Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

hanoi beer

Xe điện
Dạ Toy nó lành là vì em cũng nghe mọi người nói là nó lành nên em cũng nói theo cho nó ra vẻ hiểu biết chứ thực tình em chưa lái xe oto bao giờ ạ ...:-??

lmtuan

Xe tăng
Dạ Toy nó lành là vì em cũng nghe mọi người nói là nó lành nên em cũng nói theo cho nó ra vẻ hiểu biết chứ thực tình em chưa lái xe oto bao giờ ạ ...:-??
Cụ thật quá, vô đây là phải phăn, phăn là phải chém, chém là phải mạnh ;))

alala

Xe máy
Suy ngẫm thì thấy Toyota quá giống với Nokia , giống vô cùng , muốn Nokia chết ư ? không bao giờ và với Toyota cũng vậy . 2 hãng đó tuy khác nhau về sản phẩm nhưng có 1 điểm giống nhau là chắc chắn 2 hãng nó sẽ luôn ở top đầu trong lĩnh vực sx của mình . Hyundai-Kia cũng như vậy , 3-5 năm nữa chắc chắn sẽ bỏ lại Honda và Nissan ở phía sau . 2 hãng xe hàng đầu châu Á sẽ là Hyundai-KiaToyota , chỉ chưa biết ai là số 1 , ai là số 2 thôi . :D .
Em thì em không bao giờ "dám" nghĩ thế, Samsung đang mất dần người mua sau 1 hồi đình đám từ điện thoại đến LCD (bây giờ bác mua đt bác có nghĩ đến Samsung không?), còn chuyện Hyundai-Kia mà hơn Toy thì phải để dân Mỹ quyết, dân Mỹ định hướng dân Á Châu xài đồ đó bạn (dân châu Âu thì họ sành điệu từ lâu rồi), bên Mỹ xe Hyundai và Kia cũng chỉ bán cho mấy anh chị em sinh viên mới ra trường (có nhiều đồ chơi, khuyến mãi từa lưa, lãi suất trả góp bằng zero,..), thôi thấy nó cũng "đẹp" mua đại 1 chiếc xem sao. Em cũng xin "nói bậy" giống bác 1 chút, I-Fone rồi thì có ngày cũng giống O2 mà thôi, nhưng có thể khác, vì "người Mỹ" sẽ không bao giờ nhìn "công dân" của mình chết thảm. Xin tạm dừng và hẹn gặp lại :)

Chỉnh sửa cuối:

lmtuan

Xe tăng
Em thì em không bao giờ "dám" nghĩ thế, Samsung đang mất dần người mua sau 1 hồi đình đám từ điện thoại đến LCD (bây giờ bác mua đt bác có nghĩ đến Samsung không?), còn chuyện Hyundai-Kia mà hơn Toy thì phải để dân Mỹ quyết, dân Mỹ định hướng dân Á Châu xài đồ đó bạn (dân châu Âu thì họ sành điệu từ lâu rồi), bên Mỹ xe Hyundai và Kia cũng chỉ bán cho mấy anh chị em sinh viên mới ra trường (có nhiều đồ chơi, khuyến mãi từa lưa, lãi suất trả góp bằng zero,..), thôi thấy nó cũng "đẹp" mua đại 1 chiếc xem sao. Em cũng xin "nói bậy" giống bác 1 chút, I-Fone rồi thì có ngày cũng giống O2 mà thôi, nhưng có thể khác, vì "người Mỹ" sẽ không bao giờ nhìn "công dân" của mình chết thảm. Xin tạm dừng và hẹn gặp lại :)
Sao cụ ko bẩu I-Fone giống O độ luôn cho nhanh :)) Chán chả muốn chỉnh nữa :|

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhiều tiền cứ Mer mà đi, Toy bình dân, cụ quan tâm làm gì, mời cụ sang box Mer chém ạ...

alala

Xe máy
Kekekeke:) Thời bao cấp có 1 cô bé người Ê-đê mua 1 cục xà phòng vừa thơm mùi hóa chất vừa thơm mùi beo béo của dầu dừa (xà bông cục thời bao cấp lằm bằng dầu dừa), cô ta mua vì thấy mọi người cũng đang tranh nhau mua, rồi cô ta ra bóng cây "Kơ-nia" ngồi ăn. Có người đi ngang qua thấy vậy bèn hỏi: "ăn cái đó có ngon không?", cô ta trả lời: "không ngon đâu, mình ăn cái này không quen, ăn trái bắp nướng ngon hơn, nhưng thấy người Kinh mua nhiều thì mình mua và đã lỡ mua rồi thì phải ăn cho hết thôi mà...đang đói cái bụng lắm mà".

