Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Chỉ cần lên cửa khẩu đóng dấu thôi cụ ạ, cụ làm 2 cái sổ, cứ 1 cái dùng chạy, 1 cái gửi đóng dấu. Nhưng giờ quản lý ác lắm, nên e cũng ớn.:D
Thế nếu thành lập công ty LD với Lào thì có mua được xe rẻ chính ngạch k kụ.

DangHoangDe

Xe điện
Thế nếu thành lập công ty LD với Lào thì có mua được xe rẻ chính ngạch k kụ.
Nếu được chắc nhiều cụ làm rùi, ko đến lượt gà như e rùi. :D
Xe LÀO giờ phải do người LÀO lái rùi cụ nhé, xe Việt sang cũng phải do người Việt lái, ( e mới được xxx LÀO và VIỆT bảo thế ).

X-trails

Xe cút kít
Nếu được chắc nhiều cụ làm rùi, ko đến lượt gà như e rùi. :D
Xe LÀO giờ phải do người LÀO lái rùi cụ nhé, xe Việt sang cũng phải do người Việt lái, ( e mới được xxx LÀO và VIỆT bảo thế ).
Như vậy chỉ có xe biển NN là rẻ ahf kụ, còn LD k được?

X-trails

Xe cút kít
Cái đấy e chịu ạ. Hôm nay chỗ ĐÀO TẤN ( gần Bưởi ) e thấy có mấy e NN NG bị cẩu về bãi cụ ạ. :D
Đúng rùi biển NN NG láo bây h đang bị xiết, còn nếu chính ngạch vẫn ok, tiếc nhỉ tưởng kụ rành cái này. À mà kụ sang Lào bằng đường bộ qua cửa khẩu TH hay HT. Kụ vào thẳng Vienchan ahf.

DangHoangDe

Xe điện
Đúng rùi biển NN NG láo bây h đang bị xiết, còn nếu chính ngạch vẫn ok, tiếc nhỉ tưởng kụ rành cái này. À mà kụ sang Lào bằng đường bộ qua cửa khẩu TH hay HT. Kụ vào thẳng Vienchan ahf.
Đi Viên thì e đi ké xe ông GD cty bến xe Hủa Phăn cụ ạ. Xe nhà e chạy HN-TH xong TH - Lào ạ. Đi cửa khẩu Na Mèo sang Sầm Nưa - Hủa phăn thôi ạ.:D

thongnhat

Xe buýt
Em đang ở Viên Trăn đây. Hai lúa nhiều vô kể, chủ yếu máy dâù. Nhưng xăng đan Hàn vượt trội. Rất nhiều elantra m16 (kô rõ động cơ), có cả taxi. Cam cũng kô ít. Chỉ vào em cam mới 2.0 hỏi bn xiền thì cậu tài nói 50k mẽo, đâu có rẻ hơn VN?
Em thêm 1 ý nữa: Loanh quanh tp 3h thấy nhõn em ranger là fò:D
Hồi em sang Lào cũng hỏi giá xe thì bác Việt kiều cũng bảo là xe Toyota cũng không rẻ, con Hilux Vigo (Vigo nhé) cũng loanh quanh 40K rồi, còn rẻ hơn so với VN mình nhiều là Merc, BMW, Lexus, do thuế má làm sao đó.

phuongtv_76

Xe container
Bên Lào, xe cũ rẻ, xe mới thì ko rẻ hơn VN là mấy

CR-Vic

Xe container
Chuẩn khỏi chỉnh :D

Bên Căm pu chia cũng rứa. Xe cũ rẻ và toàn hàng hiệu Nhật với cả Đức chứ xe mới tinh thì đắt không kém VN - vì thế dân đi xe mới toàn chơi từ Range Rover thôi :D

Bên Lào, xe cũ rẻ, xe mới thì ko rẻ hơn VN là mấy

lapin

Xe container
Như vậy giá ở VN thuộc hàng đắt nhất như các nước xung quanh.:21:
Không biết « đoàn thanh niên» nước bạn có thân thiết với «hiệp hội dệt vải» nước bạn kô các cụ nhỉ?:D

