Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

matiz19

Xe tăng
Theo em nghĩ thì iphone không được người dùng nghĩ đến như là 1 sản phẩm đáng tin cậy hay tốt (hàng hiệu thì đúng rồi). iphone nó giống như "hiệu ứng" ấy. Em tin là nó có giới hạn về thời gian thôi.
Cụ dùng từ "hiệu ứng" nghe có vẻ dụt dè quá. Phải gọi là "bầy đàn" mới phê :D
Nhưng dùng từ nào cũng không đúng. Iphone không hẳn là đáng tin cậy, mà nó đem đến những nghiệm tốt hơn rất nhiều những hãng khác.
Hôm trước Asus ra con Nexus 7 3G. em rất hào hứng nên qua Trần Anh kiếm một con, mất khoảng 2 tiếng để trải nghiệm lần lượt các ứng dụng và đi đến một kết luận, chả con nào hơn được Ipad mini mặc dù cấu hình thấp nhất trong các loại. Vì thế em em không mua nữa nhưng bây giờ vẫn chưa đủ tiền mua Ipad mini :D
Theo E quan niệm "xe máy thì Honda, oto thì Toyota, đt thì Nokia", dần dần sẽ thay đổi theo thời gian thôi các cụ ah. Khi cuộc sống cao lên người ta sẽ ko còn suy nghĩ nhiều đến cái "lành" của Toy, Hon, Nok, nữa; lúc đó bặt đầu lựa chọn sự tiện nghi, hiện đại, hợp thời trang; còn yếu tố "lành" sẽ càng ngày, càng càng bị đậy ra xa hơn.
Thằng Nokia sắp chết đến nơi rồi, thay vào đấy là sự quyết đâu của Iphone - Samsung.
Xe máy Honda trước đây thống lĩnh tuyệt đối, nay đã mất một phần xe ga vào Piagio.
Oto cũng vậy, thị trương VN ở phân khúc dưới đã bị anh Han chiếm cả; phân khúc xe cao cấp thì Audi, BMW, Mec; phân khúc trung bình Toy bị cạnh tranh rất quyết liện bởi Honda, Nissan, Mazda, Huyndai,...
Về tương lai nếu Toy vẫn chỉ đi theo định hướng "lành", thì theo E riêng ở thị trường VN, khi mà người dân đã có mức thu nhập trung bình so với thế giới sẽ dần dần thay đổi quan niệm kiểu: xe máy Honda, oto Toy, đt Nokia,...,hahaha
ohhh yessss :D

Hằng Lê

Xe tăng
Cái này gọi là định tách đàn nhưng cuối cùng đói quá lại phải lẽo đẽo đuổi theo đàn mà nuốt nc bọt :))

DuocVuong

Xe máy
Mình thích Toy vì thời buổi kinh tế khó khăn này đi tôi là " kinh tế nhất"

trongkhanh09

Xe tăng
Theo E quan niệm "xe máy thì Honda, oto thì Toyota, đt thì Nokia", dần dần sẽ thay đổi theo thời gian thôi các cụ ah. Khi cuộc sống cao lên người ta sẽ ko còn suy nghĩ nhiều đến cái "lành" của Toy, Hon, Nok, nữa; lúc đó bặt đầu lựa chọn sự tiện nghi, hiện đại, hợp thời trang; còn yếu tố "lành" sẽ càng ngày, càng càng bị đậy ra xa hơn.
Thằng Nokia sắp chết đến nơi rồi, thay vào đấy là sự quyết đâu của Iphone - Samsung.
Xe máy Honda trước đây thống lĩnh tuyệt đối, nay đã mất một phần xe ga vào Piagio.
Oto cũng vậy, thị trương VN ở phân khúc dưới đã bị anh Han chiếm cả; phân khúc xe cao cấp thì Audi, BMW, Mec; phân khúc trung bình Toy bị cạnh tranh rất quyết liện bởi Honda, Nissan, Mazda, Huyndai,...
Về tương lai nếu Toy vẫn chỉ đi theo định hướng "lành", thì theo E riêng ở thị trường VN, khi mà người dân đã có mức thu nhập trung bình so với thế giới sẽ dần dần thay đổi quan niệm kiểu: xe máy Honda, oto Toy, đt Nokia,...,hahaha