Kekekeke:)

Chỉnh sửa cuối:

vietdq

Xe tải
E chả nghĩ đến samsung quá , nhiều người cũng thèm , Galaxy S II nó ra gây sốt trên toàn thế giới kìa , sản lượng bh đã đạt gần 4 triệu chiếc rồi ? Ước tính nó tiêu thụ hơn 10 triệu chiếc trong năm 2011 , được mấy hãng = Samsung[FONT=&quot] . Giờ ngta mua điện thoại ngta nghĩ đến Samsung , HTC , Apple , Nokia mà chọn , cụ phán như thánh , bó tay . Màn hình LCD máy tính e đang dùng cũng Samsung <3 năm >, TV LCD nhà dùng cũng Samsung , dùng ngon lành , chẳng chê điểm gì . Hiện tại có thông tin LG vươn lên số 1 , Samsung tụt xuống số 2 , link đây http://sohoa.vnexpress.net/sh/hinh-anh/tv-lcd/2011/04/3b9b3e26/ . Chê Samsung vào lúc này không ai thèm để ý , bó tay . 2 hãng của Hàn nó dẫn đầu thị trường đấy , Sony ở đâu ? Giờ không nghĩ đến Samsung thì nghĩ đến hãng nào ?

T5/2011 , Hyundai-Kia bán đc [/FONT]107.426 xe tại Mỹ , đã vượt Honda , nhưng chưa vượt đc Toyota , chắc ý cụ 107.426 toàn bán cho sinh viên ? Nghe cụ nói mà ngứa hết cả tai .

Nói cái gì cũng phải khách quan , người VN có kiểu bốc phét , chém gió , nói luyên thuyên trong khi mình chẳng biết cái gì .

Chỉnh sửa cuối:

phamvdinh254

Xe tải
Em chỉ biết là Toyota gần đây thu hồi xe liên tục. Chẳng lẽ đấy là tín hiệu lành ?

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Kekekeke:) Thời bao cấp có 1 cô bé người Ê-đê mua 1 cục xà phòng vừa thơm mùi hóa chất vừa thơm mùi beo béo của dầu dừa (xà bông cục thời bao cấp lằm bằng dầu dừa), cô ta mua vì thấy mọi người cũng đang tranh nhau mua, rồi cô ta ra bóng cây "Kơ-nia" ngồi ăn. Có người đi ngang qua thấy vậy bèn hỏi: "ăn cái đó có ngon không?", cô ta trả lời: "không ngon đâu, mình ăn cái này không quen, ăn trái bắp nướng ngon hơn, nhưng thấy người Kinh mua nhiều thì mình mua và đã lỡ mua rồi thì phải ăn cho hết thôi mà...đang đói cái bụng lắm mà".
Thế thì mới có nhiều bác làm chuột bạch khi Kia Forte, i30 mới về thị trường VN. Em thấy bên thớt Kia, Huyndai có nhiều mục tư vấn, sửa chữa hoặc các câu hỏi: cảm nhận ntn? con đấy đi có ngon ko ...

0906.006.586

Xe buýt
Chòi oi, các cụ vào đây chém kinh quá, gió bão ầm ầm mà vẫn chưa có kết luận cuối cùng các cụ nhể. Bão gió là thế mà cũng chẳng thấy cụ nào có nhu cầu mua xe gì à?

lexus_bk

Xe điện
Cái thời TOY lành em nghĩ sẽ còn kéo dài lâu lâu, ít nhất cho đến khi dịch vụ của VN đi lên ngang tầm thế giới. hiện tại với chất lượng dịch vụ thời đồ đá, thợ thuyền kém tay nghề thì một chiếc xe dễ sửa chữa, dễ tháo lắp mà ko cần phải đào tạo nhiều sẽ là chiếc xe lành. và TOY có những chiếc xe như thế! đơn giản, dễ tháo lắp, dễ sửa...
điển hình cụ nào trong nghề sẽ biết tháo lắp một cái táp lô TOY thì dễ vô cùng, thợ học việc vẫn làm ok, còn một cái xe FORD, hay H-K thì ngay cả thợ cứng mà ko có cái đầu thì hỡi ôi... tất nhiên nếu có tool thì lại cực dễ nhưng vấn đề là thợ VN toàn thợ ko quen học hành, chỉ chăm chăm tay quen thôi.
nên tóm lại vẫn thích tháo xe TOY hơn và TOY vẫn còn lành lâu lâu :))

alala

Xe máy
Nói cái gì cũng phải khách quan , người VN có kiểu bốc phét , chém gió , nói luyên thuyên trong khi mình chẳng biết cái gì .
[/B]

Cảm ơn bác đã chấn chỉnh. Nhưng bác đừng bỏ đi nhé, em thì em sẽ không xài màn hình LCD/ Plasma Samsung nữa (trừ phi nó rẻ rẻ vừa bán vừa cho thì mua cho vui) vì trông nó giả giả bẩn bẩn thế nào ấy (mặc dù em cũng dã rước 1 em).