Luu Lehong

Xe container
Hôm qua em đi công tác Sơn La bằng santafe của DN. Xe chạy xăng, số tay thấy chạy cũng êm, nhưng em ngồi ghế sau, chạy đoạn huyện Đài Bắc vòng vèo cũng suýt nôn mấy lần. Hỏi thử lái xe và chủ DN là cái này chạy thế nào?
Cả Chủ xe lẫn lái đều bảo cái này chỉ ăn cái mẽ với đồ chơi thôi anh ạ, ko so với Toy được :D

X-trails

Xe cút kít
Hôm qua em đi công tác Sơn La bằng santafe của DN. Xe chạy xăng, số tay thấy chạy cũng êm, nhưng em ngồi ghế sau, chạy đoạn huyện Đài Bắc vòng vèo cũng suýt nôn mấy lần. Hỏi thử lái xe và chủ DN là cái này chạy thế nào?
Cả Chủ xe lẫn lái đều bảo cái này chỉ ăn cái mẽ với đồ chơi thôi anh ạ, ko so với Toy được :D
Tại sao lại vậy kụ chủ ơi, tính năng gì tạo ra sự khác biệt giữa TOY và Santa FE?

Luu Lehong

Xe container
Tại sao lại vậy kụ chủ ơi, tính năng gì tạo ra sự khác biệt giữa TOY và Santa FE?
Cụ nhầm rồi, em có phải là chủ thớt đâu. Còn câu hỏi của cụ thì em nghĩ Chắc cả chủ xe và ông lái nói về mọi mặt và đặc biệt là đặc tính lành ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
Phải có niềm đam mê và thích thay đổi,trải nghiệm thì ai cũng kết luận vậy thôi.
Kụ nói chung chung vậy thì ai mà chả nói được, iem đổi 5 đời xe rùi kụ ahf, thấp đến trung iem đều trải qua rùi song iem đánh giá bằng thông số kỹ thuật và tính năng chứ k bao h theo cảm tính như kụ.
Ngay cả vào garage gặp sales mà nói một cách chung chung như vậy iem cũng chẳng bao h nghe.

DangHoangDe

Xe điện
Sao kon Phò To Nợ ngon bổ thế lại rẻ hơn con săn Tá Phèo các cụ nhỉ?:D

Chỉnh sửa cuối:

miuzicar

Xe tải
Kụ nói chung chung vậy thì ai mà chả nói được, iem đổi 5 đời xe rùi kụ ahf, thấp đến trung iem đều trải qua rùi song iem đánh giá bằng thông số kỹ thuật và tính năng chứ k bao h theo cảm tính như kụ.
Ngay cả vào garage gặp sales mà nói một cách chung chung như vậy iem cũng chẳng bao h nghe.
E thì chạy xe 18 năm và đổi xe kô nhớ hết nhưng kô dưới hai chục lần,tất nhiên phần lớn lúc đầu là xe Hàn,hai năm trở lại đây thì bye Hàn,bây giờ cứ nhẩy nên bất cứ e Korea nào là lại tìm được cảm giác lúc trước.
E thì chưa bao giờ tìm hiểu thông số kĩ thuật,cứ thích là mua làm chuột bạch luôn,chạy một thời gian mới biết được nó hay dở như nào(chỉ mấy lần mua xe mới,còn đa số là xe lướt hoặc cũ).
Bây giờ nói thật là e chỉ ngồi nên chạy thử vài km là đã biết là có nên chơi hay kô.

Luu Lehong

Xe container
Trên trán cụ nổi rõ chữ fan Nhật thì họ nói khác để mếch lòng cụ à? Ai lại thế?:D
Ồ, bác quá lời! Họ thậm chí chả biết em dùng xe gì :D
Thường mỗi lần đi công tác, bọn em gọi điện họ đến đón, chờ dưới sân cơ quan, bọn em mang tài liệu ra xe là đi - thế thôi. Ngồi trên xe thì lan man nói chuyện cho quên mệt chứ có như trên OF mà biết ai là ai đâu :D