Cụ ơi, ở các nước thu nhập cao như Mỹ chẳng hạn, họ vẫn chọn toy đấy chứu cụ... có phải cứ nhiều tiền lên là quay lưng lại với tiêu chí "lành" đâu

vitdiesel

Xe tải
toy tiết kiệm, an lành cho người dùng kinh tế tầm trung !!!

beamnhi

Xe buýt
Cụ ơi, ở các nước thu nhập cao như Mỹ chẳng hạn, họ vẫn chọn toy đấy chứu cụ... có phải cứ nhiều tiền lên là quay lưng lại với tiêu chí "lành" đâu
Các cụ ấy bảo đó là thành phần cuồng TOY, bị tâm lý bầy đàn cụ ạ :D

RAVA

Xe ba gác
Thấy báo hàn bảo là mấy a hàn hâm hết cả rồi, cuồng toy, thế mới chết;)
-Thôi các bác biết thân biết phận đi, nhà nghèo dùng 4 bánh Toy, 2 bánh Honda SH với đt IP là cũng tạm được rồi, đừng có đú mấy mấy bác nhà giàu ko quan tâm đến tiền chơi đồ Cuốc xẻng là mệt phết đấy?:))

vengazin

Xe tải
toy tiết kiệm, an lành cho người dùng kinh tế tầm trung !!!
CỤ ơi Land nó cũng trên dưới 3 tỷ thì trung làm sao được ah? Nói chung ngoài kinh tế ra thì còn phải nhắc đến độ chơi nữa Cụ ah.Đầy Cụ nhà giầu đi xe Nhật và đầy Cụ nhà tầm Trung lại chọn xe Đức.
Quên em ko nói thêm có điều kiện thì lại Lexus vưỡn là xe Nhật Cụ ah

cerato08

Xe điện
giả sử các hãng khác ngoài Toy có đại lý ở Việt Nam mà giá cả phụ tùng thay thế cũng rẻ thì cũng được gọi là lành hết. Thực tế mất 1 cái gương mec vào hãng báo giá 15 củ, gương của Toy mất có 1 củ => dân mình lựa chọn Toy thôi

matiz19

Xe tăng
giả sử các hãng khác ngoài Toy có đại lý ở Việt Nam mà giá cả phụ tùng thay thế cũng rẻ thì cũng được gọi là lành hết. Thực tế mất 1 cái gương mec vào hãng báo giá 15 củ, gương của Toy mất có 1 củ => dân mình lựa chọn Toy thôi
Cụ nói quá chuẩn. Nhưng các Fan Toy thông thái lại nghĩ phải bền nó mới lành, đồ đắt hoặc khó kiếm không quan trọng :D

chutchiu

Xe hơi
Ai cũng khuyên em mua vios cho nó lành, chả ai bảo mua cho nó đẹp cả. Mà em thì thích đẹp nhưng lại sợ hay đi sửa. Biết làm thế nào bây giờ.

Pa Panh

Xe tải
Ai cũng khuyên em mua vios cho nó lành, chả ai bảo mua cho nó đẹp cả. Mà em thì thích đẹp nhưng lại sợ hay đi sửa. Biết làm thế nào bây giờ.
cụ sợ thì đi taxi ,hoặc thuê xe càng lành , VN mình làm ra đồng tiền khó khăn, bỏ ra 1 đống tiền mua xe sau 1 năm rót giá thê thảm , mà toy nó đc xã hội gần như công nhận bền lại giữ giá thì có phải là lành ko cụ .