Còn nếu bác ra vẻ "có trích dẫn học thuật đàng hoàng" về SỐ LƯỢNG bán ra thì phải kể đến anh bạn hàng xóm Chung Của.

phuongtv_76

Xe container
Em chỉ biết là Toyota gần đây thu hồi xe liên tục. Chẳng lẽ đấy là tín hiệu lành ?
Thu hồi xe hiểu theo nghĩa tích cực đó là trách nhiệm với SP của mình, còn việc thu hồi xe cụ nên quen dần khi tìm hiểu về xe cộ, bình thường ở huyện thôi

alala

Xe máy
Thu hồi xe hiểu theo nghĩa tích cực đó là trách nhiệm với SP của mình, còn việc thu hồi xe cụ nên quen dần khi tìm hiểu về xe cộ, bình thường ở huyện thôi
Nó cũng giống như Rafael Nadal mổ dây chằng đầu gối, ai không hiểu gì thì kêu là Nadal tiêu rồi kết thúc sự nghiệp rồi,... nhưng sau đó là mấy cái grandslam liền :)

Nói đi cũng cần nghĩ lại, cái xe Innova mà Toy sản xuất ra đúng để chạy dịch vụ chở người là chính, lại có thêm chiếc "Wave alpha" bốn bánh Vios nữa!

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Nó cũng giống như Rafael Nadal mổ dây chằng đầu gối, ai không hiểu gì thì kêu là Nadal tiêu rồi kết thúc sự nghiệp rồi,... nhưng sau đó là mấy cái grandslam liền :)

Nói đi cũng cần nghĩ lại, cái xe Innova mà Toy sản xuất ra đúng để chạy dịch vụ chở người là chính, lại có thêm chiếc "Wave alpha" bốn bánh Vios nữa!
Em đồng ý Innova củ chuối, chỉ hợp với dịch vụ, nhưng bác nói Vios thế e bùn, thực ra Vios rất hay, nhỏ gọn, tin cậy, ăn uống con nhà nghèo....

lmtuan

Xe tăng
Em đồng ý Innova củ chuối, chỉ hợp với dịch vụ, nhưng bác nói Vios thế e bùn, thực ra Vios rất hay, nhỏ gọn, tin cậy, ăn uống con nhà nghèo....
Thì ý cụ ấy đúng ý cụ mà. Wave alpha tiết kiệm xăng, ít hỏng vặt chả đúng à! Chỉ trừ mấy ông uây tầu ra thì ngược lại thôi :D

lmtuan

Xe tăng
Cảm ơn bác đã chấn chỉnh. Nhưng bác đừng bỏ đi nhé, em thì em sẽ không xài màn hình LCD/ Plasma Samsung nữa (trừ phi nó rẻ rẻ vừa bán vừa cho thì mua cho vui) vì trông nó giả giả bẩn bẩn thế nào ấy (mặc dù em cũng dã rước 1 em).

Còn nếu bác ra vẻ "có trích dẫn học thuật đàng hoàng" về SỐ LƯỢNG bán ra thì phải kể đến anh bạn hàng xóm Chung Của.
Mới sáng em thấy cụ mít xanh mà giờ mít đỏ rồi :| Đừng căng thẳng quá cụ ợ! Phăn là chính mừ :D

vietdq

Xe tải
Mới sáng em thấy cụ mít xanh mà giờ mít đỏ rồi :| Đừng căng thẳng quá cụ ợ! Phăn là chính mừ :D
Thôi cụ ạ , viết bài kiểu linh ta linh tinh như thế không đỏ mới là lạ , thôi kệ cụ à :D . hihi

E nghĩ bác nên xài hàng Tung Của thì tốt nhất .

Chỉnh sửa cuối:

Pitt

Xe điện

Mé kiệp... Bạn em chạy tương đối nhiều dòng cuối cùng vưỡn phải về Camrry. Đúng là Toy ở Vn vưỡn là số 1 về mọi mặt ( rẻ, tiết kiệm, kinh tế, hợp lý.......)

alala

Xe máy
Chỗ bạn bè em khuyên chân thành bác, bác nên bán chiếc Vios mua 1 con Lexus nhé, Lexus gì cũng được hết á, miễn là Lexus.