm nhận thực tế và hiểu biết nhiều về các loại xe đấy! Cái gì mình chưa biết thì nên học hỏi, Ko nên khích bác như vậy *-:)
Cụ về thơt của cụ mà tiếp khách đi ợ.

hyundaii30

Xe tăng
-Em nghĩ bác còn trẻ và ngựa non háu đá, muốn tranh luận thì phải hiểu biết về xe mình và xe đối thủ, khi cần phải có ví dụ cụ thể. Bác nói rằng em chả có xe hay chưa bao giờ chạy xe Hàn mà chém, em lấy dẫn chứng ra thì bác bảo khoe xe, nói về kỹ thuật thì bác lảng mất. Em hay tranh luận với bác nhưng bác có biết em chạy xe gì ko, còn bác thì cả of này đều biết bác mang con I30 ra lê la từ box Hàn sang box Ford hay Toy. Comment ít nhưng có thông tin còn hơn là comment nhiều nhưng chả có gì, các cụ nói "biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe" em thấy đúng trong trường hợp của bác. :D
Không nhầm thì bác đi altis, em thây cái ví dụ của bác thật vớ vỉn, chẳng có gì thuyết phục. Bác cũng chi tầm U40 mà đã già hơn ai đâu. Còn em thì thấy bác nói nhiều, nhưng mãi vẫn một giọng điều của TOI, cũng chẳng khá khẩm hơn tí nào. Em có mỗi con I30 thì nó cũng chẳng liên quan gì đến kiến thức. Còn Bác cũng chỉ là dân buôn xe thì lấy đâu ra những ý kiến bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng mà chỉ hướng cái gì có lợi cho bác mà thôi.:P

RAVA

Xe ba gác
Không nhầm thì bác đi altis, em thây cái ví dụ của bác thật vớ vỉn, chẳng có gì thuyết phục. Bác cũng chi tầm U40 mà đã già hơn ai đâu. Còn em thì thấy bác nói nhiều, nhưng mãi vẫn một giọng điều của TOI, cũng chẳng khá khẩm hơn tí nào. Em có mỗi con I30 thì nó cũng chẳng liên quan gì đến kiến thức. Còn Bác cũng chỉ là dân buôn xe thì lấy đâu ra những ý kiến bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng mà chỉ hướng cái gì có lợi cho bác mà thôi.:P
-Từ hồi vào of đến giờ em được các bác Cuốc xẻng phong cho đủ thứ, nào là fan Toy, bây giờ thì gọi là sâu, nhà em bây giờ lại mới sắm Altis mới hay chứ, hài thật?=))

hyundaii30

Xe tăng
-Từ hồi vào of đến giờ em được các bác Cuốc xẻng phong cho đủ thứ, nào là fan Toy, bây giờ thì gọi là sâu, nhà em bây giờ lại mới sắm Altis mới hay chứ, hài thật?=))
À, thêm cho bác có thể là thợ sửa chữa nữa. Hay cụ đi ỉn, altis nhầm với Ông Quả thì phải. Dù gì thì em chỉ công nhận TOI Nhập chất lượng, đi LD thà em chọn con ford sướng hơn là đi TOI lắp ráp như cụ.

HMH79

Xe hơi
Phải công nhận là một số bác đi xe hàn ồn ào thật. Em nghĩ đi xe nào cũng thế thôi, cái xe chưa nói lên đẳng cấp của người sử dụng được. Một vài ý kiến cá nhân mong các bác thông cảm.

hyundaii30

Xe tăng
Phải công nhận là một số bác đi xe hàn ồn ào thật. Em nghĩ đi xe nào cũng thế thôi, cái xe chưa nói lên đẳng cấp của người sử dụng được. Một vài ý kiến cá nhân mong các bác thông cảm.
:), đi xe Hàn là người trẻ, còn đi TOI thì già mà cụ. Có Hàn thì việc bàn luận, chém gió nó mới đa dạng được.

khkdgs

Xe điện
ôi zời, các huynh ném đá nhau gê quá. em xin chốt một câu " bình dân, chi phí ít, thì chỉ có xe nhật thôi". xe nhật bền mà phù hợp với người châu á.còn có điều kiện thì chơi xe gì cũng ngon, miễn là xe và người hoạt động ăn ý.

hyundaii30

Xe tăng
ý cụ là để thớt này em chém oai, các cụ vào đay em ứ chém đc chớ gì :D
À, cái Ông Quả đây đầu têu lập thớt để anh em Hàn ngưa ngáy sang chém, nhưng tiếp đãi khách hội đồng kinh quá nên anh em Hàn té hết. Cái thớt của Cụ ấy hôm nay ko ai vào, nên trốn vợ cả sang thớt này chém ấy mà.

tovit

Xe tăng
E mới vào thớt các cụ, các cụ đừng đuổi.
E nghĩ ngày xưa đua nhau mua Honda để đỡ mất giá...bây h thì cứ xe nao nhìn thấy sờ tai là mua...khoảng vài năm nữa vn cũng sẽ coi oto như vậy thui